Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Teen Yên Thành

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 25-03-2009, 09:25 AM
KanR0nSt0ry_Baby KanR0nSt0ry_Baby is offline
Treo nick

Họ và tên: NhOck tẬp đÚ :))
Xã: Thị Trấn
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới KanR0nSt0ry_Baby
Hợp Đồg Tìh Yêu

Valentina - 14-2 , 7h 30 tối ...
Tôi đã 23t , còn độc thân . Valentina thật nhàm chán đối với tôi , trong khi ng` ta tay nắm tay trên con phố đông người thì tôi lại làm bạn với chiếc ti vi đơn độc . Có lẽ số tôi là vậy , luôn vụng về khi đối diện với 1 ng` con gái nào đó , vì vậy mà suốt từ năm trung học đến h , tôi chả quen đc 1 cô gái nào . Cảm thấy gò bó , tôi xuống phố tìm 1 chút thư giản . Trời khá lạnh nhưng phố xá vẫn đông ng` , nhất là những cặp tình nhân trẻ , tay trong tay cười nói , thỉnh thoảng trao cho nhau 1 nụ hôn , tôi cười khổ , chả bjk cải cảm giác khi yêu là thế nào . tôi bắt đầu lạnh, tìm 1 quán cafe ven đường để ghé vào .Đang nhấm nháp hương vị thơm nồng của cafe thì một cô gái lạ bỗng tới gần và ngồi bên cạnh tôi .
_ " Em ngồi chung đc chứ ?"
_ "À ... ùhm ! Tất nhiên là đc"
_ " Valentina ko đi với bạn gái àh ? Sao ngồi đây 1 mình "
_ " ... không có bạn gái ... "
_ "Em mún nhờ anh giúp em 1 chuyện , đc không"
_ "Chuyện gì ? ấy ... cứ nói "
_ " Xem kìa , sao lúng túng thế , em muốn nhờ anh làm bạn trai của em , tất nhiên chỉ là giả , vì em gặp bạn trai của em đi chung với 1 ng` con gái khác "
_ "Sao ? chuyện đó ... tôi ... tôi ...."
_ "Chỉ là giả thôi , em và anh làm 1 hợp đồng , trong 3 tháng em và anh sẽ quen nhau , ok ? Giá cả thì sao cũng đc , vậy nhé , đây là số fone của em , mai em sẽ liên lạc "
Rồi cô ấy đứng lên và quay đi , mặc cho tôi kêu gọi í ới
Số tôi sao khổ , cả yêu cũng ko đc yên lành , hix . Nhưng em thật vui , tôi luôn làm em cười , chìu chìu dạo biển , tối thì ngắm sao , tôi và em luôn nhắn tin cho nhau , dường như thời gian đối với chúng tôi là vô tận , bên em tôi luôn cảm thấy hạnh phúc và bình yên , măc dù đó chỉ là hợp đồng tình yêu . 3 tháng rồi cũng trôi qua, hợp đồng rồi cũng chấm dứt . em chia tay tôi và trở lại với bạn trai cũ , bạn trai cô ấy đã xin lỗi và mún quen lại cô ấy . 1 tháng sau , tôi đã có bạn gái .
Nhưng dường như đối với tôi , thì hình bóng em đã chiếm lấy tôi rồi " chỉ là hợp đồng thôi mà , em ấy ko hề yêu mình " tôi cố gắng xua đuổi cái ý nghĩ ấy ra . Rồi cứ mỗi tối , tôi lại chờ đợi cái tin nhắn quen thuộc , những lời nói vớ vẩn , 1 câu chúc ngủ ngon của ai đó ... cô đơn quá ... tôi lặng lẽ khóc . Đi bên ng` yêu , sao tôi luôn nghĩ về em ,
em ra đi mang cả con tim tan nát của tôi theo , rồi cứ mỗi chiều , tôi đợi em nơi con ngỏ quen thuộc , mong rằng sẽ gặp lại em ... mún bít em đang làm gì h này , đang nơi đâu . Rồi tôi cũng chia tay bạn gái vì cả 2 ko hợp nhau . tôi lại trở thành chàng trai độc thân .

8 tháng sau , ngày 14-2 , 7h tối . Tìm nơi quán cafe xưa , tôi tìm lại hương vị năm nào . Đang thơ thẩn vu vơ , em bỗng xuất hiện , trên môi nở 1 nụ cười , vẫn khuôn mặt bao đêm tôi nhung nhớ , nhẹ nhàng ngồi xuống .em cười :
_ "Xin lỗi ! Chàng trai độc thân , em có thể ngồi đây chứ ,Valentina chưa có bạn gái sao " ?
_ "có chứ , nhưng em phải giúp anh 1 chuyện "
_ "Chuyện gì ?"
_ "Anh muốn làm bạn trai thật sự của em , không phải là hợp đồng nữa ?"
_ "À , sẵn lòng , nhưng lấy gì bảo đảm nè "
_ "Lấy trái tim anh nhé "
_ "Hok zám, lấy đi anh chết thì còn ai để yêu em nữa chứ !!!"
Cả 2 cùng cười . Em nói rằng đã chia tay bạn trai sau 1 tháng sau khi hợp đồng chấm dứt , vì tình iu họ đã ko còn bền vững , em luôn nhớ đến tôi , mong rằng 1 ngày nào đó sẽ gặp lại tôi , cả 2 sẽ trở lại với nhau , dù chỉ là hợp đồng .
Valentina năm này thật lạnh , nhưng sao tôi lại thấy nó ấm hơn bao h hết , hay đó chính là hương vị của tình yêu , buồn đó rồi lại vui , nước mắt lại nụ cười , nhung nhớ lại đoàn tụ ...
Cám ởn Valentina , Cám ơn tình yêu .... Cám ơn cuộc đời đã cho tôi gặp em ...

Hay thỳ thank nhá

[Sưu Tầm]

thay đổi nội dung bởi: APOLONG, 25-03-2009 lúc 10:49 AM.
Cũ 25-03-2009, 11:24 AM
đừng nghịch's Avatar
đừng nghịch đừng nghịch is offline
Thành viên

Họ và tên: suỵt
Xã: Nhân Thành
Default Trả lời : Hợp Đồg Tìh Yêu

bài này chất lượng àk nha :X
hay đó
tình yêu đến tình cờ thật

♥by đừng nghịch♥

Chữ ký Cao 1m70 nặng 55kg, đẹp trai, khỏe mạnh, thông minh, năng động, giỏi võ, có 2BMW vip, 1 thuyền buồm, 1 biệt thự Phú Mỹ Hưng, 2 nhà mặt tiền Q1, 3 nhà nghỉ mát ở 3 tỉnh. Không mua, không bán gì, không tìm bạn gái. Chỉ muốn khoe, thế thôi....
Cũ 25-03-2009, 11:40 AM
KanR0nSt0ry_Baby KanR0nSt0ry_Baby is offline
Treo nick

Họ và tên: NhOck tẬp đÚ :))
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới KanR0nSt0ry_Baby
Default Trả lời : Hợp Đồg Tìh Yêu

bài ny thỳ em thếy k hay lắm
nhưg p0ss ch0 mọy ng` đọc
vỳ mỗy ng` 1 # muz
vs lại kjếm ýt tỳn naz
Cũ 25-03-2009, 07:29 PM
thesun's Avatar
thesun thesun is offline
Thành viên

Họ và tên: lam
Xã: Hợp Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới thesun
Trả lời : Hợp Đồg Tìh Yêu

anh thấy hay và rất ý nghĩa đó.em tìm cái link đâu mà nhìu bài viết hay thế.chỉ giáo cho anh đi

Chữ ký chí làm trai gõ phím bình thiên hạ
thân anh hùng click chuột định giang sơn

Cũ 25-03-2009, 08:42 PM
tuananh_cz's Avatar
tuananh_cz tuananh_cz is offline
Thành viên

Họ và tên: ——•(¯'·.--:¦:--°¤ †µâñ Äñ¶¬ ¤º-:¦:--.·¯)•—
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới tuananh_cz
Trả lời : Hợp Đồg Tìh Yêu

tau k đọc nhưng mà cũng vào kiếm ýt tiền nha
Trả lời