Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Tâm sự Online

Chú ý

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 23-10-2008, 03:21 PM
Dpogit91 Dpogit91 is offline
Thành viên

Họ và tên: Linh (tinh)
Xã: Xuân Thành
Đi xa mới thấm tình mẹ....

Thời gian nhanh như tên lửa, vèo một cái đã 2 năm trôi qua. Cuộc sống ở trọ của mình, mà bố vẫn gọi là " đời sinh viên sớm",đã bước sang năm thứ ba. Là năm cuối. Nhanh kinh!
Vinh ko xa Yên Thành là mấy nên mẹ vẫn vào thăm mình thường xuyên. Mẹ lắm bệnh trong đó có bệnh say xe siêu siêu nặng (đến mức nhìn cái xe ca là đã thấy...nôn nao) cho nên phương tiện quen thuộc là con Suzuki sờn cũ. Hồi lớp 10, vì còn nhớ nhà nên mình về xoành xoạch. Lên 12, chẳng còn nhiều thời gian để nhớ chứ đừng nói chuyện về nhà! Mẹ thì thương con, trừ những dịp bận đột xuất, còn thì cứ cách 2 tuần vô thăm mình một lần. Mỗi lần vào đều mang theo những túi to nặng trĩu thức ăn. Thôi thì đủ loại : thịt nấu ngọt(món mình rất thích), trứng gà nhà cho nó an toàn này, cam đầu mùa chưa ngọt mấy nhưng mẹ vẫn đưa vào cho đỡ thương con chị cả, rồi hoa quả, bắp cải vườn nhà không lo thuốc trừ sâu...bao nhiêu thứ lỉnh kỉnh như thế, mẹ đem từ tận Yên Thành vào cho mình..Nhớ chuyện về 1 anh sinh viên học Hà Nội được mẹ ra thăm. Mẹ về, anh chàng cũng nhắn tin về : "Mỗi lần mẹ ra, cuộc sống của con lại trở nên đầy đủ cả vật chất lẫn tinh thần". Rõ một phần là nịnh đầm rùi nhưng cũng phải công nhận ...đúng
Mẹ dặn dò đủ thứ. Hôm mẹ vô, mình tự nhiên nổi cơn thèm ngủ, mà ko phải ngủ thường. ngủ theo kiểu mê man bất tỉnh ấy, ngủ không biết trời đất là chi nữa. mẹ thức chán chê cũng không dậy được. Ấy thế là sáng hôm sau bà lại lo : "Chơ bình thường ngủ a ri, không khóa cửa chi, trộm vô nó khiêng người đi làm răng?"Mà cũng lạ hênh, bình thường mình học hành nghiêm chỉnh, thức khuya dậy sớm lắm, có khi mô như bữa nớ mô. Chưa khi mô buồn ngủ như lúc nớ, mắt nặng như đeo đá, không thể cưỡng lại được giấc ngủ ập đến...Đúng là lạ thật! (ai biết nguyên nhân nói cho tui với)
Hồi cuối lớp 10 nhớ nhà quá, mấy lần mình định chuyển trường. Ý mẹ thì mình thừa đoán được, mẹ rất thương nhưng chẳng muốn mình về. Nhưng mẹ chẳng ép buộc, mình hoàn toàn có thể tự quyết. Mấy lần đinh "dứt cặp ra đi" nhưng hình ảnh mẹ đèo mình đi thi Phan hồi hè lớp 9 cứ hiển hiện...những buổi trưa hè nắng gắt, người đông đúc chen lấn, mình không bao giờ quên cái cảm giác ấy, khi rời phòng thi, hòa trong dòng người xô đẩy, thấy cánh tay mẹ vẫy vẫy...cái cảm giác thương thương...Mình lại tự nhủ mình cố gắng, cố chịu! Vì mẹ! Thật ra bây giờ mình lại thấy quyết định không chuyển trường là đúng đắn, nếu về trường huyện có thể bây giờ mình đang hối hận cũng nên. Nhiều lí do không nói hết được. Nhưng mình thật sự cảm ơn mẹ. Vì những động lực kì diệu và vô hình mà mẹ đã tiếp thêm cho mình
Thứ 7 này trời nắng ráo mẹ sẽ vô thăm mình
Cuộc sống lại sắp đầy đủ về mọi mặt rùi
Cầu cho trời nắng...
Cầu cho mẹ luôn được bình an, khỏe mạnh. Thế là con mừng.

Chữ ký Look!Linhlinh is coming
Cũ 23-10-2008, 03:27 PM
zicjack zicjack is offline
Treo nick

Họ và tên: Vuong
Xã: Hồng Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới zicjack

Em ơi! em học Phan Bội Châu chuyên Văn à
Cũ 23-10-2008, 03:33 PM
MrChu's Avatar
MrChu MrChu is offline
Cháu cụ Chu Trạc

Họ và tên: Chu Văn Tài
Xã: Hoa Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới MrChu

Trích:
Nguyên văn bởi Dpogit91 Xem bài gởi
bình thường mình học hành nghiêm chỉnh, thức khuya dậy sớm lắm, có khi mô như bữa nớ mô. Chưa khi mô buồn ngủ như lúc nớ, mắt nặng như đeo đá, không thể cưỡng lại được giấc ngủ ập đến...Đúng là lạ thật! (ai biết nguyên nhân nói cho tui với)
Cây ni giống như người ta nói là ngủ như cho cúc no sựa đó.
Đúng lắm, tại mẹ mới ra, no cả vật chất,no cả tinh thần->giống chó cúc no sựa. Lại có thêm mẹ ở bên cạnh, như là cho cúc rúc vô bụng mẹ rồi.

Sorry nếu ko thích anh so ránh ra rứa hênh .
Nhưng mà có lý. đúng ko
Cũ 23-10-2008, 03:48 PM
Thành viên

Cười mỉm

hxx, cũng ko hẳn là ko thích, nhưng mà cũng ko phải là thích. Anh chu nói rứa, em thấy răng răng đó. chó cúc no sựa à, hxx
Cũ 27-10-2008, 07:39 PM
nguyenthiloi's Avatar
nguyenthiloi nguyenthiloi is offline
Thành viên

Họ và tên: nguyễn lợi
Xã: Lý Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới nguyenthiloi

Trích:
Nguyên văn bởi Dpogit91 Xem bài gởi
hxx, cũng ko hẳn là ko thích, nhưng mà cũng ko phải là thích. Anh chu nói rứa, em thấy răng răng đó. chó cúc no sựa à, hxx

Em nhớ nhà nhưng 3 năm tập làm sinh viên sớm thì sau ni em đi đại học thì em sẽ không thấy lạc lõng giữa biển người (ít ra là như thế)... sẽ tốt thôi mà, trời mưa nên chị cũng viết bài cho thỏa tâm trạng rứa thôi...chúc mọi điều tốt lành đến với cô bé!

Chữ ký Cái đầu nóng
Trái tim lạnh
Bàn tay sạch
Cũ 27-10-2008, 07:43 PM
Thành viên

Nhăn răng

hì, cảm ơn chị. thì đúng là em cũng thấy mình khôn lớn hơn nhiều khi sống xa nhà. cảm xúc và tâm trạng thì nên được chia sẻ mà. mong nhận được nhiều chia sẻ hơn từ chị với diễn đàn
Cũ 27-10-2008, 09:13 PM
Tú Chạch's Avatar
Tú Chạch Tú Chạch is offline
First Love and First Kiss

Họ và tên: Cứ biết là Tú Chạch_12A2 K45 PĐl là đc rồi!
Xã: Tăng Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Tú Chạch

Bài hay ,cấm nói lung tung.đc nhiều người tán thưởng.
Cố gắng viết nhiều bài hay nữa nha em.Cố gắng lên nha

Chữ ký
Gà Ba Miền CS
Nơi tập trung những niềm đam mê Counter Strike 1.6 khắp Việt Nam
http://www.gabamiencs.com
Cũ 28-10-2008, 09:38 AM
Jonouchi's Avatar
Jonouchi Jonouchi is offline
Thành viên

Họ và tên: MR June 1989
Xã: Trung Thành

uầy em Linh tinh này vis zễ thương thiệt.chắc vis thư cho bạn trai hay lắm ta?

Chữ ký nhấn thank để là con người lịch sự
Cũ 28-10-2008, 07:13 PM
Thành viên

Tốt

chị jou ơi, tha cho em. em còn nhỏ dại lắm. chữ thì xấu, ghét nhất đời là chuyện viết thư chỉ thik nhắn tin thôiđùa đó, đừng có nói vớ vẩn. năm nay em 12 rùi chị à
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới