Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Tâm sự Online

Chú ý

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 29-10-2008, 09:58 AM
Mets's Avatar
Mets Mets is offline
Thành viên

Họ và tên: Nguyễn Trần Hương Linh
Xã: Hoa Thành
Tốt 21 h bên nó, thấy vui thật là vui!

1.Tớ và nó.
Quen nhau tình cờ lem!Là nó gọi điện làm quen tớ trước!hai đứa cùng tủi, cùng ở Nghệ An, cùng sinh hoạt trog một bút nhóm..nên nói chuyện khá hợp gu.Rồi thì trao dổi nik, trao đổi số mobile..tán dóc đủ mọi chuyện trên trời dưới đất.Ấn tượng về nó ban đầu của tớ:một con bé tự tin, viết báo giỏi..he he..và có cái chất giọng khá đặc biệt(^^ chẳg biết nói thế nao^^)..ưmmm, tớ bắt đầu hình thành cái suy nghĩ:"à, con bé ni chơi đc".Và..thé là...thành bạn...!!!!Một hôm, nó khoe với tớ:"woa, tớ dc đi trại hè"..ui tớ nghe xong mà ghen tỵ..thèm dc như nó lắm í...
Trog tâm tưởng hình dung của tớ, hẳn nó phải là một con bé dịu dàng nữ tính lắm(chuyện,nhà thơ nhí cơ mà^^), rằng thì xinh xắn nhỏ nhẹ, đáng yêu, dễ thương..Đấy, tớ cứ tha hồ"thêu mây dệt gấm "về nó như thía...
Rồi...
ĐÙNG MỘT NGÀY....một con bé xuất hiện trước cổng nhà tậcty cầm túi xách, vai vác balô,tai đeo headphone nghe nhạc.Dụi con mắt bên phải, quẹt quẹt con mắt bên trái.Tớ chẳng thể tin nổi mắt mình nữa.Hử?Cái đứa đag đứng truớc mặt tớ bi chừ là NÓ.Ngạc nhiên.sửng sốt.Vui mừng.ôi thôi, tớ chẳng thể nói nổi cảm xúc của mình lúc í nữa.Chỉ biết ..lạ lắm í...nó-đứa bạn tớ chưa từng gặp mặt, cái đứa vẫn chỉ tán nhau qua mấy cái tin nhắn..đã lặn lội, mò mẫm từ Thanh Chương về đây thăm tớ...và h..đag đứng trước mặt tớ đây!
Mọi cái mơ môg linh tinh của tớ vỡ vụn hoàn toàn khi tớ phát hiện ra...NÓ-chả hiền lành tý nào đâu!Riêng cái giọng của nó-(he he)cũng kinh khủng lắm nhe!...Vì sao tớ chú í á?...ừ..lần đầu tiên tớ gặp cái đứa có cái giọng lanh lảnh, chua như axit(có khihơn) như thế....Tớ đây..chắc chẳng sánh nổi nó rồi...^^
2.Nó với tớ
Oánh nhau chan chát về mặt hình thể.Nó:cao cao , gầy gầy, xương xương(theo tiêu chuẩn người mẫu của những năm 90^^), thì tớ đây:mũm mĩm ,tròn tròn, chiều cao 3 m bẻ đôi.Nó là fan Mực Tím, tớ nghiện H2T.Nó ko thích ăn vặt , tớ là khách quen của mấy quán tùm lum.Nó chẳng ham nấu ăn, tớ lại ham lân la vô bếp...ăn bôc.Style nó iu màu trắng, tớ:mix tùm lum!...
Và vô số những kỉ niệm hay...
Tớ gò lưng đạp xe giữa trời nắg chang chang dãn nó đi ăn chè...Yên Thành!Cái con bé nhác nhớn(^^), tiêu tốn biết bao nhiu là calo của tớ, lại còn dám năhn nhở hứa:Sau này lên Thanh Chương tớ chở!(?Chứ chẳng lẽ lại là tớ?)
Đêm.Hai đứa đi bộ lòng vòng quanh xóm.cái số nó đúng xui xẻo, nhà mấy đứa bạn tớ vắng tanh!trở về nhà, hai đứa nằm lăn nghe nhạc,rồi rúc rik kể chuyện, dưa lê dưa chuột đến tận khuya..Ha ha, và còn cái kế hoach"cưa đổ anh baby", hai đứa hì hục nhắn tin tỉnh tò lúc 12 h..rồi hì hục đợi...ai dè..nhầm máy!!!!cười muốn vỡ bụng ra!
Sag hôm sau, lúc nó trở về, tớ lại fải di học..Ôm nó thật chặt, cười một cái...tụi tớ chẳng buồn đâu..vì biết ..sẽ có ngày gặp lại...nhỉ, con bé yêu sớm kia?
21 h BÊN NÓ. TỚ THẤY THẬT LÀ vUI!!!

Chữ ký ...Sáng thức giấc...
Bình minh....mưa...
Mặt trời...ngủ mãi...
Sao..chẳng dậy..?
...Đếm yêu thương...

thay đổi nội dung bởi: Dpogit91, 30-10-2008 lúc 06:58 PM. Lý do: chính tả^^
Cũ 29-10-2008, 12:22 PM
sonbx's Avatar
sonbx sonbx is offline
Thành viên

Họ và tên: Nanashi
Xã: Thị Trấn
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới sonbx

Em ơi thi vào phân viện báo chí và tuyên truyền đi, không thì lãng phí tài năng lắm
Cũ 29-10-2008, 03:30 PM
Mets's Avatar
Mets Mets is offline
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi sonbx Xem bài gởi
Em ơi thi vào phân viện báo chí và tuyên truyền đi, không thì lãng phí tài năng lắm
E cảm ơn anh Sơn, nhưng em biết sức mình ạ...em thi vô đó chắc ngã cái vèo...
Cũ 31-10-2008, 06:45 PM
nguyenphuong's Avatar
nguyenphuong nguyenphuong is offline
Thành viên

Họ và tên: Nguyễn Thu Hường
Xã: Văn Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới nguyenphuong

ê cu.không ngờ mi viết hay hí.Tau đọc lướt mà cũng thấy hay.mà sao không kể cả tau nữa.hichic.hôm đó cũng có tau cơ mà
Cũ 02-11-2008, 08:48 AM
Mets's Avatar
Mets Mets is offline
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi nguyenphuong Xem bài gởi
ê cu.không ngờ mi viết hay hí.Tau đọc lướt mà cũng thấy hay.mà sao không kể cả tau nữa.hichic.hôm đó cũng có tau cơ mà
Hì hì, thì mi phải biết là mục đik chính của tau trong bài vik ni chi...Rứa xin lỗi hây...bài sau tau cho nguyên tên mi hấy....dc chưa nà...
Cũ 10-11-2008, 06:47 PM
KanR0nSt0ry_Baby KanR0nSt0ry_Baby is offline
Treo nick

Họ và tên: NhOck tẬp đÚ :))
Xã: Thị Trấn
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới KanR0nSt0ry_Baby
Có lẽ tui phải học kác bạn rồi, tui vít dở ẹc ak`...Có ai đồng ý dạy thêm văn cho tui ko ?
Cũ 10-11-2008, 08:01 PM
vouuthao vouuthao is offline
Thành viên

Họ và tên: NGỌC PHƯỢNG
Xã: Tình khác
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới vouuthao

Phải công nhận là em viết rất hay.Chị vào blog của em đọc mà không biết chán.chị còn ghen tị với em nữa chứ.bởi vì sao em biết ko?hihi.vì cái tuổi mộng mơ của em đó.hic.đọc blog của em mà chị ước gì trở vế cái thời cấp 3 quá.
Ban đầu chị còn tưởng em học A4 cơ,ai dè học A3 em viết văn rất hay và rất dễ đi vào lòng người.
cố gắng phát huy em nhé
Cũ 10-11-2008, 09:59 PM
Jonouchi's Avatar
Jonouchi Jonouchi is offline
Thành viên

Họ và tên: MR June 1989
Xã: Trung Thành

văn kao!

Chữ ký nhấn thank để là con người lịch sự
Cũ 13-11-2008, 07:23 PM
Mets's Avatar
Mets Mets is offline
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi vouuthao Xem bài gởi
Phải công nhận là em viết rất hay.Chị vào blog của em đọc mà không biết chán.chị còn ghen tị với em nữa chứ.bởi vì sao em biết ko?hihi.vì cái tuổi mộng mơ của em đó.hic.đọc blog của em mà chị ước gì trở vế cái thời cấp 3 quá.
Ban đầu chị còn tưởng em học A4 cơ,ai dè học A3 em viết văn rất hay và rất dễ đi vào lòng người.
cố gắng phát huy em nhé
E cảm ơn chị ạ!...
Chị cũng đọc blog em rồi cơ à?Ngại quá...trong nớ có mấy entry...dại người quá...bạn em -chính acis đứa em kể trong bài í, nóp chê em vik blog ngố đấy chị ạ!
Cũ 13-11-2008, 07:25 PM
Mets's Avatar
Mets Mets is offline
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi KanR0nSt0ry_Baby Xem bài gởi
Có lẽ tui phải học kác bạn rồi, tui vít dở ẹc ak`...Có ai đồng ý dạy thêm văn cho tui ko ?
Ôi, tui cũng học văn dở ẹc, may mỗi cái thik viết blog thôi
Cũ 13-11-2008, 07:34 PM
UyN_vip UyN_vip is offline
Treo nick

Họ và tên: yun
Xã: Hợp Thành

ôi bạn vis thật hay
hôm nào cho tớ blog của bạn đi nha
tớ muốn học hỏi cách vis của bạn
Cũ 13-11-2008, 07:38 PM
Mets's Avatar
Mets Mets is offline
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi UyN_vip Xem bài gởi
ôi bạn vis thật hay
hôm nào cho tớ blog của bạn đi nha
tớ muốn học hỏi cách vis của bạn
he he, cảm ơn nha!Viết blog chỉ giải trí, viết vui thôi mà.Blog tớ đây, vào nhé.http://360.yahoo.com/my_profile-FC4X...?cq=1&_login=1
à, nếu không nhầm thì đây là Uyn phải ko, rứa thì biết blog rồi đó,
Cũ 13-11-2008, 07:39 PM
UyN_vip UyN_vip is offline
Treo nick

Họ và tên: yun
Xã: Hợp Thành

ừa...
ai dây mà biết Uyn nhỉ
mà thui gọi là Yun cho nó thân mật nha
Cũ 13-11-2008, 09:02 PM
vouuthao vouuthao is offline
Thành viên

Họ và tên: NGỌC PHƯỢNG
Xã: Tình khác
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới vouuthao

Trích:
Nguyên văn bởi Mets Xem bài gởi
E cảm ơn chị ạ!...
Chị cũng đọc blog em rồi cơ à?Ngại quá...trong nớ có mấy entry...dại người quá...bạn em -chính acis đứa em kể trong bài í, nóp chê em vik blog ngố đấy chị ạ!
ko,chị thấy rất hay và còn rất trong sáng nữa.cứ rứa mà phát huy nha

Chữ ký THÔI,BỎ ĐI!!!
Cũ 13-11-2008, 09:09 PM
Mets's Avatar
Mets Mets is offline
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi vouuthao Xem bài gởi
ko,chị thấy rất hay và còn rất trong sáng nữa.cứ rứa mà phát huy nha
Ôi thôi, không biết phải nói ntn nữa...vui ra răng là vui