Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Tâm sự Online

Chú ý

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 04-02-2009, 10:31 AM
Shooter's Avatar
Shooter Shooter is offline
Thành viên

Họ và tên: Trần Mạnh Tiến
Xã: Xuân Thành
Bình thường Tại sao lại như vậy hả e???

Tôi quen em từ 1 người bạn, chỉ có thể tưởng tượng e qua giọng nói. Là 1 cô bé ngây thơ, hồn nhiên và học cùng trường với tôi. Quen e khi vào đầu năm học,e là cô bé năm thứ nhất với bao hi vọng khi bước chân vào đại học. Thời gian cứ trôi với bao niềm vui, tôi cứ nghĩ như thế vì luôn thấy e cười mà đâu biết bao đêm e đã khóc. Những đêm tôi buồn, đi chơi điện tử thâu đêm với bạn, e là người tâm sự với tôi, e cho tôi thấy cuộc đời này thật đẹp. Cách nói chuyện của e vừa trẻ con vừa người mới lớn khiến tôi phì cười mổi khi nhớ lại. Tôi đi thực tập về, không kịp mùa quà cho em, mời em đi uống nước rồi làm xe ôm cho em 1 lúc. Đó là lần đầu tiên tôi gặp e và cũng là lần cuối cùng!
Hôm qua, buồn quá, làm đồ án cả buổi chiều mệt gần muốn chết. Đói bụng vì mấy ngày không ăn cơm. Tôi lôi bánh chưng ra rán. Đang ngồi trên bậc thềm, gặm mấy khoanh bánh chưng không thì e gọi đến. Nhưng không phải là giọng nói quen thuộc mà tôi vẩn được nghe:" A T a! Em là bạn của Th, và em nói ra chuyện này anh đừng có bị sốc nhé. Th bị tai nạn giao thông mất hôm chủ nhật rồi!"
Trái tim tôi se lại, cảm giác như màn đem đang bao trùm lấy tôi. Tôi không nói được j nữa, tôi ngồi khụy xuống, tay ôm đầu mà không hiểu chuyện j đã xảy ra. Hình bóng em như hiện lên trước mắt tôi, vẩn với nụ cười đó, vẫn dáng người cao gầy, vãn nét dể thương của cô bé Hà Nội.Cuộc đời đã mang e đi quá sớm để lạ bao nôi buồn tiếc thương cho gia đinh,bạn bè, thầy cô.
Còn nhớ chiều hôm chủ nhật,e hỏi tôi:" Nếu như làm 1 việc j đó mà biết chắc mình sẻ thất bại hoặc không quá 10% thành công thì anh có làm không?" Tôi buồn ngủ nên trả lời 1 cách vu vơ với e, và không thấy e nhắn lại nữa. Giờ đây làm sao có thể nói cho e hiểu, cho dù làm j thì tất cả mọi người đều ủng hộ e, riêng a sẻ giúp e những j có thể. Giờ đây em đả xa, nhưng a mãi mãi sẻ không quên e -người bạn tốt của a!
Cũ 04-02-2009, 11:25 AM
lasson's Avatar
lasson lasson is offline
Thành viên

Họ và tên: lasson
Xã: Sơn Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới lasson
Default Trả lời : Tại sao lại như vậy hả e???

Xin chia buồn với bạn của Mạnh Tiến. Hy vọng ở dưới suối vàng bạn ấy có thể hiểu đc nỗi lòng trĩu nặng của Tiến và mọi người...

Chữ ký
Ngày xưa vác bút theo thầy
Ngày nay em lại vác cầy theo trâu

Cũ 04-02-2009, 12:21 PM
TÔN's Avatar
TÔN TÔN is offline
Điều Hành Viên

Họ và tên: Em thang` ty' , chi con teo`
Xã: Tình khác

Trích:
Nguyên văn bởi lasson Xem bài gởi
Xin chia buồn với bạn của Mạnh Tiến. Hy vọng ở dưới suối vàng bạn ấy có thể hiểu đc nỗi lòng trĩu nặng của Tiến và mọi người...
chia buồn. nhửng lúc thế này. nổi nhớ lại càng da diết

Chữ ký Ngày Xưa Pé nói pé yêu anh
Anh Chê Pé Nhỏ Pé chưa biết gì
Pé lớn pé tuổi dậy thì
Anh Khen Pé đẹp pé Chê Anh Già .
Cũ 24-02-2009, 08:33 AM
laoTruong laoTruong is offline
Treo nick

Họ và tên: ten chi ke tau
Xã: Xuân Thành

mình nhớ một câu nói của TCS đại khái là :"khi ra đường bất chợt gặp ai đó mỉm cười với bạn thì hãy mỉm cười với họ vì biết đâu sẽ không còn cơ hội gặp lại họ nữa..."
sống và trải rộng tấm lòng !
cố lên cu Tiến
Cũ 26-02-2009, 07:54 AM
tuanvu41's Avatar
tuanvu41 tuanvu41 is offline
Thành viên

Họ và tên: nguyentuanvu
Xã: Thị Trấn

chia buôn voi anh nha.em vũ nè
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới