Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Teen Yên Thành

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 26-03-2009, 01:36 AM
tuananh_cz's Avatar
tuananh_cz tuananh_cz is offline
Thành viên

Họ và tên: ——•(¯'·.--:¦:--°¤ †µâñ Äñ¶¬ ¤º-:¦:--.·¯)•—
Xã: Thị Trấn
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới tuananh_cz
.......Có Phải Mưa Vô tình ......:((

Chiều hôm nay mưa . Những giọt mưa to và đầy .những giọt nặng trĩu tôi ngồi trên chiếc ghế nhỏ miệng nhấp nhép điếu thuốc trên môi ngồi nhìn ra ngoài trời . Rồi từ từ nước cungx vào trong căn phong nhỏ nó ngập cả phòng . Tôi lại nhớ đến cô ấy .Dường như chuyện tình của tôi cũng gắn liền với trời mưa . Lúc đầu tôi cứ nghĩ tôi chẳng bao giờ yêu ai . Ngay cả khi gặp cô ấy . Lúc đầu tôi chẳng buồn để ý . Cái gì cô ấy cũng là ngươi chủ động . một hôm tôi nhận dòng thư nhỏ viết giản đơn trên tấm giấy học " tối nay gặp tại đầu đường phan chu tring nếu muốn biết tôi là ai ". Tôi không buồn để ý nhưng tối đó mưa thật to ngồi ở trong phòng cứ băng khoăn không biết người đó có đến không ngồi trất vấn mình cả tiếng đòng hồ mãi đến 9h tôi mới quyết định . Với chiếc áo mưa tôi dắt chiếc xe đạp ra cỗng rồi lại quay vô phòng ngồi đó 1 tí rồi quyết định đi xem sao . Khi gần đến tôi thấy lo lo sao ấy . Tôi đứng dưới gốc cây ven đường nhìn qua bên đó . Tôi chọt giật mình khi thấy 1 cô gái đang đứng bên kia đường cứ đi qua đi lại với chiếc dù nhoe trên tay cô ấy run lên bần bậc .tôi lấy hết can đảm mới giám qua .Cô ấy nói :em nghĩ anh không đến chứ . Tôi chỉ cười .Rồi 2 đứa tôi ngồi bên hiên nhà nói chuyện .Chuyện tình tôi bắt đầu từ hôm đó .Tôi còn nhớ. Lúc uyên còn bên tôi những buổi chiều ngồi bên trong phòng 2 đứa cùng ngắm những giọt mưa rơi cô ấy cười khi nhìn tôi và hỏi :" anh ah em như những giọt mưa rơi " không biết ngày mai em có được ngồi bên anh ngắm mưa như thế này nữa không " Tôi sợ điều đó tôi không cho em nói nữa tôi lấy bàn tay nhoe nhắn của mình che miệng em lại và tôi nó " không có gì có thể chia cách chung ta đâu em ah " rồi 2 đứa ngồi nhìn mưa mà trong lòng tràn đầy hạnh phúc . Nhưng đời không như ta nghĩ tôi thi rớt đại học . Gia đình cô ấy cấm chúng tôi quen nhau . 2 đưa tôi không nghe. Bố cô ấy đành đưa cô ấy đi du học . Chiều hôm đó mưa to lắm tôi dắt chiếc xe đạp cũ kĩ chạy thật nhanh đến sân bay .Không 1 tấm áo mưa . Sao hồi đó tôi không biết lạnh nhier cứ chạy như điên mong được gặp cô ấy lần cuối nói cho cô ấy nghe 1 câu :"uyên suốt đời này anh mãi yêu .Nhưng ông trời lại trái ngang với tôi khi tôi đến máy bay vừa cất cánh . Tôi dắt chiếc xe trong chiều mưa vừa đi vừa khóc . Tôi hận mình vì sao lại đến muôn như vậy . Tôi vức xe dọc đường ngồi khóc 1 mình . Trên đường ai cũng chạy thật nhanh để về tổ ấm mình còn tôi thì đã mất cô ấy rồi . Ngoài khóc tôi không biết làm gì ? Ai cũng nhìn tôi như 1 người điên . Rồi thời gian qua nhanh tôi quyết chờ đợi cô ấy . 1 năm trôi qua và tôi cũng được vào đại học .Ngày tôi nhận giấy nhập học cũng là ngày tôi nhận 1 số đt bên nước ngoài . Tôi bắt máy hồi hộp "alo ai đó " "em nè anh còn nhớ em chứ " "uyên phải không , chắc uyên rồi , giọng em đây mà " tôi nói mà không nghĩ gì cả . tôi chỉ nghe bên đầu dây chỉ toàn tiếc khóc nức nở . Rồi tôi lặng lại ." Em nè anh , anh còn nhớ em ah , em xin lỗi , em xin lỗi anh ,....." .Tôi chỉ nghe toàn những lời xin lỗi trong nước mắt , tôi đã hiểu phần nào " Không sao đâu em " " em đã phụ anh rồi , em không xứng với anh nữa , đừng chờ em nữa , em xin lỗi " ....Rồi sau đó tôi toàn chỉ nghe píp píp . Tôi đứng thừ người ra và trong đầu hiện lên toàn những câu hỏi vì sao ......... Và mãi đến bây giờ nhiều khi ngồi nhìn mưa và nghe blog radio bập bà điếu thuốc lòng tôi lại nhói lên . Tôi tự trách ngay cả bây giờ tôi vẫn chưa nói được câu mà tôi vẫn mà ngày xưa tôi muốn nói với em "uyên anh mãi yêu em ". Có phải mưa đã cướp đi người con gái tôi yêu không ?????
_________Sưu Tầm_________
Cũ 26-03-2009, 03:24 PM
Michiko's Avatar
Michiko Michiko is offline
Thành viên

Họ và tên: phùng nguyễn
Xã: Văn Thành
Default Trả lời : .......Có Phải Mưa Vô tình ......:((

bùn quá hầy, nhưng nỏ phẩy chuyện của nyt, mà chuyện sưu tầm à? cụng hay nhưng nỏ thấy tò mò

Chữ ký một tình yêu đó đi về trong giá băng, một tình yêu đó trong mưa giăng tĩnh lặng....tình ai xa vắng ngỡ rằng em đã quên, và rồi nhìn mưa biết tim mình vẫn yêu..
Cũ 26-03-2009, 05:29 PM
KanR0nSt0ry_Baby KanR0nSt0ry_Baby is offline
Treo nick

Họ và tên: NhOck tẬp đÚ :))
Xã: Thị Trấn
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới KanR0nSt0ry_Baby

thay vỳ chỵ đy nóy như rứa
thỳ em nghỹ chỵ nên góp kôg chy đóa
tr0g 4r00m ny đy
rứa kóa ýck hưn đóa

he^z
Cũ 26-03-2009, 07:22 PM
quocvinhcz's Avatar
quocvinhcz quocvinhcz is offline
Thành viên

Họ và tên: Phan Quốc Vĩnh
Xã: Hoa Thành
Nhăn răng Trả lời : .......Có Phải Mưa Vô tình ......:((

Trích:
Nguyên văn bởi Michiko Xem bài gởi
bùn quá hầy, nhưng nỏ phẩy chuyện của nyt, mà chuyện sưu tầm à? cụng hay nhưng nỏ thấy tò mò
Pà chị ơi bọn em ở xa quê hương thì kiếm đâu ra thông tin Yên thành mà post lên hả chị.Box đó là box tuổi Teen nó post nhưngx bài phù hợp tuổi Teen là được thui.Tất nhiên cũng phải hướng về quê nhà một tí nhưng nội dung mà bó hẹp như chị nói thì bọn em vào 4rum ni mần được chi ngoài làm quen với giới thiệu bản thân........................buồn.

Chữ ký
ProKopem_Czech
Nikdy Není Pozdě
Cũ 26-03-2009, 09:10 PM
Michiko's Avatar
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi KanR0nSt0ry_Baby Xem bài gởi
thay vỳ chỵ đy nóy như rứa
thỳ em nghỹ chỵ nên góp kôg chy đóa
tr0g 4r00m ny đy
rứa kóa ýck hưn đóa

he^z
há há, hay nầy, 9x pro, chuyên gia spam! há há
Cũ 26-03-2009, 09:14 PM
quocvinhcz's Avatar
Thành viên

Hô hô pà chị bj đàn em đả kích ghê quá........thua chưa nạ....hehe
Cũ 26-03-2009, 09:18 PM
Michiko's Avatar
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi quocvinhcz Xem bài gởi
Hô hô pà chị bj đàn em đả kích ghê quá........thua chưa nạ....hehe
thua thắng là như răng hêy? 9x nó tiến bộ lắm, chứ đâu già như thế hệ 8x mô, há há!
với lại mình già, có quan niệm riêng, cách ăn nói hấn cụng khác, cách nghị hấn cụng khác 9x nhìu mà, há há,
có ý kiến ý cò cho em út nó đá cho vui, chứ ai mà đi phân thắng thua với con nít hề, Vĩnh rút kinh nghiệm nghe, hé hé
Cũ 26-03-2009, 09:22 PM
quocvinhcz's Avatar
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi Michiko Xem bài gởi
thua thắng là như răng hêy? 9x nó tiến bộ lắm, chứ đâu già như thế hệ 8x mô, há há!
với lại mình già, có quan niệm riêng, cách ăn nói hấn cụng khác, cách nghị hấn cụng khác 9x nhìu mà, há há,
có ý kiến ý cò cho em út nó đá cho vui, chứ ai mà đi phân thắng thua với con nít hề, Vĩnh rút kinh nghiệm nghe, hé hé
Hehe các em 9x nghe chị phát biểu chưa kìa....hãy cố gắng mà học tập noi gương đàn anh đàn chị đi...hehe....ah mà pà chị nói rứa là định xếp chung em vô với.....9X lầy.....nỏ có mô hây
Cũ 26-03-2009, 09:36 PM
Michiko's Avatar
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi quocvinhcz Xem bài gởi
Hehe các em 9x nghe chị phát biểu chưa kìa....hãy cố gắng mà học tập noi gương đàn anh đàn chị đi...hehe....ah mà pà chị nói rứa là định xếp chung em vô với.....9X lầy.....nỏ có mô hây
chú thì nằm cuối 8x, đầu 9x hầy, hehe!
dù sao thế hệ sau nó cũng hơn thế hệ trước chớ! ai mờ bít đc! nhưng có câu " gừng càng già càng cay" mà, há há, mỗi thời nó có một cái hay riêng,khoai mì nó khác nhau chộ nớ đó
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới