Trở về   Yên Thành Online > Yên Thành trong tim ta > Thông tin quê hương

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 13-10-2008, 04:38 PM
MrChu's Avatar
MrChu MrChu is offline
Cháu cụ Chu Trạc

Họ và tên: Chu Văn Tài
Xã: Hoa Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới MrChu
Default Giúp em Trương Công Thăng chữa bỏng

Em Trương Công Thăng sinh năm 1988 tại xóm 9 xã Xuân Thành (huyện Yên Thành, Nghệ An) đang gặp hoàn cảnh hết sức thương tâm, bị điện giật bỏng nặng toàn thân đang rất cần sự giúp đỡ của những tấm lòng hảo tâm.

Em Thăng với những vết bỏng nặng.

Cùng bố là Trương Công Thế đi làm nghề phụ hồ ở tỉnh Sầm Nưa (nước bạn Lào), ngày 10/4/2008 em Trương Công Thăng bốc thép lên giàn giáo, do chạm phải đường dây điện lưới, bị điện giật bất tỉnh nhân sự.ấu khi sơ cứu ở bệnh viện Lào em được chuyển về Bệnh viện bỏng Trung ương (Hà Nội), các bác sĩ kết luận em bị bỏng trên 70%, chân tay đều bị điện “đốt khô” nên phải dùng thịt nhân tạo để đắp, chữa trị khoảng 2,5 tháng kinh phí hết hơn 100 triệu đồng.

Do quá nghèo không có tiền chữa trị tiếp gia đình phải chuyển Thăng về quê. Mặc dù đã được đắp thịt nhân tạo nhưng đến nay chân tay Thăng vẫn bất động, hàng ngày phải chịu sự đau đớn về thể xác.

Thăng có 3 anh em, anh đầu Trương Công Long 22 tuổi bị đau cột sống và thận nhưng vẫn phải đi làm thuê, em út Trương Công Tuấn học lớp 4 bị bệnh thần kinh, thường ngày bị co giật. Bản thân ông Trương Công Thế bị bệnh khớp và thận nặng, hiện bị sưng phù toàn thân nhưng hàng ngày vẫn đi xách hồ thuê để nuôi con.

Hiện nay gia đình em Trương Công Thăng đang sống nhờ sự giúp đỡ của bà con xóm làng, nhưng không thể tích góp để tiếp tục chữa bệnh. Chỉ trông nhờ những tấm lòng nhân ái gần xa cứu giúp gia đình em Thăng vượt qua những tháng ngày khó khăn này.

• Văn Trường/Báo Nghệ An
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới