Trở về   Yên Thành Online > Linh tinh > Những bài viết cũ

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 12-10-2009, 01:19 PM
tupdn's Avatar
tupdn tupdn is offline
Thành viên

Họ và tên: ۩۩๑۩۞۩๑[TUPDN]๑۩۞۩๑۩۩
Xã: Thị Trấn
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới tupdn
Default Lời cuối cho em!

Chắc em không thể biết rằng có lần anh đã khóc, khóc vì những câu nói vô tâm của em dành cho anh, khóc vì mình đã cho đi rất nhiều nhưng nhận lại chẳng được bao nhiêu...
Xin lỗi em nhé anh phải dừng lại thôi! Thật khó khi phải nói ra điều này nhưng anh không thể tiếp tục bước bên em nữa. Anh không thể tiếp tục bước trên con đường mà phía trước chẳng có gì chờ đợi, cũng như một điều rằng trái tim em không có hình bóng mình.

Anh đã luôn đi bên em, âm thầm và lặng lẽ chờ đợi một ngày em sẽ nhận ra tình yêu anh dành cho em nhiều biết nhường nào! Đã bao lần anh tự nhủ lòng mình “anh sẽ chờ đợi, anh sẽ làm tất cả để em luôn được vui vẻ, để cho anh mãi được thấy nụ cười thiên thần đó trên đôi môi em…”.

Bên em, anh thấy mình như một người khác, xa lạ với chính mình ngày nào, không còn là một người lạnh lùng và mang một vẻ vô cảm. Trái tim khép kín bao năm nay đã mở rộng để chia sẻ quan tâm và để cảm nhận cuộc sống đầy niềm vui!

Anh vui với niềm vui của em, buồn khi thấy em buồn, và trái tim như bật khóc khi những giọt nước mắt lăn dài trên má em.Yêu em nên anh mong chờ những cả cơn mưa, dù cho những cơn mưa luôn mang lại nỗi buồn nhiều hơn là niềm vui. Những dòng tin nhắn trong chiều mưa mang đầy những kỉ niệm yêu thương khiến anh nhớ mãi.Và cả những đêm dài online để rồi hình bóng em đi vào trong giấc mơ anh nhẹ nhàng trên đôi cánh thiên thần của tình yêu.

Anh vui với niềm vui của em, buồn khi thấy em buồn, và trái tim như bật khóc khi những giọt nước mắt lăn dài trên má em

Yêu em, anh không đắn đo suy nghĩ. 1h đêm em nhắn tin nói khát, anh đi trong mưa chỉ để mua một chai nước cho em. Những khi anh đang bận việc nhưng em nhắn tin nói thấy buồn, anh gác lại mọi việc để đi dạo cùng em.

Đi bên em và lắng nghe tất cả những gì em nói, anh chỉ mong một điều là em sẽ thấy vui hơn! Và vì em thích trà sữa nên không biết từ bao giờ anh cũng đã thích trà sữa! Những buổi tối cuối tuần được ngồi bên em cùng ly trà sữa, được nhìn em cười, nghe giọng nói của em, anh thấy lòng mình nhẹ nhàng biết bao nhiêu!

Từ trước tới giờ, bạn bè hay nói anh vô tâm, anh thường hay quên nên cũng rất ngại phải nhớ những con số. Có những lần anh còn quên không nhớ cả ngày sinh nhật của bản thân mình. Nhưng từ khi yêu em, anh đã ghi nhớ được rất nhiều điều: những ngày lễ, ngày sinh nhật hay số phone… tất cả những gì là của em.

Anh đã luôn nghĩ rằng những gì mình làm như thế vẫn còn là quá ít, anh tự nói với bản thân rằng mình có thể làm tất cả vì em! Chỉ cần đi bên em, thấy em vui vẻ đạt được những thành công trên con đường em bước, đó cũng như chính những gì anh đạt được.

Nhưng thời gian trôi qua và khi anh thấy bước chân mình mỏi mệt, có những nỗi buồn, tâm sự trong cuộc sống và anh mong muốn có một sự sẻ chia. Đôi khi, anh tưởng chừng như mình không thể tiếp tục bước đi trên con đường của mình và lúc ấy, người làm anh nghĩ tới nhiều nhất là em!

Giá như lúc đó có một lời động viên, một ánh mắt chia sẻ quan tâm…thì anh đã ấm lòng hơn nhiều! Nhưng em vẫn mải miết bước đi, đuổi theo những gì em mơ ước mà không dành một phút để nhìn lại phía sau…

Vì sao em cứ mãi vô tâm? Sao em vẫn mãi không hiểu tình yêu anh đang dành cho em? Dường như chưa một phút nào em nghĩ về anh, về những việc anh đã làm từ trước tới giờ! Hay những điều đó cũng chẳng có một chút ý nghĩa nào với em?

Cảm ơn em vì đã cho anh những niềm vui nhỏ nhoi trong cuộc sống cũng như những nỗi buồn của sự chờ đợi...

Anh chợt nhận ra rằng dù cho anh có làm tất cả đi chăng nữa thì trái tim em cũng chẳng hề thay đổi! Em chỉ cần anh những khi em buồn, khi cần một người im lặng và nghe em nói. Trong suy nghĩ bạn bè nhiều khi anh thấy mình trở thành một chàng hề ngu ngơ, một tên tay sai trung thành. Một sự thật, một nỗi buồn và anh đã phải dành hết lý trí để nhìn nhận.

Có lẽ trước đây anh đã luôn để cho tình cảm quyết định mọi việc mình làm và cả trong những suy nghĩ cũng vậy? Có người đã từng nói “hạnh phúc là khi yêu và cũng được yêu, được cho đi và cũng được nhận lại”.

Anh chỉ là một con người nên cũng không thể cứ cho đi mãi mà không hề mong muốn nhận lại điều gì cả, cho dù là rất ít. Chắc em không thể biết rằng có lần anh đã khóc, khóc vì những câu nói vô tâm của em dành cho anh. Vì yêu em nên anh đã quên đi rất nhanh, nhưng trái tim anh không phải là sắt đá nên không thể cảm thấy những nỗi đau!

Bây giờ, khi đã ở một nơi thật xa, anh mới có một khoảng lặng nhìn lại mọi chuyện, nhìn lại tình cảm của chính bản thân mình! Và anh cũng biết rằng mình không thể cứ mãi bước đi trên một con đường mà không mong chờ một điều gì nơi cuối con đường đó. Dù biết rằng sẽ buồn và cũng thật khó để quên đi những gì đã qua nhưng anh sẽ cố quên...

Cảm ơn em về những ngày đã qua! Cảm ơn vì đã cho anh những niềm vui nhỏ nhoi trong cuộc sống cũng như những nỗi buồn của sự chờ đợi… Cảm ơn vì em đã làm cho trái tim anh biết cho đi những yêu thương!

----- Bổ sung thêm ------
bAi` mỚi ! đỌc chO nOg'.
----- Bổ sung thêm ------
reg hok thêy' đỘg tĩh chI nah`.

Chữ ký
NgườiYênThành.Com
--- Kết nối trái tim Yên Thành ---

thay đổi nội dung bởi: tupdn, 12-10-2009 lúc 03:04 PM. Lý do: Bổ sung bài viết
Cũ 12-10-2009, 05:22 PM
mất tích's Avatar
mất tích mất tích is offline
Thành viên

Họ và tên: mèn lỳ

ko nên si tình như vậy.

Chữ ký vẫn đẹp trai vô đối
Cũ 12-10-2009, 08:32 PM
hoaikhong12's Avatar
hoaikhong12 hoaikhong12 is offline
Thành viên

Họ và tên: thư sinh nghèo

ko si tình thì đâu phải là tình, đã yêu là hok hối hận mà đã hok hối hận thì hok có j mà hok phải si tình,he he !

Chữ ký i hope that in time you will find what you long for...!!!!!!
Cũ 13-10-2009, 12:36 AM
mất tích's Avatar
mất tích mất tích is offline
Thành viên

Họ và tên: mèn lỳ

hjx, sao cứ hok hok rứa trời. nói ko đi
Cũ 17-10-2009, 09:47 AM
MrHoangLuu's Avatar
MrHoangLuu MrHoangLuu is offline
Thành viên

Họ và tên: Mr.HLuu
Xã: Hợp Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới MrHoangLuu

oa` ku nha` ta kung~ pra0` wa' hey`! kinh wa'.. rứa mà bấy lâu ni cứ tưởng là nai tơ ngơ ngác,,,, ai dè,,, kinh we' hok chiu nỗi.. hohoho kho` kho`! tau biết chết liền!

Chữ ký haizzzzzzzzzzz!
Cũ 19-10-2009, 04:48 PM
tupdn's Avatar
tupdn tupdn is offline
Thành viên

Anh vui với niềm vui của em, buồn khi thấy em buồn, và trái tim như bật khóc khi những giọt nước mắt lăn dài trên má em.Yêu em nên anh mong chờ những cả cơn mưa, dù cho những cơn mưa luôn mang lại nỗi buồn nhiều hơn là niềm vui. Những dòng tin nhắn trong chiều mưa mang đầy những kỉ niệm yêu thương khiến anh nhớ mãi.Và cả những đêm dài online để rồi hình bóng em đi vào trong giấc mơ anh nhẹ nhàng trên đôi cánh thiên thần của tình yêu.
Cũ 25-10-2009, 11:53 AM
em_xấu_7 em_xấu_7 is offline
Thành viên

Họ và tên: thùy chi
Xã: Xuân Thành

Trích:
Nguyên văn bởi tupdn Xem bài gởi
ưm ! ước j mình được như cô ấy ...
đọc những dòng này mình không thể ngăn dòng nước mắt...
1tinh yêu chân thành trog sáng nhưng chính vì thế nó làm chúng ta mệt mỏi ...
hãy để cho quá khứ ngủ yên...
Cũ 25-10-2009, 05:13 PM
congromvang congromvang is offline
Thành viên

Họ và tên: binh
Xã: Long Thành

anh qua la mot nguoi hi sinh vi tinh yeu.hi vong a tim dc tinh yeu moi cho minh
Cũ 06-11-2009, 02:05 PM
tupdn's Avatar
tupdn tupdn is offline
Thành viên

Nóng

Cảm ơn em vì đã cho anh những niềm vui nhỏ nhoi trong cuộc sống cũng như những nỗi buồn của sự chờ đợi...

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới