Trở về   Yên Thành Online > Thảo luận nghiêm túc > Công nghệ thông tin - Viễn thông

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 29-10-2008, 10:38 AM
nguyenanhtuan's Avatar
nguyenanhtuan nguyenanhtuan is offline
Thành viên

Họ và tên: Nguyễn Anh Tuấn
Xã: Vĩnh Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới nguyenanhtuan
Cách tạo avarta động

Bạn hãy copy cái ni về máy của bạn
TEasy GIF Animator
Bấm vào http://www.blumentals.net/download/egifan3.exe để tải bản dùng thử
B1:Để tạo ảnh động, điều đầu tiên bạn cần làm là chuẩn bị cho mình một số tấm ảnh cùng chủ đề và có kích thước giống nhau. Ảnh động càng mềm khi các động tác càng liền mạch. Chương trình hỗ trợ các tập tin ảnh theo định dạng .jpg, .jpeg, .bmp, .ico, .emf, .wmf.
Khi bạn chay chương trình , nó sẽ hiện lên 1 cái bảng hỏi : What you like to do ? (Bạn muốn làm gì ? ) để làm ảnh động bạn chỉ cần chọn cái trên cùng
"Create New Animator" . Sau đó sẽ có 1 cửa sổ hiện lên và bạn ấn vào "Add Image " để chọn nhưng tấm ảnh , bạn phải chọn nhiều lần để đưa các bức ảnh theo thứ tự chuyện động vào . SAu đó bạn ấn next . Qua trang kế nó sẽ có 2 lựa chọn : Yes , play the Aminator Infinitely ( Chạy lặp lại liên tục ) , Play the Animator .........Times(s) ( Chọn số lần chạy đi chạy lại)
Ở dưới bạn chình tốc độ chạy của ảnh (chạy bình thường ở mức 25 = 0.25 second). Rồi lại ấn Next và chọn vị trí ảnh (chọn cái nào cũng được ). Ấn NExt tiếp tục và ấn Finish.

Sau đó, bạn nhấn vào mục Frame > Insert và chọn các tấm ảnh đã tạo. Những ảnh tĩnh này sẽ xuất hiện ở cột trái. Khi bạn nhấn chuột vào ảnh nào, bạn có thể chỉnh sửa và chọn rất nhiều hiệu ứng cho nó bằng các công cụ vẽ, tô màu, tạo chữ... ở bên cạnh. Với các công cụ này, bạn cũng có thể vẽ hình ngay trên chương trình. Các bức ảnh sẽ hiện ra ở cột bên trái , bên phải hình chuyện động của ảnh (chuyện động theo từng bức ảnh cột trái hiện ra)và hiệu chỉnh .
Khi đã hiệu chỉnh xong, bạn có thể chạy thử bằng cách nhấn vào mũi tên xanh (Animate và Preview) ở trên thanh menu rồi lưu giữ tập tin dưới định dạng .gif.

Công ty Blumentals cho dùng thử sản phẩm trong 7 ngày và bán ra với giá 19,85 USD. Chương trình tương thích với các hệ điều hành Windows 95, 98, 2000, Me, NT, 2003, XP.
Ví dụ :
Ví dụ :\
Chúc các ban thành công....

thay đổi nội dung bởi: nguyenanhtuan, 29-10-2008 lúc 10:43 AM.
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới