Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Tâm sự Online

Chú ý

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 26-10-2008, 01:53 AM
Jonouchi's Avatar
Jonouchi Jonouchi is offline
Thành viên

Họ và tên: MR June 1989
Xã: Trung Thành
Default Con nhà nghèo

con nha` ngheo`
con nhà nghèo va` con nhà giàu?
con nhà giàu, lúc nhỏ nhièu bánh nhièu kẹo.con nhà nghèo thì ăn kẹo chanh,bánh đa hoặc quả chuói mẹ mua ngòai chợ,con nhà giàu thì dc chọn nào socola,bánh ngọt,tủ lạnh khi nào cũng sẵn hoa quả bánh trái...
con nhà nghèo khi nào ốm,bệnh mới dc cóc sữa tuơi,chưa bao h biét mùi nuớc ngọt,con nhà giàu mõi ngày dc uóng sữa tươi,ko uóng còn bị ép uống
vậy mà con nhà nghèo vẫn khỏe,vẫn vui vẻ chẳng kém j con nhà giàu..
con nhà giàu thì nhiều đồ chơi,có nhiều oto, xe tải...con nhà nghèo chỉ có mấy con ngựa con voi nhựa dc tặng kèm khi mua kẹo, nhỏ xíu nhưng cũng giũ gìn quý báu..
con nhà giàu tét trung thu có bánh trung thu,dc phá cỗ ngon lành.con nhà nghèo tết trung thu phải đi bắt chuot bắt éch,hái trộm ổi trộm cam nhà nguời ta,rủ nhau ra bờ đê phá cõ cũng vui,cuời vô tư chẳng phải suy nghĩ j..
đến tuổi đi học con nhà giàu dc cha mẹ đưa đón nào xe máy nào oto,đén truờng tòan mặc áo đẹp, giày dép đẹp,balô đẹp.con nhà nghèo thì đi xe đạp,có đứa học trừong chuyên ở xa thì đạp hơn 10 km,vẫn cừoi tít mắt luyn thuyn nhữg chụyn trên truòng,o nhà...ko có giày dép đẹp,mùa đông vẫn đôi dép tỏ ong lạnh buốt đôi chân...
lên cáp 3.con nhà giàu đc ăn mặc thời trang,nhièu đứa còn dc mua xe máy đi học,mua điẹn thọai di đọng.con nhà nghèo lớn ròi,cũng đạp xe khỏe hơn,cũg ko bị muọn học..mắc mưa ròi cũng ít bị cảm lạnh hơn, lớn roi ma`..
con nhà giàu đi học tieng anh,tòan trung tâm quoc té,ngoại ngữ tién bọ nhanh chóng,con nhà nghèo ko có tièn, học theo chuong trình cô giáo dạy,cũng chịu khó lĩnh họi kién thức
con nhà giàu co máy vi tính,có mạng internet,...biét nhièu thứ lắm,con nhà nghèo ko có,muón biết cái j thì hỏi bạn,hoặc ra sạp báo chọn chỉ 1 tờ cần thiết nhất,ko biết nhiều,mất nhiều cơ hội...
con nhà giàu đi luyện thi đại học ngày ngày,những buoi học đắt tiền thày giáo giỏi..con nhà nghèo một buoi làm việc nhà,mot buoi học bài,cũng chong đèn đến sáng sớm,thỉnh thoảng muợn vở của các bạn xem học ngòai như thế nào,rồi cắm cúi làm bài tạp cho bằng bạn ..
vao đại học con nhà giàu để ý quàn áo thời trag Levi's hay Foci,D&G,xăng đan thời trang,hay điẹn thọai đời mới,có đứa thay hẳn PC thành laptop,nhièu phụ kiện trông con nhà giàu thạt sáng sủa va đẹp đẽ như thời đại...
con nhà nghèo thì tiét kịm tìn an,chon phong tro re tien,mai moi sam dc con 1200 o tiem cam do..cung vui vi co the goi dien ve nha cho cha me..ko co PC hay laptop,con nha ngheo tranh thu thoi gian len thu vien dung mang free o truog de hoc tap,va tim kiem thong tin
con nha giau tham gia buoi di choi,gap mat cua lop,ai nay cung deu vui ve,dua nhau di trn nhung chiec tay ga nhin ho that tuoi tre va nang dong..
con nha ngheo tranh nhung cuoc vui,tiec tung sinh nhat,vi tien an thang nay hut do tien nha tang,tien dien cung tang,rau ngoai cho cung len gia cat co..
von ngoai ngu cua con nha giau ngay cang tang,tiep xuc voi tang lop nguoi hien dai,tu tin hon,nhieu cuoc gap go,nhieu lop hoc co tieng..
con nha ngheo ko gioi nen thieu tu tin,thieu hoa nhap,nhugn con nha ngheo van chiu kho hoc.mua dia va sach ve tu hoc.kiem dc cai cassette ngoai cho la co the nghe tieng anh den tan sang...
ra truong,con nha giau co nhieu kien thuc,cung nhieu hieu biet xa hoi,lai dc gia dinh ho tro,co dc nhieu cong viec rat tot,tuong lai sang sua.
con nha ngheo tu cam tam bang dai hoc vai may chung chi ngoai ngu hoc dc o nhung nlop buoi toi,cung khao khat co viec lam,ngay dem di tim noi tuyen dung ko chut moi met
con nha giau co viec roi nghi den chuyen doi xe tay ga thoi trang nhat,co dua con dc gia dinh ho tro doi luon oto,cong viec tien trien,co nhieu ban gai xinh dep vay quanh trong nhung cuoc di choi,hay trong cau lac bo tennis,boi loi,billard...
con nha ngheo gio moi dau dau vi nha tuyen dung doi hoi phuong tien di lai va lam viec.phai tu tim con 81 loi thoi trong tiem xe cu,roi sam cai PC cu roi tu nang cap de co cau hinh tam dc.chang co ban gai nao de y,cung ko sao vi con nha ngheo dau co thoi gian nghi toi viec do.voi lai co roi thi con bao nhieu khoan phai chi cho nhung moi quan he tinh cam,dau co nghi den dc...
con nha giau dc nhieu hanh phuc,co co vo xinh dep gioi giang,co cuoc song sung tuc.cuoi tuan len oto di du ngoan phong canh.da ngoai voi vo con,lien hoan tiec tung voi ban be..
con nha ngheo cung co viec lam on dinh,ko ngung co ganga lam ngoai gio de kiem tham cho co vo ngoan hien dong ra dong vao di cho,roi con cai phai dc di hoc o nhung noi cho chat luong.ki niem nhung dip dac biet cua hai vo chong la nhung bua toi thinh soan voi nhung mon an hai nguoi deu thich va vuive khi con cai khoe bai doc tieng anh cua con o trung tam anh ngu London dc co khen phat am chuan...
con nha ngheo va con nha giau ,di tren con duong khac nhau nhung roi cuoi cung cung dat dc nhung thu nhu nhau.
tren con duong do,con nha giau nhieu su lua chon hon nen hoc thuong can nhac,va roi tiec nuoi..
con nha ngheo chi 1 su lua chon duy nhat,luon vui ve vi da dat dc no
con nha ngheo luon hanh phuc voi thanh qua cua minh..
con nha giau thi luon nghi minh co the dat dc hon the
con nha ngheo luon cho rang nhung thu minh dat dc la hoan hao
cuoc sóg tòan nhung dieu hoan hao that luon hanh phuc
toi la con nha ngheo
toi luon hanh phuc

Chữ ký nhấn thank để là con người lịch sự

thay đổi nội dung bởi: Chương Nguyên, 28-10-2008 lúc 10:25 PM.
Cũ 26-10-2008, 02:03 AM
MrChu's Avatar
MrChu MrChu is offline
Cháu cụ Chu Trạc

Họ và tên: Chu Văn Tài
Xã: Hoa Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới MrChu

Nhà mình không giàu, không nghèo, có thể nói là ngày xưa nghèo, giờ hết nghèo cũng được.
Cũng như bạn, mình cảm thấy mình rất hạnh phúc, MÌnh có rất, rất nhiều thứ mà người giàu không và không bao giờ có được,
Mình còn có cả những thứ làm mình hạnh phúc mà người giàu không bao giờ biết đến.
cấu, mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh bây giờ vẫn đúng.
Ngủ ngon
Cũ 26-10-2008, 02:05 AM
tekpal's Avatar
tekpal tekpal is offline
Thành viên

Họ và tên: MobileWorld.vn
Xã: Thị Trấn

Đọc đc hết cái mi viết tau chết đc luôn

Chữ ký Mobile World - Diễn đàn công nghệ di động-->click here
Cũ 26-10-2008, 02:10 AM
Jonouchi's Avatar
Thành viên

bài vis tự đáy lòng đó ku!ku thì có ngồi cả đời cụng ko phót ra đc câu mô hay như trong bài của chị.đồng ý ko bạn abc ??

thay đổi nội dung bởi: VieTuan, 26-10-2008 lúc 05:08 AM.
Cũ 26-10-2008, 09:18 AM
nammoxanh's Avatar
nammoxanh nammoxanh is offline
Thành viên

Họ và tên: he
Xã: Hoa Thành

Trích:
Nguyên văn bởi pekem Xem bài gởi
[/B][/COLOR][/SIZE]
dc kái coppy với paste là nhanh
Dân Lông thôn ra Thành Phố học.
Nhà nghèo chẵng có ai yêu.
Bất công xã hội- Bạc đãi thiên tài

Chữ ký Ngữa mặt lên trời hỏi trời vố đối?
Đập đầu xuống gối vố đối thật sao?
Chổng #$* lên cao hỏi sao vố đối?
Vào trong bóng tối vố đối là Ta!

Cũ 26-10-2008, 09:21 AM
I Hate's Avatar
I Hate I Hate is offline
Đẹp Trai.Kon Nhà Giàu.Có Xe Đạp Riêng!

Họ và tên: Nhật Lùn!^^
Xã: Tăng Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới I Hate

Trích:
Nguyên văn bởi nammoxanh Xem bài gởi
anh nói rất dúng

Chữ ký Điều Tôi Vẫn Ấp Ủ Bấy lâu Nay lÀ: Dân Tộc Ta Đến Bao Giờ Con Người Không làm Mà Vẫn Có Ăn!! [
Cũ 27-10-2008, 12:51 AM
Jonouchi's Avatar
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi pekem Xem bài gởi
[/b][/color][/size]
dc kái coppy với paste là nhanh
pé zốt qé.nhưng cảm ơn pé đã nhầm

thay đổi nội dung bởi: Jonouchi, 10-11-2008 lúc 09:55 PM.
Cũ 27-10-2008, 12:53 AM
Jonouchi's Avatar
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi nammoxanh Xem bài gởi
đừng tự hào mình nghèo mà học jỏi
hãy tự hỏi mình tại sao jỏi vẫn cứ nghèo??
Cũ 29-10-2008, 12:50 PM
Dpogit91 Dpogit91 is offline
Thành viên

Họ và tên: Linh (tinh)
Xã: Xuân Thành

Trích:
Nguyên văn bởi tekpal Xem bài gởi
Đọc đc hết cái mi viết tau chết đc luôn
em nghĩ jou đã viết thật lòng. em rất thik bài viết ni. thật ra cái box ni rất dễ viết khi mà chúng ta viết thật những suy nghĩ và câu chuyện của chinh mình. box ni ko được chứa những bài copy và paste, trừ khi đó là những bài được copy từ chính cuộc đời của bạn là paste vào đây! ai buồn có thể vào tâm sự, nhận những lời khuyên của mọi người.
Trở lại bài viết của Jou, cái đoạn học trường chuyên mà phải đạp xe 10 cây số, cấy ni Jou trải qua rùi nên hiểu nhưng mà nhà chị đến BL thì có 5, 6 km chơ mấy
Có điều lần sau nhớ viết có dấu hây.

Chữ ký Look!Linhlinh is coming

thay đổi nội dung bởi: Dpogit91, 29-10-2008 lúc 12:54 PM.
Cũ 02-11-2008, 01:05 PM
Dâu Tây Dâu Tây is offline
Treo nick

Họ và tên: vân bầu
Xã: Hợp Thành

Trích:
Nguyên văn bởi Dpogit91 Xem bài gởi
em nghĩ jou đã viết thật lòng. em rất thik bài viết ni. thật ra cái box ni rất dễ viết khi mà chúng ta viết thật những suy nghĩ và câu chuyện của chinh mình. box ni ko được chứa những bài copy và paste, trừ khi đó là những bài được copy từ chính cuộc đời của bạn là paste vào đây! ai buồn có thể vào tâm sự, nhận những lời khuyên của mọi người.
Trở lại bài viết của Jou, cái đoạn học trường chuyên mà phải đạp xe 10 cây số, cấy ni Jou trải qua rùi nên hiểu nhưng mà nhà chị đến BL thì có 5, 6 km chơ mấy
anh ta bịa thêm tý cho hay ấy mà,ai nói 5,6 km thì...ngại qá.
Cũ 02-11-2008, 01:51 PM
Jonouchi's Avatar
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi Dpogit91 Xem bài gởi

vis ko dấu vì khuya rồi mà anh Tài ảnh hối ghê qá đành tốc kí cho nó nhanh kẻo admin ngủ mât!
Cũ 02-11-2008, 01:53 PM
ngoanhtuan's Avatar
ngoanhtuan ngoanhtuan is offline
Đông Yên-Nhân Thành

Họ và tên: Ngô Anh Tuấn
Xã: Nhân Thành
Gửi tin nhắn qua MSM tới ngoanhtuan Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới ngoanhtuan

Nghèo:Đi xe ôm-uống bia hơi
Giàu:Đi xe hơi- uống bia ôm

Chữ ký Quan Hệ , Công Nghệ , Trí Tuệ , Tiền Tệ , và Đồ Đệ
0915270999 or 0947126888 , YM:dalatdiscover , Skype :ngoanhtuandl
,FB:https://www.facebook.com/ngoanhtuandl
. Never Try - Never Know >> J ust Do It !!!
Du lịch Đà Lạt - Du lịch Khám phá - Du lịch mạo hiểm
Cũ 02-11-2008, 01:55 PM
Jonouchi's Avatar
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi anhtuan Xem bài gởi
Nghèo:Đi xe ôm-uống bia hơi
Giàu:Đi xe hơi- uống bia ôm
hay qá anh tuấn à
mà cho em hỏi bài thơ trong Độc thân hội là anh stác hả?hay lém anh à!
Cũ 05-11-2008, 11:55 PM
chiaki_bj's Avatar
chiaki_bj chiaki_bj is offline
Thành viên

Họ và tên: thu

đây là bài đầu tiên của cậu mà tớ đọc.tớ cũng rất thích bài này.rất chân thực.khiến tớ suy nghĩ nhiều...

Chữ ký never give up
Cũ 10-11-2008, 06:44 PM
KanR0nSt0ry_Baby KanR0nSt0ry_Baby is offline
Treo nick

Họ và tên: NhOck tẬp đÚ :))
Xã: Thị Trấn
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới KanR0nSt0ry_Baby
Chú ý

"Bạn nớ" vít hay wa'. Được giáo viên nào dạy zậy pạn? Tớ thấy những điều pạn nói đúng thiệt. Nhưng kái chính là chúng ta kần tấm lòng pạn ak`...
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới