Trở về   Yên Thành Online > Thảo luận nghiêm túc > Công nghệ thông tin - Viễn thông

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 11-03-2009, 07:22 PM
tanthanhtown's Avatar
tanthanhtown tanthanhtown is offline
Thành viên

Họ và tên: Đặng Đình Tư
Xã: Tân Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới tanthanhtown
Default Nhà ta có ai dùng BlackBerry không nhỉ?Vào trao đổi tý!

Không biết "nhà ta" có ai dùng BB không?tui lập topic ni để anh em trao đổi chia sẽ kinh nghiệm!
Chống Tràn Bộ Nhớ Cho Black Berry

Vào 1 ngày đẹp trời nào đó, con BB của bạn tự dưng mất hết sms, call log .. mà bạn ko hiểu nguyên nhân. Những cách sau sẽ giúp bạn tránh dc điều đó

Đóng những ứng dụng bạn đang mở. Có những ứng dụng bạn mở lên, nhưng vẫn chưa đóng nó lại, nó vẫn chạy ở background. Hãy đóng nó lại bằng cách nhấn ALT+Escape/Back Key. Thường thì có 5 ứng dụng mặc định là Phone, BBmessanger,Browers,Homescreen, and Call Log. Hãy đóng những ứng dụng bạn đã mở nhưng ko dùng đến nữa.

Auto Delete ON/OFF
Vào Messages -> chọn Menu/Blackberry -> Options -> General Options -> Keep Messages: (chọn từ 15ngày đến forever)

Tháo pin ra khỏi máy trong 30 giây để máy giải phóng bộ nhớ (giống như PC làm việc nhiều quá mình phải restart lại vậy).
Kiểm tra xem bộ nhớ mình còn bao nhiêu đừng để bộ nhớ còn ít quá : Options -> Status -> File Free: XXXXXXXX Bytes

Xóa Event Log : Nhấn ALT + LGLG --> Menu/BB Button --> Clear Log

Xóa những ứng dụng ko cần thiết cho mình bằng DesktopManager --> App Loader --> bỏ những gì bạn ko cần như Languges Pack (tiếng Pháp, Tây Ban Nha chẳng hạn)

Và cuối cùng là Update OS để tận hưởng những tính năng mới
Good Luck

Chữ ký If you need my hands,I'm always by your side!
Cũ 02-06-2009, 10:15 PM
mr.don's Avatar
mr.don mr.don is offline
Thành viên

Họ và tên: TINH TẾ
Xã: Tăng Thành
Default Trả lời : Nhà ta có ai dùng BlackBerry không nhỉ?Vào trao đổi tý!

Anh TƯ ơi.Em có con 8100 pear.Mấy hôm trước em up rom 4.5 cho nó rứa là tự nhiên nó tắt lịm luôn.Đau thật rô.Anh biết chộ mô sửa dc không bày cho em với .Trên mạng toàn là cửa hàng linh tinh thôi.
Cũ 19-06-2009, 01:59 PM
dungtron_mobile's Avatar
dungtron_mobile dungtron_mobile is offline
Thành viên

Họ và tên: MO BI LE
Xã: Tăng Thành

em đã up phần mềm cao quá.nên up lại xem có dc kô? khả năng sống chỉ còn 40% nữa thôi
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới