Trở về   Yên Thành Online > Thảo luận nghiêm túc > Công nghệ thông tin - Viễn thông

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 20-12-2009, 12:15 AM
vinaone9x's Avatar
vinaone9x vinaone9x is offline
Thành viên

Họ và tên: Phan Hoàng Đức
Xã: Thị Trấn
Gửi tin nhắn qua ICQ tới vinaone9x Gửi tin nhắn qua AIM tới vinaone9x Gửi tin nhắn qua MSM tới vinaone9x Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới vinaone9x
Default Khoác áo Giáng Sinh cho Desktop (Rất thú vị!)

Để tạo thêm không khí cho mùa Giáng sinh, bạn có thể đưa cả ông già Noel cùng những chú tuần lộc đáng yêu vào màn hình nền desktop.

Không đơn thuần là dùng những hình nền tĩnh, bạn có thể làm một màn hình nền động, tha hồ chọc phá ông già Noel và bầy tuần lộc.

Trước hết, tải về bộ công cụ cần thiết tại đây (dung lượng 915 KB). Sau khi tải về và giải nén, bạn sẽ thu được 2 tập tin: cài đặt phần mềm Flash Desktop bằng tập tin Flash Desktop.exe, còn tập tin Merry Christmas.swf thì khoan sử dụng.

Cài đặt Flash Desktop xong, bạn kích hoạt phần mềm, rồi vào Edit > Flash File > Load Flash File…, rồi chỉ đường dẫn đến tập tin Merry Christmas.swf đã tải về được khi nãy.

Ngay lập tức, đoạn Flash sẽ xuất hiện trên màn hình. Nhấn chuột vào ông già Noel, cũng như những chú tuần lộc xung quanh để xem các hành động và âm thanh vui nhộn phát ra. Để thêm hoa hòe cho thành phẩm, nhấn vào các biểu tượng Text, Text font hiện những dòng chữ lên đoạn flash.

Cuối cùng, vào Export > chọn Activate Wallpaper để làm phông nền, hay Activate Screensaver để làm màn hình chờ. Khi đó, bạn vẫn có thể thao tác với ông già Noel và tuần lộc như bình thường ngay trên màn hình desktop, các hiệu ứng vẫn đầy đủ.

Lưu ý:

- Khi sử dụng đoạn flash này làm phông nền cho desktop, bạn sẽ không thể truy xuất menu chuột phải ở mọi nơi trên desktop, mà phải rê chuột lên cùng trên màn hình thì mới nhấn chuột phải để truy xuất thanh thực đơn được.

- Phần mềm Flash Desktop được dùng trong bài là sản phẩm có phí nên khi sử dụng bạn sẽ gặp vài giới hạn không mong muốn.

Theo ITCenter

Mình đã làm rồi, nhìn cũng hay!

thay đổi nội dung bởi: vinaone9x, 20-12-2009 lúc 12:23 AM.
Cũ 21-12-2009, 11:14 PM
Nguyen_Thu's Avatar
Nguyen_Thu Nguyen_Thu is offline
Thành viên

Họ và tên: Binladen
Gửi tin nhắn qua MSM tới Nguyen_Thu Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Nguyen_Thu

demo cái file flash ^^
Cũ 22-12-2009, 01:31 PM
mất tích's Avatar
mất tích mất tích is offline
Thành viên

Họ và tên: mèn lỳ

răng ko làm đc màn hình nền hầy? chỉ làm đc màn hình chớ thôi

Chữ ký vẫn đẹp trai vô đối
Cũ 22-12-2009, 03:30 PM
vinaone9x's Avatar
Thành viên

Gửi tin nhắn qua ICQ tới vinaone9x Gửi tin nhắn qua AIM tới vinaone9x Gửi tin nhắn qua MSM tới vinaone9x Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới vinaone9x

Trích:
Nguyên văn bởi mất tích Xem bài gởi
răng ko làm đc màn hình nền hầy? chỉ làm đc màn hình chớ thôi
Mình làm được mà
ấn Ctrl + w mà xem
Cũ 23-12-2009, 12:54 PM
dungprokik's Avatar
dungprokik dungprokik is offline
Thành viên

Họ và tên: phan đình dũng
Xã: Hoa Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới dungprokik

chú mi cũng rảnh hêyf,,thế đã lấy đàn guitar cho bác khánh chưa vậy ?

Chữ ký ♥♫♥ஐRUIK_aloneஐ♥♫♥
°¨¨°º"°¨¨°(_.·´¯`·«¤° Lá chọn cây.......lá yêu cây mãi mãi........ °¤»·´¯`·._)°¨¨°º"°¨¨°
Cũ 23-12-2009, 03:02 PM
vinaone9x's Avatar
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi dungprokik Xem bài gởi
chú mi cũng rảnh hêyf,,thế đã lấy đàn guitar cho bác khánh chưa vậy ?
Bựa nớ thằng mô cũng say như thằng mô cả, quên cả đưa đĩa cho mi nhưng tau cài rồi, chới AOE I còn sướng gấp mấy
Cũ 23-12-2009, 08:35 PM
lyoco_zaa's Avatar
lyoco_zaa lyoco_zaa is offline
Thành viên

Họ và tên: mac ngon hy
Xã: Hoa Thành
vô đối ok

úi úi hay thế nhĩ .thích thế hiiiii cảm ơn nhiều

Chữ ký không được khóc không được chùn bước .hãy để nước mắt cho nổi đau lớn nhất
Cũ 24-12-2009, 10:54 AM
gaconpro's Avatar
gaconpro gaconpro is offline
Thành viên

Họ và tên: tieuphong
Xã: Tình khác
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới gaconpro

giáng sinh năm nay buồn wa ? bạn bè ở xa nhau hj?ko co người thân HJ?
----- Bổ sung thêm ------
Ấm áp không phải khi ngồi bên đống lửa, mà là bên cạnh người bạn thương yêu. Ấm áp không phải khi bạn mặc một lúc hai, ba áo, mà là khi bạn đứng trước gió lạnh, từ phía sau đến có ai đó khoác lên bạn một tấm áo. Ấm áp không phải khi bạn nói “ấm quá”, mà là khi có người thì thầm với bạn: “Có lạnh không?”. Ấm áp không phải khi bạn dùng hai tay xuýt xoa, mà là khi tay ai kia khẽ nắm lấy bàn tay bạn. Ấm áp không phải khi bạn đội chiếc mũ len, mà là khi đầu bạn dựa vào một bờ vai tin cậy.----> Noel sắp đến! Chúc bạn sẽ ấm áp bên cạnh những người thân?
Nếu ông già noel có thật - như truyền thuyết vẫn nói và những nguyện cầu đêm giáng sinh đều thành hiện thực , thì ước gì anh được là hơi ấm bao quanh em giữa mùa đông lạnh giá.....là luồng khí mát ôm lấy em giữa mùa hè rực nắng.....là làn gió nhẹ vờn tóc em giữa mùa thu dịu dàng....là cơn mưa bụi khẽ hôn lên má em mỗi khi xuân về...Bởi điều anh mong muốn nhất là em được hạnh phúc, bình yên!!!
Mùa đông lạnh nhưng rất lãng mạn, nắng của mùa đông yếu nhưng đủ làm ấm trái tim một ai đó. Noel là dịp bạn và những người xung quanh tận hưởng những giây phút ngọt ngào của tình yêu thương. Đừng đóng chặt trái tim mình, hãy mở cửa trái tim để biết rằng giữa mùa đông mình vẫn thấy ấm áp. Chúc các ban cua tui mot mùa giáng sinh vui ve:•.(¯`°´¯).• ¤*•,¸??
Ai đang đọc tin nhắn này là những người rất đặc biệt trong trái tim tôi! Vì thế, hãy tự hào rằng, mỗi sáng, khi bạn thức dậy, vẫn có tôi đang nghĩ đến bạn. Tự tin với chính mình rằng dù bạn ko cao thì vẫn có tôi đang ngước nhìn bạn! Bạn ơi, tôi đủ tự tin để nói cho bạn biết bạn quan trọng và hoàn hảo trong mắt tôi thế nào! !!!! Chúc bạn một mùa Noel vui vẻ và ấm áp^^! >>> gửi tất kả những người bạn yêu thương '????????????????????????????????????????????????? ??????????????
ai đồng ý thí nhắn vào nha????????
Thời xa xưa ở nước Anh, dịp Giáng sinh, người ta thường cầu nguyện như thế này:
Xin Chúa cho chúng con một ít mặt trời
Một ít công việc, một chút nghỉ ngơi
Cho chúng con trong cuộc đời lao động
Đồ ăn hàng ngày, và chút phó mát tươi.
Cho chúng con xin: sức khoẻ và bao dung
Một ít thơ ca, ít nhiều sách vở
Cầu xin Chúa cho chúng con có thể
Trở thành người mỗi ngày một tốt hơn
Vì rằng con người sống nơi trần thế
Chưa biết sống với nhau như những anh em.
Những lời giản dị mà thể hiện đầy đủ quan niệm của người xưa về hạnh phúc và một cuộc sống yên bình theo ý Chúa. Chúng ta hãy nâng cốc mừng Giáng sinh và tạ ơn Đức Chúa vì những ân huệ mà Ngài ?
Mùa đông lạnh nhưng rất lãng mạn, nắng của mùa đông yếu nhưng đủ làm ấm trái tim một ai đó. Noel là dịp bạn và những người xung quanh tận hưởng những giây phút ngọt ngào của tình yêu thương. Đừng đóng chặt trái tim mình, hãy mở cửa trái tim để biết rằng giữa mùa đông mình vẫn thấy ấm áp. Chúc các bạn của tôi một mùa giáng sinh vui vẻ và một năm mới bình an .
•*¤*•,.• ¤*•,¸.¸, •*¤*•,¸.MERRY CHIRSTMAS,•*¤*•,¸.¸,•* *•,¸ .¸,•?
- Chúc bạn một năm mới đầy sức quyến rũ và lúc nào cũng “hừng hực” để được tình yêu “liếm láp” và để được những đặc ân của thiên đường “vầy vò”. Mong cho những rủi ro của bạn sẽ bị “phun ra” hết trước khi mùa Giáng sinh lên đến “cực điểm”.??/
_ ☆
____________________________________☆☆
___________________________________☆☆☆
__________________________________☆Hello,´♥`
_________________________________☆I Have....´♥`
________________________________☆Come Here´♥`
_______________________________☆To Wish You ´♥`
______________________________☆Merry Christmas´♥`
_____________________________☆And Also, A Happy´♥`
____________________________☆New Year To You For´♥`
___________________________☆2010... I Hope The New ´♥`
__________________________☆Year Brings You Loads Of ´♥`
_________________________☆Happiness And Good Health. ´♥`
_______________________☆I Hope You Have A Nice Day On ´♥`
______________________☆Christmas Day, Filled With Lots Of ´♥`
_____________________☆Family Time.....And Of Course Eating ´♥`
____________________☆Lots Of Nice Foods, And Candies. I Hope´♥`
___________________☆That Santa Is Good To You As Well And He´♥`
__________________.☆Brings You lots Of Presents On Christmas Day´♥`
I hope you have a Merry Chrismas and a
Happy New Year and I hope you like my Chrismas Tree...
*

(¯`v´¯)
.`·.¸.·´
¸.·... ´¸.·´¨) ¸.·*¨)
(¸.·´ (¸.·´ .·´ ¸¸.·¨¯`·.
-:¦:-·:*'*:·. ·:*'*:·-:¦:-
-:¦:-·:*'*:·.HAVE ·:*'*:·-:¦:-
-:¦:-·:*'*:·..A .·:*'*:·-:¦:-
-:¦:-·:*'GREAT:*'... *:·-:¦:-
-:¦:-·:*'*:·...WEEKEND... !.... :.·:*''*:·-:¦:-
... -:-.:*'*:. .:*''*:.-:-
(¯`v´¯)
.`·.¸.·´... ¸.·´¸.·´¨) ¸.·*¨)
(¸.·´ (¸.·´ .·´ ¸¸.·¨¯`·
Love and phong,
Xăng … có thể cạn, lốp … có thể mòn, nhưng số máy, số khung thì không bao giờ thay đổi.
Giàu thì đi xe hơi uống bia ôm?
Nghèo thì đi xe ôm uống bia hơi?
Nếu một sáng mai thực dậy, bạn bỗng thấy mình bị nhét vào một cái bao bố thật to và bị lôi đi.. thì đừng hoảng sợ nhé, bởi vì tôi đã xin ông già Noel, món quà tôi muốn duy nhất chính là bạn?:p:o
At the stroke of midnight on Christmas, if a fat man dressed in a red suit jumps through your window, grabs you and puts you in a sack, don”t panic. I told Santa I wanted YOU for Christmas!
Niềm tin làm mọi thứ trở nên khả thi; Hi vọng làm mọi thứ hoạt động và Tình yêu làm mọi thứ đẹp đẽ. Chúc bạn có cả 3 điều ấy trong mùa Giáng Sinh này.??
Hạnh phúc không phải là bạn được tặng một cây thông to lớn trước nhà, được đi ăn ở những nơi sang trọng, tặng nhau những món quà đắt giá. Hạnh phúc là khi bạn thấy ấm áp trong cái lạnh của đêm Giáng Sinh, hơi ấm từ bạn bè và người thân mà họ dành tặng cho bạn trong một tấm thiệp , một lời chúc dí dỏm, một buổi đi chơi giản dị nhưng đầy ắp tình cảm. Trong không khí rộn rã của Noel năm nay, chúc mọi người một mùa Giáng Sinh thật an lành và hạnh phúc?

Chữ ký *^*tieu_phong*^*

thay đổi nội dung bởi: gaconpro, 24-12-2009 lúc 11:49 AM. Lý do: Bổ sung bài viết
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới