Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Người Yên Thành bốn phương > Đội Tình Nguyện NYT

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 21-11-2008, 03:55 PM
Tú Chạch's Avatar
Tú Chạch Tú Chạch is offline
First Love and First Kiss

Họ và tên: Cứ biết là Tú Chạch_12A2 K45 PĐl là đc rồi!
Xã: Tăng Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Tú Chạch
Default Góp ý cho Đội Tình Nguyện NYT.com

Thấy hoạt động của diễn đàn chúng ta là 1 diễn đàn chính thức của dân YT nên theo em nên có 1 số hoạt động công ích cho huyện YT chúng ta.
Trước mắt do anh em trong diên đàn đang ở xa quê và 1 số lượng người ở YT thì cũng ko nhiều.Nên em mới thăm dò để thành lập Đội Tình Nguyện NYT.com.
Trước mắt Đội sẽ tham gia 1 số hoạt động từ thiện như đi thăm hỏi người già neo đơn,mẹ Việt Nam anh hùng,tặng quà cho trẻ em khuyết tật.

Tuy nhiên bây giờ rất khó để thành lập nếu ko đc sự ủng hộ nhất trí của mọi người và tầng lớp lãnh đạo địa phương.Do đó mong mọi người góp ý kiến về vấn đề này.
Ý kiến của riêng em thế này:
1- Chúng ta cứ tổ chức thành 1 Đội và bầu ra Chủ tịch để thảo luận và bàn bạc về các kế hoạch cụ thể
2-Liên kết với các tầng lớp lãnh đạo địa phương ở nhà như chủ tịch các xã,bí thư Đoàn xã,Phụ trách Đoàn các trường..vv..
3-Tiến hành nhóm họp Đội khi anh em đã tập trung về YT như dịp Tết và Hè để thành lập quỹ và tiến hành các kế hoạch đã định
4- Việc bầu ban lãnh đạo Đội phải tiến hành nhanh và những người trong ban lãnh đạo là những người lớn tuổi có uy tín( để chỉ đạo và liên lạc với các cấp ở địa phương)

Trên đây là ý kiến của em,các bác có ý kiến j cứ góp ý.Đây là mục tham khảo ý kiến mọi người nên mong nhận đc nhiều sự góp ý của các bác

Bản dự thảo về đường lối hoạt động của Đội Tình Nguyện

Mục đích thành lập:
Đội tình nguyện đc thành lập trên sự nhất trí của BQT diễn đàn và đông đảo thành viên.Đội sẽ có nhiệm vụ giúp đỡ những người có hoàn cảnh khó khăn,gia đình có công với đất nước,những học sinh nghèo vượt khó học tập...v...v

Cơ cấu :
Đội sẽ đc thành lập ở 3 miền: Bắc - trung- nam
Ở miền Bắc và Nam sẽ lấy Hà Nội và Hồ Chí Minh làm trung tâm
Ở Miền Trung sẽ lấy Yên Thành

Nhiệmv vụ của mỗi miền:
+ Tại miền Bắc và Nam sẽ bầu ra chủ tịch của mỗi miền,tranh thủ sự ủng hộ của các nhà Hảo tâm,tạo các buổi khuyên góp để tạo kinh phí cho Đội
Sau đó sẽ chuyển về cho miền trung( Yên thành) để chi nhánh Yên Thành sẽ tổ chức giúp đỡ và trao tặng cho những trường hợp cần giúp đỡ

+ Tại chi nhánh Yên Thành
Đây là chi nhánh quan trọng nhất,ảnh hưởng đến toàn Đội.Do đo việc bầu chủ tịch cần phải cân nhắc thật kĩ càng.
CHi nhánh yên thành sẽ nhận tiền+ vật chất từ 2 chi nhánh trên và thực hiên các hoạt động từ thiện
Ngoài ra Tại YT Đội có thể tạo các buổi lao động công ích để tự tạo kinh phí. Tổ chức giúp đỡ công sức hoặc vật chât thêm

CHú Ý:
-Việc bầu chủ tịch của mỗi chi nhánh cần phải tổ chức thật cẩn thận,vì chuyện này còn liên quan đến nhìu vấn đề khác nữa
-Các chủ tịch của mỗi chi nhánh cần tạo 1 tài khoản ATM
-Cần tạo các Đại Lý của Đội tại YT( Đại lý là những người ở YT có tiếng nói 1 chút trong địa phương(xã ,trường,huyện) để việc tổ chức làm từ thiện đc diễn ra tốt hơn)

Chữ ký
Gà Ba Miền CS
Nơi tập trung những niềm đam mê Counter Strike 1.6 khắp Việt Nam
http://www.gabamiencs.com

thay đổi nội dung bởi: Tú Chạch, 09-03-2009 lúc 11:48 AM.
Cũ 21-11-2008, 04:16 PM
MrChu's Avatar
MrChu MrChu is offline
Cháu cụ Chu Trạc

Họ và tên: Chu Văn Tài
Xã: Hoa Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới MrChu

Lần trước đã có Đ/c Vouuthao mở màn,
Trích:
Nguyên văn bởi Vouuthao
Mục đích chính của diễn đàn là xây dựng cho nhưng người con xa quê gặp gơ và cùng hướng về quê hương yên thành.Theo mình thấy thì các bài viết ngày càng nhàm chán và không phản ánh một vấn đề nào cụ thể cả.
Vậy tại sao mục đich đề ra là cùng nhau xây dựng quê hương lại ko ai đề cập đến.Mình thấy có một bài viết nói thành lập đội tình nguyện YÊN THÀNH thì lại ko có ai vào đọc.
Các thành viên chỉ nói các vấn đề linh tinh như tìm bạn gái,rồi chửi bậy lẫn nhau.
Mình nghĩ đã đến lúc chúng ta nên ngồi lại và cùng bàn một cách nghiêm túc về vấn đề xây dưng quê hương rồi.
Mình thấy có bạn đưa ra ý kiến xây dựng đội tình nguyện YT vậy tại sao chung ta ko cùng bàn nghiêm túc về vấn đề này nhỉ?
Mọi người thấy thế nào?
http://nguoiyenthanh.com/diendan/showthread.php?t=1533
http://nguoiyenthanh.com/diendan/showpost.php?p=10802

nhưng chưa phát triển được, dừ ta sẽ phát triển ở đây.
Mong anh chị em cho những ý kiến thiết thực đúng có vô đầy mà hô hào bằng miệng, cây nớ diện đàn ta có nhiều rồi,
cấm mấy bài phát biểu kiểu như:
Trích:
Hay đó,
Trích:
Ủng hộ,
Trích:
cho tham gia với
Trích:
Các bác cứ bàn đi, em tham gia
Mong các anh chị em đóng góp ý kiến ở đây và sau này là đóng góp công sức, tâm huyết để làm những việc có ý nghĩa hơn là ngồi gõ phím click chuột
Cũ 24-11-2008, 01:24 PM
3convikhuan's Avatar
3convikhuan 3convikhuan is offline
Thành viên

Họ và tên: 3 con vi khuẩn
Xã: Hoa Thành
Default Mình ủng hộ

Thamgia được chứ ? làmchi nhánh HCM đi

Chữ ký ________3 Con Vi Khuẩn_________
Cũ 24-11-2008, 06:54 PM
0975755373 0975755373 is offline
Thành viên

Họ và tên: gió
Xã: Hợp Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới 0975755373

ban liên lạc hội đồng miền bắc đã dc lập.anh matdem(mất điện) làm trưởng ban.bàn về vấn đề gặp mặt YT ở quê mổi dịp như haef ,tết rất hay.các bác lập ban đi chắc nhìu người tham gia đấy.h mấy bác thử đề cử 1 người đi tiên phong đi khi đó mới có người tham gia chứ ai cụng ủng hộ mà nỏ thấy chi cả.1 người đi làm thì tốt nhất ,giống anh mắt đen rất nhiệt tình và tâm huyết,bác làm luôn cái này nha,cụng ko vất vả mô vì off ở nhà mà.ok đi bác

Chữ ký
Cuộc đời bây giờ bon chen
Thạch Sanh thì ít,Lý Thông thì nhiều
YAHOO:CHEM_GIO_08
0975755373

thay đổi nội dung bởi: 0975755373, 24-11-2008 lúc 06:57 PM.
Cũ 24-11-2008, 07:09 PM
MatDem MatDem is offline
Treo nick

Họ và tên: Cu_Ly
Xã: Tình khác

Cảm ơn đồng chí chém gió đã tín nhiệm! Hiện tại anh còn phải tập trung lo cho đội bóng và các vấn đề khác đã ! nếu có thể đề cử một người nào đó!khi lập ra một hội nào đó anh muốn thực sự tập trung và tâm huyết vào đó, chứ không phải lập xong rồi bỏ đó tha đừng lập còn hơn.
Còn vấn đề đội tình nguyện đây là hoạt động hay và có ý nghĩa .matdem sẻ cố gắng nghiên kứu về vấn đề này .
Cũ 24-11-2008, 07:22 PM
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi matdem Xem bài gởi
Cảm ơn đồng chí chém gió đã tín nhiệm! Hiện tại anh còn phải tập trung lo cho đội bóng và các vấn đề khác đã ! nếu có thể đề cử một người nào đó!khi lập ra một hội nào đó anh muốn thực sự tập trung và tâm huyết vào đó, chứ không phải lập xong rồi bỏ đó tha đừng lập còn hơn.
Còn vấn đề đội tình nguyện đây là hoạt động hay và có ý nghĩa .matdem sẻ cố gắng nghiên kứu về vấn đề này .
ok rồi nha.ko bàn nựa nha
Cũ 24-11-2008, 08:14 PM
Tú Chạch's Avatar

Các bác lại vội rồi.Do các hoạt động tình nguyện chỉ thực hiện đc khi Tết về hoặc Hè .Vả lại chỉ tổ chức tại YT ,lúc ấy tất cả mọi người(đa số thôi) đã về Yt.Do đó đây sẽ là Đội duy nhất khắp cả nước,sẽ ko có các chi nhánh đâu
Để làm việc hiệu quả thì theo em là Đội này do bác matdem làm chủ tịch và sẽ ko có các chi nhánh như các Hội khác
Cũ 24-11-2008, 09:03 PM
MatDem MatDem is offline
Treo nick

Họ và tên: Cu_Ly

Trích:
Nguyên văn bởi Tú Chạch Xem bài gởi
Các bác lại vội rồi.Do các hoạt động tình nguyện chỉ thực hiện đc khi Tết về hoặc Hè .Vả lại chỉ tổ chức tại YT ,lúc ấy tất cả mọi người(đa số thôi) đã về Yt.Do đó đây sẽ là Đội duy nhất khắp cả nước,sẽ ko có các chi nhánh đâu
Để làm việc hiệu quả thì theo em là Đội này do bác matdem làm chủ tịch và sẽ ko có các chi nhánh như các Hội khác
Tú chạch nói củng đúng!Đã gọi là tình nguyện thì vấn đề tình nguyện được đặt ra hàng đầu và những thành viên trong đội tình nguyện là những người tâm huyết, cùng chung tay góp sức vì quê hương.nơi chúng ta sinh ra và lớn lên.
Còn về kế hoạch cho đội tình nguyện mình nghỉ thế này:
Hiện tại diển đàn người yên thành lập ra là để cho tất cả cách thành viên người yên thành vào tham gia bạn có thể ở miền bắc , miền trung , miền nam. Nên khi thành lập đội tình nguyện, đội tình nguyện phải là một tập thể thống nhất chung không là một hội của nơi nào cả.
Cách thức tổ chức có thể như sau:
Chúng ta sẻ thành lập các chi nhánh: hiện tại có TPHCM ,Hà nội, Yên thành , sau này có thể tăng them các địa điểm ở tính thành khác , và sẻ phân ra nhiệm vụ cho các chi nhánh
- Chi nhánh yên thành: Đây là chi nhánh nòng cốt sẻ bầu ra một hội trưởng và hội trưởng chi nhánh yên thành có trách nhiệm tập hợp thành viên , liên lạc với ban chấp hành đoàn các huyện , xã .vv. nắm bắt những gia đình khó khăn , gia đình có công với cách mạng , học sinh nghèo hiếu học , các hoạt động công tác xã hội cần tập thể. Và báo cáo với hội trưởng các chi nhánh khác TPHCM , Hà nội để hội trưởng các chi nhánh đó lên kế hoạch quên góp và sau đó thống nhất một ngày để tất cả các chi nhánh cùng về quê hương tiến hành tình nguyện.
- Chi nhánh Hà nội: Bầu ra hội trưởng , hội trưởng có trách nhiệm liên lạc với các thành viên , và đề ra những vấn đề cần quyên góp
- Chi nhánh TPHCM và các nơi khác: Bầu ra hội trưởng , hội trưởng có trách nhiệm liên lạc với các thành viên , và đề ra những vấn đề cần quyên góp
---------------
Các hình thức quyên góp:
- Tài chính: ủng hộ tiền ( một miếng khi đói bằng một gói khi no)
- Vật chất: Quần áo , vvv
Hi all: Sau khi các chi nhánh lên kế hoạch cho việc quyên góp chúng ta sẻ thống nhất một ngày , thường là tết , hè các ngày nghỉ lể vvv và tập trung để tiến hành công tác tình nguyện .
Việc thành lập đội có thành công hay không phân lớn cần có một ban quản lý đội tình nguyện nhiệt tình , tâm huyết.
Hy vọng vấn đề này thực cần đưa ra để các thành viên bàn bạc và phải có những buổi offline ở các chi nhánh để sớm thành hiện thực
Cũ 24-11-2008, 10:50 PM
Thành viên

rất đúng các bác tiến hành đi.3 miền 3 đội trưởng khi về tết chịu trách nhiệm thông báo cho thành viên biết lịch khi có thông báo của bác matdem
Cũ 25-11-2008, 03:32 PM
vouuthao vouuthao is offline
Thành viên

Họ và tên: NGỌC PHƯỢNG
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới vouuthao

hihi.lâu rùi em ko vô diễn đàn.vui quá,vậy là các bác đã chuẩn bị tiến hành vấn đề ni rùi.em nghĩ nên có một chi nhánh ở VINH nữa vì dân yt ở VINH cũng đông lắm.
nếu có thể thì các đội trưởng của các miền hãy phải làm thật nhanh về vấn đề quyên góp và tiến hành càng nhanh cang tốt để những người nghèo còn có $ chuẩn bị cho dịp tết nữa.

Chữ ký THÔI,BỎ ĐI!!!
Cũ 25-11-2008, 05:19 PM
nguyenphuong's Avatar
nguyenphuong nguyenphuong is offline
Thành viên

Họ và tên: Nguyễn Thu Hường
Xã: Văn Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới nguyenphuong

theo tui,chuyện ni cũng khá hay và có thể có nhiều mặt lợi.Nhưng trước hết phải nhìn xa một chút.Thứ nhất đội cần có kinh phí hoạt động.tiếp theo là người cầm cân nảy mực thật xứng đáng ở mỗi khu vực hoạt động.

Chữ ký
bjg girl don't cry
Cũ 06-12-2008, 11:17 AM
Tú Chạch's Avatar

Ko có ai vô đóng góp ý kiến về mục này ak?
tết cũng sắp đến rồi mà.CHỉ còn 2 tháng nữa thôi mà
Mong các bác nhiệt tình trong chuyện này tí nha.
Ko đưa ra rồi mà bỏ như ri cũng ko đc lắm
Cũ 06-12-2008, 11:29 AM
Jonouchi's Avatar
Jonouchi Jonouchi is offline
Thành viên

Họ và tên: MR June 1989
Xã: Trung Thành

các pác bàn mau mau tết nguyên đán về còn hoạt động chớ
bjo` còn vấn đề kinh phí có lẽ nhờ mấy pác nhớn tuổi đy xin tài trợ từ Huyện đoàn!
ai có ý kiến thỳ com nha

Chữ ký nhấn thank để là con người lịch sự
Cũ 07-12-2008, 12:42 AM
vinaone9x's Avatar
vinaone9x vinaone9x is offline
Thành viên

Họ và tên: Phan Hoàng Đức
Xã: Thị Trấn
Gửi tin nhắn qua ICQ tới vinaone9x Gửi tin nhắn qua AIM tới vinaone9x Gửi tin nhắn qua MSM tới vinaone9x Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới vinaone9x

Em ở Yên Thành nè, có cần em giúp gì không đây
Cũ 07-12-2008, 01:29 PM
Tú Chạch's Avatar

Trách nhiệm của chú mi đó chứ giúp j.
Chú mi là chủ tịch Độc Thân HỘi chi nhánh YT mà.
Cây ni là chú mi nên bàn thêm với bác metdem rồi cố gắng liên lạc với thầy Cầu để thầy giúp đỡ
Cái chính là ở chú mi đó,cố gắng lên nha
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới