Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Tâm sự Online

Chú ý

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 16-10-2008, 12:27 AM
Dpogit91 Dpogit91 is offline
Thành viên

Họ và tên: Linh (tinh)
Xã: Xuân Thành
Gửi rất nhiều thương yêu đến Techan, my friend....

10h, mình nhận được tin nhắn của nó : "Lạnh quá. Ở Vinh mưa ko mày, yên thành mưa to lắm..." Lòng tự nhiên chùng xuống, mình quá hiểu kiểu nhắn tin của nó. Chắc lại gặp chuyện gì buồn chán trong lòng...
Quen nhau một cách tình cờ và thân nhau tự nhiên đến mức bây giờ thỉnh thoảng mình và nó vẫn hỏi nhau :"Răng ta thành bạn được hầy?" Sự đồng điệu về tâm hồn trong rất nhiều giây phút kéo nó lại gần mình. Nhiều khi thương nó quá, đau lòng mà chẳng làm gì được. Nhất là những cái ngày bệnh nó tái phát , mình đi học về, chẳng kịp ăn uống, ba chân bốn cẳng chạy đến phòng trọ của nó. Để nắm thật chặt bàn tay gầy guộc đang run rẩy vì đau đớn...Để kể cho nó về những ngày đông sắp tới 2 đứa sẽ đi ăn ở đâu, ngô nướng Quang Trung, hay là mía hấp Đinh Công Tráng, mong mỏi một nụ cười yếu ớt trên môi...Rớt nước mắt.
Tối nay mưa to gió lớn. Ở Yên Thành cũng lắm gió lắm mưa không kém. Mình gọi điện cho nó, lại thắt ruột khi nghe cái giọng nói mong manh. Nó bảo muốn vào Vinh thăm mình. Nó nói tự hào về mình. Mình cảm nhận được sự chân thành và cả nỗi sợ hãi. Thế mà, mình vẫn không thể làm được gì...
Chỉ có thể gửi cho nó rất nhiều yêu thương, rất nhiều mạnh mẽ, rất nhiều hy vọng, rất nhiều tốt lành...Là Techan, TECT hay FK cũng sẽ sống tốt, sống rất tốt, phải ko? Chắc chắn là thế

Chữ ký Look!Linhlinh is coming

thay đổi nội dung bởi: Dpogit91, 16-10-2008 lúc 12:31 AM.
Cũ 16-10-2008, 10:54 AM
Mets's Avatar
Mets Mets is offline
Thành viên

Họ và tên: Nguyễn Trần Hương Linh
Xã: Hoa Thành

tau biết mi đang nói về ai....Hấn ở đây thấy lạ lăm, ko gióng như hồi trước nữa..kín tiếng, trầm hơn rất nhiều....

Chữ ký ...Sáng thức giấc...
Bình minh....mưa...
Mặt trời...ngủ mãi...
Sao..chẳng dậy..?
...Đếm yêu thương...
Cũ 17-10-2008, 12:27 PM
Thành viên

Cười mỉm

Trích:
Nguyên văn bởi HuongPeo Xem bài gởi
tau biết mi đang nói về ai....Hấn ở đây thấy lạ lăm, ko gióng như hồi trước nữa..kín tiếng, trầm hơn rất nhiều....
nhiều đứa ko thik hắn, cái đó tau có thể đoán được, nó cũng đoán được. tau vẫn ko hiểu tại sao nó có thể chuyển về nhanh chóng, dễ dàng như thế, dù là gần bố mẹ nhưng ... nếu được tau nhờ mi gửi đến nó những lời trong bài viết của tau được k? hôm đó tau gọi về cho nó mà ko thể thốt ra cái gì, chỉ muốn khóc thôi, nhưng sợ nó buồn nên lại cố mà cười...
Cũ 17-10-2008, 01:18 PM
Mets's Avatar
Mets Mets is offline
Thành viên

Họ và tên: Nguyễn Trần Hương Linh
Xã: Hoa Thành

ừ, tau sẽ nói hấn online.Nhưng tau nghĩ, dù ko đọc dc những cái ni, hấn vẫn biết tình cảm mi dành cho hấn mà.Vì giản di:hai đứa là bạn tốt của nhau!
Cũ 18-10-2008, 12:18 AM
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi HuongPeo Xem bài gởi
ừ, tau sẽ nói hấn online.Nhưng tau nghĩ, dù ko đọc dc những cái ni, hấn vẫn biết tình cảm mi dành cho hấn mà.Vì giản di:hai đứa là bạn tốt của nhau!
ùh, cảm ơn mi. mi cũng là bạn tốt của tau
Cũ 18-10-2008, 12:22 AM
Tú Chạch's Avatar
Tú Chạch Tú Chạch is offline
First Love and First Kiss

Họ và tên: Cứ biết là Tú Chạch_12A2 K45 PĐl là đc rồi!
Xã: Tăng Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Tú Chạch

Ửa rứa chứ nhiều người chưa ngủ hầy.Nói chuyện tí đê,nói qua Y! nha
Nick mình là: blackrain_ach2
ai có nhu cầu nói chuyện suốt đêm thì Add và PM mình nha!

Chữ ký
Gà Ba Miền CS
Nơi tập trung những niềm đam mê Counter Strike 1.6 khắp Việt Nam
http://www.gabamiencs.com
Cũ 18-10-2008, 06:08 AM
Tú Chạch's Avatar
Tú Chạch Tú Chạch is offline
First Love and First Kiss

Họ và tên: Cứ biết là Tú Chạch_12A2 K45 PĐl là đc rồi!
Xã: Tăng Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Tú Chạch

Trích:
Nguyên văn bởi Dpogit91 Xem bài gởi
10h, mình nhận được tin nhắn của nó : "Lạnh quá. Ở Vinh mưa ko mày, yên thành mưa to lắm..." Lòng tự nhiên chùng xuống, mình quá hiểu kiểu nhắn tin của nó. Chắc lại gặp chuyện gì buồn chán trong lòng...
Quen nhau một cách tình cờ và thân nhau tự nhiên đến mức bây giờ thỉnh thoảng mình và nó vẫn hỏi nhau :"Răng ta thành bạn được hầy?" Sự đồng điệu về tâm hồn trong rất nhiều giây phút kéo nó lại gần mình. Nhiều khi thương nó quá, đau lòng mà chẳng làm gì được. Nhất là những cái ngày bệnh nó tái phát , mình đi học về, chẳng kịp ăn uống, ba chân bốn cẳng chạy đến phòng trọ của nó. Để nắm thật chặt bàn tay gầy guộc đang run rẩy vì đau đớn...Để kể cho nó về những ngày đông sắp tới 2 đứa sẽ đi ăn ở đâu, ngô nướng Quang Trung, hay là mía hấp Đinh Công Tráng, mong mỏi một nụ cười yếu ớt trên môi...Rớt nước mắt.
Tối nay mưa to gió lớn. Ở Yên Thành cũng lắm gió lắm mưa không kém. Mình gọi điện cho nó, lại thắt ruột khi nghe cái giọng nói mong manh. Nó bảo muốn vào Vinh thăm mình. Nó nói tự hào về mình. Mình cảm nhận được sự chân thành và cả nỗi sợ hãi. Thế mà, mình vẫn không thể làm được gì...
Chỉ có thể gửi cho nó rất nhiều yêu thương, rất nhiều mạnh mẽ, rất nhiều hy vọng, rất nhiều tốt lành...Là Techan, TECT hay FK cũng sẽ sống tốt, sống rất tốt, phải ko? Chắc chắn là thế
Em cả khóc cả viết ak?
Cũ 18-10-2008, 05:27 PM
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi Tú Chạch Xem bài gởi
Em cả khóc cả viết ak?
không, em chưa đến mức đó anh nói rứa nghe giống phim Hàn quá. Thấy rầy

thay đổi nội dung bởi: Dpogit91, 23-08-2009 lúc 01:55 AM. Lý do: chính tả
Cũ 18-10-2008, 05:56 PM
ZiN's Avatar
ZiN ZiN is offline
Điều Hành Viên

Họ và tên: Vương Công Danh
Xã: Hồng Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới ZiN

Trích:
Nguyên văn bởi Dpogit91 Xem bài gởi
không, em chưa đến mức đó anh nói rứa nghe giống phim quá. mà đây là cuộc sống chứ có phải là phim ảnh chi mô anh
Cuộc sống ra sao phim ảnh là vậy em ạ! Em nghĩ là không có ai đang viết mà rơi nước mắt à? em nghĩ rằng không có ai vừa nhắn tin vừa khóc à, không có ai ngủ dậy đã khóc vì nhớ à...Có đấy!

Chữ ký "Sống với tốc độ vừa phải nhưng sống thật. Yêu thương một ai đó chậm rãi nhưng bền lâu"
http://360.yahoo.com/vuongkongdanh
Cũ 18-10-2008, 06:24 PM
BlackRain
Guest

Trích:
Nguyên văn bởi ZiN Xem bài gởi
Cuộc sống ra sao phim ảnh là vậy em ạ! Em nghĩ là không có ai đang viết mà rơi nước mắt à? em nghĩ rằng không có ai vừa nhắn tin vừa khóc à, không có ai ngủ dậy đã khóc vì nhớ à...Có đấy!
Đó là anh Zin nhà ta đó rố.Nói thế thôi chứ ai cụng có lúc này lúc nọ chớ.Như anh đây nè vừa cười vừa khóc
đây nè.Nghe thì có vẻ nghịch lí nhưng mà thật.Anh với thằng bạn thân sơ sơ ,2 thằng lai nhau đi chơi,hắn kể chuyện người yêu của hắn đồng ý lời tỏ tình của hắn cho anh.Một mặt anh cười chúc mừng nó,nhưng trong lòng lại khóc to lắm,vì 2 thằng cùng thik 1 con mà hắn ko biết...huhuhu
Cụng may chuyện ni xẩy ra 2 năm rồi nên anh cũng quên dần rồi,dừ kể lại mà vẫn buồn...hjx ...huhuuhuhu
Cũ 18-10-2008, 06:40 PM
ZiN's Avatar
ZiN ZiN is offline
Điều Hành Viên

Trích:
Nguyên văn bởi BlackRain Xem bài gởi
Đó là anh Zin nhà ta đó rố.Nói thế thôi chứ ai cụng có lúc này lúc nọ chớ.Như anh đây nè vừa cười vừa khóc
đây nè.Nghe thì có vẻ nghịch lí nhưng mà thật.Anh với thằng bạn thân sơ sơ ,2 thằng lai nhau đi chơi,hắn kể chuyện người yêu của hắn đồng ý lời tỏ tình của hắn cho anh.Một mặt anh cười chúc mừng nó,nhưng trong lòng lại khóc to lắm,vì 2 thằng cùng thik 1 con mà hắn ko biết...huhuhu
Cụng may chuyện ni xẩy ra 2 năm rồi nên anh cũng quên dần rồi,dừ kể lại mà vẫn buồn...hjx ...huhuuhuhu
Trở lại 2 năm trước, Anh chia buồn với chú. Chú gặp cái hoàn cảnh giống anh. nhưng may mà anh thik con pé sơ sơ nên đau sơ sơ. ^^

thay đổi nội dung bởi: ZiN, 18-10-2008 lúc 06:47 PM.
Cũ 18-10-2008, 06:46 PM
BlackRain
Guest

Thì em đã nói với ai là em thik kon nớ mô.Chỉ là thằng bạn nó ko biết nên vô tình nói thế thôi.Mà cụng hay đôi nớ đc có hơn 2 tuần là đứt thằng bạn em lại trở thành như em.keke
Cũ 18-10-2008, 06:49 PM
ZiN's Avatar
ZiN ZiN is offline
Điều Hành Viên

Anh em mình Spam trên mọi mặt trận
Cũ 18-10-2008, 07:00 PM
BlackRain
Guest

okie cho cái ID kia nó nghỉ để làm nhiệm vụ,con cây ni tung hoành haha