Trở về   Yên Thành Online > Thảo luận nghiêm túc > Công nghệ thông tin - Viễn thông

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 08-11-2009, 09:36 AM
nguoihungthanh's Avatar
nguoihungthanh nguoihungthanh is offline
Thành viên

Họ và tên: Phan Ngọc Long
Xã: Hùng Thành
Default Ai xài window 7 thì vào đây nha

đây là bản ghost window 7. Các an download về dùng hjsplit nối file lại. Đây là bản ghost được làm từ bản Windows XP Service Pack 3 nguyên gốc của MSDN được design lại với giao diện của Windows Seven, sử dụng bộ driver YM9.9 của TQ. Bản này tự nhận hầu hf hết các driver.
link: http://hn-aptech.net/4rum/showthread.php?t=1284
Cũ 08-11-2009, 08:13 PM
Chương Nguyên's Avatar
Chương Nguyên Chương Nguyên is offline
Lang Thang ...

Họ và tên: Chương Nguyên
Xã: Hợp Thành

WIN 7 .hí hí ,hàng chuẩn ,nguyên gốc

Giao diện

Chữ ký Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ ...

thay đổi nội dung bởi: Chương Nguyên, 08-11-2009 lúc 08:20 PM.
Cũ 08-11-2009, 09:23 PM
MrChu's Avatar
MrChu MrChu is offline
Cháu cụ Chu Trạc

Họ và tên: Chu Văn Tài
Xã: Hoa Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới MrChu

Chương trình đổi NÝT lấy Đĩa win7professional có bản quyền

Hiện tại mình có khoảng 10 key windows 7 professional được phân phối theo chương trình MDSN AA.
Giá bán bên ngoài không biết, nhưng giá dành cho thành viên NguoiYenThanh.Com là 50 000 nýt (không quy đổi ra tiền vnđ nhé)

ai mua thì để lại địa chỉ email tại đây, mình sẽ gửi Key và linkdown (2.4GB)

Nếu bạn không có điều kiện để down, vui lòng ghi đầy đủ địa chỉ người nhận, mình sẽ ghi đĩa và key gửi về tận nhà.

Mình biết là số lượng nýt trong diễn đàn ta có rất nhiều, kể cả gửi ngân hàng nữa là gần 10 triệu nýt. vì vậy nếu bạn nào muốn mua mà ko đủ nýt có thể gom nhau lại để mua.
10 key dành cho 10 bạn nhanh nhất nhé.
Cũ 08-11-2009, 09:34 PM
minhkte's Avatar
minhkte minhkte is offline
Thành viên

Họ và tên: Lê Hữu Minh
Xã: Tân Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới minhkte

Ha ha, cái này tui mách nà nha. Ông đừng có mà quá đáng nghe ko . Nói thật, cái gì người khác cho miễn phí thì cũng đừng có "đè đầu " người khác mà kiếm lợi riêng hj hj. Nói thật,cái MSDN AA của bác Gate cấp cho các trường CNTT nhằm mục đích gì chứ?
Bất cứ người học về CNTT nào cũng nên bắt đầu tôn trọng công sức và bản quyền dần đi bạn ạ. Đến một ngày bạn cũng tạo ra những sản phẩm từ chính công sức của mình mà. Hãy tôn trọng chính bản thân mình từ những giá trị đó tạo ra. Thật ra, hoan nghênh bạn nếu bạn có đủ key chia sẻ cho các bạn khác trong diễn đàn nhưng ko phải là bằng trao đổi.

Chữ ký
^^----------------------------oOo------------------------^^
^^^Mọi bài viết dù nhỏ nhất cũng góp phần làm cho diễn đàn ngày càng lớn mạnh! ! ^^^ !!!
Cũ 08-11-2009, 11:51 PM
MrChu's Avatar
MrChu MrChu is offline
Cháu cụ Chu Trạc

Mình không kiếm lợi riêng, và mình cũng không đè đầu ai cả
10 key này là của 10 bạn trong lớp mình, nhưng các bạn không dùng đến.
Không dùng thì phí nên mình chia sẻ cho các bạn, với điều kiện các bạn có đóng góp với diễn đàn (thể hiện bằng số lượng nýt có trên diễn đàn).
Có thể làm vậy là vi phạm quy định của Micro$, nhưng thiết nghĩ, thành viên của diễn đàn ta phần lớn là hs sv và rõ ràng là không giàu. Trong khi đó, chương trình này của Micro$ nhằm khuyễn khích hs, sv trong nghành công nghệ tiếp cận với với sản phẩm của Micro$. vậy thì tại sao không chia sẻ cho các bạn dùng mà lại để đó cho phí ?.

Còn về vấn đề bản quyền và tôn trọng bản quyền. Mình cũng cố hết sức để tôn trọng bản quyền.
Mình dùng OpenOffice thay cho MS Office
Dùng Notepad++ thay cho DreamWeaver
Dùng OrbitDownloader thay cho IDM
Dùng 7z thay cho Winrar
Dùng FoxitReader thay cho Acrobat
Nhưng tất nhiên không thể thay thế hết tất cả = phần mềm có phí đc.
Cũ 09-11-2009, 12:15 AM
Chương Nguyên's Avatar
Lang Thang ...

Có key Ultimate ko
Đăng kí 1 key nhá
Cũ 09-11-2009, 09:04 AM
Chương Nguyên's Avatar
Lang Thang ...

Trích:
Nguyên văn bởi minhkte Xem bài gởi
Ha ha, cái này tui mách nà nha. Ông đừng có mà quá đáng nghe ko . Nói thật, cái gì người khác cho miễn phí thì cũng đừng có "đè đầu " người khác mà kiếm lợi riêng hj hj. Nói thật,cái MSDN AA của bác Gate cấp cho các trường CNTT nhằm mục đích gì chứ?
Bất cứ người học về CNTT nào cũng nên bắt đầu tôn trọng công sức và bản quyền dần đi bạn ạ. Đến một ngày bạn cũng tạo ra những sản phẩm từ chính công sức của mình mà. Hãy tôn trọng chính bản thân mình từ những giá trị đó tạo ra . Thật ra, hoan nghênh bạn nếu bạn có đủ key chia sẻ cho các bạn khác trong diễn đàn nhưng ko phải là bằng trao đổi.
Nói hay lắm
Check lại máy mình xem bạn có tôn trọng bản quyền như bạn nói ko ?
Cá nhân mình rất ghét những thằng đã ko làm được thì thôi ,nhưng đằng này cứ oang oang đi rao giảng là phải thế này thế nọ.Phải nói là "supper bannana ".
Nếu không thì chính bạn đang ném rác vào mặt bạn đấy
Cũ 09-11-2009, 09:55 AM
chiplove4u's Avatar
chiplove4u chiplove4u is offline
Thành viên

Họ và tên: chiplove
Xã: Huyện khác
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới chiplove4u

bác Tài xem lại thống kê coi
hiện tại có đc mấy ng trên 20000 nýt đâu ?
bác mà bắt đăng ký 50000 nýt thì pó tay hết
nếu giảm giá thì cho đăng ký suất coi
Trích:
Nguyên văn bởi MrChu Xem bài gởi
Còn về vấn đề bản quyền và tôn trọng bản quyền. Mình cũng cố hết sức để tôn trọng bản quyền.
Dùng 7z thay cho Winrar
cái gì mà free thì nên dùng chứ
dân VN mà
các công ty họ còn giảm tối thiểu chi phí cho việc dùng bản quyền nì

Chữ ký Ta là Ta

thay đổi nội dung bởi: chiplove4u, 09-11-2009 lúc 10:18 AM. Lý do: Bổ sung bài viết
Cũ 09-11-2009, 02:13 PM
MrChu's Avatar
MrChu MrChu is offline
Cháu cụ Chu Trạc

$Chương Nguyên: ko có Ultimate , chỉ có profess thôi.
mà Pro với Ulti cũng ko khác nhau là mấy. Ulti chỉ hơn là có Bitlocker để bảo mật dữ liệu và Multi-Language thôi (http://www.microsoft.com/windows/win...e/default.aspx)

$chip4love: Thống kê đó chỉ là tiền "Mặt" trong tài khoản thôi. Còn gửi trong Ngân hàng nhiều lắm,
Cũ 09-11-2009, 04:53 PM
minhkte's Avatar
minhkte minhkte is offline
Thành viên

Họ và tên: Lê Hữu Minh
Xã: Tân Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới minhkte

Trích:
Nguyên văn bởi Chương Nguyên Xem bài gởi
Nói hay lắm
Check lại máy mình xem bạn có tôn trọng bản quyền như bạn nói ko ?
Cá nhân mình rất ghét những thằng đã ko làm được thì thôi ,nhưng đằng này cứ oang oang đi rao giảng là phải thế này thế nọ.Phải nói là "supper bannana ".
Nếu không thì chính bạn đang ném rác vào mặt bạn đấy
Hjx, em vẫn xài open Office. Xài linux một thời gian rùi nhưng lại chạy qua windows 7 vì có key của MSDN AA cho. Dĩ nhiên, nếu ko xài những bản crack thì bi giờ thật lòng là em ko thể nào có cơ hội được biết đến những phần mềm mà có lẽ với người Việt Nam ít có khản năng tiếp xúc.Nhất là đối với sv nữa. Tuy nhiên, có một điều là em chưa bao giờ và ko bao giờ kiếm lợi riêng trên những thứ đó...
Nhưng em tin rồi một ngày ko xa Việt Nam mình sẽ ko chỉ sử dụng "trộm" phần mềm của ng khác mà chính mình sẽ tạo ra những phần mềm cho chính mình sử dụng và cho cả những nước khác nữa.
Mọi thứ bao giờ cũng cần có sự khởi đầu, và sự khởi đầu ko bao giờ là thật sự dễ dàng cả. Hãy bắt đầu ý thức đc rằng đã đến lúc bắt đầu phải làm quen với việc rằng bất cứ phần mềm nào cũng có giá trị của nó ( cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng ). Hiện nay công nghệ mã nguồn mở đã bắt đầu và tất cả mọi người đều có cơ hội được thay đổi thói quen đó. Có một điều tất nhiên cần thừa nhận là nếu ko có những bản crack, path... để xài "trộm" thì chắc chắn số lượng người được tiếp xúc nâng cao trình độ về CNTT ở VN sẽ là một con số nhỏ hơn nhiều so với hiện nay. Nhà nước mình đang chấp nhận một thực trạng xấu là "thả nổi" việc quản lý về lĩnh vực này. Nhưng chắc chắn, tương lai không xa. Điều này sẽ ko thể tiếp tục.Đến lúc mà việc sử dụng một phần mềm ko được đăng kí được xem là phạm tội và giá trị của nó được xem như tài sản ( được đánh giá từ tiền mà chính mình bỏ ra ) thì mọi thứ sẽ khác.
Dĩ nhiên, thật không vui khi có ng nói em " oang oang" vì đây là em chỉ nêu ra ý kiến của riêng mình thôi . Trên diễn đàn nên để mọi ý kiến đc bàn luận với tinh thần "dân chủ" nhất có thể. Giá như có cái loa để "oang oang" thì chắc em đã hét lên rằng : " em iu diễn đàn, iu Yên Thành quê mình nhìu lắm lắm" mọi người naz.
Cũ 09-11-2009, 04:54 PM
Nguyen_Thu's Avatar
Nguyen_Thu Nguyen_Thu is offline
Thành viên

Họ và tên: Binladen
Xã: Thị Trấn
Gửi tin nhắn qua MSM tới Nguyen_Thu Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Nguyen_Thu

Trích:
Nguyên văn bởi MrChu Xem bài gởi
Mình không kiếm lợi riêng, và mình cũng không đè đầu ai cả
10 key này là của 10 bạn trong lớp mình, nhưng các bạn không dùng đến.
Không dùng thì phí nên mình chia sẻ cho các bạn, với điều kiện các bạn có đóng góp với diễn đàn (thể hiện bằng số lượng nýt có trên diễn đàn).
Có thể làm vậy là vi phạm quy định của Micro$, nhưng thiết nghĩ, thành viên của diễn đàn ta phần lớn là hs sv và rõ ràng là không giàu. Trong khi đó, chương trình này của Micro$ nhằm khuyễn khích hs, sv trong nghành công nghệ tiếp cận với với sản phẩm của Micro$. vậy thì tại sao không chia sẻ cho các bạn dùng mà lại để đó cho phí ?.

Dùng 7z thay cho Winrar
Em đăng kí 1 key pro nhá
đang dùng ultimate " cờ rặc " nhưng vì "ki " bản quyền nên cụng " đành lòng " cài lại
ẹc , dừ mới đọc kị mua bằng 50k nýt
Cũ 09-11-2009, 09:57 PM
MrChu's Avatar
MrChu MrChu is offline
Cháu cụ Chu Trạc

Trích:
....Tuy nhiên, có một điều là em chưa bao giờ và ko bao giờ kiếm lợi riêng trên những thứ đó...
N
Không biết bạn nghĩ thế nào là kiếm lợi nhỉ.

Trích:
Dĩ nhiên, thật không vui khi có ng nói em " oang oang" vì đây là em chỉ nêu ra ý kiến của riêng mình thôi . Trên diễn đàn nên để mọi ý kiến đc bàn luận với tinh thần "dân chủ" nhất có thể. Giá như có cái loa để "oang oang" thì chắc em đã hét lên rằng : " em iu diễn đàn, iu Yên Thành quê mình nhìu lắm lắm" mọi người naz.
Bạn muốn bàn luận dân chủ, nhưng chưa thấy bàn gì, đã thấy chỉ trích mình là "đè đầu người khác kiếm lợi riêng".
Mà sao bạn hay nhắc đến cụm từ kiếm lợi vậy nhỉ. Cả cái topic này có ai đề cập đến lợi nhuận gì đâu.
50.000 nýt cũng có ai quy đổi ra tiền bạc đâu

Cũng mong bạn đừng vì topic này mà rời xa diễn đàn.
Diễn đàn ta cần những người như bạn
Cũ 10-11-2009, 10:24 AM
chiplove4u's Avatar
chiplove4u chiplove4u is offline
Thành viên

Họ và tên: chiplove
Xã: Huyện khác
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới chiplove4u

rứa thì mình ko có cơ hội rồi
spam cho lắm cũng mới chỉ có 3k nyt

có rứa cũng cãi nhau
@: Minhkte : chắc bạn nhầm , bác Tài chỉ bán bằng nýt thôi, chứ đâu bán bằng tiền thật đâu. Lúc đầu tui nhìn cũng tưởng bác tài bán tiền thật, lát đọc lại mới thấy

@ : chương nguyên : bác hơi nóng tính đó

thay đổi nội dung bởi: chiplove4u, 10-11-2009 lúc 10:38 AM.
Cũ 10-11-2009, 08:58 PM
dangngoc_1207's Avatar
dangngoc_1207 dangngoc_1207 is offline
Thành viên

Họ và tên: Phan Đăng Ngọc
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới dangngoc_1207

Hờ!hôm trước tui active được một lúc 2 key.Giờ đang xài ultimate này.lúc cài lại máy active một trong 2 key đó key nào cũng được.Mất công tìm trên mạng 2 key đó hết 2 tiếng đồng hồ.hehe
Cũ 10-11-2009, 10:16 PM
nguoiyenthanh nguoiyenthanh is offline
Thành viên

Họ và tên: nguoi yen thanh

Trích:
Nguyên văn bởi dangngoc_1207 Xem bài gởi
Hờ!hôm trước tui active được một lúc 2 key.Giờ đang xài ultimate này.lúc cài lại máy active một trong 2 key đó key nào cũng được.Mất công tìm trên mạng 2 key đó hết 2 tiếng đồng hồ.hehe
Tuyệt thật, thế thì share luôn cho anh em đi, đỡ mất công tìm, chắc đang nhiều người cần.
@All: Về bản quyền thì thế này, đúng là ai làm phần mềm mới biết bản quyền quan trọng đến đâu. Đại loại như bạn phải mất 1 tuần cày cuốc ra được cái chương trình nhỏ nhỏ, tự nhiên người khác cứ tự nhiên dùng mà không xin phép, kể cũng cay, mình mất bao nhiêu công sức.
Nhưng có một chuyện ít người biết là: Microsoft sẵn sàng cho bạn dùng bản windows crack, chứ không để bạn chuyển sang linux
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới