Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Teen Yên Thành

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 07-06-2009, 08:23 AM
nguyenhien233's Avatar
nguyenhien233 nguyenhien233 is offline
Thành viên

Họ và tên: s2s2s2
Xã: Thị Trấn
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới nguyenhien233
vì sao con gái lại thik "vẽ vời"hơn con trai

Hình như những bạn trai mới lớn chả hiểu được sự lãng mạn mà con gái mơ ước là gì cả.

Hẳn con gái sẽ giận 5 giây khi nghe bảo: “Trong chuyện tình iu, đài phát thanh con gái có vẻ chiếm ưu thế hơn trong chuyện “vít vít”, nâng cấp hóa và vẽ vời thêm màu sắc lãng mạn.”

Con gái thích vẽ vời hơn, là vì...

- Con gái lãng mạn, nữ tính hơn con trai: Thì này, chả phải là trong 10 bạn gái là có đến 7, 8 người từ nhỏ đã mơ mình là nàng công chúa gặp được hoàng tử. Tuy nhiên, những bạn trai mới lớn dường như chả hiểu được sự lãng mạn mà con gái mơ ước là gì cả. Thế nên, con gái mới “làm màu” để thỏa mãn cái cảm giác mình có một người iu trong mơ, đành phải mượn những hình mẫu lí tưởng trong phim Hàn ra làm mẫu để vẽ màu na ná cho 'ấy ơi 'của mình.

- Con gái dễ tủi thân: Thấy bạn bè có đôi có cặp, trong khi mình cứ mình ên, ai mà không dễ tự ái. Tưởng tượng một chút để kể cho bạn bè nghe là cách con gái nói cho mọi người biết: “Thực ra mình cũng dễ thương và nhận được nhiều sự quan tâm đó chứ.”

- Muốn “nói khéo” với ấy ơi của mình: Đôi khi không vừa ý với người ta, chẳng lẽ lại nói thẳng: “Mình muốn ấy tặng hoa, làm cái này, cái kia... cho mình”. Ngại chết! Thế là con gái vẽ vời với hi vọng ấy ơi của mình biết được, hiểu niềm mong mỏi và sẽ đối xử tốt với mình hơn. Nhưng thông thường, bạn gái nào dùng cách này để ấy ơi thay đổi thì chắc chắn sẽ phải thất vọng bởi vì con trai ít khi “sâu sắc” như vậy.

- Con gái chưa đủ tự tin để chấp nhận những thứ bình dị mà bản thân đang có. Suy nghĩ “sợ mọi người coi thường”, thế là nhiều bạn giấu nhẹm đi những biểu hiện xấu xí của người ta, vẽ vời thêm màu sắc cho tình iu. Một số “tô màu viên” con gái cũng dùng cách này để dối lòng, tự an ủi rằng tình cảm của mình vẫn tốt để níu kéo chuyện tình iu đang bất ổn.

* Như thế thì các bạn trai đã rõ vì sao con gái lại thix vẽ vời hơn mình. Và các bạn trai hãy hỉu niềm hy vọng của các bạn gái và hãy biến hy vọng đấy thành sự thật .các bạn trai hãy làm cho con gái cảm thấy hạnh phúc mỗi khi ở bên mình !!!

Sưu Tầm

Chữ ký ®†…?(¯`•.nu0cmat_thi3nsu.•´¯)?…†®

thay đổi nội dung bởi: APOLONG, 07-06-2009 lúc 11:28 AM.
Cũ 07-06-2009, 09:46 AM
ThuyKhue_268's Avatar
ThuyKhue_268 ThuyKhue_268 is offline
Thành viên

Họ và tên: Nguyễn Thụy Khuê
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới ThuyKhue_268
Default Trả lời : vì sao con gái lại thik "vẽ vời"hơn con trai

êk! tui là kon gái mà đâu kóa thík vẽ vời ! Nhưng mà cũg thanks bà 1 kấy hềy!

Chữ ký ♀♥♂(¯`*»ღ♥ღ trOng tIm aI đÓa ღ♥ღ«*´¯)♂♥♀
*** THỤY KHUÊ ***

Cũ 07-06-2009, 02:16 PM
I miss you's Avatar
I miss you I miss you is offline
Thành viên

Họ và tên: 3m h4y d4t ch0 t0j 1 c4j t3n
Xã: Tình khác
Default Trả lời : vì sao con gái lại thik "vẽ vời"hơn con trai

3 cô anh chỉ muốn vẻ cô ở giữa thôi

Chữ ký TÌNH YÊU NHƯ BÁT BÚN RIÊU
BAO NHIÊU SỢI BÚN BẤY NHIÊU SỢI TÌNH
SỢI TÌNH NÓ DÍNH LINH TINH
DÍNH ĐI DÍNH LẠI ĐÂM SINHF VAOF NHAU
Cũ 11-06-2009, 07:18 AM
nguyenhien233's Avatar
nguyenhien233 nguyenhien233 is offline
Thành viên

Họ và tên: s2s2s2
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới nguyenhien233

Trích:
Nguyên văn bởi love_sanhdieu Xem bài gởi
hok ngờ em cung~ lãng mạn nhỉ?bít chỵ là aj hok?
chị là Hồng àh!!! Đoán thuj hok pít mô
Cũ 11-06-2009, 08:50 AM
xXx badboy xXx's Avatar
xXx badboy xXx xXx badboy xXx is offline
Thành viên

Họ và tên: QUÁCH ĐẠI CA
Xã: Hợp Thành

mần cả 3 cho máu kekekeeee
Cũ 13-06-2009, 10:03 PM
meocon9x's Avatar
meocon9x meocon9x is offline
Thành viên

Họ và tên: p3m30_la nh0k

Trích:
Nguyên văn bởi xXx badboy xXx Xem bài gởi
mần cả 3 cho máu kekekeeee
chú my noi rang cho tui thấy con mô cũng xjnh muk

Chữ ký đu*`ng bao gio*` ro*`i kho?i ngu*o*ì mj`nh ye^u đe^? đe^'n vs ngu*o*`i mi`nh thi'k...bo*?i vi` mo^.t nga`y na`o đo' ngu*o*`i ba.n thi'k ku~ng se~ bo? ba.n đe^? đe^'n vs ngu*o*`i ho. ye^u
Cũ 13-07-2009, 02:40 PM
chồng iêu suri chồng iêu suri is offline
Thành viên

Họ và tên: Lê Mạnh Tiến
Xã: Tình khác

k0n gấy ngứa ruột hơn k0n trai cho nên thik vẽ vời hơn đó kậu ak
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới