Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Tâm sự Online

Chú ý

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 16-06-2009, 10:57 AM
kutegirl_9x's Avatar
kutegirl_9x kutegirl_9x is offline
Thành viên

Họ và tên: nhóc còi
Xã: Hợp Thành
Blink Heart Tại cậu cả đấy...

-Tại cậu, mỗi sáng tớ phải thức dậy 4h30 ( đúng hơn là tớ bị cậu lôi ra khỏi giường ), đơn giản chỉ cùng cậu đi bộ và ngắm bình minh ở biển.
- Tại cậu, tớ luôn để tóc dài , chỉ vì một câu nói " Cậu để tóc dài trông xinh lắm ".
- Tại cậu, tớ đã chuyển học piano sang học karatedo vì muốn được tập võ cùng cậu.
- Tại cậu, mà phòng tớ chất đầy gấu bông ( bất kể ngày nào 20.10,8.3,giáng sinh , sinh nhật tớ, valentine thậm chí ngày 1.6 hay một ngày bình thường cậu cũng tặng tớ)
- Tại cậu, tớ thích nghe nhạc hoà tấu - Những bản nhạc với giai điệu mượt mà, không lời ( mp3 của tớ và cậu chỉ toàn nhạc đó mà thôi )
- Tại cậu, tớ thích ăn bánh dừa, đi học về lúc nào cậu cũng chen lấn hàng bà Tám chỉ để mua 3 cái cánh dừa , tớ chén 2 còn cậu chén 1.
- Tại cậu, tớ thích ăn kem vào trời lạnh , ăn mì vào 3 giờ sáng, ăn bánh kẹp vào thứ 7, uống trà sữa vào mỗi tối ( toàn là cậu xử hư tớ)
- Tại cậu , mà đến giờ tớ-cô nhóc 17 tuổi vẫn chưa biết đi xe đạp vì từ nhỏ đến giờ toàn ngồi sau cậu cả , đi đâu cũng là cậu chở đi ( điều mà mọi người hay cười tớ nhất)...
-Tại cậu, mà tối thứ 7 tuần trước tớ đã khóc suốt đêm , đến nổi 2 con mắt sưng húp lên khi nghe tin cậu sẽ đi du học ở Nhật - cái đất nước có hoa anh đào nở , có môn võ karatedo nhưng lại không có tớ .
Tớ đã giận , vừa khóc vừa chạy về nhà. Sáng 5giờ kém tớ giật mình thức dậy, tớ đã ngủ quên khi không có cậu đánh thức vào lúc 4h30. Còn sớm , tớ chạy bộ ra biển. Cũng như mọi ngày mà sao tớ thấy biển mênh mông và cô đơn vì không có cậu ở bên chăng?Từ nay , ai sẽ là người chở tớ ai học, ai mua bánh dừa cho tớ ăn, ai cùng tớ lang thang mấy hàng quán, ai sẽ tập võ cùng tớ... Tớ nhận ra rằng lâu nay tớ luôn có cậu bên cạnh, nghĩ cậu sắp xa tớ , tớ cảm thấy sợ hãi . Đã đến lúc tớ phải để cậu ra đi và tự lập.
Mặt trời đã lên khỏi đỉnh núi , tớ phải về .Cậu đã đứng trước cửa tự bao giờ , tớ đã nói với mình chính mình sẽ mỉm cười và chúc cậu lên đường bình an mà không hiểu sao tớ lại quay đầu chạy, cậu gọi và đuổi theo tớ. Níu tay tớ lại cậu rối ríu xin lỗi , tớ chỉ biết khóc và gào thét " Cậu đi đi , tớ ghét cậu " . Rồi đột nhiên cậu ôm tớ vào lòng , tớ nín hẳn. Cậu nói:
- Tớ chỉ còn một tuần ở bên cậu , thứ bảy là tớ bay rồi, trong thời gian này tớ muốn cậu cười thật nhiều , cậu làm được không?
Tớ thấy mình thật trẻ con , cậu vẫn luôn quan tâm thế mà tớ lại nói câu " tớ ghét cậu". Tớ gật đầu, cậu lấy tay lau nước mắt cho tớ , không quên châm chọc tớ " khóc nhè xấu lắm! Một tuần này tớ sẽ cố gắng thay đổi những thói quen của cậu khi không có tớ ở bên" Bụng tớ lại biểu tình âm ỉ:
- Nhưng trước hết phải ghé thăm quán cơm tấm bà Loan cái đã.
Rồi 1 tuần cũng trôi qua , chúng ta vẫn duy trì những thói quen như cũ , chỉ có điều tớ đã biết đi xe , chân tay xuất hiện những vết bầm tím ( hậu quả của việc tập xe) Cũng tại cậu, ai bảo cậu thả tay mà không nói cho tớ biết , tớ quay lại không thấy cậu , hoảng quá ngã nhào xuống đất, tớ bắt đền một chầu trà sữa.Tớ cũng bắt đầu học piano , hàng tuần tớ vẫn ghé lớp karatedo vào thứ 3,5,7, tập đến 8h , đau cả người vì cũng sắp thi đai đen rồi.Tan học không lang thang mà chạy thật nhanh về mua bánh dừa ( đến trước khỏi chen lấn ) tớ vẫn mua 3 cái , ăn luôn phần của cậu mà...
Thế là cậu đã xa tớ một tháng . Tại cậu , mà tối nào tớ cũng online tới 12h khuya chỉ vì muốn nói chuyện với cậu, kể cho cậu nghe những việc xảy ra hằng ngày. Tại cậu mà thằng Đông ăn hiếp tớ ( vì không có cậu ở bên , lấy ai " đe doạ" mỗi khi nó chọc tớ)
Hôm nay , là ngày tớ được quyền mở món quà cậu tặng trước khi đi du học. Lại một chú gấu bông nhưng có một điều khác biệt là ở giữa có gắn một trái tim " I LOVE YOU". Lần đầu tiên tớ gửi thư cho cậu chỉ với một câu ngắn gọn " ME TOO "
Đó là suy nghĩ ngốc xít của 1 tâm hồn ngôc xí. hihi. có ai từng có cảm giác nhưu vậy chưa?

Chữ ký muo^n' du?o?c ye^u thu?o?ng. . hay~ ye^u thu?o?ng
Cũ 20-06-2009, 12:51 PM
hopthanhwechoa hopthanhwechoa is offline
Thành viên

Họ và tên: em oj anh đây
Xã: Hợp Thành

hay đó anh uôi.......
mấy anh ni cũng tài thật, kiếm những bài hôk ai đọc kả..
Cũ 22-06-2009, 02:44 PM
[pdl12a4]_diepyen's Avatar
[pdl12a4]_diepyen [pdl12a4]_diepyen is offline
Thành viên

Họ và tên: diep
Xã: Thị Trấn
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới [pdl12a4]_diepyen

răng có nhiều người cũng có công viết hềy.
đọc hoa cả mắt.......

Chữ ký Yêu ..........Nhiều .
Cũ 05-07-2009, 03:11 PM
I_need_U's Avatar
I_need_U I_need_U is offline
Thành viên

Họ và tên: sn0w [xý mà kiêu^^]
Xã: Vĩnh Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới I_need_U

em thấy bài mj hay chy nựa
thanks chỵ kấy
lấn sau go on phát huy