Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Đồng môn các trường gặp lại nhau

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 04-12-2008, 09:28 PM
Mets's Avatar
Mets Mets is offline
Thành viên

Họ và tên: Nguyễn Trần Hương Linh
Xã: Hoa Thành
Có những buổi trưa như thế:D

Ai chưa từng bán trú, thì ko biết bán trú vui như thế nào!
4 năm học cấp hai, em nhớ nhất là những hôm học cả ngỳa mà về muộn, dc ở lại trường.Thực ra thì nhà tớ ko xa lắm, đạp xe tà tà mấy chục phút là đến .Nhưng mà hòi í còn bé, chấn ngắn, người nhỏ(chứ chưa béo như bây h) , với lại ba mẹ cũng thương con chị cả...đi đi về về vất vả..thế nên sau mấy ngày ì èo xin xỏ, ba mẹ gật đầu Rụp!Mừng không thể tả!ơ, dù gì cũng là lần đầu tiên người ta “tự lập” cơ mà”
Bắt đầu là cái việc ring xe sau 5 tiết học vứi cái bụng đang réo inh ỏi.Trời ạ, thề ko nói điêu tý nào, đó quả là một công việc vất vả gian nan vô cùng, khi mà mình cứ pahỉ è cổ khiêng khiêng avsc vác cả một cục sắt to đì đùng lên cái thềm nhà, cách sân trường nhũng mấy bậc thang...Cãng nghĩ, càmg thấy cảm ơn nhưũng năm tháng í, đã tôi luyện cho mình sức khoe để chống cự suốt ba năm học Phổ thông!Vì bi giờ ngày nào mình chả phải làm đi làm lại cái công việc chán ngắt tẻ nhạt í hai lần....bao nhiêu calo nạp được biến hết mất tiêu.
Dắt xe xong, tuị mình í ới rủ nhau đi ăn hàng.Sướng!Ti toe nhất ở khoản này,
bỗng dưng thấy mình giàu có vô cùng, hẳn những 3-5k cho một bữa ăn trưa(to lắm đấy ạ)...
Đứa nào đứa nấy cứ phải gọi là...hơn cả hoa hướng dương, tít cả mắt!
Những ngày đầu tiên, non nớt và dại khờ, mình ăn phở:3k/tô....sau rồi...thấy dại dột vô cùng.
Ăn thì ngon thật đấy, cơ mà ăn xong thì cũng rỗng túi, ko còn lấy xu nào ăn quà vặt nữa....Rút kinh nghiệm nhé, những lần sau, chỉ ăn bánh mì kẹp, hay bát mì tôm thui...1-1,5 k như thế đã bay vèo rồi nà...Tiền còn lại mình mua bim bim, bánh kẹo, sang hơn tý...cả lũ rủ nhau góp tiền mua hoa quả:Xoài xanh nhé, lựu nhé, rồi táo này...Cả một binh đoàn con gí nhà mình cứ ỏm tỏi cả lên,mình , con Tuyết ghẻ, con Quỳnh quạ, con Vải Vóc nữa...cả lũ hò hét inh ỏi rồi chạy huỳnh huỵch về trường.
Códạo mấy đứa bỗng nhiên nổi hứng điên, rủ nhau tâpk kết trong cái công viên bé tý...chơi cầu trượt...Chành choẹ, rồi cãi vã, ùm tùm:d...Mình nhớ...mình đã mài mòn đến nhẵn bóng hai cáiq uần vải mới may...phước cho mình là mấy đứa kia cũng...hoàn cảnh tương tự- bi đát ko kém!

Ăn no ròi cũng phải lết vô trường.Cái công đoạn khổ nhất bi giờ:trèo cổng (bác bảo vệ bác í khoá cửa từ lâu tít mù rồi ạ).Từng đứa từng đứa cheo veo trên cái cổng sắt, rồi “Phịch!”, nhảy ào một cái...tê hết cả chân tay!
Rồi là cái khoản nguy hiểm mà vô cùng tế nhị của nó...trời ơi, vì cái

cổng ghẻ này mà làm mình rách mất một cái quần,nhỏ tý thôi, nhưng cũng đủ làm mình cả buổi phải ngồi lì một chỗ>.<, rồi bị mẹ mắng vón nguyên một bài ca về ..ý tứ con gái( làng ơi)
Ớ lại lắm cái hay lắm nhé!
Buổi trưa không ngủ đâu(muốn cũng ko dc, đố mà chợp mắt nổi với cái lũ yêu quái í), chỉ toàn bày trò nghịch dại....
Hò hét inh làng, hết buôn chuyện rồi tán dóc, rồi chơi sạn nữa.Trai gái j cũng thế, cứ ngồi bẹt trên dép, quây vòng một đám giữa lớp...

Mình nhớ không lầm thì Hải ( con bác Tương) chơi cực giỏi trò này...ăn hết điểm của tụi mình.Bực mình nhất là thằng Sáng, ko biết chơi còn hay phá đám(sr sr bạn), toàn đi qua đi lại ngứa nagý chân tay đá bay một phát...Dại dột!Mình chỉ có thể nói như thế, vì chỉ chốc lát sau, nó đã bị “xâu xé” rồi....
À, còn cái khoản làm Bài tập nữa nhỉ?...nhất là những hôm nào học thêm Văn thầy Triển, từ trai đến gái...lăn lóc ngồi gặm bút...viết nhăng viết cuội rồi bịa, rồi chép, rồi ỉ ôi”Yên tâm, thầy ko gọi mi mô!để tau đọc phần ni”...Chả thế nên buổi chiều cứ ngồi im phăng phắc, giật thót cả tim khi nghe thầy gọi đọc bài...Hơ, lấy cây chi mà đọc khi cả trang giấy trống trơn hềy?
Gần hai tiếng ở trường, mình thấy sao dài thế!Chơi dc biết bao trò, chơi mãi mà ko hết thời gian mới lạ chứ.Có hôm còn mò ra cả nhà trọ của Đặng Huơng, Duyên nghik nữa...Tưởng tượng nhé, 1,2,3...6 đứa, chen chúc trên một cái giường bé tý, rúc rích, rúc rích, rồi ầm ầm như cái chợ vỡ...
Sau này, cô Hồng (dạy Toán), gặp mẹ:
b
ữa rày đừng cho cháu ở lại nữa, mấy đứa hấn ko ngủ ngáy chi, , cả xóm ko ai ngủ dc...
ôi thôi là ngại......

Chữ ký ...Sáng thức giấc...
Bình minh....mưa...
Mặt trời...ngủ mãi...
Sao..chẳng dậy..?
...Đếm yêu thương...
Cũ 04-12-2008, 10:34 PM
A Đờ Min's Avatar
A Đờ Min A Đờ Min is offline
Thành viên

Họ và tên: Trọng Hải
Xã: Đại Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới A Đờ Min

Hay quas hay quas, thanks banj rồi đó, vote cho bạn 5 sao nhá.
Nghe bạn kể mà nhớ lại hồi học cáp 3
cấp 2 mình học trường làng nên nỏ phảy a rứa

Chữ ký
ký tên : Virus ~={A Đờ Min Xê Lin}=~
Biệt tài [C]op[X]ong[D]án
Yahoo: vnhackr ~!~!~ Mobi 0933654006

Cũ 05-12-2008, 10:46 AM
Mets's Avatar
Mets Mets is offline
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi A Đờ Min Xem bài gởi
Hay quas hay quas, thanks banj rồi đó, vote cho bạn 5 sao nhá.
Nghe bạn kể mà nhớ lại hồi học cáp 3
cấp 2 mình học trường làng nên nỏ phảy a rứa
Học Bạch Liêu lắm cái hay lắm ,nhưng vì ở đây dung lượng có hạn nên tớ ko thể kể hết đc đâu, đó chỉ mới là một ít trong vô vàn những trò nghik dại của tụi tơ hồi í
ưmm,như là cái lần tớ ti toe học đan khyăn, vác nguyên cái quần len hồi con nik lên để tháo....ai dè....cả lũ...từ nhỏ đến to, đóng cửa,thử...rồi trnhf diễn thời trang trển bàn...Choángsau này nghĩ lại , cứ chí chóe trêu nhau thôi
Những kỉ niệm về THCS tớ nhớ rất kĩ, vì thấy nó đẹp và vui vô cùng
So sánh với những đứa bạn học trường làng, tớ thấy khác rất nhiều, nhiều khi nghĩ, sao mình o thê rủ nhau đi chơi ban đêm như tụi nó, sao ko thể về nhà nhau chưoi một lát sau h tan học....
Nhưng nghĩ lại, maats cái này tớ dc cái kia, cũng hời, nhỉ?

thay đổi nội dung bởi: Mets, 05-12-2008 lúc 10:47 AM. Lý do: sấi rùi sai rùi:D
Cũ 05-12-2008, 11:17 AM
I Hate's Avatar
I Hate I Hate is offline
Đẹp Trai.Kon Nhà Giàu.Có Xe Đạp Riêng!

Họ và tên: Nhật Lùn!^^
Xã: Tăng Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới I Hate

Ha ha! Nghĩ Lại Thời mọi lần mà hay! Hồi lớp 7 là ở lại trường nhiều nhất!
Có hôm gần nữa lớp choa ở lại mặc dù nhà có đoạn .
Cứ hết giờ là nhắc xe vô lớp or để ngay chỗ cầu thang rồi rủ chắc đi ăn.
Ăn thì không được mấy mà mấy thằng thì vưa chơi điện tử. Cả 3 lớp cứ thằng mô mà ở lại là lại đi đánh điện tử . Đứa mô cũng đói mà vui .
Có bựa học thầy khôi, buổi trưa có đứa ăn vứt lung tung rứa là cả buổi chiều nghe chửi => nghe rất hay .
Nổ pháo, tắm sông, ... có cả

Chữ ký Điều Tôi Vẫn Ấp Ủ Bấy lâu Nay lÀ: Dân Tộc Ta Đến Bao Giờ Con Người Không làm Mà Vẫn Có Ăn!! [
Cũ 05-12-2008, 12:02 PM
Jonouchi's Avatar
Jonouchi Jonouchi is offline
Thành viên

Họ và tên: MR June 1989
Xã: Trung Thành

hồi đó nhò ở lại trường tui gặp đc người trong mộng vì có xe đạp giống nhau==> lấy suýt nhầm ==> nhìn nhau==>

Chữ ký nhấn thank để là con người lịch sự
Cũ 05-12-2008, 12:06 PM
Jonouchi's Avatar
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi Mets Xem bài gởi

Rồi là cái khoản nguy hiểm mà vô cùng tế nhị của nó...trời ơi, vì cái

cổng ghẻ này mà làm mình rách mất một cái quần nhỏ....?
pó tay pà này
rứa cụng nói ra đc

thay đổi nội dung bởi: Jonouchi, 06-12-2008 lúc 05:17 PM.
Cũ 06-12-2008, 08:11 AM
Anh Sáng's Avatar
Anh Sáng Anh Sáng is offline
Thành viên

Họ và tên: vô danh
Xã: Phúc Thành

tau phá mi khi mô .Đau lòng quá tau mà chơi troà đó à
nói vui thôi chứ hồi nớ toàn o lại chơi vui lắm

Chữ ký
CHÉM GIÓ
Cũ 06-12-2008, 05:06 PM
Mets's Avatar
Mets Mets is offline
Thành viên

Trích:
Có bựa học thầy khôi, buổi trưa có đứa ăn vứt lung tung rứa là cả buổi chiều nghe chửi => nghe rất hay .
Nổ pháo, tắm sông, ... có cả

Lớp choa cũng xhuyên gia ăn vật ở lại, bữa mo học buổi chiều cũng ...rác đây nhà, bim bim, kẹo, giấy , nilon tùm lumTội cái quân làm trức nhật hầy? Thương ghê
Trích:
sợ quá mèng ơi
anh Jou nói chi mà lạ!E bị như rứa là ko may, đen đủi thôi mà
anh với người ta bi h như răng rồi?
Trích:
tau phá mi khi mô .Đau lòng quá tau mà chơi troà đó à
nói vui thôi chứ hồi nớ toàn o lại chơi vui lắm
aha, cái tháng Sáng ghẻ ni, mi ko phá thì ai phá hở?cía đồ chân tay lóng ngóng, vụng về!
Dc mỗi cái dây xích to !(bây h bạc lên giá, bán ..tha hồ tiền hầy).Tau nhớ hồi trước ở lại quân nớ toàn trêu mi vì cái dây nớ thôi, hì?Lần mô mi cũng tức nổ mắt len:d
Cũ 06-12-2008, 05:14 PM
Jonouchi's Avatar
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi Mets Xem bài gởi

anh với người ta bi h như răng rồi?

ko ra răng cả...hu hu

thay đổi nội dung bởi: Jonouchi, 11-12-2008 lúc 09:42 PM.
Cũ 07-12-2008, 07:35 AM
Mets's Avatar
Mets Mets is offline
Thành viên

ha ha, tội nghiêp anh chư tề!
nhưng mà em nghĩ ko oan mô hêy
chẹp
con nit con nôi
mới tý tuổi đầu...
Cũ 07-12-2008, 09:12 AM
I Hate's Avatar
I Hate I Hate is offline
Đẹp Trai.Kon Nhà Giàu.Có Xe Đạp Riêng!

Họ và tên: Nhật Lùn!^^
Xã: Tăng Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới I Hate

Trích:
Nguyên văn bởi Jonouchi Xem bài gởi
người ta trả lại cho anh bức thư tình đầu tiên...hu hu
Như em thì thôi!
không khi mô viết thư bởi vì kô biết viết
Cũ 11-12-2008, 04:10 PM
pekem's Avatar
pekem pekem is offline
Thành viên

Họ và tên: ™†Pékem•baby•† --¨•iÊu là ngỐc--•™
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới pekem

tau thỳ kô ở lại buổi trưa vỳ nhà gần..có bựa trốn nhà ở lại trường 1 bựa ..chơi nhởi 1 hồi rồi ra mua mì tôm sống nhai + sựa chua 500 1 gói + mếy kếy kẹo linh tinh ...
chiều về đói bụng, tối thỳ híp mắt lại ngủ...hii..nhưng mà zuiiii

Chữ ký •°·∙..ïêµ......¶«hô’...¶«hô∩g...ïêµ......ô~..·∙°
Cũ 16-12-2008, 03:34 PM
kid1412_k47ftu kid1412_k47ftu is offline
Thành viên

Họ và tên: abc
Xã: Thị Trấn

Nhớ lại mọi chầu, bọn Trung Thành, Liên Thành ở lại buổi trưa, mình toàn trốn nhà đi học sớm để tắm sông với bọn chúng. Không có quần thay nên trc khi tắm thì nhìn xung quanh, sau đó cởi... rồi nhảy "ùm" cái xuống sông. Giờ nghĩ lại thấy bật cười. Thằng nào mà nó giấu quần đi thì....

Chữ ký
Cũ 21-12-2008, 09:35 AM
Mets's Avatar
Mets Mets is offline
Thành viên

Default Trả lời : Có những buổi trưa như thế:D

Trích:
Nguyên văn bởi kid1412_k47ftu Xem bài gởi
Nhớ lại mọi chầu, bọn Trung Thành, Liên Thành ở lại buổi trưa, mình toàn trốn nhà đi học sớm để tắm sông với bọn chúng. Không có quần thay nên trc khi tắm thì nhìn xung quanh, sau đó cởi... rồi nhảy "ùm" cái xuống sông. Giờ nghĩ lại thấy bật cười. Thằng nào mà nó giấu quần đi thì....
Hồi nớ mấy đứa lớp em cũng hay đi tắm sông:
ơ, mả đaây cpo phải anh hùng ko?
mọi chầu toàn ăn mì tôm ở quán nhà anh
Cũ 22-03-2010, 11:55 PM
traiyenbang_7211's Avatar
traiyenbang_7211 traiyenbang_7211 is offline
Thành viên

Họ và tên: Trần văn Tân
Xã: Phúc Thành

có thời bọn Trung trọng hay An hều chi đó đem truyện cô giáo thảo lên trường đọc,bị thầy Đăng tóm thì phải,Hùng Tế giờ nấp ở mô rồi rứa
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới