Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Teen Yên Thành

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Bài tiếp Next
Cũ 23-02-2009, 12:41 PM
APOLONG's Avatar
APOLONG APOLONG is offline
Điều Hành Viên

Họ và tên: Apolong
Xã: Tình khác
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới APOLONG
Trả lời : [Truyện] - Siêu Quậy.... {Apolong Đang Up}

Ken đang ngồi đọc báo ở phòng khách thì...............
_ Anh hai! Tam đại gia tộc là gì vậy?- Nana từ sau lưng anh hỏi vọng lên
Ken hoảng hồn , giật mình quay ra sau xem thì thấy cô em lí lắc đang đứng đó ôm bụng cười vì hành động của anh
_ Mấy đứa... làm anh hết hồn - Ken giận lên nói - có gì thì đứng trước mặt mà nói
_ Thui mà! Tụi em đâu có cố ý đâu . Cho em xin lỗi muh! - Nana xụ mặt năn nỉ anh
_ Được rồi , được rồi ! Có gì thì nói đi, nhưng lần sau ko được như thế nha? - Ken thấy vậy nên cũng xìu lòng
Thấy anh mình hết giận , cô chạy lại ôm anh và bắt đầu cuộc tra hỏi:
_ Anh ! Tam đại gia tộc là gì hả anh?
_ Bộ mấy em quen họ hả? - Ken vờ vực hỏi
_ Thì anh cứ trả lời em trước đi mà - Nana nhăn mặt nói
_ Tam đại gia tộc là ba đại gia tộc lớn nhất nhì Đài Loan này. Họ gồm có ba gia tộc . Thứ nhất là nhà họ Đường đứng đầu về việc kinh doanh khách sạn . Họ có rất nhiều chi nhánh trên Thế Giới vì vậy được mệnh danh là " Vua khách sạn" , nghe nói gần đây họ đã bắt đầu bàn về việc hợp tác xây dựng một khách sạn có một ko hai ở ngay trung tâm của Thế Giới đó.
_ Nhưng để làm được như vậy thì số vốn bỏ ra ko phải là con số nhỏ đâu nếu mà muốn nó là khách sạn của thế kỉ ? - Ariel hỏi với vẻ hiểu biết
_ Uhm! Em nói đúng . Chính vì vậy mà họ đã quy động tất cả những nhà tỉ phú từ khắp nơi trên Thế Giới cùng nhau hợp tác đầu tư.Tam đại gia tộc này cũng tham gia đó . Ba của chúng ta cũng sẽ tham gia vào dự án này đấy - Ken giải thích rõ ràng phương thức kinh doanh này cho ba cô nghe
_ À! Thì ra là thế - Nana và Rannie gật gù . Nhưng bỗng Nana chợt khựng lại nói như hét - cái gì? anh nói ba của chúng ta cũng sẽ hợp tác vào dự án đó sao?
_ Uhm! dự án này đã được bàn lâu rùi , bây giờ mới bắt đầu triển khai kế hoạch thui- Ken gật đầu cái rụp nói
Cả ba cô ngồi nghe mà há hốc mồm như ko tin vào những gì mình vừa nghe. Hợp tác với gia đình tên ngốc đó hay sao?- Nana thầm nghĩ mà ko hay rằng anh trai cô đang nhìn các cô một cách khó hiểu
_ Mấy đứa đừng có nhảy vào họng anh nữa được ko? - Ken hỏi
_ Ok! - 3 cô đồng thanh
_ Gia tộc thứ hai là nhà họ Trịnh . Gia tộc này thì kinh doanh bất động sản. Có thể nói họ là người nắm toàn bộ quyền lực trong giới bất động sản đó. Ko thua kém ai đâu, nếu nhà họ Đường được mệnh danh là " Vua khách sạn " thì nhà họ Trịnh được mệnh danh là " Trùm bất động sản" . Nghe dữ dội quá hả? - Ken vừa nói vừa nhìn các cô nàng mà cười rồi nói tiếp - Họ cũng có máu mặt lắm đấy ko chỉ có ở Đài Loan đâu . Cái tên gọi ông trùm của ngành bất động sản đã vang danh khắp Năm châu rồi
_ Wow! Quá dữ , ko ngờ họ lại có thế lực như vậy - Ariel ngạc nhiên trước những thông tin mà Ken cung cấp
_ Cuối cùng là nhà họ Hạ . Nhà này cũng ko kém cạnh hai nhà kia đâu , đừng nên xem thường họ. Nhà họ Hạ thống thị cả giới cổ phiếu đấy . Chỉ trong vòng một năm mà cổ phiếu của họ tăng vọt lên,đứng đầu cả thế giới đó . Và cũng chính vì thế mà họ được mệnh danh là " Vua cổ phiếu " .
_ Nói vậy thế lực của họ đâu có thua gì chúng ta - Nana nhìn anh trai hỏi
_ Uhm! Chính xác! Có thể xem ngang ngửa với gia đình chúng ta - Ken gật đầu đồng ý trước câu nói của em gái , rồi tự nhiên anh nhìn các cô một cách khác thường rồi nói - nghe nói con trai họ cũng trạc tuổi các em đó . À ! Nếu anh nhớ ko lầm thì họ cũng học chung trường với ba đứa . Chỉ có điều họ học hơn các em một lớp .
Bấy nhiêu đó là quá đủ thông tin cho kế hoạch của mình . Các cô nhìn nhau đầy ngụ ý. Nhưng ko hay nãy giờ vẫn có một đôi mắt theo dõi " nhất cử nhất động" của mình.
_ Mấy đứa có gặp họ chưa? - Ken lên tiếng kéo ba cô trở về hiện thực
Vừa dứt câu hỏi ngay lập tức anh đã nhận được những cái nhìn " sát thủ" của ba cô nàng , làm anh giật mình im bặt.Rồi nghe ba cô trả lời một cách ngắn gọn :
_ CHƯA - cả ba cô đồng thanh mà nét mặt hầm hầmThấy không khí trở nên căng thẳng nên anh đành lên tiếng trước để phá vỡ nó:
_ Ba đứa còn muốn hỏi chuyện gì nữa ko?
_ Dạ hết rùi! Thank you anh nhiều nha- Ariel mỉm cười nói , xong rồi cô kéo Nana và Rannie lên lầu - Tụi em lên học bài nha!
_ Uhm! - Ken nói mà ko khỏi thắc mắc trước thái độ của các cô

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới