Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Đồng môn các trường gặp lại nhau

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 18-03-2010, 09:40 AM
hungnq hungnq is offline
Thành viên

Họ và tên: Nguyễn Quế Hưng
Xã: Văn Thành
Default Giải bóng đá trường Phan Đăng Lưu lần 2 năm 2010

Anh em nhà cụ Phan ở Hà Nội nhiều, tụ tập đông vui, thích thật.
Thích nhất là giải bóng đá trường PDL tổ chức hàng năm. Thích vì đc chơi bóng đá, vì đc gặp toàn dân nhà mình, được trò chuyện, được học hỏi cả đống điều bổ ích. Thích vì đc gặp các anh còn "cựu" của "cụ Phan" hơn cả mình, các anh là đầu tàu, giờ đã thành đạt, thật đáng tự hào và đáng ngưỡng mộ.
Nhưng cũng hơi buồn vì cách tổ chức của ban tổ chức.
- Một trận đấu có 50' mà cũng phải chuyển sân để đá tiếp( ở sân E8, không biết E9 có như rứa không? do bị đòi sân khi chưa hết giờ). Rồi trọng tài điều khiển không thống nhất, mỗi ông bắt một kiểu, cầu thủ thắc mắc thì nói tau khác hắn khác( trọng tài Anh k43), rồi các cầu thủ thi nhau chuyển vị trí chỉ vì chẳng biết đội mình đá ở sân mô( lịch thi đấu không có trước). Hay như các cầu thủ chặt chém, ăn thua nhau (Thiết nghĩ, chúng ta đều là dân YT, cùng chung mái trường, tổ chức cái giải bóng đá này để tạo đk gặp gỡ, giao lưu nhau cho thân mật thì hành động này thật sự không cần thiết phải tồn tại).
- Hay như cái quan trọng nhất là khâu tổ chức lễ khai mạc.
Xoàng quá( nếu không muốn nói là bôi bác)
+ Ông trưởng ban tổ chức hét hết cả calo,chẳng ai thèm quan tâm, ông ta hét kệ ông ta; có sức, thừa calo thì cứ việc hét, bọn choa nói chuyện mặc bọn choa. Các cầu thủ cũng bất chấp luôn, tham gia là may lắm rồi, đến đây thì phải tranh thủ thể hiện chứ, hơi đâu đi xếp hàng nghe mấy ông nói. Rồi đội đang đá cứ việc đá tiếp, đội nào chưa đá thì vào mà khai mạc cho nó có quân số. kiến chạy mưa rào còn có hàng có lối, đằng này.... buồn quá chẳng biết nói chi.
+ Rồi ban tổ chức thì mỗi người một nơi, chẳng đâu vào đâu, đứa chạy ngược, thằng chạy xuôi, tội mỗi ông đứng hét như hét làng.
+ Hay như ông trưởng ban tổ chức tham công tiếc việc, việc gì cũng muốn mình làm, nhường cho người khác làm gì để mình không được thể hiện, đến nỗi ông ta tự tay ( nhầm, tự miệng) giới thiệu hết ông to này đến ông to khác rồi tự sướng bằng cách giới thiệu bản thân mình lên đọc diễn văn khai mạc mà hình như việc này nhường cho 1MC nữ thì thật tuyệt vời, ai cũng có việc mà ông ta cũng chẳng mất gram lỗ mũi nào( không khéo còn to hơn vì có người giới thiệu mình lên, lại còn đỡ chuối nữa chứ).
+ Rồi một đoàn thiếu nữ áo dài đỏ cả một vùng trời, đẹp nhất Hà Nội trong ngày hôm đó, có lẽ các cô đc phân công cầm biển hiệu các đội bóng. Nhưng hình như lại thất nghiệp đứng buôn dưa cho đỡ ế.
+ Sân khấu khai mạc thì cũng loa cũng đài hoành tá tràng, nhưng cảm thấy sao mà nó bôi bác đến thế (bôi bác như thế nào thì chắc những ai tham gia khai mạc cũng đã biết rồi), không hiểu mấy ông btc làm việc gì bận bịu đến nỗi không lo nỗi cái sân khấu cho đàng hoàng tý. ( vấn đề này lần em tổ chức giải bóng đá trường Công Đoàn mở rộng thì 9 người trong ban tổ chức chạy vỡ mồm mà còn thấy chưa hài lòng).
+ Cả giải bóng lớn như thế, tài trợ cũng không ít, thế mà cái "băng rôn" chắc chỉ để quấn quanh người hay làm cho có lệ không biết. Có 40k/1m2 in thôi, tiếc chi không làm cái cho to to, đặt điều kiện với chủ sân treo ở đấy từ đầu đến cuối giải, bế mạc thì in thêm chữ "BẾ" đắp lên chữ "KHAI" một cách khéo léo là quá đẹp, lại tiết kiệm, dân tổ chức sự kiện toàn làm như rứa. Mình thì sợ làm to nó xấu hay sợ tốn kém nữa không biết.
+ Các đội bóng đến hẹn lại lên, cứ thế xông trận đá cho hết giờ là về, mà đâu có biết luật lệ btc đề ra như thế nào đâu. Để đến nỗi các thủ môn toàn bị thổi phạt oan vì không rõ luật còn trọng tài thì như đã nói ở trên.
+ Tới chuyện tổ chức từng trận đấu. Thôi thì mỗi trận chỉ cần một ông trọng tài là quá đủ, thêm làm chi cho nó nghiêm túc hơn. thư ký trận đấu vứt đâu hết để rồi mỗi trận đấu đi qua là một trận vào quên lãng. Thư ký trận đấu là để ghi chép lại tình hình tham gia của các cầu thủ, chứ cứ bảo mỗi đội tối đa 2 cầu thủ ngoại, không có sự quản lý tối thiểu từ thư ký trận đấu thì ra luật làm gì? Hay btc sợ bị tranh hết công việc trong khi các ông khai mạc thi nhau chạy một lát, bế mạc làm thêm 1 cuộc marathon nữa là xong cái giải?
vân vân và từng đống vấn đề còn tồn tại.
Thiết nghĩ, ông trưởng ban tổ chức nên có những kế hoạch cụ thể hơn cho sang năm, để khỏi mang tiếng tổ chức mà như không. Hi vọng mỗi năm chúng ta càng đổi mới hơn tiến tới một giải đấu chuyên nghiệp hơn.
Cũ 18-03-2010, 09:52 AM
Phoibo's Avatar
Phoibo Phoibo is offline
Thành viên

Họ và tên: Tuyết Mai
Xã: Tăng Thành

Hi thế thì cũng hơi buồn he. Hồi xưa mình cũng từng 1 thời đá bóng hoành tráng lắm. Năm nào cũng trong đội tuyển của lớp A15...Có năm vô địch đấy. Còn nhớ có trận nào đấy thắng 1 trái gần hết giờ giả vờ đau tay...Trà vịt cũng vờ xức dầu gió và đỡ mình trong tay....he he ...kinh quá...hết giờ là cười ầm ầm
Cũ 18-03-2010, 09:39 PM
Michiko's Avatar
Michiko Michiko is offline
Thành viên

Họ và tên: phùng nguyễn

Trích:
Nguyên văn bởi hungnq Xem bài gởi
Anh em nhà cụ Phan ở Hà Nội nhiều, tụ tập đông vui, thích thật.
Thích nhất là giải bóng đá trường PDL tổ chức hàng năm. Thích vì đc chơi bóng đá, vì đc gặp toàn dân nhà mình, được trò chuyện, được học hỏi cả đống điều bổ ích. Thích vì đc gặp các anh còn "cựu" của "cụ Phan" hơn cả mình, các anh là đầu tàu, giờ đã thành đạt, thật đáng tự hào và đáng ngưỡng mộ.
Nhưng cũng hơi buồn vì cách tổ chức của ban tổ chức.
- Một trận đấu có 50' mà cũng phải chuyển sân để đá tiếp( ở sân E8, không biết E9 có như rứa không? do bị đòi sân khi chưa hết giờ). Rồi trọng tài điều khiển không thống nhất, mỗi ông bắt một kiểu, cầu thủ thắc mắc thì nói tau khác hắn khác( trọng tài Anh k43), rồi các cầu thủ thi nhau chuyển vị trí chỉ vì chẳng biết đội mình đá ở sân mô( lịch thi đấu không có trước). Hay như các cầu thủ chặt chém, ăn thua nhau (Thiết nghĩ, chúng ta đều là dân YT, cùng chung mái trường, tổ chức cái giải bóng đá này để tạo đk gặp gỡ, giao lưu nhau cho thân mật thì hành động này thật sự không cần thiết phải tồn tại).
- Hay như cái quan trọng nhất là khâu tổ chức lễ khai mạc.
Xoàng quá( nếu không muốn nói là bôi bác)
+ Ông trưởng ban tổ chức hét hết cả calo,chẳng ai thèm quan tâm, ông ta hét kệ ông ta; có sức, thừa calo thì cứ việc hét, bọn choa nói chuyện mặc bọn choa. Các cầu thủ cũng bất chấp luôn, tham gia là may lắm rồi, đến đây thì phải tranh thủ thể hiện chứ, hơi đâu đi xếp hàng nghe mấy ông nói. Rồi đội đang đá cứ việc đá tiếp, đội nào chưa đá thì vào mà khai mạc cho nó có quân số. kiến chạy mưa rào còn có hàng có lối, đằng này.... buồn quá chẳng biết nói chi.
+ Rồi ban tổ chức thì mỗi người một nơi, chẳng đâu vào đâu, đứa chạy ngược, thằng chạy xuôi, tội mỗi ông đứng hét như hét làng.
+ Hay như ông trưởng ban tổ chức tham công tiếc việc, việc gì cũng muốn mình làm, nhường cho người khác làm gì để mình không được thể hiện, đến nỗi ông ta tự tay ( nhầm, tự miệng) giới thiệu hết ông to này đến ông to khác rồi tự sướng bằng cách giới thiệu bản thân mình lên đọc diễn văn khai mạc mà hình như việc này nhường cho 1MC nữ thì thật tuyệt vời, ai cũng có việc mà ông ta cũng chẳng mất gram lỗ mũi nào( không khéo còn to hơn vì có người giới thiệu mình lên, lại còn đỡ chuối nữa chứ).
+ Rồi một đoàn thiếu nữ áo dài đỏ cả một vùng trời, đẹp nhất Hà Nội trong ngày hôm đó, có lẽ các cô đc phân công cầm biển hiệu các đội bóng. Nhưng hình như lại thất nghiệp đứng buôn dưa cho đỡ ế.
+ Sân khấu khai mạc thì cũng loa cũng đài hoành tá tràng, nhưng cảm thấy sao mà nó bôi bác đến thế (bôi bác như thế nào thì chắc những ai tham gia khai mạc cũng đã biết rồi), không hiểu mấy ông btc làm việc gì bận bịu đến nỗi không lo nỗi cái sân khấu cho đàng hoàng tý. ( vấn đề này lần em tổ chức giải bóng đá trường Công Đoàn mở rộng thì 9 người trong ban tổ chức chạy vỡ mồm mà còn thấy chưa hài lòng).
+ Cả giải bóng lớn như thế, tài trợ cũng không ít, thế mà cái "băng rôn" chắc chỉ để quấn quanh người hay làm cho có lệ không biết. Có 40k/1m2 in thôi, tiếc chi không làm cái cho to to, đặt điều kiện với chủ sân treo ở đấy từ đầu đến cuối giải, bế mạc thì in thêm chữ "BẾ" đắp lên chữ "KHAI" một cách khéo léo là quá đẹp, lại tiết kiệm, dân tổ chức sự kiện toàn làm như rứa. Mình thì sợ làm to nó xấu hay sợ tốn kém nữa không biết.
+ Các đội bóng đến hẹn lại lên, cứ thế xông trận đá cho hết giờ là về, mà đâu có biết luật lệ btc đề ra như thế nào đâu. Để đến nỗi các thủ môn toàn bị thổi phạt oan vì không rõ luật còn trọng tài thì như đã nói ở trên.
+ Tới chuyện tổ chức từng trận đấu. Thôi thì mỗi trận chỉ cần một ông trọng tài là quá đủ, thêm làm chi cho nó nghiêm túc hơn. thư ký trận đấu vứt đâu hết để rồi mỗi trận đấu đi qua là một trận vào quên lãng. Thư ký trận đấu là để ghi chép lại tình hình tham gia của các cầu thủ, chứ cứ bảo mỗi đội tối đa 2 cầu thủ ngoại, không có sự quản lý tối thiểu từ thư ký trận đấu thì ra luật làm gì? Hay btc sợ bị tranh hết công việc trong khi các ông khai mạc thi nhau chạy một lát, bế mạc làm thêm 1 cuộc marathon nữa là xong cái giải?
vân vân và từng đống vấn đề còn tồn tại.
Thiết nghĩ, ông trưởng ban tổ chức nên có những kế hoạch cụ thể hơn cho sang năm, để khỏi mang tiếng tổ chức mà như không. Hi vọng mỗi năm chúng ta càng đổi mới hơn tiến tới một giải đấu chuyên nghiệp hơn.
góp ý thì rất hay, và rất thẳng thắn.
nhưng làm người đứng ra tổ chức một sự kiện thì bạn sẽ hiểu nó như thế nào, liệu như bạn nói, bạn có là 1 người cũng đứng "bọn choa nói chuyện mặc bọn choa" hay ko?
cái này là ở ý thức mỗi người rồi, ko lẽ lớn từng đó tuổi còn để người ta nhắc nhở mình như mới chập chừng bươc vào mẫu giáo nữa sao?
tôi thì ko ở HN, ko tham gia khai mạc gì, nhưng tôi có nghe đến giải bóng đã này, và tôi cũng nghe các bạn mình khen khá nhiều, bới vì vui.....
việc tổ chức ko phải là việc đơn giản đến cái mức làm 1 lần là hoàn hảo đâu, ngay cả bản thân bạn cũng vậy thôi, khi lo quá nhiều công việc 1 lúc, chắc gì bạn đã có sự hoàn hảo? tất nhiên tôi biết bạn góp ý để BTC rút kinh nghiệm, nhưng tôi đọc những gì bạn viết tôi cảm giác bạn có " thành kiến" với BTC, tôi tưởng tượng ra một gải bóng đá quá lộn xộn và ko có một quy củ nào hết!
tôi cũng thấy vui vì có người nói thẳng như thế, nhưng, trước khi hét BTC thế này, BTC thế kia, mong bạn hãy nhìn nhận những sự cố gắng của họ, chỉ để kết nối những người YT gần nhau hơn mà thôi!
còn bạn, tôi nghĩ sẽ thiết thực hơn nếu bạn ko chỉ góp ý mà nên góp sức cùng BTC để ko xảy ra những điều như bạn vừa liệt kê trên nữa!

Chữ ký một tình yêu đó đi về trong giá băng, một tình yêu đó trong mưa giăng tĩnh lặng....tình ai xa vắng ngỡ rằng em đã quên, và rồi nhìn mưa biết tim mình vẫn yêu..
Cũ 19-03-2010, 08:34 PM
hungnq hungnq is offline
Thành viên

Họ và tên: Nguyễn Quế Hưng

Trích:
Nguyên văn bởi Michiko Xem bài gởi
góp ý thì rất hay, và rất thẳng thắn.
nhưng làm người đứng ra tổ chức một sự kiện thì bạn sẽ hiểu nó như thế nào, liệu như bạn nói, bạn có là 1 người cũng đứng "bọn choa nói chuyện mặc bọn choa" hay ko?
cái này là ở ý thức mỗi người rồi, ko lẽ lớn từng đó tuổi còn để người ta nhắc nhở mình như mới chập chừng bươc vào mẫu giáo nữa sao?
tôi thì ko ở HN, ko tham gia khai mạc gì, nhưng tôi có nghe đến giải bóng đã này, và tôi cũng nghe các bạn mình khen khá nhiều, bới vì vui.....
việc tổ chức ko phải là việc đơn giản đến cái mức làm 1 lần là hoàn hảo đâu, ngay cả bản thân bạn cũng vậy thôi, khi lo quá nhiều công việc 1 lúc, chắc gì bạn đã có sự hoàn hảo? tất nhiên tôi biết bạn góp ý để BTC rút kinh nghiệm, nhưng tôi đọc những gì bạn viết tôi cảm giác bạn có " thành kiến" với BTC, tôi tưởng tượng ra một gải bóng đá quá lộn xộn và ko có một quy củ nào hết!
tôi cũng thấy vui vì có người nói thẳng như thế, nhưng, trước khi hét BTC thế này, BTC thế kia, mong bạn hãy nhìn nhận những sự cố gắng của họ, chỉ để kết nối những người YT gần nhau hơn mà thôi!
còn bạn, tôi nghĩ sẽ thiết thực hơn nếu bạn ko chỉ góp ý mà nên góp sức cùng BTC để ko xảy ra những điều như bạn vừa liệt kê trên nữa!
bạn cũng thẳng thắn chẳng kém gì tui còn gì. đúng là có đứng vào vị trí của họ mình mới biết như răng là sự khổ sở của người trong cuộc. sự thật thì tui cũng đã là trưởng ban tổ chức một giải bóng đá lớn nhất của trường đại học công đoàn ngoài ny rồi. tui thấy được sự vất vả chứ. chạy đôn chạy đáo cả tháng xin tài trợ, làm bản kế hoạch sao cho ban giám hiệu đồng ý cho tổ chức, sao cho mọi người thấy thuyết phục và ủng hộ nhiệt tình. và vì thế nên tui mới có sự so sánh như thế được chứ. những gì tui muốn chỉ là một giải đấu nghiêm túc và thành công hơn trong lần sau thôi. còn vấn đề giúp sức, thì xin bạn đừng cười, tui giải nghệ các hoạt động phong trào được hơn 1 năm rồi. nếu có cơ hội thì tui cũng quả quyết từ chối thôi. chỉ là đã tham gia thì tui cũng như mọi người, tham gia sao cho có chất lượng, cho nó nghiêm túc một tý và sẵn sàng chấp nhận một số tiểu xảo nhỏ như ông phoibo kia kìa. cảm ơn bạn đã góp ý cho tui nha. xin tiếp thu
----- Bổ sung thêm ------
Trích:
Nguyên văn bởi Phoibo Xem bài gởi
Hi thế thì cũng hơi buồn he. Hồi xưa mình cũng từng 1 thời đá bóng hoành tráng lắm. Năm nào cũng trong đội tuyển của lớp A15...Có năm vô địch đấy. Còn nhớ có trận nào đấy thắng 1 trái gần hết giờ giả vờ đau tay...Trà vịt cũng vờ xức dầu gió và đỡ mình trong tay....he he ...kinh quá...hết giờ là cười ầm ầm
tiểu xảo này chắc tui phải áp dụng mới được. là một thủ môn như tui thì ăn vạ cái tay là chuyện bình thường.
nhưng cũng đừng ăn vạ quá hóa thật là được, như có một ông thủ môn, ngay trận khai mạc, đưa tay ra đỡ bóng kiểu chi, chở đi viện bó bột hơn củ. đã thế còn mất luôn cơ hội tham gia tiếp. hix.

thay đổi nội dung bởi: hungnq, 19-03-2010 lúc 08:39 PM. Lý do: Bổ sung bài viết
Cũ 27-05-2010, 04:46 PM
trantai_295 trantai_295 is offline
Thành viên

Họ và tên: trần văn tải
Xã: Minh Thành

đọc bài viết của bạn Hưng.tôi thấy sao bạn hời hợt quá.sao trước khi viết bài này bạn ko suy nghĩ xem bạn đã làm được những gì và có thành tích như thế nào.chắc hưng chưa bao giờ nghe câu " nói thì dễ nhưng làm lễ thì khó".trước hết mình xin cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn.
Tôi xin giới thiệu tôi là "Trần Văn Tải" trưởng ban tổ chức giải bóng đá cựu học sinh Trường THPT Phan Đăng Lưu lần thứ I và Lần thứ II tại hà nội.đọc bài viết của bạn Hưng.tôi thấy sao bạn hời hợt quá.sao trước khi viết bài này bạn ko suy nghĩ xem bạn đã làm được những gì và có thành tích như thế nào.chắc hưng chưa bao giờ nghe câu " nói thì dễ nhưng làm lễ thì khó".trước hết mình xin cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn.
sau đây tôi xin được tóm tắt lại kế hoạch tổ chức giải bóng đá này của ban tổ chức chúng tôi cho các bạn biết:
đầu tiên là ý tưởng thành lập giải bóng đá của những người trong ban tổ chức, thành lập ban tổ chức và kêu gọi các cựu học sinh trường phan đăng lưu thành lập đội bóng, thông báo rộng rãi trên trang .http://www.phandangluu.info/forum. và di xin tài trợ từ các anh chị thành đạt là cựu học sinh phan đăng lưu.
1.Trình tự tổ chức giải bóng đá cựu học sinh phan đăng lưu lần thứ 2 tại hà nội của ban tổ chức chúng tôi như sau:
Trong thời gian trước tết chúng tôi lập ban tổ chức của giải bóng, Tôi đã đưa ra điều lệ của giải bóng để thảo luận bàn bạc trong ban tổ chức.tuyên truyền rộng rãi và ghi danh sách các đội đăng ký tham gia. trong thời gian trước tết chúng tôi đã tổ chức nhiều cuộc họp giữa ban tổ chức và đội trưởng các đội bóng để bàn kế hoạch, thảo luận và bổ sung điều lệ và quy định của giải bóng, bắt thăm và đăng ký màu áo của đội, ban tổ chức thông báo thời gian và địa điểm khai mạc.điều lệ giải và các kế hoạch được đăng trên trang .http://www.phandangluu.info/forum.cũng trong buổi họp này chúng tôi đã phát cho các đội trưởng điều lệ và quy định của giải bóng yêu cầu các đội trưởng về tuyên truyền cho các cầu thủ trong đội biết và yêu cầu các cầu thủ cũng như các đội thường xuyên lên trang .http://www.phandangluu.info để đọc điều lệ cũng như thông tin của ban tổ chức.ban tổ chức sẽ trực tiếp điện thoại cho các đội trưởng nữa.
đồng thời ban tổ chức đưa ra dự trù kinh phí cho giải bóng và lập kế hoạch đi xin tài trợ cho giải bóng.ra ( tức là đầu tháng 3 ) chúng tôi họp lần cuối với đội trưởng các đội bóng để chốt danh sách đăng ký đội bóng cũng như danh sách các cầu thủ của các đội.các đội bóc thăm chia bảng và các đội đăng ký trọng tài của đội mình với ban tổ chức ( vì trước đó chúng tôi đã yêu cầu mỗi đội phải cử ra 1 trọng tài có đầy đủ khả năng và tư cách để đưa vào ban trọng tài).
kết quả có 15 đội tham gia giải bóng làn này.và được chia ra làm 3 bảng với 42 trận đấu trong đó có 30 trận đấu vòng loại.Để thuận tiện cho việc học hành của các cầu thủ cũng nhủ những người đã đi làm và ban tổ chức chúng tôi chỉ tổ chức các trận đấu bóng vào các ngày chủ nhật trong tuần.mỗi chủ nhật sẽ diến ra 6 trận thi đấu.
Trong những ngày đầu tháng 3 ban tổ chức chúng tôi đã chia nhau đi đặt sân thi đấu.nhưng vì trong thời gian này có rất nhiều giải bóng nên rất khó khăn trong việc đặt sân.một phần khó khăn nữa là lại phải tổ chức đá ban ngày và đá 6 trận trong 1 buổi.và sau nhiều ngày chúng tôi đã đặt được sân đó là sân bóng E8 và E9 nằm trên đường phạm hùng ( xin nói qua về sân bóng như sau : sân bóng bằng phẳng và khá mịn,ít sỏi đá,sân rộng nhưng nhược điểm là sân mới thành lập nên không có khán đài tổ chức cũng như không có loa đại bàn ghế phục vụ cho thuê. vì 1 sân không đủ đê thi đấu 6 trận đấu nên chúng tôi phải đặt 2 sân là sân E8 và E9.2 sân này cách nhau 300m và sân e8 sẽ tổ chức 2 trận đấu trong 1 lúc, sân E9 tổ chức 4 trận đấu trong 1 lúc ).

2. kế hoạch khai mạc của chúng tôi như sau :
chúng tôi đã thông báo trước 2 tuần với các đội về kế hoạch khai mạc và địa điểm khai mạc là khai mạc vào lúc 13h chủ nhật ngày 14/3/2010 tại sân bóng E9.nhưng có một phát sinh là sáng ngày 14/3 có cuộc họp gặp mặt đồng hương đầu xuân tại hội trường của tư lệnh cảnh vệ lăng bác.Tôi và đồng chí minh đã đên dự và thông báo về giải bóng cũng như kế hoạch khai mạc giải bóng với hội đồng hương.( họp hội đồng hương ở đây hầu như không có sinh viên mà hầu như chỉ có các doanh nhân, các cụ bô lão và những người thành đạt).sau khi thông báo với hội đồng hương thì các nhà tài trợ và các vị khác mời ngỏ ý muốn chúng tôi lùi thời gian khai mạc vào khoảng 14h30 vì nếu sớm quá thì khách mời và nhà tài trợ không đên được vì trưa đó hội đồng hương có tổ chức tiệc).tôi đã nhất trí và thông báo cho các đồng chí trong ban tổ chức quyết định cho thi đấu trước khai mạc 4 trận đấu và thi đấu vào 13h30.( quyết định thay đổi này cũng không quá đột xuất vì trong cuộc họp với các đội trưởng cách buỏi khai mạc 2 tuần tôi đã yêu cầu các đội phải có mặt đầy đủ thăm gian khai mạc đúng vào lúc 13h và nếu đội nào thiếu sẽ bị loại).
vì sân bóng không có sân khấu nên trong lúc các đội đang thi đấu chúng tô đã bố trí 1 sân để chuẩn bị sân khấu cho lễ khai mạc.chúng tôi chuẩn bị trước rồi chờ các đội đá xong mới khai mạc chứ không phải vừa đá vừa khai mạc như bạn " hungnq" nói.vì thời gian đặt sân là có hạn nên thời gian chuẩn bị cũng rất gấp.
3. trong buổi lễ khai mạc bạn hưng đã nói là tôi hô khản cổ mà không có ai tập trung thì chắc bạn ấy vơ đũa cả nắm vì tôi thấy mọi người tập trung rất nhanh và chỉ có 1 só ít là chậm chạp và chắc bạn hưng cũng thuộc vào 1 trong số ít những người thiếu ý thức như vậy thì mới vơ đũa cả nắm và nói như vậy.
- Thứ 2 là trong buổi lễ khai mạc tôi có bố trí 1 Mc là " Bình " học năm 4 học viện bưu chính viễn thông làm MC chứ không phải là tôi kiêm MC.( chỉ có điều MC ở đây ko phải là nữ như bạn muốn ) bản thân tôi chỉ lên đọc diễn văn khai mạc và trao cờ lưu niệm.không biết bạn hung nói ko có mc có phải là mắt và tai bạn có vấn đề hay không?
-Thứ 3 là các bạn áo dài mà tôi nhờ các bạn ấy đến khai mạc không phải là để cầm biển tên cho các đội bóng mà tôi nhờ các bạn ấy làm lễ tân đón tiếp khách.(xin nhắc với bạn Hưng là ở đây có 15 đội nếu có thêm 15 cô áo dài cầm biển tên các đội thì kinh phí thuê áo dài cũng như phương tiện đi lại cho các bạn áo dài lấy đâu ra. đó là chưa nói đến việc nhờ được các bạn ấy mặc áo dài trên 1 sân bóng toàn là nam đã la 1 vấn đề không nhỏ và tôi cũng muốn các bạn mặc áo dài cũng đều phải là cựu học sinh phan đăng lưu. nếu là Hưng hưng có nhờ được các bạn mặc áo dài như vạy không?)
-Thứ 4 là như tôi đã nói sân bóng không có sân khấu và không có dịch vụ cho thuê bàn ghế cũng như loa đài.nếu muốn thuê bàn ghế thì phải thuê ở địa điểm cách sân bóng 5km.vậy kinh phí đâu ra hả bạn.và chúng tôi cũng đã hỏi ký kiến nhà tài trợ cũng như ban tổ chức thống nhất không thuê ban ghế và chỉ thuê loa.)
kết thúc buổi khai mạc chúng tôi được các nhà tài trợ và khách mời chúc mừng sự thành công của buổi khai mạc và khen ngợi.chúng tôi rất vui và đó là động lực cho chúng tôi tuy nhiên chúng tối không phải vì thếm à hài lòng sớm mà vẫn luôn chỉ ra điểm chưa được để rút kinh nghiệm.
4. vấn đề băng rôn và logo cho giả bóng chúng tôi đã thiết kế và chuẩn bị đầy đủ.trước mỗi sân bóng chúng tôi đều treo băng rôn.ai cũng thấy và khen đẹp sao bạn không thấy à.chúng tôi cũng muốn in to nhưng kinh phí đâu ra hà bạn.mỗi cái thêm một ít rồi cũng thành lớn.ai bù kinh phí cho.
5. Vấn đề trọng tài cũng là một vấn đề mà ban tổ chức chúng tôi lo lắng từ đầu giải bóng.chúng tôi đã yêu cầu các đội cử ra 1 trtongj tài có hiểu biết luật bóng đá và có đủ khả năng.các đội đã nộp danh sách trọng tài và chúng tôi đã họp ban trọng tài phổ biến nội quy cũng như điều lệ giải và yêu cầu các trọng tài bắt nghiêm túc.chúng ta cũng cần phải biết các trọng tài của chúng ta ở đây ko phải là chuyên nghiệp.họ làm việc hoàn toàn tự nguyện với lòng nhiệt tình cống hiến hết mức và làm sao tránh khỏi sai sót.và tôi xin hỏi bạn là nếu bạn làm trọng tài bạn có dám đảm bảo mình bắt chuẩn không.với số lượng trận đấu nhiều và cần nhiều trọng tài vì 6 trận đấu diễn ra trong một lúc sao bạn bảo không cần nhiều trọng tài.nếu bạn làm trưởng ban tổ chức bạn có dám đảm bảo nhiều trọng tài ai cũng như ai không.nếu bạn giỏi thế sao không đăng ký làm trọng tài và cống hiến cho giải bóng, cho quê hương. tôi hỏi bạn Hưng nếu bạn tổ chức giải bóng này bạn có dám đảm bảo trên sân bóng không có đánh nhau không.Hưng có đử khả năng không khi mà tôi thấy trên sân bóng bạn luôn mồn chửi trọng tài.bạn cũng có lòng tự tông.các trọng tài của chúng tôi cũng có lòng tự trong.sao bạn lại làm vậy.bạn làm vây thì bạn thử suy nghĩ trọng tài của chúng tôi bình tĩnh hơn hay bạn bình tĩnh hơn khi xử lý tình huống.
5. bạn so sánh giải bóng chúng tôi tổ chức với giải bóng của bạn sao mà khập khiễng vậy.giải bóng của trường công đoàn bạn có chữ ký và con dấu của trường bạn đó là sức mạnh và là điều kiện tiên quyết để bạn xin tài trợ và xin hỏi bạn xin được bao nhiêu.còn chúng tôi chẳng có dấu má chi cả.ban tổ chức chúng tôi cúng không do ai chỉ định mà cũng không do ai bảo phải tổ chức giải bóng cả.chúng tôi đi xin tài trợ với sự chân thành, với lòng yêu trường va muốn tạo ra một sân chơi lành mạnh cũng như sự động viên và giúp đỡ của các anh chị đi trước, các nhà tài trợ và sự động viên của thầy hiệu trưởng khi biết chúng tôi tổ chức giải bóng.
những ngươif trong ban tổ chức chúng tôi hoàn toàn tự nguyện cống hiến vì giải bóng.vì cuộc vui của tất cả mọi người.
nếu bạn khoe là bạn tổ chức thành công vậy sao bạn không đứng ra tổ chức giải bóng đi.sang năm tôi đi làm rồi không còn thời gian tổ chức nữa,bạn đang đi hoc vậy bạn khoe tài năng vậy bạn có dám tổ chức không hưng.Hưng không làm được hay không dám cống hiến.?hưng bằng tổi tôi và hồi xưa cũng học cùng khóa với tôi mà.
chắc hưng nên suy nghĩ và xem xem liệu hưng có thuộc vào típ người trong câu nói này không nhé " đã dốt còn hay nói chữ".
Trong quá trình tổ chức bản thân tôi và ban tổ chức giải bóng chắc chắn không thể tránh sai sót nhưng những tối đã làm việc hết mình và cống hiến hết khả năng vì một sân chơi lành mạnh.chúng tôi luôn lắng nghe ý kiến đóng góp của mọi người để sửa chữa.chúng tối lắng nghe ý kiến của bạn nhưng trước khi bạn nói bạn nên suy nghĩ và nhìn nhận lại bản thân mình xem liệu nếu bạn đặt vào vị trí của chúng tôi bạn có làm được như bạn nói khong.đến bây giờ.sau 2 tháng thì đấu giải bóng đã kết thúc và có thể coi là đã thành công tốt đẹp. cũng xin thông báo với tất cả các bạn là trong mùa giải năm nay chúng tôi xin được 9,5 triệu tiền tài trợ.chúng tôi sẽ tổng kết và công khai thu chi của giải bóng trên trang .phandangluu.info.
tôi rất xin lỗi tất cả các bạn, các anh chi khi đọc những lời này của tôi nhưng vì tôi quá bức xúc khi bạn hưng đã nói quá sai so với sự thật. xin chân thành cảm ơn tất cả các bạn.mọi chi tiết cụ thể và để hiểu rõ hơn về giải bóng xin mời các bạn xem trên trang .http://www.phandangluu.info.
sau đây là hình ảnh khai mạc và chung kết giải bóng đá cựu học sinh trường THPT Phan Đăng Lưu lần thứ 2 tại hà nội:

thay đổi nội dung bởi: trantai_295, 27-05-2010 lúc 07:41 PM. Lý do: Bổ sung bài viết
Cũ 27-05-2010, 10:50 PM
tangthanhcity's Avatar
tangthanhcity tangthanhcity is offline
Thành viên

Họ và tên: kute
Xã: Tăng Thành

Nhìn lại mới biết dân PDL ở ngoài đó đông thật.
Nhưng khi tổ chức cài gì thì cụng sẽ không thể tránh đc sai sót.
Miễn sao ng góp ý thì góp ý một cách chân thành cố gắng làm cho nó hoàn thiện hơn.
Chúc giải đấu sang năm hoàn thiện hơn năm nay.

Chữ ký CẢM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG.
Cũ 27-05-2010, 11:29 PM
Forever_SH01's Avatar
Forever_SH01 Forever_SH01 is offline
Thành viên

Họ và tên: Săm Thủng Kêu Van Hỏng
Xã: Tình khác

Nghe giang hồ đồn thổi có anh mô đó hình như ham đá bóng quá nhưng lớp ko có đội bóng,thèm đá ko chịu dc,may cho anh nớ là có 1 đội bóng trong khối thương tình cho 1 chưn bắt gôn.Anh ni tình hình là luôn muốn chứng tỏ ta trình độ cao hơn người,suốt ngày chưởi trọng tài,khổ,ko ai nói lại tường người ta phục mình đúng.Chưởi trọng tài trong trận chán rồi,khi ko đá nữa lên chưởi những người chức to hơn từ trên xuống dưới,lâu ròi ko ai phản ứng chi,lại tưởng mình nói hay quá,tưởng là người ta phục mình lắm ai ngờ người ta ko thèm chấp mà ko biết.Em là em liên tưởng đến 1 nhân vật rất chi là nổi tiếng trong tác phẩm cùng tên của Nam Cao rồi đó.Công nhận,em rất chi là phục anh nớ cái khoản "gan".Khi tham gia,thì đó là người "hăng máu" làm cho giải lộn xộn nhất,khi nghỉ rồi thì vắt tay lên trách ban tổ chức ko quản dc những thằng như mình,hay,táo bạo,hiếm ai dám làm rứa lắm,bản lĩnh lắm đó.Một người trẻ đã rứa rồi trách chi mà Việt Nam nhiều ông hô chống tham nhũng to nhất là những ông đang tham nhũng nhiều nhất,còn chửi CA VN phòng chống tham nhũng kém.Phải công nhận là hiếm ngừoi trẻ làm dc như rứa,tương lai anh sẽ làm cán bộ to đó.Đó sẽ là 1 cách lật đổ cấp trêndành ghế hơi bị hữu hiệu đó,nhưng anh phải đảm bảo vẫn giữ dc độ lì như dừ.
E hèm,cuối cùng,phải nói 1 câu cho đợ ngứa là:biết thì thưa thốt,ko biết thì dựa cột mà nghe,le te...vỡ mồm.Câu ni là em vừa học dc nên nói cấy cho sướng mồm thôi,đừng ai nghĩ chi,mà có tật thì giật mình em ko liên quan mô nạ.

Chữ ký Kí đây được nhận phong bì không hề?
Du lịch Đà Lạt - Du lịch Khám phá - Du lịch mạo hiểm

thay đổi nội dung bởi: Forever_SH01, 27-05-2010 lúc 11:46 PM.
Cũ 28-05-2010, 07:51 AM
doolla's Avatar
doolla doolla is offline
Thành viên

Họ và tên: Money
Xã: Đồng Thành

@ HƯNGNq:nói như ***,ngon nhảy vô mà làm.đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm

Chữ ký ta biết rằng cố quên là sẽ nhớ
nên dặn lòng cố nhớ để mà quên
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn