Trở về   Yên Thành Online > Thảo luận nghiêm túc > Công nghệ thông tin - Viễn thông

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 30-10-2008, 10:33 AM
nguyentrunght's Avatar
nguyentrunght nguyentrunght is offline
Điều Hành Viên

Họ và tên: Nguyễn Đắc Trung
Xã: Hậu Thành
Default Dùng autolook của Lạc Việt...pzo

Đây đơn thuần là kn của bản thân tui,có nhều người cũng bít rùi,nhưng cái rỳ cũng có mánh khóe của nó.

Có lẽ đa phần chúng ta đều thấy rất khoai chuối khi ngồi tra tra gõ gõ các từ mới trên ebook trên webpage....Ngày trước có click n see khá hay.Giờ (lâu lắm rùi) Lạc Việt mtd cũng có chức năng đó,trước tiên chọn On/bật bằng cách
  • nhấp chuột phải(right click) lên icon chương trình trên system tray(khay hệ thống) chọn autolook>chọn ON>chọn Ctrl+right click nếu chọn ntn thì lúc bạn ấn giữ phìm control (ctrl) đồng thời nhấn chuột phải (right click) thì 1 cửa sổ nhỏ sẽ hiện ra cho bạn biết về từ bạn clik lên
  • ngoài ra còn có 2 lựa chọn là ****f+right click và right click chức năng tương tự tuy nhiên phím control nằm ngoài cùng dễ bấm(đỡ bấm nhầm) hơn và nó ko làm mất menu chuột phải như right click
  • Với giao diện tiếng Việt hoàn toàn tương tự như hình dưới

• Tra trên PDF
Ebook by PDF (adobe crobat file) nhiều vô kể vì nó rất tiện,chất lượng cao và nét(bảo mật linh tinh nữa...) nhưng ko tra trực tiếp bằng autolook đc
nhiều người chọn cách bật quick view lên và ...gõ
Mẹo ở đây là chỉ cần click chuột phải lên từ cần tra(vì dùng chức năng memu chuột phải nên autolook đừng chọn là right click nha)

• Rồi ấn giữ control+chuột phải lên chữ cần tra trong cụm "lookup....." sẽ có kq hiện ra như hình trên dưới(tui tra nhầm 2 chữ voltagecurrent nhưng lười nên ko làm lại

Một số bản Adobe Acrobat hơi củ chuối là trong memu chuột phải ko có lookup.Bởi vì phần addon bì cài thiều.bạn bật Acrobat reader lên menu Help>detect and repair....
  • Microsoft Word,notpad...tra bình thường như....lít đường cân sữa
  • Tra trên Webpage
Mốt số trình duyệt web hỗ trợ autolook rất kém,đã test nhiều và mới test lại trên IE7,Apple Safari,Maxthon(Firefox hỗ trợ kém nhưng giờ ko cài nên ko bit)....với trang portal của người yên thành chấm com như dưới nhưng chỉ có maxthon là hỗ trợ tốt(download từ www.maxthon.com nó có nhiều chức năng ...bé hạt tiêu hay phết như online bookmark,magic fill ...hôm lào rỗi tui pót về hắn) dưới đây là hình thử với hắn

Chữ ký

Keep ur life simple

thay đổi nội dung bởi: nguyentrunght, 30-10-2008 lúc 10:57 AM.
Cũ 30-10-2008, 11:36 AM
nguyentrunght's Avatar
nguyentrunght nguyentrunght is offline
Điều Hành Viên

Họ và tên: Nguyễn Đắc Trung
Xã: Hậu Thành

Vơi MTD quick view các bác có thể bôi đen từ rùi kéo (drag) vô ô MTD quick view góc trên phải (mờ mờ) là dc....thân
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới