Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Teen Yên Thành

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 22-02-2009, 09:54 PM
APOLONG's Avatar
APOLONG APOLONG is offline
Điều Hành Viên

Họ và tên: Apolong
Xã: Tình khác
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới APOLONG
[Truyện] - Siêu Quậy.... {Apolong Đang Up}

Sau bộ truyện "Nụ Hôn Của Gió" mà tui post trong tuần vừa rồi thì tui lại được pak m_t90 đặt đơn hàng cho một bộ truyện mới... loay hay một lúc tui quyết định Up truyện này lên, truyện có nhan đề là "Siêu Quậy" và tất nhiên là tui cung~ mong có được sự ủng hộ nhiệt tình của các bạn, để làm nguồn động lực cho tui post tiếp...... ^^!

--------------------------------

Siêu Quậy[st]

trước khi đọc truyện thì mời mọi người lướt qua Mục Lục để tìm thêm truyện mới... : Nhấn Vô Đây

Giới thiệu một tí:

Nana_ Chu Ngạn Quân: Con gái cưng của chủ tịch tập đoàn Chu thị , thông minh , nghịch ngợm , ghét nhất là con trai lăng nhăng, bay bướm , sống hết mình vì bạn bè.

Rannie: Bạn thân của Nana, đại tiểu thư của tập đoàn Dương thị, hoạt bát , dữ dằn nhất trong 3 cô gái (hễ 2 cô kia mà bị en hiếp thì sẽ biết tay ss Rannie nhà ta), cô nghịch cũng ko thua gì Nana đâu

Ariel: Bạn chí cốt của Nana & Rannie, cô này thì hiền hơn hai cô kia, ngây thơ ( nhiều khi ngây thơ đến hết biết đường nào mà nói ), thường có mặt trong những trò phá phách của 2 cô bạn.

Dason _ Đường Vũ Triết : Cậu ấm của nhà họ Đường , ba là chủ của hàng loạt khách sạn The Queen nằm rải rát khắp nơi trên Thế giới, là hội trưởng hội học sinh vừa đẹp trai lại vừa học giỏi , tính tình kiêu ngạo , bay bướm thay bạn gái như thay áo (hehehe anh mì mà gặp ss Nana là tiêu òi)

Mike : Bạn thân của Dason,con trai của chủ tịch Hạ nên tính tình cũng phong lưu bay bướm ko thua 2 anh chàng kia đâu( hixhixhix đúng là bạn bè muh), xem con gái chẳng ra gì nên toàn quen xong rùi bỏ ( anh nì ác thiệt) , là đối thủ đấu mồm của Rannie.

Joseph: Trong 3 anh thì anh nì xem có vẻ là hiền nhất , đẹp trai , học giỏi còn thể thao thì miển chê luôn (dĩ nhiên là cũng giàu rùi như vậy mới chơi với nhau được chớ) cậu ấm nhà họ Trịnh, lá " quân sư quạt mo " cho 2 người kia.

-------------------------------------------------------------

Ba cô công chúa xuất thân từ gia đình danh giá nổi tiếng khắp Thế giới về ngành Thời trang đã lén trốn gia đình sang Đài Loan học , một cuộc **ng độ bất ngờ ngoài ý muốn đã đưa các cô từ những rắc rối này sang những rắc rối khác khi họ gặp phải những anh chàng công tử của Tam đại gia tộc nổi tiếng ở Đài Loan , những sóng gió , những hiểu lầm cỏn con liệu có làm cho tình cảm của họ tiến gần hơn với nhau ko? họ có vượt qua được thử thách của nhửng vị gia trưởng nghiêm khắc hay ko? Vậy thì mí bạn phải chờ xem nha!
Mình mới viết lần đầu thui nên có gì thiếu sót thì mấy bạn bỏ qua dùm nha rùi cho mình xin thêm y' kiến
Tại Mỹ:
Nana: trùi ui chán chết rùi mấy bà có còn trò gì nửa để chơi hay ko ? tui bùn sắp phát khùng òi
Rannie mặt mày bí xị: hết rùi , những trò mình có thể chơi được phá được tụi mình đã chơi qua hết rùi
Ariel : thui đi máy bà đừng có than thở nữa được hem? thà ngồi nghĩ cách náo để chơi còn hay hơn a'
Bỗng nhiên Nana hét lên , rùi mắt sáng rỡ nhìn sang hai con bản thân yêu của mình.
_ Tui nghĩ ra mình nên làm gì òi
Rannie & Ariel mừng húm : làm gì ?làm gì ?nói lẹ
Nana nở một nụ cười tinh quái và nói: tụi mình sẽ về Đài Loan
Rannie và Ariel há hốc nhìn Nana: về Đài Loan?
Ariel: nè bà nói nhầm hay tụi tui nghe nhằm vậy? Bà có biết về Đài Loan là chuyện lớn thế nào ko?
Rannie: phải đó, muốn về đó còn khó hơn lên trời làm sao mà về được ?
Ba cô gái mỗi người một suy nghĩ rồi đột nhiên Nana búng tay cái " chóc": bây giờ tui với mấy bà về xin papa đi nếu ko được thì chỉ còn một cách thui
_Cách gì? _ Rannie và Ariel đồng thanh
Nana nở một nụ cười bí hiểm rồi kéo hai con bạn lại to nhỏ một hồi khá lâu rùi cả ba cùng phá ra cười một nụ cười đầy nguy hiểm
Rannie cao giọng : cứ vậy mà làm đi nha tới lúc đó thì..... hehehe (trui ui sắp có chuyện òi)
+ Nhà của Nana:
_Papa con có chuyện muốn nói papa nghe nè _ Nana vừa nói vừa cười nhìn ông Chu với ánh mắt long lanh
_Chuyện gì nói đi! Lần này lại muốn gì nữa đây?
_Hihihi sao papa biết hay dza?
_Còn ko biết tính con nữa sao? Nào có gì thì nói mau ba còn nhiều việc lắm
_Papa lúc nào cũng công việc công việc ko à _ nó vừa nói vừa phụng phịu_ chuyện là vầy , tụi con định xin papa cho tụi con về Đài Loan học có được hông papa?
_ Không được _papa của nó trả lời một cách dứt khoát mà ko hay rằng con gái yêu của ông đang mếu mếu sắp khóc ( trùi ui ss nhà ta mà khóc cái gì , ss nhà ta đang giả vờ làm nũng đây mà)
_papa à Đài Loan thì có gì mà ko tốt chứ, con qua bên đó có thể tiếp tục học mà với lại về đó có anh hai nữa. Anh hai có thể lo cho con mà có gì đâu pa , cho con đi đi pa , người ta thường nói " đi cho biết đó biết đây" mà . Chẳng lẻ cả anh hai pa cũng ko tin tưởng hay sao? Cho con đi đi , con hứa là ko quậy đâu mà_ nó sổ một tràng làm cho papa nó cũng phải phát hoảng
_Anh hai con thì dĩ nhiên pa tin nhưng con thì pa ko tin với lại anh con còn nhiều việc ở bên đó lắm ko có thời gian đâu mà chăm sóc cho con.
_Con lớn rồi mà con có thể tự chăm sóc cho mình _ nó cố gằn dùng hết sức bình sinh để thuyết phục papa nó
_ Thôi đi bản thân con còn lo ko xong kìa , ở nhà ko nói năng gì nữa hết.
Ba nó nói xong rồi bỏ đi một mạch để lại nó một cái nhìn cảnh cáo nhưng papa nó nào có hay đâu tụi nó đã chuẩn bị kế hoạch hết rùi nên việc thuyết phục này bị thất bại cũng nằm trong dự đoán của tụi nó. Đợi khi papa nó ra khỏi nhà , nó tức tốc bay tới bàn điện thoại gọi cho hai "đông minh" của mình.
_ Alo! dạ cho cháu xin gặp Rannie
_Tui đây nè! Bên bà sao rồi?
_Thất bại rùi, còn bị nghe giảng một trận nè , bên đó sao rồi?
_Tui cũng có hơn gì bà đâu , bây giờ tính sao?
_ Tính gì nữa bây giờ theo kế hoạch thôi ,nhưng để coi bên Ariel thế nào đã
_ Uhm được òi nhưng tui nghĩ chắc cũng ko mấy khả quan gì cho lắm đâu mình nên chuẩn bị hết đồ đạc đi là vừa.
_Biết òi, nhưng lấy càng ít đồ càng tốt tụi mình đang " chạy nạn " chứ ko phải đi chơi bình thường như người khác
_Ok bây giờ tui gọi cho Ariel còn bà thì chuẩn bị mọi thứ đi nha .
_Bye bye_ nói rùi Nana cúp máy bay thẳng lên phòng chuẩn bị mọi thứ cho cuộc "đào tẩu" của mình
Cuộc nói chuyện của Rannie và Ariel cũng đang bắt đầu
_Là tui đây Rannie đây bên bà sao rồi Ariel? Tui với Nana thất bại rùi
_Tui chưa kịp nói hết câu papa tui đã đành đoạn trả lời là " không" rùi (tội nghiệp ss )
_Vậy tối nay lúc 11g bắt đầu hành động theo kế hoạch nha?
_ Ok nhưng tui chưa kịp chuẩn bị gì cả mà_ chị Ariel ngây thơ hỏi
_Bá làm ơn dùm tui lần này ko giống những lần trước mình đi du lịch đâu nên càng gọn càng tốt , tốt nhất đem theo những gì quan trọng thôi quần áo thì lấy vài bộ rồii sang đó tha hồ mà bà mua_ Rannie nha ta sổ 1 tang làm chị Ariel ko biết nói gì hơn ngoài chữ " Uhm"
_ Được òi !được òi! Bà làm gì dữ vậy , tối nay mình gặp lại nha.
_Uhm! Tối nay tui và Nana đến đón bà
_Bye bye tối gặp giờ tui đi chuẩn bị đồ đây
Tối hôm đó khi mọi vật đã chiềm sâu vào trong bóng đêm , môi người đang say giấc thì tại ba ngôi biệt thự đã có mấy bóng đen từ trong nhà đi ra nhưng nói chính xác hơn là ko phải " đi ra " mà là " trèo ra" . Các cô phải trèo tường ra để tránh gây tiếng động làm mọi người trong nhà phải thức giấc. Hành động của họ phải nói là " thần ko biết quỷ ko hay".Rannie va Nana ngồi taxi đến biệt thự nhà họ Lâm để đón Ariel .
Trong khi đó Ariel thì đang vừa đừng ngủ vừa đợi hai cô bạn mình đến đón ( ma' ơi giờ phút nì mà ss nhà ta còn có tâm trí để ngủ nữa chứ). Đang dựa cột đèn mơ màng từ đàng xa Ariel thấy cóa ánh sáng đèn xen lao đến.
Nana: Nè lên nhanh đi
Ariel cho hànnh lí mình vào cốp xe rùi lật đật chui vào xe. Vừa vào trong thì Ariel đã bị Rannie và Nana thay phiên nhau chọc
Rannie: Tui bái phục bà luôn a' trong lúc nguy hiểm vậy mà bà còn có tâm trí để ngủ nửa hay sao?
Nana: Bà ko biết Ariel nhà ta sao? Dù gặp hoàn cảnh nào vẩn có thể ngủ được hay sao? Chẳng những vậy tui chỉ sợ có thể nằm thấy một giấc mơ luôn a'!
Nói rồi cả hai cùng phá ra cười để mặc cho Ariel đang hờn dỗi hai con bạn đang chọc quê mình
_Hai bà quá đáng quá con người ai mà chẳng cần ngủ chứ , tui cũng đâu ngoại lệ đâu ?
Thấy Ariel sắp nổi giận hai người kia mới chịu buông tha . Bỗng như sực nhớ điều gì Ariel quay sang hỏi bạn:
_ Mình đi vậy rồi nhà đâu mà ở?
_ Ở nhà mình_ Nana đã giải đáp thắc mắc cho cô bạn ngây thơ của mình

Chữ ký

thay đổi nội dung bởi: APOLONG, 21-03-2009 lúc 11:31 AM.
Cũ 22-02-2009, 09:55 PM
APOLONG's Avatar
Điều Hành Viên

Trả lời : [Truyện] - Siêu Quậy.... {Apolong Đang Up}

--------------------------------------------------------
+ Tại Sân bay:
_ Nè bà mua vé máy bay chưa vậy? _ Rannie nghi ngờ hỏi lại Nana
_ Đây nè , còn là vé VIP đó _ vừa nói Nana vừa chìa ra 3 chiếc vé máy bay thuộc loại VIP ra trước mặt
_ Thui thui đi lẹ lên đi máy bay sắp cất cánh rồi đó_ Vừa nói Ariel vừa lôi hai con bạn vào làm thủ tục.
Sau khi cân đồ và check lại hành lí thì 3 cô gái đã an tâm ngồi vào chiếc ghế bọc nệm êm ái của khoang hạng nhất . Rannie thì đã thấm mệt nên nằm lăn ra ngủ, Nana thì ngồi lướt web vừa nghe nhạc còn Ariel thì thong thả ngồi nhăm nhi thức ăn và thưởng thức ly nuớc ép trái cây đặc biệt mà cô đã order. Trải qua mười mấy tiếng ngồi máy bay cuối cùng họ cũng đặt chân đến Đài Loan. Vừa bước ra khỏi sân bay các cô đã phấn khởi ra mặt
_ Cuối cùng cũng tới nơi òi _ Nana hét toáng lên_ Ôi ! Đài Loan thân yêu
Mọi cặp mắt đều hướng về phía các cô , một phần là vì tiếng la của Nana một phần khác vì các cô quá xinh đẹp nên mới gây sự chú ý như thế. Bao nhiêu ánh mắt ngưỡng mộ , bao nhiêu lời khen ngợi đều đổ dồn về cho các cô.
_Suỵt_ Rannie chạy lại bịt miệng Nana lại _ bà làm gì vậy? mới về mà định gây chú ý vậy sao?
Đến giờ Nana mới nhận ra bầu không khí bất thường ở đây nên lí nhí nói : Sorry tại tui vui quá !
_ À mà giờ này ở bển chắc mọi người đã dậy rồi ha ? Không biết nếu biết chuyện sẽ thế nào nữa_ Ariel lên tiếng phá tan bầu không khí căng thẳng
_Thui kệ đi chuyện cũng đã lở rồi tới đâu thì tới , dẫu sao ở đây còn có anh hai của Nana nên chắc cũng ko Uhm! Tui đã có viết một lá thư để lại cho papa tui òi , chắc ổng đang nổi trận lôi đình òi_ Nana nói với vẻ mặt lo lắng
_ đến nỗi nào đâu.
Nói rồi ba cô gái leo lên một chiếc taxi trực chị đến biệt thự nhà họ Chu.
+ Tại Nhà Nana bên Mỹ:
_Tiểu thư ơi dậy đi! Xuống ăn sáng rồi còn đến trường nữa-Bà quản gia và một đám tùy tùng vào phòng đánh thức cô chủ nhỏ của mình , người thì đem bàn chải , người thì đem khăn , người thì đem quần áo... tùm lum mọi thứ vào phòng
_ Tiểu thư! Già bảo dậy nhanh lên lão gia đang đợi đó - Bà quản gia lên tiếng gọi lần thứ hai mà vẫn ko có phản ứng. Tức giận quá bà quay sang bảo đám tùy tùng_ Tốc mền của tiểu thư đi , bằng mọi cách phải làm cho tiểu thư thức dậy
Thế là một đám gia nhân kéo đến bắt đầu một cuộc đánh thức khủng bố. Nhưng khi chiếc mền hồng được tốc lên thì mọi người đều kinh hoàng vì ko thấy cô tiểu thư của họ đâu mà chỉ có một lá thư được viết nguệch ngoạc nằm chễm chện trên giường. Bà quản gia quýnh quáng cầm bức thư đi như bay xuống phòng ăn đưa cho ông Chu. Sau khi đọc xong bức thư mà cô con gái yêu để lại thì ông nổi trận lôi đình hét lên:
_ Cho người qua Đài Loan lôi đầu nó về đây ! Nhanh lên ! - Tiếng hét của ông làm cho cả cái biệt thư như rung lên . Mọi người ai nấy mặt mày tái méc cắt ko còn giọt máu chỉ biết líu ríu đi làm theo lệnh ông chủ.
Ông Chu bảo : Lập tức gọi cho cậu chủ đi
Nói rồi ông hầm hầm đi lên lầu , tất cả mọi người giờ này mới có thể thở phào nhẹ nhỏm họ chưa bao giờ thấy ông Chu giận đến thế đây là lần đầu tiên trong lịch sử nhà họ Chu đó.
+ Tại Đài Loan:
Ba cô gái bây giờ đang ngồi trên xe bàn tán về những chiến công mà mình mới vừa gầy dựng . Họ ko hề biết rằng bên kia trái đất mấy vị gia trưởng đang nổi cơn tam bành và ra lệnh bắt họ về đâu.
Rannie: Nè Nana , bà gọi điện cho anh hai bà biết trước đi để có gì ổng còn biết đường để che cho mình chứ.
Nana: Uhm ! Bà nói đúng đó để tui gọi cho ổng
Tại tổng công ty thời trang D&D ở phòng tổng giám đốc có một người thanh niên trẻ , gương mặt đầy nam tính đang cắm đầu vào trong đống hồ sơ bùi nhùi thì tiếng điện thoại trong túi vang lên cắt đứt mọi hành động của anh
_ Alo! Sao hả nhóc con sao hôm nay rảnh rổi gọi điện cho anh vậy ?
_ Anh à ! Có chuyện này em cần nhờ anh giúp đỡ đây
_ Cái con nhỏ này lâu ngày gọi điện mà đã nhờ giúp đỡ rồi a` ? Nói đi muốn anh giúp chuyện gì đây?
_ Tụi em đã Đến Đài Loan rồi nè , bây giờ đang trên đường về nhà . Anh đừng nói cho ba biết nha
_ Cái gì ? Chẳng lẽ em trốn nhà ? Nhưng sao lại là " tụi em " bộ còn có " đồng phạm " hay sao?
_ Uhm hihihi anh hai giỏi ghê cũng ko phải người nào xa lạ là Rannie và Ariel
_ Hai đứa đó cũng có phần nữa sao? Thui thui được rồi bây giờ 3 đứa về nhà trước đi anh sẽ lập tức về ngay
_ Ok Thank you anh hai , iu anh hai nhất a'
Cúp máy Ken lập tức phóng như bay ra khỏi công ty nhưng cũng ko quên dặn dò cô thư kí của mình:
_ Hủy hết các cuộc họp chiều nay cho tôi
Nói rồi Ken bỏ đi một nước để lại cô thư kí với một đống ngạc nhiên vì vị tổng giám đốc nổi tiếng điềm tĩnh mà hôm nay sau khi nghe xong một cú điện thoại bỗng trở nên quýnh quáng thế này chắc chắn người đó rất quan trọng với TGD
Ariel quay sang hỏi Nana: Sao rùi anh Ken nói sao?
_ Anh hai nói là mình cứ về trước đi bây giờ anh hai lập tức về nhà
_ Uhm- Rannie và Ariel bây giờ mới yên tâm được phần nào
Cũ 22-02-2009, 09:57 PM
APOLONG's Avatar
Điều Hành Viên

----------------------------------------------------------------
Nhân vật mới:

Ken Chu : Anh trai của Nana , là một người điềm tĩnh trong công việc nhưng chuyện gì là có liên quan đến em gái mình là anh ko còn điềm tĩnh được nữa.

Vỹ Luân : Chị hai của Rannie, là vợ sắp cưới của Ken hiện đang làm việc ở Anh quốc, nếu Rannie lém lĩnh bao nhiêu thì chị dịu dàng hiền lành bấy nhiêu , hiểu ý người khác.

------------------------------------------

+ Tại nhà họ Chu ở Đài Loan:
Nana vui mừng la lên : Cuối cùng cũng về nhà rồi ôi sướng mê ly
Rannie nhăn nhó nói: Nè bà có vui đi nữa thì cũng phải phụ tụi tui xách hành lý vào nhà đã chứ
_ Oh sorry tui quên mất , bà để tui xách cái đó cho- Nana cười tươi nhìn Rannie
_ Ủa mà sao hôm nay nhà thấy lạ quá vậy?- Nana cứ nhìn lom lom cửa nhà mình
_ Hey bà đừng có nói là bà lộn nhà rồi nha ? _ Ariel trợn to mắt nhìn con bạn
_ Ko phải, ý tui là mọi thường cửa nhà đều đóng kín mít ruồi bay vào cũng ko lọt mà sao hôm nay lại có thể để cửa mở như vậy?_ Nana ra chiều thắc mắc
_ Hay là có ma? - Ariel sợ sệt hỏi
_ Ma cái đầu bà , chẳng lẽ... - Rannie cốc đầu Ariel một cái đau điếng rồi nhìn Nana với ánh mắt nghi ngờ
_ Thui vào đi rồi biết liền chứ gì - Nana hí hửng vừa lôi hành lý vào vừa nói với hai con bạn - chưa gì mới về mà đã cóa trò để chơi rùi ( má ơi ss nhà ta ko bit sợ hau seo?)
Tra chìa khóa vào mở cửa thì 3 cô mới biết là cánh cửa đã bị khóa trái rồi ko thể dùng chìa khóa để mở được.
Rannie lo lắng hỏi: Tính sao đây? nếu ko vào được chẳng lẽ đứng đây hoài sao ?
_ Bà yên tâm đi có tui ở đây bảo đảm bà ko có ở ngoài đâu mà lo - Vừa trấn an bạn Nana vừa bấm vào mật mã của khóa tự động , chưa tới ba giây cánh cửa đã được mở ra
_ Sao hả? Bà thấy tay nghề tui thế nào? - nghênh bộ mặt đắc thắng lên Nana hỏi Rannie
_ Mấy bà cho tui xin đi giờ này mà còn vậy nữa sao? còn ko mau vào nhà à? - Ariel phá tan bầu ko khí ghê rợn mà hai con bạn tạo ra rồi đẩy đồ đạc vào nhà
Cũ 22-02-2009, 09:58 PM
APOLONG's Avatar
Điều Hành Viên

Vừa bước vào nhà ba người ai nấy cũng sững sốt , mắt chữ A mồm chữ O nhìn nhau há hốc nhìn quanh căn nhà. Mọi vật quý giá trong nhà tự nhiên ko cánh mà bay
_ Trời ơi có ai giải thích cho tui chuyện này ko vậy? - Nana kinh hoàng nhìn ngôi nhà yêu dấu của nó
Đang trong giây phút sững sờ thì " Soảng" tiếng vỡ đồ phát ra từ trên lầu đã đánh thức ba cô gái . Tức thì ba cô phóng nhanh lên phòng . Tiếng vỡ đồ phá ra từ phòng trưng bày đồ cổ , khi đến nơi thì 3 cô gái lặng lẽ theo dõi một sự việc đang diễn ra trước mắt họ.
Một cô gái trạc hai mươi mấy tuổi đang lui cui gom mấy bình đồ cổ cho vào trong túi mà ko hề hay rằng có sự hiện diện của chủ nhân căn nhà.
_ Ariel bà ra ngoài gọi điện thoại báo cảnh sát đi ở đây để tụi tui lo cho - Rannie nói nhỏ với Ariel .
Còn Nana thì tiếp tục quan sát xem cô gái đó giở trò gì mà dám vào nhà cô trộm đồ. Như chợt nhớ ra cô vội vàng lôi trong giỏ của mình ra một cái máy quay phim quay lai hết mọi hành động của tên trộm .
_ Bà làm gì vậy? - Rannie thắc mắc hỏi
_ Bà ko thấy sao hỏi tui , muốn bắt trộm cũng cần phải có bằng chứng chứ- Nana trả lời bạn mà ko quên tiếp tục công việc của mình
Được một lúc như đã có đầy đủ chứng cứ nên Nana đã cất chiếc máy quay vào giỏ trở lại.
Đột nhiên Nana lên tiếng làm cho tên trộm cũng phải giật mình quay lại
_ Cô còn quên chưa lấy chiếc bình cổ đời nhà Trần giá trị liên thành đấy- vừa nói vừa cười làm cho Rannie cũng ko hiểu Nana đang tính giở trò gì
_ Cô.. cô là ai? Tại sao cô vào được đây? chẳng phải tui đã....- tên trộm lắp bắp hỏi Nana như hiều ý nên bình thản trả lời
_ cô định nói là cửa đã bị khóa trái làm sao mà tôi có thể vào đúng vậyko?- Nana nói rồi cười khẩy nhìn thẳng vào mắt tên trộm mà nói- Cô cũng to gan quá ha dám vào nhà này để mà trộm ?
Nghe đến đây cô gái kia càng xanh mặt, thở ko ra hơi hỏi lại Nana một lần nữa:
_ Thật ..ra ..cô ..là.. ai ?
_ Tôi a`? Tôi là chủ nhà này như thế được chưa?- Nana nhướng mắt trả lời cô gái kia
_ Nói láo , chủ nhà này là một chàng trai chứ ko phải là cô- cô gái kia vẫn ko tin lời Nana
_ Thế ko phải chủ nhà thì làm sao tôi biết mật mã mở cửa để vào?- Nana vẫn điềm nhiên trả lời
Đến nước này thì cô gái kia ko còn lời nào để mà nói nữa . Còn Rannie thì thầm phục con bạn trông lí lắc vậy mà xử sự điềm tĩnh thiệt( hehehe anh em giống nhau muh)
Rannie cất giọng nói : Cô còn ko mau để những gì cô ăn cắp được vào chỗ cũ à? hay là muốn tôi đưa cô ra cảnh sát cô mới chịu?
NGhe thế cô gái kia khúm rúm lôi tất cả những gì trong chiếc túi ra đặt vào chỗ cũ. Sau khi " vật hoàn cố chủ" xong thì cũng vừa lúc Ken về đến . Anh hết sức ngạc nhiên vì những sự việc đang sảy ra trước mắt anh.
_ Chuyện này là sao vậy hả?- Ken quay qua hỏi em gái mình
Không trả lời câu hỏi của anh mình Nana nói với cô gái kia bằng giọng sắc lạnh:
_ Cô theo tôi xuống phòng khách
Nói rồi nó đi một mạch xuống để lại cho anh nó biết bao điều ngơ ngác .
_Đi thôi anh Ken- Rannie vừa nói vừa lôi Ken đi theo
Sau khi mọi người đa "an tọa " hết rồi Rannie mới nói
_ Bây giờ cô hãy khai ra sự thật đi
Trước mặt mọi người như thế này cô ta ko còn gì mà có thể che giấu nữa cả . Cô ta đã kể hết sự thật và mong được tha thứ.Nhã Trúc thật ra sao em lại làm như vậy? - Ken nhìn nó trân trối
Cũ 22-02-2009, 09:59 PM
APOLONG's Avatar
Điều Hành Viên

_ Anh hai à anh nói cho em biết cô gái này là ai được ko? - Nana chiếu đôi mắt to tròn nhìn anh mình
Ken giọng trầm ấm bắt đầu kể lại mọi chuyện cho 3 cô gái nghe.Anh và Nhã Trúc tình cờ gặp nhau thôi . Chuyện là hôm đó sau khi tan sở về , đang chuẩn bị quẹo cua vào đường XXXX thì anh vô tình **ng trúng một cô gái , đó chính là Nhã Trúc . Ken hốt hoảng chạy xuống xe xem cô gái có bị sao ko thì thấy cô gái đã ngất xỉu trước xe của mình rồi . Không còn cách nào khác nên Ken đã mang cô gái ấy về nhà sức thuốc và băng bó cho cô ấy . Trong khi băng vết thương cho cô gái lạ Ken hết sức ngạc nhiên vì trên người cô gái này ko chỉ có một vết thương mà còn có nhiều vết thương khác nữa , mới cũng có mà cũ cũng có . Đợi khi Nhã Trúc thức dậy Ken mới bắt đầu hỏi cô .
Sự thật nhiều lúc làm cho người ta cảm thấy hoảng sợ , ba Nhã Trúc mất sớm nên mẹ cô phải vừa làm cha vừa làm mẹ đi làm mọi viêc để kiếm tiền nuôi sống hai chị em cô . Rồi có một ngày , cái ngày làm thay đổi toàn bộ cuộc đời của ba mẹ con cô là khi mẹ cô quen với một người đàn ông khác kể từ ngày ba cô mất đi. Chẳng bao lâu mẹ cô tái hôn với người đàn ông đó , người ta thường nói " ở lâu mới biết lòng người" quả thật ko sai. Ban đầu khi đến với mẹ cô ông ta là một người đàn ông tốt về mọi mặt nhưng khi đã trở thành người nhà với ông ta thì ba mẹ con cô mới vỡ lẽ ra ông ta chẵng những ko tốt mà suốt ngày rượu chè , cờ bạc be bét. Cứ ngỡ ông ta sẽ mang lại hạnh phúc cho mẹ cô nhưng đằng này mẹ cô còn phải làm việc gấp mấy lần hồi đó để có tiền nuôi ông ta , nhìn mẹ càng ngày càng héo hon Nhã Trúc thương mẹ lắm nhưng cô ko biết làm cách nào giúp mẹ cả vì lúc đó cô và em gái còn quá nhỏ . Cho đến một ngày mẹ cô sức cùng lực kiệt rồi ra đi vĩnh viễn để lại hai chị em cô trên cõi đời này . Sau khi tốt nghiệp trung học do ko chịu nỗi những lời sĩ vả của bố dượng nên cô đành thôi học và đi xin việc làm . Có nhiều người bảo rằng " Tại sao hai chị em cô ko bỏ đi mà cứ phải sống như vậy?" đâu phải cô ko nghĩ tới chuyện đó đâu nhưng bây giờ trời đất rộng lớn biết đi đâu về đâu? Chính vì thế mà hai chị em cô nhịn nhục chịu đựng . Đến một ngày sau khi đi làm về đang chuẩn bị cho bữa tối thì cô nghe tiếng đập đồ ngoài phòng khách , bố dượng cô lại say sưa trở về xin tiền cô. Nhưng lần này cô lại nói với ông là " dượng hãy tự đi tìm việc làm đi đừng như thế nữa , uống rược với bài bạc đâu phải là một việc tốt gì đâu, tiền này còn để đi chợ nữa lần trước lãnh lương con có đưa cho dượng một ít rồi mà" . Không xin được tiền mà còn bị dạy đời lão ta nổi điên lên dùng roi da quất vào người cô túi bụi . Mặc cho cô van xin cỡ nào ông ta cũng ko dùng tay mà còn ra tay ác độc hơn , chịu ko nổi nên cô mới xô lão ta ngã rồi chạy ra đường . Trong lúc này mọi vật trưốc mắt cô quay vòng vòng như chong chóng bỗng nhiên cô thấy có một thứ ánh sáng chiếu vào mắt mình rồi cô ngất đi ko còn biết gì nữa. Sau khi tỉnh dậy cô đạ thấy mình đang ở trong một căn phòng y như phòng của một cô công chúa , xung quanh toàn là một màu trắng tinh khiết. Đó là cuộc gặp gỡ ngoài ý muốn của cô và Ken.
_ Rồi sau đó thì sao? - Ariel nôn nóng hỏi
Sau sự việc lần đó Ken vì tội nghiệp cô nên đã nhận cô vào giúp việc nhà dùm mình , nhờ những lời động viên của Ken nên cô đã cùng em gái mình dọn ra ngoài ở.Từ đó Nhã Trúc làm người giúp việc cho Ken đến nay cũng mấy tháng rồi.Nghe xong câu chuyện Nana lấy chiếc máy quay phim trong túi ra mở lên cho mọi người xem rồii nhìn Nhã Trúc hỏi:
_ Chuyện này là sao? Nếu tôi đem cuốn băng này giao cho cảnh sát thì cô nghĩ mọi việc sẽ như thế nào?
Nhã Trúc sợ hãi nói mà ko còn mặt mũi nào nhìn Ken:Xin lỗi em ko cố ý đâu , em xin anh Ken à nếu em ko làm vậy thì em gái của em sẽ gặp nguy hiểm , anh hãy hiểu cho em.
_ Thật ra sao em phải làm vậy hả? việc đến nước này mà em định che dấu nữa sao?-Ken nghiêm nghị nhìn Nhã Trúc
_ Mấy hôm trước ông ta có đến tìm em , ông ta hiện đang thiếu nợ người ta ông ta nói nếu em ko đưa tiền cho ổng, ổng sẽ cho người bắt em gái em ra tiếp khách . Em đã nghĩ hết mọi cách rồi nhưng ko còn con đường nào nên em mới làm như vậy thôi. Em xin anh , xin anh đừng bắt em đến cảnh sát- Nhã Trúc vừa nói mà nước mắt rưng rưng
Ken thấy vậy cũng ko biết nên xử thế nào cho phải đành lên tiếng nói:
_ Trộm là do ba đứa bắt , nấy đứa muốn xử sao thì tùy anh ko có ý kiến
Ba cô gái vô cùng ngạc nhiên về quyết định của ông anh mình , họ nhìn nhau ko biết làm thế nào cho phải thì ngay lúc đó Rannie lên tiếng hỏi :
_ Bố dượng cô thiếu nợ người ta bao nhiêu?
Nhã Trúc bất ngờ trước câu hỏi của Rannie nhưng cũng e dè trả lời: tổng cộng là 4 triệu đài tệ.
Nghe được câu trả lời từ Nhã Trúc Rannie, Ariel và Nana cùng nhau im lặng ko ai nói lời nào cả. Thấy thế Nhã Trúc mới bạo gan đánh tiếng trước : tôi biết con số đó ko phải là con số nhỏ nhưng.....
Chưa kịp nói hết câu thì đã nghe tiếng xe cảnh sát đã đến ,mặt Nhã Trúc bây giờ tái xanh như tàu lá chuối , tay chân bủn rủn ko nói nên lời.
_ Bộ mấy đứa báo cảnh sát đó hả? - Ken nhìn 3 cô hỏi
_ Thì ban đầu bọn em tưởng cướp vào nhà nên mới báo ai dè... thui để em ra giải quyết cho- Nana nói rồi đi thẳng ra cửa
Bên ngoài xe cảnh sát đã chờ sẵn , khi Nana bước ra thì có một anh cảnh sát đến gần nói:
_ Ban nảy chúng tôi được tin là nhà này có trộm đột nhập nên mới đến đây- anh ta nói mà mắt ko rời khỏi Nana
_ À chỉ là hiểu lầm thui , làm phiền các anh tới đây tôi ngại quá- Nana nói mà ko quên " tặng kèm" cho anh cảnh sát một nụ cười chít người , mặc dù trong lòng cô đang phát ói
Nana cầm một ít tiền nhét vào tay tên cảnh sát và nói: Các anh hãy cầm đi uông nước đi nha , thật ngại quá . Nói xong cô đóng cửa đi vào để cho gã cảnh sát phải tiếc nuối nhìn theo ngẩn ngơ
Vừa vào trong Ken đã hỏi:
_ Sao rồi? Đám cảnh sát đi chưa?
_ Chắc đi rồi
Nana chiếu tia nhìn sang Nhã Trúc , suy nghĩ một lát rồi lên tiếng:
_ Hai bà nghĩ sao?
_ Tùy bà đi bà cứ quyết định tụi tui sẽ ủng hộ - Rannie và Ariel đồng thanh_ Được ! Vậy thì cô- Nana vừa nói vừa quay sang nhìn Nhã Trúc- kể từ ngày mai khỏi cần đến đây làm nữa
Mọi người ai cũng kinh ngạc trước quyết định của nó. Ken như ko tin vào tai mình nên mới hỏi lại:
_ Em nói gì? Vậy chuyện này tính sao?
_ Chuyện này đến đây kết thúc- Nó phán một câu ngắn gọn nhưng cũng làm tan đi nỗi lo của mọi người trong phòng
_ Cô ko truy cứu nữa à , nói vậy là tui ko phải bị bắt đúng ko?-Nhã Trúc nhìn nó mà ko khỏi ngỡ ngàng , cứ tưởng đâu nó sẽ bắt cô chứ
_ Bộ cô muốn tôi truy cứu lắm à? Nếu ko phải vì thương em nên cô mới ăn cắp đồ tôi đã tống cô cho cảnh sát nãy giờ rồi.
Nói rồi Nana nhướng mắt hỏi Rannie và Ariel:
_ Hai bà có đồng ý quyết định này hông?
_ Tuyệt! - Cả hai đông thanh tập hai
_ Đây là một quyết định hết sức sáng suốt- Ariel bồi thêm
_ Dĩ nhiên rồi tui muh- Nana vênh mặt trước lời khen tặng của Ariel( ui lúc nước sôi lửa bỏng thế mà ss còn vô tư thế?)
_ Thôi được rồi mọi chuyện đến đây chấm dứt đi- Ken lên tiếng để kéo cô em mình xuống vì giờ này Nana bay cao quá òi- Á mấy đứa cũng đi về phòng tắm rửa đi tối nay anh sẽ " làm việc" với ba đứa.
_Hixhixhix khổ tới nơi rùi- Nana than vãn
_ Amen-Ariel vừa nói vừa làm dấu thánh khiền Rannie và Nana ko khỏi phì cườiMọi việc được giải quyết êm xuôi thì 3 người ai về phòng nấy. Sau khi tắm táp sạch sẽ các cô đánh một giấc ko còn biết trời trăng gì nữa.
Cũ 22-02-2009, 10:01 PM
APOLONG's Avatar
Điều Hành Viên

---------------------------------------------------------------------
Đến 7g tối, người thức dậy đầu tiên là Ariel nguyên nhân là vì đang ngủ thì cái bụng yêu dấu của cô "biểu tình " liên tục. Cô lọ mọ thức dậy rồi sang phòng Rannie với đôi mắt còn mơ màng ngáy ngủ.Mười lăm phút sau ở phòng của Rannie:

_AAAAAAAAAAAAA!- Rannie hét thất thanh
_ Bà... làm gì mà la dữ vậy ,làm như tui là ma ko bằng- Ariel mặt bí xị
_ Hỏi bà giật mình tỉnh dậy mà trông bộ dạng của bà như thế ko la mới lạ a'
Thì ra là sau khi sang phòng của Rannie vì còn buồn ngủ nên cô ko đánh thức Rannie mà ngồi yên ở đó nhìn Rannie chằm chằm. Còn Rannie đang chuẩn bị trở mình thì cảm thấy như có ai đó đang nhìn nên mở mắt ra xem thì thấy mặt Ariel chần dần ngay phía trước, tóc tai xõa dài mà còn ngồi trong chỗ tối nữa hỏi ai mà ko la lên vì kinh hoàng chứ ( tui mà như dzay chắc xỉu tám lớp we').
Tiếng la của Rannie đã đánh thức luôn Nana đang ngủ ở phòng bên ( đúng là một mủi tên bắn 2 con nhạn mà ss Ariel hay thiệt) rồi cô cũng lật đật chạy sang xem chuyện gì sảy ra.
_ Bà làm gì mà vào phòng tui vậy?- Rannie cau có hỏi

_ Tại tui đói nên mới qua phòng bà xem bà dậy chưa rồi cùng xuống ăn- Ariel lí nhí trả lời
Nghe đến đây Nana chịu ko được mà bật cười ngặt nghẽo nói với Ariel:
_ Hahahaha! Cũng may bà ko sang phòng tui hahahaha- Nana cười tới chảy nước mắt
Tức thì cô đã nhận được cái nhìn hình viên đạn của Rannie nên im bặt. Bỗng cửa phòng xịt mở, Ken ló đầu vô bảo:
_ Ko có chuyện gì chứ? Nếu mấy đứa dậy rồi thì xuống ăn tối luôn
Ken nói xong rồi bỏ đi, Ariel cũng lon ton chạy theo (ui vì ss đói muh)Nana và Rannie cũng phải lắc đầu chào thua con bạn trẻ con của mình.
Cũ 22-02-2009, 10:18 PM
m_t90's Avatar
m_t90 m_t90 is offline
Thành viên

Họ và tên: minh tie^´n_da`o
Xã: Hoa Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới m_t90
Default Trả lời : [Truyện] - Siêu Quậy.... {Apolong Đang Up}

hay lắm chú ah,,,,đọc cũng thấy thú vị,,pots tiếp cho anh em đọc nhá

Chữ ký mr. chuẩn không cần chỉnh[
Cũ 23-02-2009, 12:32 PM
APOLONG's Avatar
Điều Hành Viên

+ Sáng hôm sau:
_ Dậy đi bà! Hôm qua ko biết ai bảo hôm nay phải vậy sớm vậy mà sang nay lại là người dậy trễ nhất à- Rannie nói móc

_ Tui biết òi mà mí bà cằn nhằn mãi . Xuông trước đi rùi tui xuống liền- Nana còn ngái ngủ đáp
_ Năm phút nữa mà bà ko xuống đừng trách tụi tui ra tay độc ác- Rannie phán một câu xanh rờn
Nana lập tức bay vào toilet vệ sinh cá nhân rồi thay quần áo với một tốc độ " tên lửa" vì nóa biết tính con bạn đã nói là làm. Vừa xuống tới phòng ăn Nana đã nghe
_ Mấy đứa vào trường rồi nhớ ghé qua phòng hiệu trưởng một tí nha- Ken dặn dò kỹ lưỡng
_ Tụi em biết roài- Ariel trả lời mà khuôn mặt tươi như hoa
_ Chưa đi học mà anh đã lo vậy rùi à? - Nana bước tới bàn ăn nói
_ Dặn vậy đó mà còn có đứa gây chuyện mới ghê ấy chứ- Ken trêu lại
_ Anh.....nể tình anh đã giúp đỡ em ko tranh cãi với anh nữa- Nana đuối lí
_ Bà ăn lẹ đi còn đi nữa trể xe tui cho bà đi bộ bây giờ- Rannie dọa cô nàng
_ Uhm!..ừ ..ừ ...ui .ăn...anh...em...o ....ò....ui...em...i...ây- Nana nghe Rannie hù nên vội vàng ngốn một đống thức ăn vào miệng rùi nói ( nguyên văn là : từ từ tui ăn , anh em no rồi tụi em đi đây)
_ Đi cẩn thận đó- Ken nói vớii theo( đúng là ông nì iu em ghê)
Ba cô gái hí hửng trèo lên xe bus trực chỉ đến trường. Công nhận ba cô nàng đi đâu là gây sự chú ý đến đó , trên xe mọi người nhìn họ như thể nhìn thấy sinh vật lạ. Đang lơ đãng ngắm cảnh hai bên đường thì họ nghe loáng thoáng một đám nữ sinh đi cùng xe nói:
_ Ê nghe nói bên khoa Kinh tế năm thứ hai có ba anh chàng đẹp lắm hả? - một cô trong đám lên tiếng

_ Uhm! Nghe nói họ đều là công tử a' - cô thứ hai nói
_ Tui nghe chị tui nói họ là con trai của Tam đại gia tộc đó. Chính vì vậy tui mới ráng thi vào đây học để được gặp họ nè- cô thứ ba tiếp lời
Ariel ngây thơ nghe vậy quay sang hỏi nhỏ với hai người kia:
_ Tam đại gia tộc là gì vậy?

_ Sao tui biết được- Nana và Rannie đồng thanh
_ Suỵt! Để yên nghe họ nói tiếp đi- Rannie đưa tay lên miệng làm dấu ý bảo nên im lặng
Bọn con gái đó vẫn tiếp tục bàn tán xôn xao mà ko hay phía sau mình có ba tên đang nghe trộn câu chuyện của họ
_ Nghe nói họ chơi thân với nhau từ nhỏ đó. Cả ba người ai cũng đẹp trai , học cực đỉnh luôn . Trong trường họ luôn là tâm điểm của các cô gái a'- một cô gái trong đám giải thích rõ hơn cho mấy người kia nghe

_ Mấy bà tin ko? Một tuần họ có thể thay bạn gái ba bốn lần luôn . Người lâu nhất cũng chỉ trong vòng một tuần à - cô bạn ngồi kế bên tiếp lời
_ Hứ! Con trai gì đâu mà lăng nhăng , bay bướm - Nana nhếch miệng nói một cách khinh bỉ
_ Loại con trai đó đem đi xử bắn cho rồi. Để lại trên đời chỉ tổ làm khổ bọn con gái chúng ta mà thôi.- Rannie cũng bất bình dùm cho những người con gái xấu số đó ( hixhix tụi nghiệp mí anh bị rủa te tua)
_ Tui sẽ ko bao giờ quen những hạn người như vậy đâu - Ariel cũng nói trong vẻ khó chịu
Mười phút sau chiếc xe bus đã đậu trước cửa trường , đặt dấu chấm hết cho câu chuyện của những cô gái. Ấn tượng đầu tiên của Nana, Rannie và Ariel khi bước vào ngôi trường này là không khí nhộn nhịp và rộn ràng xung quanh. Ba cô gái của chúng ta hết sức tự tin bước vào trường. " The Rainbow " ngôi trường hệt như tên của nó, y như một thiên đường tại nhân gian. Ở đây ko phải ai cũng có thể vào học phải là " con ông cháu cha" mới học được ,nếu ko cũng phải xét thành tích thi mới được tuyển vào.Mà nói là xem thành tích nhưng phải trải qua một kì thi hết sức gắt gao mới được cho học.
_ Hai bà có cảm thấy sau lưng như có ai đó đang nhìn mình hông? Sao tui thấy nóng ran người quá à!- Ariel ngây thơ hỏi
_ Tụi tui cụng giống bà nè nãy giờ có dám nhìn lại đâu mà biết- Nana đáp rồi đánh bạo quay lại nhìn thì cơ vô cùng sửng sốt vì...
_ Way! Sao tự nhiên đứng lại vậy? - Rannie nói rồi quay lại tìm Nana thì thấy một cảnh tượng dở khóc dở cười.
Bọn con trai trong trường vì ba người mà đứng trân nhìn như hóa đá, có ngưới thì do mãi mê nhìn mà đâm sầm vào người khác, người thì bị chảy cả máu mũi....(ui sức ảnh hưởng ghê we')Ariel hỏi mà trong lòng vô cùng khó hiểu:
_ Sao kì dza? Mình có làm gì họ đâu? sao trông hành động của mấy ngườii đó lạ vậy? ( má ơi ss nhà ta ngây ngô quá độ òi, ai là fan của ss đừng óanh em nhớ ) nói xong Ariel ko quên " miễn phí" cho bọn con trai một nụ cười chít người
Bỗng tiếng một đám con gái đàng xa vang lên:
_ Mới vào trường mà đã định quyến rũ hết trai trong trường rồi . Đúng là " hồ ly tinh " mà

Nghe nói vậy Rannie tức lắm định lại cho đám bà tám đó một trận nhưng đã bị Nana ngăn lại:
_ Bà đừng để ý cứ xem như họ nói cho không khí nghe đi

_ Nhưng họ thật quá đáng tui chịu ko nổi - Rannie tức mình nói
_ Bà yên tâm đi thời gian còn dài trả thù chỉ là chuyện nay mai thui. Mình ko tìm họ thì bọn bọ chắc chắn sẽ tới tìm mình thôi à .Bây giờ nhịn họ đi - Nana lí giải cho Rannie để dập tắc cơn phẫn nộ của nhỏ bạn
_ Uhm! Nana nói đúng đó bây giờ mình đến phòng hiệu trưởng đi đã- Ariel xen vào nói
_ Được nể tình lời nói chí lí của hai bà mình đi thôi- có vậy Rannie mới chịu bỏ qua
Rannie, Ariel và Nana đi thẳng một mạch đến phòng hiệu trưởng để lại sau lưng biết bao nhiêu trái tim đang rỉ máu từng giọt
Cũ 23-02-2009, 12:35 PM
APOLONG's Avatar
Điều Hành Viên

_ " Cộc.. Cộc...Côc" - Nana gõ cửa phòng
_ Vào đi - tiếng của hiệu trưởng bên trong phòng vang lên trầm trầm
_ Dạ chào thầy- ba cô gái cúi đầu đông thanh
_ À! Ba em tới rồi thầy đang đợi mấy em đây- hiệu trưởng vui vẻ nói- Thầy đã xem học bạ của ba em rồi , thầy rất hài lòng về thành tích ấy. Quả là " trăm nghe không bằng một thấy" các em đúng là tài nữ.
_ Thầy đã quá lời rồi ạ - Nana khiêm tốn nói
_ Í !đây là mọi người đều công nhận chuyện này, ko phải chỉ có mình thầy đâu. Báo chí thế giới đã ca ngợi các em rất nhiều , nhất là tài thiết kế của các em .Thầy cũng đã có dịp xem những bản vẽ đầy ấn tượng của ba em trên tạp chí Change World rồi.- hiệu trưởng vừa nói vừa nở nụ cười thân thiện với ba cô. Cũng nhờ nụ cười này mà khiến họ đỡ sợ hơn.
_ Vậy bây giờ chúng em học lớp nào ạ? - Rannie nhanh nhảu hỏi
_ Chuyện này cũng là chuyện đang làm thầy đau đầu đây - ông vừa nói vừa suy nghĩ-Với trình độ hiện giờ của các em thì thật là ko có lớp nào đủ cấp bậc của các em hết ,ngay cả lớp chuyên cũng vậy ( vì học quá đỉnh muh đúng là học giỏi mà quậy cũng ko thua ai hehehe)
Đang ko biết nên cho ba người họ vào lớp nào thì Nana đã búng tay cai " chóc" và nói với ông:
_ Vậy thầy cứ xếp theo tuổi tác bình thường như mọi người đi ạ!

_ Như vậy rất thiệt thòi cho các em - hiệu trưởng thản thốt nói
_ Không sao đâu ạ! Nếu người ta học được thì tại sao bọn em lại ko chứ? Với lại do tụi em có điều kiện hơn nên mới hơn hẳn những người bạn cùng tuổi . Cứ coi như là ôn lại những điều đã học cũng được mà thầy- Nana đang cố gắng thuyết phục ông thầy
Ko còn sự lựa chọn nào khác cả với lại những lời lẽ của Nana quá thuyết phục nên đành đưa mắt sang chỗ Rannie và Ariel ý dò hỏi thì ngay lập tức ông đã nhận được những cái gật đầu chắc chắn. Như trút được gánh nặng ông tuyên bố:
_ Vậy mấy em vào học lớp chuyên của năm thứ nhất vậy
_ Nhưng mà thầy ơi! Thầy đừng nói chuyện của tụi em với ai nhé! Tụi em ko muốn nhiều người biết chuyện này- Ariel ngây thơ mỉm cười nói với ông
_ Trui ui ! Em đừng nhìn tui bằng ánh mắt long lanh đó chứ- ông hiệu trưởng nghĩ thẩm rồi gật đầu cái rụp
_ Được mấy em cứ yên tâm đi coi như đây thỏa thuận của chúng ta nhé!- Ông nhìn ba cô cười hiền
Rồi ông đến bên bàn và điện thoại cho ai đó chưa đầy năm phút sau :
_ Thầy gọi tôi ạ? - tiếng một người phụ nữ tuổi trung niên vang lên ngoài cửa
_ Hãy dắt ba em này vào lớp chuyên khoa thiết kế năm thứ nhất nhé! - ông quay lại bảo người phụ nữ kia rồi quay sang nháy mắt như sự thỏa thuận đã bắt đầu được thực hiện với các cô gái.
Ba nàng mỉm cười với ông thay lời cảm ơn của mình rồi lon ton theo người phụ nữ kia vào lớp nhưng ko quên vẫy tay tạm biệt ông hiệu trưởng ( mí ss nì đúng là già hem bỏ nhỏ hem tha muh )
_ Xem ra các em thân với hiệu trưởng quá hả? Lần đầu tiên thấy ông ấy có thái độ như thế với học sinh mới đấy- vừa đi người phụ nữ kia vừa hỏi mà sắc mặt nhìn khó đăm đăm
_ Dạ chắc là do nói chuyện hạp thôi ạ- Nana đáp cho có lệ
Kể từ đó đến hết quãng đường dài tới lớp người phụ nữ đó cũng ko hỏi họ thêm lời nào nữa . Còn ba cô gái nhà ta thì đang rủa thầm trong bụng vì chưa bao giờ họ bị hạch hỏi kiểu "hác ám "như thế họ đang mong tới lớp cho lẹ để thoát khỏi "bà cô già "này.
Sau khi giao các cô cho giáo viên chủ nhiệm thì bà ta cũng bỏ đi . Ba cô gái đang ném cho người phụ nữ đó những cái lườm thì bỗng giật mình vì tiếng nói cô chủ nhiệm vang lên phía sau:
_ Ba em theo cô vào đây
Thế là ba nàng lon ton nối gót cô giáo vào trong
_ Hôm nay cô muốn giới thiệ với các em ba người bạn mới- cô giáo nói rồi quay ra ngoài cửa mỉm cười ta hiệu cho họ đi vào
_ Mình là Chu Ngạn Quân mấy bạn mình là Nana cho tiện- Nana bước vào lớp tự tin giới thiệu về mình và nở một nụ cười thân thiện để gây ấn tượng đẹp với mọi người
_ Trời ơi chắc chết mất ! Dể thương quá đi!- một đám con trai trong lớp ồ lên.
_ Mình tên Dương Thừa Lâm nhưng cũng vì để dễ xưng hô các bạn hãy gọi mình là Rannie - Rannie nhà ta tiếp tục giới thiệu và cũng ko quên "tặng kèm" theo nụ cười thiên thần
_ Cuối cùng , mình là Lâm Y Thần mấy bạn hãy gọi mình là Ariel cho dễ nhé - Ariel nở một nụ cười thật ngây thơ
_ Trời ơi ! Điệu này ngày chắc ngày nào mình cũng lên cơn đau tim quá- một cậu con trai lên tiếng
_ Đúng roài họ như ba nàng tiên vậy á ! Tui sắp chịu hết nổi òi- chàng trai đó vừa nói vừa vờ ngã đầu lên vai người bạn kế bên
_ Mấy ông thấy gái là tươm tướp- một bạn gái trong lớp lên tiếng mỉa
_ Dĩ nhiên người đẹp thì phải khen bà ko được khen bà tức hả?- một chàng trả đũa
_ Ông....
_ Thôi ba em tìm chỗ ngồi đi. Chúng ta bắt đầu học thôi- Cô giáo lên tiếng chấm dứt cuộc tranh cãi
Trải qua hai tiết học cuối cùng cũng đến giờ ra chơi.
_ Chào các bạn mình là Trần Kiều Ân mấy bạn gọi mình là Kiều Ân hay là Joe cũng được , mình làm bạn được hông?- nói rồi cô mỉm cười thân thiện với ba người

_ Dĩ nhiên rồi- cả ba đồng thanh
Từ nay chúng ta sẽ là bạn thân của nhau nhé!- Nana nói với Joe . Không hiểu sao cô lại có cảm giác rất thân thiết với Joe cứ như là đã quên nhau từ lâu vậy a' . Cô cũng ko thể nào lí giải được cảm giác lúc này của mình
_ Mí bà có đi ăn hem hay ngồi đó nhìn nhau là đủ no rồi?- Ariel bực mình nói
_ Đi thôi ! Cứ tiếp tục ở đây nữa chắc hồi bị bà " nã pháo" bắn cùng chết- Rannie chọc quê Ariel
Thế là bốn cô nương thẳng tiến đến phòng ăn trong sự trấm trồ của mọi người . Vừa đi các cô vừa trò chuyện rôm rả mà ko hề có cảm giác ngăn cách nào cả.
_ Ủa? Bên kia sảy ra chuyện gì mà sao có đông người quá vậy?- Nana vừa hỏi vừa chỉ tay về phía tòa nhà đối diện
Nghe Nana hỏi ba cô nàng kia liền dời mắt sang hướng chỉ tay của cô.Quả thật ở đó rất đông người tụ tập nhưng đặc biệt một điều là chỉ thấy toàn là nữ sinh ở đấy
_ À! Đó là chuyện thường ở huyện a' - Joe thông thả nói
_ Là sao?- ba người đồng thanh
_ Khu nhà đó là của khoa Kinh Tế . Họ là fan hâm mộ của ba chàng hoàng tử trường mình đấy . Ngày nào mà chẳng có cảnh tượng này- thấy mí cô nàng mới vào chưa biết chuyện nên Joe đã giải thích cặn kẽ
_ À! Hiểu òi ! Nhưng bọn họ là ai mà được hoan nghênh dữ vậy làm như siêu sao ko bằng- Rannie nói với giọng khó chịu
_ Phải có nguyên nhân chứ .Ba người đó là công tử của Tam đại gia tộc có quyền thế nhất ở Đài Loan này đấy, ngôi trường này cũng do ba nhà cùng hợp tác xây dựng nên. Dason là hội trưởng hội học sinh, Mike và Joseph là hội phó đó , vừa đẹp trai vừa học giỏi hỏi mí cô gái trong trường ko " đổ" mới lạ - Joe vừa nói vừa cười cười nhìn Rannie
_ Chẳng lẽ trong số đó cũng có bà sao? - Ariel cười ,nheo nheo mắt nhìn Joe
_ Bà điên quá ! Họ đẹp thật nhưng ko phải mẫu người tui thích- Joe nó_ Thui thui đi ăn thui ! Bây giờ họ có xấu đẹp cũng chẳng liên qua đến chúng ta- Nana can ngăn , rùi vừa đi vừa nói thêm- Bộ mí bà làm như là lần đầu tiên được nhìn thấy zai đẹp hem bằng
_ Uhm! Cũng đúng đối với chúng ta chuyện đó là hết sức bình thường - Rannie gật gù nói ( vì nổi tiếng nên mí cô gặp rất nhiều những người đẹp trên TG muh chính vì vậy nên mí ss cảm thí rất bình thường)
Cũ 23-02-2009, 12:37 PM
APOLONG's Avatar
Điều Hành Viên

Đến nhà ăn , Ariel và Joe phụ trách đi mua thức ăn , còn Rannie và Nana thì đi chọn bàn. Các cô đã chọn một chiếc bàn gần cửa sổ có thể vừa ăn vừa nhìn được phong cảnh bên ngoài. Đột nhiên Rannie nói với Nana:
_ Ko biết cảm nhận của bà ra sao chứ tui thì tui cảm thấy cô bạn mới này có gì đó rất đặc biệt mà những cô gái khác hem cóa
Nana phì cười vì lời nhận xét mù mờ của Rannie:
_ Uhm! Tui rất thích tính cách của cô ấy, nhất là nụ cười . Nó ko hề có sự giả tạo nào cả , rất thật- cô nhận xét
Rồi cả hai ngồi đó ko ai lên tiếng cả. Thả hồn vào phong cảnh hữu tình bên ngoài mỗi người đang mang một suy nghĩ riêng cho mình
_ Nè! Ăn được roài , chen mệt gần chết- Joe đã mang thức ăn về , mặt lấm tấm mồ hôi vui vẻ nói
_ Tội nghiệp hem ! Thui uống miếng nước đi ha - Nana vừa cười vừa đẩy ly nước cho Joe
_ Tui cũng mệt vậy seo hem ai đưa nước cho tui hết vậy?- Ariel phụng phịu làm mặt giận
_ Nè cho bà đó đừng giận nữa ! Tui hết biết nói bà luôn a' , ăn thôi tui đói lắm òi- Rannie nói rồi liền nhào vào cháp
Bốn cô gái ngồi ăn ngon lành thì nghe tiếng lao xao ở phía sau lưng mình:
_ Ba chàng hoàng tử kìa , lại đó xem đi- tiếng trầm trồ của mi' cô gái phía sau vang lên
_ Dason tối nay đi chơi với em đi- một cô gái ăn mặt hết sức" thiếu vải" nói
_ Lần sau đi cưng tối nay anh bận rồi - anh nói mà ko quên đá lông nheo với cô, làm cho các cô hồn bay phạch lạc
_ Joseph à! Lần trước anh hứa là cùng em đi xem phim muh, anh quên rồi sao?tiếng cô khác vang lên ngọt như đường
_ Mike à ! Còn anh thì sao? Hay tối nay mình đi bar nha
Mỗi cô một câu làm cho cả cái nhà ăn inh ỏi hẳn lên . Bốn cô nương của chúng ta ngồi ăn mà cũng phải phát cáu lên
_ Trời ơi là trời ! Vào tận đây ăn muh cũng hem tha cho người ta nữa- Rannie phát khùng lên
_ Từ nhà đến trường đều nghe , bây giờ chẳng những nghe mà còn được thấy nữa chứ , bực mình quá rồi cái gì cũng vừa vừa phải phải thui chứ - Nana gắt lên- thần tượng kiểu gì ko biết nữa?
Bỏ mặc cho hai con bạn đang cáu lên, Joe và Ariel vẫn thản nhiên ăn như ko có chuyện gì. Còn những chàng trai thì vẫn luôn miệng " anh anh, em em" ngọt lịm làm cho các cô phải sởn tóc gáy ( tui cũng dzay^ nì) càu nhàu thế thôi nhưng đến nhìn mặt các cô còn ko buồn nhìn nữa là . Mặc cho đám con gái đó múa may quay cuồng ra sao thì bốn cô vẫn tiếp tục " công việc" ăn uống của mình .
Có lẽ trong ba người thì Joseph là người đầu tiên phát hiện ra sự hiện diện của ba cô gái hôm qua mà mình **ng độ.Đang vui vẻ bên người đẹp thì Mike và Dason bị Joseph thúc cùi chỏ nói nhỏ:
_ Công nhận hôm nay mình may mắn thiệt - Joseph vừa nói vừa cười một cách nham hiểm trước ánh mắt ngỡ ngàng của hai thằng bạn- Tụi bây nhìn đi xem ai kia kìa?- anh chỉ tay về hướng bàn ăn của các nàng

Theo chỉ tay của Joseph , bây giờ hai anh mới phát hiện ra kẻ thù bấy lâu mình tìm kiếm đang ở tại đây. Ba người nhìn nhau cười một cách man rợ rồi Dason nói:
_ Gặp người quen mà ko chào hỏi thì thiếu lịch sự lắm

Cũ 22-02-2009, 10:04 PM
APOLONG's Avatar
Điều Hành Viên

+ Sáng hôm sau tại trung tâm mua sắm Sky:
Ba cô gái xinh tươi với ba sắc màu khác nhau đang thu hút sự chú ý của mọi người. Ariel trong bộ váy màu xanh lá tràn đầy sức sống. Rannie thì mặc chiếc váy màu trắng tinh khiết . Cuối cùng là Nana xuất hiện trong chiếc váy màu vàng năng động. Cả ba người, ba phong cách khác nhau như ba cô công chúa bước ra từ truyện cổ tích . Khi bước vào khu mua sắm các cô trở thành tâm điểm bàn tán của mọi người.
Trong khi đó trên lầu hai của trung tâm cũng xuất hiện ba chàng " bạch mã hoàng tử" đang làm xôn xao trái tim nhiều cô gái.Ba người họ chính là ba cậu ấm của Tam đại gia tộc: Dason, Mike và Joseph. Tại sao họ lại có nhã hứng tới đây? Vì những cô bồ mới của họ muốn mua sắm để chiều lòng người đẹp nên ba chàng mới vác tấm thân " ngọc ngà" đến đây chứ trong lòng đang buồn đến phát chán vì phải dành thời gian vào cái trò dạo chơi của mấy nàng.
_Nè hai người ko cảm thấy mệt vì cái tró mua sắm vớ vẩn này à?- Mike hỏi 2 thằng bạn mà mặt mày nhăn nhó như ăn phải ớt vứa dứt lời thì:
_ joseph à em khát nước quá à mình đi uống chút gì đi nha- Cô người yêu của Joseph nũng nịu năn nỉ anh
_ Vậy à ! Thế chúng ta đi uống nước nha cưng? - giọng joseph ngọt xớt ,rồi anh quay sang hai thằng bạn - Tao đi tí rồi trở lại ngay hẹn nhau ở đây, OK?
Nói xong joseph khoát eo người yêu đi một nước bỏ mặt Mike và Dason đứng đó. Thấy vậy Mike cũng muốn chuồn :
_Vậy tao cũng đi đây mày ở lại vui vẻ nha' , gặp nhau sau ở đây
Dứt lời Mike cùng cô bạn gái tóc hết sức " sành điệu" của mình bỏ đi , giờ đây chỉ còn lại Dason và Amy_ cô bạn gái mới quen cách đây ba ngày của anh (hixhix công nhận mí ông nì kinh thiệt)
Trở lại với ba cô gái đáng yêu của chúng ta, bây giờ họ cũng đang ở lầu hai của khu mua sắm
_ Đi ăn trước - Ariel gân cổ lên nói
_ Ko , đi sắm quần áo trước- Rannie cũng ko chịu thua
_ Đi ăn- Ariel phùng má lên
_ Đi sắm quần áo- Rannie vẫn ko chịu thua
Thế rồi mùi thuốc súng nồng nạc bốc lên làm Nana cũng kinh sợ vội giải vây để dập tắt ngòi nổ của hai con bạn ngang bướng
_Hai bà làm ơn thôi dùm cho tui nhờ , đây là chỗ đông người đó . Như vầy đi nha, Ariel, bà đói thì cứ việc đi mua thức ăn.Còn Rannie, bà muốn mua sắm quần áo thì cứ đi . Khi mua xong thì 1 tiếng sau chúng ta tập trung tại đây. Mấy bà thấy như vậy được hông?
_ Uhm - Rannie và Ariel đồng thanh
_ Được cứ vậy mà làm đi, nghe hai bà tranh cãi tui cũng sắp phát khùng
Nana vừa nói hết câu thì đã ko thấy bóng dáng hai người kia đâu nên cũng đi vòng quanh xem hàng( ui trình độ mí ss nì ghê we')
Sau khi ăn uống no say với người yêu, Joseph chuẩn bị đứng lên để tính tiền thì" PHẶP" nguyên một cây kem bay thẳng vào khuôn mặt đẹp đẽ của anh. Máu nóng dâng trào anh định quay lại xem ai mà gan to thế thì nghe:
_ Trời ơi! Tiêu cây kem của tui òi- Ariel nhìn cây kem nằm chễm trện trên khuôn mặt Joseph mà tiếc hùi hụi- Anh đi mà mắt để trên trời à?!
Vừa quê vừa tức Joseph quát:
_ Cô làm mặt tui như vậy , tui còn chưa tính sổ với cô mà cô dám...
_ Hứ! Anh làm rớt cây kem của tui, tui chưa bắt anh đền là anh may lắm rồi_ Ariel cũng ko vừa đã vội chặn họng anh lại
_ Cô...cô...cô dám xem tui ko bằng cây kem rẻ tiền này à? Joseph giận run người
_ Trong mắt tui anh chẳng đáng là gì cả( hixhix câu nì shock nặng òi)
Nói rồi Ariel bỏ đi ko thèm quay lại đề nhìn mặt Joseph giờ đây đỏ như trái cà chua:
_ Cô ngon lắm , tui mà gặp lại cô thì cô chết chắc- Joseph hầm hầm đi vào toilet trước ánh mắt khiếp sợ của cô bạn gái
Ariel đến tìm Nana, vừa đi mà cô vừa tiếc cây kem
_ Tên " ôn thần" đó làm mình ko được ăn kem , tức quá mà , gặp lại nhất định sẽ cho hắn biết tay.
Rannie mặt mày tươi rói hết dạo cửa hàng này rồi đến cửa hàng khác trên tay cô nàng giờ đây đã có tới hai túi " chiến lợi phẩm". Mãi mê đi xem quần áo do ko để ý mà cô đã va vào người khác , hai túi đồ vì sự va chạm này mà rơi tứ tung xuống đất ngay cả cô cũng bị ngã chỏng chơ nhìn rất tội nghiệp.Đang lui cui đứng dậy thì " Bốp" đầu cô đập trúng đầu của người ban nãy,vừa mới té xong chưa kịp ngồi dây mà bây giờ lại bị đập trúng đầu đau điếng người nên cô đâm ra quạu
_ Chết cái đầu của tui òi, nè đi đứng phải coi chứ!
_ Way! Cô nên nhớ tui là nạn nhân của cô nha, con gái gì mà....-Nạn nhân của Rannie là Mike , anh chành đã bị đau còn nghe chửi nên tức tối quát lại
_ Tui sao? anh con trai mà đi ko biết nhìn đường à? anh cũng có lỗi vậy nếu anh chịu nhìn đường thì đã né được òi- Rannie gân cổ lên cãi ( Mike gặp ss la tiêu òi)
_ Cô...Cô...cô sao mà ăn nói ngang như cua vậy?- Mike tức xì khói
_ Ây da mới té có một cái thui mà đã cà.. cà...cà lăm rồi à- vừa nói Rannie vừa bắt chước điệu bộ của Mike để chọc quê anh- đẹp trai mà cà lăm gái nó ko có ham đâu hahahaha. À! Quên cho anh biết là tui ko thích con cua đâu tui thích con ghẹ hơn a' hahaha.
Nói rồi Rannie bỏ đi ko kịp cho Mike nói thêm lời nào. Chưa bao giờ anh cóa cảm giác bị sĩ nhục như vậy , ko có cô gái nào dám nói với anh những lời như thế cả vậy mà cô gái này là người đầu tiêm dám xem thường anh
Cũ 22-02-2009, 10:05 PM
APOLONG's Avatar
Điều Hành Viên

Về phần Nana sau khi hai cô bạn đi rồi thì cô cũng bắt đầu dấn thân vào cuộc mua sắm của mình. Lướt một vòng rồi cô cũng dùng lại tại quầy trang sức ngắm nhìn chiếc vòng cổ hình mặt trăng màu tím được viền rất đẹp bằng những viên ruby vàng càng làm nổi bật nét thanh mảnh của chiếc vòng.
Suy nghĩ một hồi cô quyết định mua thì:
_ Làm ơn lấy cho tui xem chiếc vòng đó- Nana hết sức ngạc nhiên vì có người lại mua cùng lúc với mình nhưng vì quá yêu thích chiếc vòng nên cô cãi bừa với chàng trai kia
_ Tui tới trước chứ bộ nên chiếc vòng này tui mua
_ Ai chứng minh ? Tui cũng thấy nó từ hôm qua nè vậy nên người mua nó phải là tui mới đúng- chàng trai cũng ko chịu thua- với lại người yêu tui cũng rất thích nó
_ Anh....!- Nana tức lắm nhưng cũng nghênh mặt lên nói- vậy chúng ta nhờ anh bán hàng này phân xử nhé?
_ Được thôi ! - chàng trai gật đầu đồng ý
Nana nở nụ cười nham hiểm vì cô biết đối thủ của mình đã sập bẫy nhưng vẫn vờ nói:
_ Dù kết quả có ra sao anh cũng ko được lật lọng nha'?
_ " Quân tử nhất ngôn"- anh chàng mạnh miệng nói
_ Ọe anh mà là quân tử hả? Nếu như ai cũng là " quân tử" kiểu như anh thì " quân tử thật sự" chết hết rồi . Lúc đó con gái chúng tui thà cắn lưỡi chết đi còn sướng hơn là phải lấy " quân tử dỏm" các anh- Nana cười chế giễu
_Cô...cô " ngon" lắm - vừa nói anh chàng vừa di dí ngón tay vào mặt Nana
_ Dĩ nhiên, bây giờ bắt đầu nha- nói rồi Nana quay sang anh bán hàng và nói với giọng ngọt ngào nhất và ko quên tặng cho anh ta một nụ cười mê hồn- Anh hãy phân xử xem ai là người thích hợp mua chiếc vòng này hả?( ss nhà ta có biệt danh là Mạch Nha Đường đương nhiên nụ cười cũng ngọt chít người òi)
Không cần suy nghĩ nhiều, anh bán hàng đã vui vẻ phán gọn :
_ Chắc chắn là cô gái dễ thương này rồi
_ Yeah ! Thắng òi- Nana nhảy cẩng lên như con nít vì vui sướng
_ Như vậy thật gian lận, cô thừa biết anh ta sẽ xử cho cô thắng vậy mà.........- chàng trai bất bình trước phân xử của người bán hàng
_ Nếu anh đã biết thế thì lúc đầu sao còn đấu với tui? Rõ là đại ngốc - Nana đã ko kịp để anh nói hết câu rồi vênh mặt lên thách thức( ui má ơi ss nói shock we')
_ Cô.... xem như lần này cô may mắn , nhưng sẽ ko có lần sau đâu- anh tức trước thái độ ngạo nghễ của cô
_ Ko phải là may mắn mà là thật sự anh ko đấu lại tui, hahaha- Nana cười đắc thắng
Sau khi thanh toán cho chiếc vòng xong, Nana vờ đung đưa nó trước mặt chàng trai để khiêu khích anh. Tức lắm chứ nhưng vì đã nói là ko ăn gian nên anh đành nuốt cục tức vào bụng. Bỗng từ phía sau vang lên:
_ Dason - Mike và Joseph đang gọi tên anh và họ đang từ từ tiến về chỗ của hai người
Cũng trong lúc đó thì:
_ Nana !tụi này mua được nhiều lém nè!- Ariel và Rannie hí hửng nói và lao tới chỗ cô
_ Tại sao lại là anh/cô? - 4 người há hốc mồm nhìn nhau đồng thanh
_ Bộ 4 người quen với nhau à?- Nana ngạc nhiên hỏi
_ Không- 4 người đồng thanh tập hai
_ Vậy đã sảy ra chuyện gì à?- Dason hỏi tiếp
_ Uhm- đồng thanh tập ba
_ Ko ngờ lại gặp cô- Joseph vừa nói vừa nhìn Ariel với ánh mắt thích chí
_ Gặp tên" ôn thần" như anh quả là xuối quẩy- Ariel nhìn Joseph với anh nhìn căm hờn( bà Ariel này cũng kinh thật vì ko đc en kem muh thế đóa)
_ Cô........- Joseph tức cứng họng ko nói được lời nào
_ Đúng là xui xẻo mà- Rannie lẩm bẩm
Nhưng ko ngờ những lời nói đó Mike đã nghe thấy và :
_ Cô nói cái gì? nói lại xem?- Mike tức tối nhìn Rannie
_ Hứ !Nói thì nói bộ sợ anh sao. Tui nói gặp lại anh ko biết anh lại đem tai nạn gì nữa đến cho tui đây- Rannie cũng ko vừa đáp lại
Nói rồi cô và anh cùng nhìn nhau nảy lửa. Thấy tình thế ko ồn nên :
_ Mà mày mua được gì rồi hả Dason?- Joseph quay sang hỏi thằng bạn của mình để giải vây cho không khí lúc nì
_ Mua được gì đâu bị người khác cướp mất rồi_ Dason trả lời rồi nhìn sang Nana như ám chỉ điều gì
_ Ăn nói đàng hoàng nhé ,vẫn còn nhân chứng , vật chứng đấy, cần cho xem lại ko? - Nana cũng chẳng vừa trả đũa
Ba cô gái và ba chàng trai khoanh tay trước ngực mà nhìn nhau bằng những cái nhìn dao búa. Không khí giờ đây nồng nặc mùi thuốc súng. Cứ thế hai bên kình nhau tóe lửa, được một hồi lâu Rannie mới lên tiếng:
_ Về thôi ! Lần sau đi nhớ coi ngày nha!
_ Uhm lần sau tui ko muốn gặp phải " ôn thần" như thế đâu- Ariel tiếp lời
_ Làm mất nhã hứng mua sắm rồi- Nana than thở - lần khác quay lại vậy
Nói là làm, ba cô gái bỏ đi nhưng ko quên để lại cho các chàng trai của chúng ta những cái lườm ,nguýt dài cả cây số.
_ Thui anh ơi! Hạng người như thế mình chấp làm chi- một cô bạn gái, có lẽ là người yêu của một trong ba anh lên tiếng.
_ Im ngay!- ba người đồng thanh hét lên làm cho các cô phải khiếp sợ
_ Thù này ko trả thề ko cua gái - Dason lớn tiếng nói
_ Đúng , nếu gặp lại phải cho họ biết tay- Mike cũng tức giận ko kém
_ Phải cho họ " muốn sống ko được mà chết cũng ko xong"- Joseph tiếp lời( ui' mí ông nì cũng ko phải hạng vừa , sắp cóa chiến tranh òi)
Ba chàng nhìn theo bóng ba cô gái khuất dần mà tức cằm canh. Họ đành trở về nhà với một bụng tức chờ ngày gặp lại để trả thù, rửa nhục.Khi về đến nhà ba cô gái tập trung tại phòng Nana rồi bắt đầu kể cho nhau nghe về cuộc **ng độ bất ngờ của mình:
_ Tại hắn ta mà tui hem được en kem tức quá- Ariel vừa nói vừa đập tay thình thịch vào gối
_ Bà còn đỡ hơn tui, chẳng những ko mua được đồ mà còn bị té đau nữa . Ui cái đầu iu quý của tui!- Rannie vừa nói vừa xoa xoa đầu mình
_ Bà nói lại đi! Bà ko mua được đồ à ? Thế cái đống này là gì vậy? - Nana nói , tay chỉ thẳng vào hai túi đồ tổ bố mà Rannie rinh từ khu mua sắm về
_ Hihihihi.... nhưng chuyện tui bị té là thiệt à- Rannie nhìn con bạn cười cười
_ Tại ba ông tám đó mà bọn mình mới ra nông nổi này nè, lần sau đừng để tui gặp bằng ko tui sẽ ko tha cho hắn đâu- Nana kiên quyết nói mà đôi mắt ngập tràn lửa hận thù ( tụi nghiệp ghia 3 anh đẹp zai thế muh bị noái là "ông tám" )
_ Đúng vậy - Ariel và Rannie đồng thanh
_ Nhưng tui nghĩ chắc hem cóa lần sau nữa đâu- Rannie vừa nói vừa lắc đầu ngoày ngậy( hem dám đâu ss ui sẽ gặp dài dài đấy)
Lửc giận hừng hực trong phòng thì may thay lúc này có một vị cứu tinh đi vào gỡ rối cho mọi người
_ Anh đã nộp đơn nhập học cho ba đứa rồi đó, ngày mai bắt đầu đi học nha- Ken nói và quay sang ba đứa em dặn dò
_ Ngày mai?- cả bọn trợn to mắt nhìn Ken
_ Uhm có gì ko?- Ken hỏi
_ Dạ ko nhưng sao sớm vậy?- Nana trả lời và hỏi thay hai cô bạn mình luôn
_ Vậy mà sớm, mấy đứa vào học trễ hơn người khác hai tuần rồi đó, chơi bấy nhiêu đủ rồi- Ken la ba cô- Nhưng yên tâm đi, anh đã bảo hiệu trưởng cho ba em học chung với nhau rồi đừng lo, nhóc!- Anh cười và nói với em gái
_ Thank you anh hai, anh quả là hiểu ý tụi em - Nana nói xong bay lại và hôn anh mình một cái chóc
Ken đi rồi, ba cô gái tiếp tục ngồi đó để buôn chuyện đến tận 12g đêm. Thấy cũng đã khuya nên Rannie lên tiếng giục:
_ Thôi cũng khuya rồi hai bà cũng nghỉ sớm đi mai còn đi học nữa đó
_ Ừ! Sáng mai dậy sớm nha!- Nana nói xong rồi phi thẳng lên giường trùm nềm ngủ
Mọi người giải tán , ai về phòng nấy. Có lẽ do quá mệt mỏi với những chuyện sảy ra ngày hôm nay nên giấc ngủ đến với các cô rất nhanh chóng
Cũ 13-03-2009, 11:24 AM
APOLONG's Avatar
Điều Hành Viên

Matt định nói gì đó nhưng thấy vẻ mặt của Joe như vậy anh cũng ko nỡ trách mắng . Đành ngậm ngùi muh đợi dịp gỡ lại thui.

_ Tiếp tục nhé !! - Joseph hào hứng nói

_ Nè uống nước đi - Ariel lon ton đi rót nước cho Joseph uống
_ Uhm ! Cảm ơn - anh cười với cô một cái

Cả bọn nhìn hai người ko chớp mắt. Thấy thế anh cười hì hì nói :

_ Ai làm việc nấy í muh!! Thui thui đánh tiếp đi . Matt à ! Đang đang chót đấy nhé !! - Joseph cười hiểm nhìn ông anh quý hoá của mình

_ Biết òi ! Biết òi ! Lẹ lẹ đi ! - Matt xua xua tay bảo

_ Em đánh trước nhé ! Uhm....... đôi bồi !! - Joseph bỏ hai lá bài xuống

_ Đôi già - đến lượt Danson

_ Đôi át ! Đỏ chói đấy nhé !! - Mike cười cười bỏ bài xuống

Tất cả mọi người đều đi. Thì bỗng Joe lại lên tiếng phá đám tập hai:

_ Ủa ? ủa ?? Matt sao hai con hai nì hem đi vậy??? Tui nhớ là nó lớn hơn con át nữa muh

_ Trùi ui bà nội ! Bà làm ơn im miệng dùm tui cái đi . Ai mượn bà giới thiệu chi vậy?? - Matt vội bịt miệng cô lại

_ Ồ.......................... - cả bọn tủm tỉm cười

Bây giờ cả đám mới biết thì ra Matt còn " hàng " muh dím hem thèm đi. Nhưng cũng nhờ bà Joe này mau miệng mau mồm nên cả đám mới biết mánh.

_ Hehehe chơi vậy hem được à nghen !! - Mike nhướng nhướng mắt nói

_ Sao hem??? Mày đi đi nói nhiều quá ! - Matt đánh trống lãng

_ Hô hô hô !! Choa anh một cơ hội cuối cùng đoá coá đi hay ko?? - Mike nói

_ Hem muh - Matt nhăn mặt nói

_ Vậy đừng hối hận nhé ! Đôi heo nì! Tới rùi !! - Mike quăng hai con heo xuống làm Matt hết hồn.

_ Vậy là thắng rồi đó hả ? - Rannie hỏi

_ Uhm ! thắng òi - Mike cười tười nói
_ Yeah !! - Rannie mừng rớn ôm Mike nhảy tưng tưng

_ À hèm ! Nơi công cộng nhé quý vị !! - Nana tằng hắn

Rannie giật mình buông Mike ra. Cả hai ngượng ngùng hem biết phải làm sao . Mike vội đánh trống lãng sang chuyện khác:

_ Matt à ! Lần nì anh lại thua òi đó . Mười bàn rùi đó nghen ! - Mike cười cười nói

_ Vậy thì sao ?? - Matt giả điên hỏi
_ Sao hả ? Nói nghe ngon nhỉ - Joseph và cả bọn đứng vây quanh anh , tay khoanh trước ngực y hết xã hội đen chuẩn bị " thanh toán " con nợ.

_ Bình tĩnh ! Bình tĩnh mình là anh em muh , coá gì từ từ noái ha ? - Matt giã lã . mặc dù mồ hôi trên trán anh đang tuông ra như mưa.

_ Có chơi phải có chịu chứ ! - Nana nói

_ Vậy mí đứa muốn gì ? - anh hỏi

_ Muốn phạt - cả đám đồng thanh

Phút cuối cùng này thì đội Matt và Joe vẫn đứng bét và bét. Đội thắng nhiều bàn nhất là Joseph , thứ hai là Mike và thứ ba là Danson.

_ Dễ thui ! - Danson cười hiểm nhìn ông anh mình

_ Được ! Là đàn ông dĩ nhiên là có chơi có chịu òi - matt ưỡn ngực lên nói

_ Tốt ! Vậy ráng muh làm choa tốt nhé !! - Mike khoanh tay nói

_ Hình phạt là gì?? - Matt tự tin hỏi

_ Từ từ...... hình phát là............... anh và Joe phải....................... - Joseph cố tình kéo dài thời gian cho Matt đợi mỏi cổ chơi

[ Tự động gộp bài ]
_ Là gì ?? Nghe mày nói anh đây mệt hơi quá ! - Matt bực mình nói

_ Anh và Joe phải cùng nhau trải qua một đêm trong căn phòng bí mật - Joseph nói thẳng luôn

_ Ko được ! - cả hai người nhìn nhau đồng thanh nói

_ Tui hem thể nào trải qua một đêm với cô ta / anh ta được - đồng thanh tập hai
_ Ê ! Ê ! Có chơi phải có chịu nha !! Hem thì trách bọn này ra tay độc ác à - Danson phán một câu xanh rờn

_ Nhưng tại sao lại là căn phòng bí mật ? - Matt hỏi

_ Tại thích đó , được hem ? - cả bọn ko hẹn muh nói

_ Tụi bây..... - Matt di dí ngón tay chỉ vào mặt mí đứa em , anh gật gật cái đầu , hết ý kiến - được thôi ! ở thì ở sợ gì !

_ Oh ! Vậy mới phải chứ ! Nhưng tối có chuyện gì xảy ra thì cũng phải ráng muh cắn răng ngủ đến sáng nhé ! - Mike chọc càng làm cho Joe sợ hơn

_ Thui thui ! Vậy tui hem đi đâu ! - cô líu lưỡi nói

_ Hem được - bảy cái miệng cùng hét lên

_ Ờ..... kệ bà nó chơi lun - cô ráng hít một hơi dài nói

_ Nhưng còn người thắng thì sao? Nãy giờ hem nghe nói tới à nghen - Matt trả đũa - Thui để anh mày nói cho nghe cái nì nhé !!

_ Ok ! Cho anh quyết định luôn . Nhưng nói trước hem được áp dụng ngược lại với tụi em chiêu ban nãy nhá - Joseph chặn đầu trước vì sợ Matt chơi khăm mình ( anh nì thông minh gớm )

_ Hehehe yên tâm ! - Matt nói rồi đi đi thẳng vào hầm rượu . Lựa một hồi lâu, anh đem ra một chai Henexi năm 1989 . Matt đặt nó lên bàn trước đôi mắt ngạc nhiên của mọi người. Anh cao giọng nói:

_ Đây là phần thưởng dành cho người thắng cuộc !

_ Cái gì ??? Anh đi chuốc cho tụi em say chắc - Joseph há hốc mồm nói

_ Thì ban nãy mày nói là ko chơi chiêu cũ thì giờ tao chơi chiêu mới . Sao hả chê ít uh ? - Matt gian manh nói

_ Phải uống hết thật sao ? - Joseph nhăn mặt hỏi

_ Dĩ nhiên ! - ko đợi Matt trả lời thì cả đám kia đã lên tiếng

_ Cũng may ban nãy mình hem phải hạng I hay hạn bét , hem la chết toi òi - Nana thì thầm với Danson , Rannie và Mike . Ngay lập tức ba cái đầu cùng nhau gật cái rụp.

_ Chúc hai đứa vui vẻ nhá !! - Matt cười cười .

Còn Joseph và Ariel phải " hưởng " cái phần thưởng muh Matt dành cho. Cả hai bắt buộc phải nốc cho hết một chai rượu trước những cặp mắt tò mò của mí đứa bạn . Vừa uống muh Joseph rủa thầm Matt :

_ Thèng cha nì ghẹ thiệt ! Đúng là sơ xuất thật muh ! Nhưng hem sao , ổng còn ......... hơn mình nhiều hehehe

_ Bà có sao ko Ariel ? - Nana lo lắng hỏi

_................................ - cô ko trả lời muh vẫn tiếp túc cầm chai rượu tu một hơi

_ Bà...... bà đừng uống nữa - Rannie cũng cang ngăn

Nhưng lời của hai cô dường như ko còn lọt vào tai Ariel nữa rồi . Rannie và Nana đành nhìn nhau muh lắc đầu nói:

_ Tui thấy coi bộ bả hem nghe gì đâu

_ Uhm - Rannie đồng tình

Ariel vì ko quen uống rượu cho lắm nên chưa được nửa chai đã ngà ngà say. Thấy vậy, Joseph cũng ko nỡ để Ariel uống tiếp anh đành " lãnh trọn " nguyên một phần sau cho cô. Nửa tiếng sau, cả hai đã bắt đầu có những dấu hiệu của con ma men òi :

_ Rannie..... bà.... bà uống với tui đi ha....... - Ariel đi xiểng niểng nói

_ Trời ơi là trời ! Bà say quá òi - Rannie bốc mùi rượu từ người của Arile mà muốn phát nôn

_ hahaha...... Mike.. vậy mày uống với tao đi - Joseph cũng ko kém cạnh. Anh nì thì coá vẻ say hơn Ariel nhiều.

_ Thui thui mày say quá òi tao chịu hem nổi mày đâu - Mike khổ sở khiên Joseph ra sofa

_ Giờ tính sao ? - Nana quay sang hỏi mọi người

_ Còn tính sao nửa ? Họ say quá òi thì cứ để họ nằm đây đi . Giờ tụi mình phải đi " xử " ông Matt đã - Danson đề nghị

_ Uhm ! - ba cái đầu kia gật mạnh

Thế là cả đám len lén đi theo sau Matt và Joe y hệt như ăn trộm. Còn anh chị nhà ta thì lo cãi hem cóa hay là mình đang bị " vệ tinh " theo dõi đâu :

_ Tại anh đó ! Đánh dở muh cũng đòi đánh nữa - Joe lườm Matt

_ Cô hay quá sao ban nãy ko đánh đi ! Chỉ biết chỏ mỏ muh nói thôi mà. Nếu ban nãy ko phải tại cô tài lanh đi nói bài của mình ra thì đâu có thua - Matt hậm hực nói

_ Xí ! Chứ ko phải mình đánh dở mà ko dám nhận hay sao mà còn đổ thừa - Joe hất mặt nói

_ Tui chưa xử cô là cô may òi đó mà còn ở đó nói nhiều nữa hả ? - Matt nóng máu nói và định giơ tay cốc cô một cái nhưng ko hiểu nghĩ sao anh lại ko ra tay

_ Sao hả? Ko dám đánh hả? Nè ! Nè ! Đánh đi - Joe lủi lủi cái đầu vào người Matt rùi đột nhiên cô vịn vai anh lấy đà nhảy lên và.....

_ BUM !!

Joe dùng đầu mình thúc một phát vào đầu Matt . Làm cho anh chàng đau điếng. Matt tức giận quát:

_ Cô điên rồi hả?

_ Ừ ! Tốt nhất là đừng đi gần tui coi chừng tui cắn anh ráng chịu - Joe phán gọn một câu rồi bỏ đi te te

Matt thì chỉ biết tức đối nhìn theo. Nhưng chưa đầy ba giây , anh bỗng nở một nụ cười thâm hiểm

_ Hehehe! Muốn chơi tui hả?? Kiếp sau đi ! Để xem lát hồi vào trong đó xem tui xử cô thế nào nhé ! - Matt lầm bầm

Matt và Joe cùng đi vào căn phòng bí mật . Vừa vào tới bên trong , Joe đã cảm nhận được sự lạnh lẽo, âm u trong đây , cộng thêm mùi ẩm mốc làm cho Joe thấy khó chịu. Cô nhăn nhó hỏi:

_ Sao trong một ngôi biệt thư đẹp đẽ như thế này lại có một căn phòng kinh thế ?

_ Thật ra căn phòng này đã lâu rồi ko có ai ở. Nên cũng chẳng có ai quét dọn cả. Chúng tôi cũng có bao giờ vao đây đâu nên khỏi quét - Matt thản nhiên đáp

_ Trời ơi ! Thảo nào nó kinh như vậy ! - Joe nuốt nước miếng nói - tối nay chúng ta ngủ ở đây thật hả ??

_ Uhm ! Ráng muh ngủ nhá ! - Matt cười nói

Thái độ của anh càng làm choa Joe sợ thêm. Cố có cảm giác có một luồng khí lạnh đang chạy dọc sống lưng mình. Joe từ từ đi sát Matt hơn , còn hai tay thì cứ níu lấy tay áo anh . Còn Matt thấy Joe như vậy thì khoái chí lắm. Anh cố tình nói thêm để chọc cô:

_ Nghe nói trước đây đã từng có người tự tử ở đây đóa. Mỗi tối người ta thường hay nghe có tiếng khóc lắm á !

_ TRùi ui ! Anh ..... anh đừng có nói nữa muh - Joe líu lưỡi nói

_ Hahahahaha - Matt cười phá ra

Joe ngơ ngác hem hiểu gì hết. Cô giương mắt nhìn anh hỏi giọng ngây thơ:

_ Sao anh lại cười ??

_ Ko ! Ko có gì cả - Matt nói thế thui chứ thật ra anh đang ráng nhịn cười

_ Đúng là điên rõ mà - Joe nói một câu lạnh lùng

Nguyên đám lóc nhóc bên ngoài nãy giờ đang ôm bụng cười vì những lời đối đáp của Matt và Joe . Họ đang bàn tán rôm rả bên ngoài muh hai anh chị nhà ta lo cãi hem làm gi muh hay biết chứ

_ Ê ! Nghĩ thử xem họ bên trong sẽ ra sao ? - Nana tinh nghịch hỏi

_ Thì..... sáng sớm sẽ cóa màn hay cho chúng ta coi đó - Danson cười cười nói

_ Hay là............. chúng ta tăng thêm cảm giác cho họ đi - Rannie đề nghị

_ Là sao ?? - ba cái miệng chụm lại hỏi

_ Là vậy nè.........................

Bốn cái đầu xáp lại với nhau xì xấm to nhỏ gì đó một hồi ngước lên thấy mặt ai nấy đều khắc hai chữ " nham hiểm " lên đó hết trơn .
Rùi họ biến đi muh chuẩn bị kế hoạch " chọc phá " người khác.

[ Tự động gộp bài ]
Cả đám ai nấy đều tay xách nách mang tùm lum, lĩnh khĩnh như đi bán hàng xén .

_ Xong chưa ? Có đủ mọi thứ chưa hả ?? - Nana hòi dồn

_ Rùi rùi ! Bắt đầu đi - cả bọn đáp

Thế là bốn tay siêu quậy theo chân Danson đi vào một đường hầm nhỏ trong nhà . Con đường này có thể thông với căn phòng mà Matt và Joe đang ở.

Còn hai anh chị nhà ta ở bên trong thì đâu hay rằng " địch " đang chuẩn bị tấn công mình đâu. Nhưng không khí trong phòng càng lúc càng trở nên lạnh hơn và âm u hơn ban nãy

_ Sao tự nhiên lại lạnh như vậy hả ? - Joe xanh mặt

_ Tui sao biết được ! - Matt đáp rùi tự nhiên nói - nhưng kể cũng lạ tự dưng cái ko khí lạnh hẳn à ?

_ Hem chừng...... hen chừng có.... có.... cái đó lém á - Joe lắp bắp
nói

_ "Cốc " - Matt thưởng cho Joe một cái cốc đầu đâu điếng , chẳng những vậy anh chàng còn lạng lùng nói - đừng có nói nhảm . Đầu óc cô chỉ có thể nghĩ ra những chuyện đó thôi sao ?

_ Xí - Joe nguýt anh một cái

Thật ra những luồng khí lạng đó đều do một đám lóc nhóc ở đường hầm kế bên làm ra muh thui. Bọn họ đem một đống nước đá khô rùi bỏ qua một ngách nhỏ trong căn phòng của Matt. Chẳng những thế muh còn gắn những cây quạt điện nho nhỏ ở phía sau . Làm cho hơi lạnh của nước đá phả ra hòa với hơi gió của quạt khiến cho căn phòng trở nên lạnh lẽo hẳn.

Những lời đối thoại của Matt và Joe bọn " tiểu quỷ " này đều nghe cả. Bọn họ đang cười khúc khích choa kiệt tác của mình. Nana bày đầu nói:

_ Đã thế thì bọn này ko khách khí nữa
Nói rùi cô quay sang nháy mắt với ba người kia. Như hiểu ý nhau cả bốn cùng nở một nụ cười nham hiểm.Mike dùng một sợi dây cước trong , có kích thước nhỏ xíu móc vào trong cánh cửa, còn một đầu anh thả dài đến chổ của các anh chị đang đứng. Còn Danson thì dùng một chiếc khăn màu trắng rùi cũng cột dây cước vào một đầu của chiếc khăn vuông . Đến khi chắc chắn , anh mới cho treo từ từ lên cao

Xong đâu đấy, anh lui cui bò đến chổ lũ bạn. Thế là..............

_ 1........2............3 - Nana và Rannie cùng đếm mà mặt ai nấy đều lộ vẻ hào hứng

Dứt lời, Mike cho kéo nhẹ sợi dây trong tay mình làm cán cửa va vào mép tường bần bật. Do cánh cửa quá cũ kỹ nên nó đã phát ra những tiếng " cót ca , cót két " nghe rất dễ sợ.

Song song đó , Danson cũng cho giật mạnh chiếc khăn màu trắng mà mình đã treo lên ban nãy làm nó bay qua bay lại .

Joe thấy bóng dáng một cái gì đó cứ vờn qua , vờn lại rùi cộng thêm những tiếng cót két của khung cửa làm cho Joe điếng hồn.
Vì Joe chỉ thấy tấm khăn mờ mờ qua tấm kính **c mà thôi, chứ ko phải nhìn trực tiếp . Vì vậy nên cô ko biết đó là kiệt tác của lũ bạn quỷ quái , cô bủn rủn tay chân. Cả thân người như muốn ngả quỵ vào Matt.

Thấy đột nhiên Joe có những biểu hiện lạ, Matt cũng thử nhìn theo hướng mà Joe đang theo dõi thì cũng thấy y hệt cô. ANh giật nảy mình, anh thầm thét lên . Nhưng vì ko muốn Joe đã sợ lại càng sợ nên Matt nuốt nước miếng , lấy giọng lại rùi dỉu cô ngồi xuống một góc trong phòng và nhẹ nhàng nói:

_ Ko sao ! Ko sao đâu ! Chỉ là ảo giác thôi ! Đừng sợ !
_ Uhm....
Joe nói rùi cũng co rúm người nép sát vào Matt. KHoảng cách giữa hai ngước lúc này dừng như biến mất. Joe ko còn muốn cãi với Matt nữa mà cô đã có cảm nghĩ khác về anh rồi. Nếu ban đầu là sự bực bội, hờn giận mỗi khi cô và anh gặp nhau thì giờ đây thay vào đó là sự ấm áp , bình yên. Bỗng nhiên Joe cảm thấy cũng thú vị khi được Matt bảo vệ , che chở như thế này. Cô khẽ mỉm cười vì điều mình nghĩ

Còn Matt thì sao ? Anh cũng ko còn cảm thấy ghét Joe nữa. Bây giờ trong vòng tay anh đây là một cô gái bé nhỏ. Cả thân hình nhỏ nhắn kia đang run lên vì sợ hãi. Đột nhiên anh xiết chặt vòng tay ôm lấy cô. Anh muốn dùng hơi ấm của mình mà sưởi ấm cho Joe. Hương thơm phản phất từ mái tóc đen mược của cô tỏa ra , xộc vào mũi của Matt làm anh ngây ngất. Anh ước chi ngày nào cũng được vậy thì hay biết mấy. Ko cần phải tranh cãi với cô mỗi lần gặp mặt , mà thay vào đó là một Joe dịu dàng, ngoan ngoãn như vậy giờ.

Vậy là Joe bình yên chìm vào giấc ngủ một cách ngon lành trong đôi tay rắn rỏi của Matt.

Đám tiểu quỷ kia khi thấy kế hoạch hù dọa của mình thành công ngoài dự đoán . Nhưng chơi riết rùi cũng chán, đến tậm khuya ai nấy đều thấm mệt sau một trận phá phách. Họ kéo nhau về phòng trong lẳng lặng . Vì vậy, Matt và Joe mới được " tha bổng " nếu hem ko biết anh chị coàn bị hành ra tới mức nào nữa. Cuối cùng Matt với có thể đi vào giấc ngủ được.

Vừa bước vào phòng khách thì cả đám mới phát hiện ra Joseph và Ariel đâu mất tiêu

_ Hai người họ đi đâu mất rùi - Mike hỏi
_ Say mèm vậy mà cũng đi được thì quả là lại - Danson nói mà mắt dáo dát tìm khắp nơi
_ Thui chắc hai người đó về phòng trước òi ! - Nana nói mà ngáp dài ngáp ngắn

_ Đi ngủ thui tui mệt quá rùi - Rannie than vãn rùi lủi thủi đi về phòng mình
Mệt quá rùi, hết sức òi nên hem còn ai có tâm trí đi tìm Joseph và Ariel nữa. Họ cũng ai về phòng nấy, xong rùi phi thẳng lên giường muh ngủ thui.

Sáng hum sau.................................

_ AAAAAAAAAAAAA - tại sao lại như vậy??? - Ariel la thất thanh

_ Chuyện... chuyện gì vậy .... mới sáng sớm mà ồn ào quá....... - Joseph còn ngái ngủ nghe tiếng la của Ariel nên lồm cồm ngồi dậy hỏi

_ AAAAAAAAAAA ! Tại... tại... sao lại... lại.... như vậy ??? - lần này đến phiên Joseph la lên thản thốt

Cả hai đang cùng nằm chung trên một chiếc giường , đắp cùng chung một tấm chăn. Mà khổ nổi trên người Joseph chỉ có độc nhất một cái quần , còn áo thì đang nằm dưới đất. Ariel thấy vậy liền vội vàng hé hở tấm chăn muh xem mình có bị " sức mẻ " gì hem. Nhưng may mắn là quần áo hum qua cô mặc vẫn còn y trên người. Điều đó là cho Ariel thở phào nhẹ nhỏm. Rùi bỗng.............

_ Sao anh ? cô lại ở phòng tui ? - cả hai ko hẹn muh đồng thanh hỏi

Hai người ngồi kình nhau tóe ra lửa. Ariel trong lòng ấm ức vô cùng . Cô tự trách mình sao hum qua uống nhiều quá làm chi hem biết nữa để sáng hum nay thì................. Còn Joseph có hơn gì đâu. Mặt anh chàng một đống như bánh bao chiều. Thấy Ariel cứ ngồi bức đầu, bức tóc tức bực. Anh mới lên tiếng :

_ Way ! Soa cô lại ở phòng tui hả?

_ Hông dám đâu ! Phòng này là của tui chứ bộ - Ariel gân cổ lên cãi

_ Vậy cô thử nhìn coi có phải phòng cô hem muh ngồi đó cô chấp - Joseph hất mặt nói với cô

Ariel nhìn một lượt sơ căn phòng mà mình đang ngủ quả thật hem phải phòng muh Matt đã chỉ cho cô. Căn phòng mày được sơn màu xanh biển còn căn phòng hồi sáng cô vào là màu trắng muh.

_ Chết cha ! Vậy lộn phòng rui ha ta ? - Ariel nói thầm

Cô vội tốc mền chạy ra cửa phòng ngắm nghía. Được một hồi , cô mang nét mặt ủ dột quay vào trong . Joseph nhìn thấy mà ko nhịn được cười. Anh phá ra cười ngặc nghẻo làm Ariel quê độ . Cô lườm lườm anh nói:

_ Anh cười cái gì hả?

_ Ko tại thấy cô như vậy tui mắc cười thui - anh đáp muh ko thể nào ngừng cười choa được

_ Sao hả ? Bi giờ sáng mắt chưa hả? Vô nhằm phòng tui muh còn ráng cãi - Joseph bước xuống giường , lượm chiếc áo khoác lên người.

Ariel quay đầu đi chỗ khác ko dám nhìn, cô nói:

_ Hứ ! Tui muh hum qua có gì thì anh đừng hòng tui để yên với anh

_ Cô........muốn tui làm gì cô lắm à ? - Joseph nói rùi từ từ đi tiến về phía Ariel với bộ mặt gian xảo làm cô sợ hãi đi lùi lại . Đến khi **ng phải bức tường thì Ariel chỉ còn biết cắn răng , lấy một hơi dài thủ thế nói:

_ Anh... anh ko được làm bậy à nha ! Nếu ko ... nếu ko tui cắn cho anh chết lun!
_ Hahahahaha .......... được vậy cô thử cắn đi để xem tui có chết hem - Joseph đưa mặt sát vào mặt Ariel

Sát đến độ có thể nghe được nhịp tim của nhau, Ariel nhắm tịt mặt còn Joseph thì ......... muốn cười chết được. Anh chỉ muốn trêu cô thui nhưng ko ngờ cô lại có phản ứng dễ thương như vậy. Rồi ko hiểu sao , từ cái muốn giỡn Joseph thật muốn đặt lên đôi môi đỏ thắm của Ariel một nụ hôn ghê. Thế là......................

" Chụt "...................................
Hai đôi môi gắn chặt nhau. Ariel giật nảy người trước hành động quá đột ngột của Joseph. Cô cảm thấy toàn thân người mình gần như bị tê dại, muốn nhúc nhích, muốn xô anh ra nhưng hoàn toàn mất hết năng lực. Cô đứng trân người ra muh chịu . Joseph dường như bị đôi môi quá ư là ngọt ngào của Ariel cuốn lấy ko thể nào buông ra. Đôi môi anh càng ngày càng tham lam cuốn lấy môi cô hơn. Trong vòng tay Joseph giờ này , Ariel như ko còn sức lực, ko còn có thể nghĩ ngợi được gì. Tất cả tất cả các dây thần kinh của cô như đều nhưng hoạt động.Ariel gần như ghẹt thở, cô rất muốn xô Joseph ra nhưng..... nhưng ko hiểu sao cô ko làm được,những giọt nước mắt thì đang lăn dài trên khuôn mặt của cô.

Đang say sưa với những chiếc hôn phủ lên môi cô, bỗng Joseph cảm thấy có một vị mặn len lõi vào miệng anh. Joseph giật mình , ngước lên nhìn Ariel thì thấy............ Anh cũng ko biết tại sao mình lại làm như vậy nữa. Tại sao anh lại có thể hành động hồ đồ như vậy chứ?
Đang mãi tự trách mình thì.............

" CHÁT " một cái tát giáng xuống khuôn mặt của anh. Joseph ngơ ngác ko hiểu gì hết , thì nghe Ariel thúc thích nói:

_ tại sao ? tạio sao lại đối xử với tôi như vậy hả ??

_ Anh..... - Joseph quả thật là có miệng mà ko nói nên lời

_ Anh ... anh xem thường tôi đến vậy hay sao ? - Ariel nói trong sực tức giận tột độ

_ Ariel ... nghe anh nói đi - Joseph khổ sở nói

_ Tôi ko nghe! Tôi ko muốn nghe gì cả - Ariel bịt tai lại và định chạy ra ngoài . Nhưng Joseph đã nhanh tay hơn kéo cô lại

_ Buông tôi ra - Ariel cố vùng ra khỏi tay Joseph - buông tôi ra !

Như chịu hết nỗi, Joseph ôm chầm lấy cô và cũng cương quyết nói:

_ Ko buông ! Có chết cũng ko buông
_ ..................- Ariel cắn môi nói - tôi thật ko nghĩ anh xem tôi là loại người dễ giải đó. Anh đi đem tôi đặt ngang với những cô gái anh từng quen biết hay sao? - Ariel quắc mắt nhìn anh hỏi
_ Ko ! Ko phải vậy ! Em hãy nghe anh nói đi - Joseph khổ sở nói

[ Tự động gộp bài ]
_ Ko ! Ko phải vậy ! Em hãy nghe anh nói đi - Joseph khổ sở nói

_............................ - cô ko nói gì cả

_ Thật sự anh ... anh cũng ko hiểu tại sao mình lại mất tự chủ như vậy.- anh nhìn cô một thoáng rùi nói tiếp - em tin anh đi có được ko? Ban đầu anh chỉ định hù em thôi nhưng.......... nhưng ko hiểu sao anh lại.................. Em làm ơn tin anh đi mà !

Ariel quả thật bi giờ rất phân vân , khó xử . Cô ko biết nên đối xử với anh ra sao. Trong cô đang rất mâu thuẩn, nửa muốn tha thứ cho anh , nhưng nữa kia như níu cô lại . Nó như bảo cô " đừng ! đừng nên tin những lời nói đó . Đó chỉ là ngụy biện cho hành động sai trái của mình mà thôi " . Cứ thế, hai ý nghĩ cứ thay nhau lờn vờn trong tâm trí cô làm cô muốn phát điên lên.

Joseph nãy giờ im lặng vì đang chờ đợi câu trả lời của cô. Thấy Ariel ko nói gì mà khuôn mặt lại lộ ra vẻ hoang mang làm Joseph nóng cả ruột. Anh đánh bạo ôm cô vào lòng nói:

_ Nếu anh nói ............. anh đã yêu em rồi em có tin ko ?

_ Anh........... - Ariel đã sững sờ rùi nay lại càng sững sở hơn trước lời thú tội của Joseph

Ko để cho Ariel nói hết câu , anh đã chặn lại nói tiếp:

_ Ngày đầu tiên gặp em anh đã bị nét hồn nhiên của em cuốn hút. Đến lần thứ hai gặp em ở trường , thì hình bóng em lại càng in sâu trong tấm trí anh hơn. Dù muốn dứt ra nhưng cũng ko dứt ra được..... Có lẽ em nghĩ những điều anh nói giờ đây chỉ để em tha thứ cho hành động nông nỗi ban nãy , nhưng xin em hãy tin anh . Những điều anh nói giờ đây là những lời nói thật lòng của anh mà bao lâu nay anh đã giấu kín. Anh ko nói ra vì ko muốn làm em hoảng sợ, anh muốn em từ từ nhận ra tình cảm của anh dành cho em

_ Vậy tại sao bây giờ anh lại nói ra ? - cô hỏi cắt cớ

_ Vì mọi chuyện ko nằm trong suy nghĩ của anh. Nhưng ko sao, nói sớm hay muộn thì tình cảm anh dành cho em cũng ko có gì thay đôi cả - Joseph mỉm cười nhìn sâu vào mắt Ariel nói một cách chân thành

Những cảm giác hờn giận, tủi nhục , uất ức ban nãy của cô nay như biến mất. Len lõi trong tim cô là một cảm giác rộn ràng, hạnh phúc mà từ trước nay cô chưa hề có. Đây liệu có phải là mình đã yêu anh ta rồi ko ? Ariel tực hỏi bản thân mình. Quả thật , khi ở bên cạnh Joseph , cô đều cảm thấy rất ấm áo và dường như tất cả đều được Joseph che chở cho mình . Dù cố moi trong đầu ra những điều ko tốt về anh thì hình như là ko có.

Nhưng .......... như vậy liệu có quá nhanh hay ko ??? Cô chưa tìm hiểu một tí gì về anh cả. Làm sao có thể mở miệng chấp nhận một dễ dàng như vậy được. Ariel bỗng thở ra.

_ Anh ko ép em phải chấp nhận hay trả lời ngay bây giờ. Anh muốn em có thời gian để xác định lại tình cảm của mình.Đến khi nào em có câu trả lời thì hãy nói với anh dù đó là một lời từ chối. - Joseph như đọc được nổi băn khoăn trong mắt cô

_ Chuyện hôm nay....... em sẽ suy nghĩ thật kỹ. Nhưng còn chuyện.... cô ngập ngừng ko biết nói sao

_ Em đừng lo , chuyện này xem như là bí mật của hai chúng ta thôi được ko? - Joseph như hiểu ý Ariel nên anh vội nói

_ Uhm ! Thôi em về phòng đây

Nói rồi Ariel biến nhanh về phòng , mà mặt vẫn còn đỏ gay lên như trái cà chua. Còn Joseph thì cười mãn nguyện. Vì cuối cùng anh đã nói được những lời mà bấy lâu nay anh cất giữ tỏng lòng.

Lúc Ariel vừa bước ra khỏi phòng của Joseph thì có một đôi mắt tình cờ trông thấy rùi bỗng trên môi lại nở một nụ cười tinh quái

Vừa vào trong phòng, Ariel vội vàng đóng sập cửa lại. Rồi cô thừ người ra đứng dựa vào cửa. Còn tay thì bất giác sờ lên môi. Cảm giác ngọt ngào, nồng ấm vẫn còn vương trên đấy làm mặt Ariel đỏ gay như cà chua.

_ Nụ hôn đầu là như thế sao ? - Cô tự hỏi rùi khẽ mỉm cười

Sau khi làm vệ sinh cá , thay quần áo chỉnh tề xong , thì tất cả mọi người tập trung tại phòng khách. Đến bây giờ thì bọn họ mới nhớ là còn quên một việc chưa làm. Đóa là chưa thả Matt và Joe ra.

Thế là cả đám ba chân bốn cẳng phóng như bay đến căn phòng bí mật. Vừa đi cả đám bàn tán xôn xao :

_ Liệu họ có sao ko vậy ?? - Rannie lo lắng hỏi

_ Chắc ko sao đâu - Nana đáp muh trong lòng cũng lo ko kém

_ Đêm qua ai bảo mí cô bày ra cái trò đó làm chi để bi giờ lo - Danson nói móc méo Nana

_ Hứ ! Vậy muh đêm qua tui nhớ có người còn xung hơn tụi tui à - Nana đáp trả

Hai người cứ thế mà đốp chát nhau . Còn Joseph và Ariel nghe mà mặt nghệch ra chẳng hiểu gì cả ( trùi ui đêm qua anh chị vui vẻ quá seo muh biết đc ). Ariel lên tiếng hỏi Nana:

_ Đêm qua xảy ra chuyện gì vậy ? Mí bà đã làm gì hai người họ vậy ?

_ Hì hì hì để lát nữa vào trường đi tui kể bà nghe . Bây giờ hem có nhiều thời gian đâu muh kể - Nana nói nhanh gọn

Nghe vậy, Ariel và Joseph cũng ko hỏi tiếp nữa. Đến khi cánh cửa của căn phòng được mở ra thì mọi người đều há hốc mồm mà nhìn cảnh tượng trước mắt mình...................Matt và Joe đang ôm nhau ngủ ngon lành . Giờ này muh có sấm sét chắc họ vẫn chưa tỉnh đâu.Nhưng nhìn họ ngủ mà nét mặt trông rất bình yên. Y hệt như thiên thần vậy. Nên cả đám lóc nhóc cũng ko dám làm phiền hai người. Họ nhẹ nhàng khép cửa lại rùi nhè nhẹ rút lui .

Một lũ lóc chóc loi choi sau khi ăn sáng xong thì kéo nhau đến trường. Bỏ mặc hai anh chị kia còn đang dệt mộng uyên ương trong
phòng.

Lại nói đến Beatrice, đêm qua cô đã có một buổi tối hết sức lãng mạng với Ken. Cô phải thầm cám ơn ba cô em gái của mình đã dành cho mình một kỷ niệm đẹp bên người cô yêu. Hôm nay , tâm trạng của Beatrice rất hưng phấn và tươi tỉnh. Cô đã chuẩn bị tâm thần cho một ngày làm việc bận rộn của mình. Chợt chiếc điện thoại của cô vang lên phá tan không gian tĩnh mịch của buổi sáng

_ Alo ! Tôi nghe đây !

_............................

_ Vậy sao ? Vậy thì tốt quá rồi - Beatrice vui ra mặt - vậy ông hãy đợi tôi ở công ty nhé !

_ ...........................

_ Cái gì ? - bỗng dương mặt cô biến sắc hẳn , cô cố giữ bình tĩnh nói - ông hãy thu thập hết tất cả thông tin về kế hoạch hợp tác đó cho tôi. Tôi sẽ đến đó ngay bây giờ

_ ..........................

_ Nhất định ko được để chuyện đó xảy ra - cô nghiêm giọng nói

Sau khi nghe xong cú điện thoại, Beatrice ngồi thừ ra nghĩ ngợi. Được một độ khá lâu, cô tức tốc thay đồ đến công ty . Bước ra khỏi cửa cô đã nghe tiếng Ken hỏi:

_ Sao hôm nay em đi sớm vậy? Ko phải trưa mới đến công ty sao?

_ Ko đâu anh , có chuyện rồi - cô vừa mang giày vừa nói

_ Có cần anh chở em đi ko ? - Ken hỏi

_ UHM - cô nhìn anh bằng anh mắt yêu thương

thay đổi nội dung bởi: APOLONG, 13-03-2009 lúc 11:26 AM. Lý do: Gộp 2 bài gần nhau
Cũ 13-03-2009, 11:26 AM
APOLONG's Avatar
Điều Hành Viên

Vậy là Ken tức tốc chở Beatrice đến công ty. Trên đường cô đã kể lại cuộc nói chuyện điện thoại của mình ban nãy cho anh nghe:

_ Nói vậy là ông ta đã thông đồng với bên Thiên Vận để ký một hợp đồng gây bất lợi cho công ty - Ken như hiểu ra vấn đề

_ Uhm ! Ban nãy em nghe mà nóng máu - Beatrice mặt hầm hầm nói - em ko hiểu làm sao ông ta có thể bò lên được cái chức Phó tổng như ngày hôm nay
_ Chắc chắn phải có " nghề " rùi - Ken cười cười khi thấy điệu bộ của cô bây giờ

_ Anh còn cười được nữa - cô háy anh một cái - người ta đang bực muốn chết đây nè

_ Thui muh bớt nóng đi nếu hem nổi mụn xấu lém - Ken cố tình trêu chọc cho cô cười
_ Hì hì hì anh thật là........ - cô chồm qua nhéo má anh một cái, rồi nghiêm giọng lại nói - cũng may ông Willson về kịp và báo cho em biết sớm nếu ko cũng ko biết chuyện gì xảy ra nữa

_ Mà sao đột nhiên ba em lại cho ông Willson trở về giúp em vậy ? Chẳng phải ông ấy là trở thủ đắc lực của ba em sao ?

_ Em cũng ko biết nữa. Muốn biết chắc chỉ có nước đi hỏi ông ta thui

Chiếc xe màu đen bóng loáng của Ken đã dừng lại trước tập đoàn Dương thị. Một tập đoàn Thời trang lớn thứ hai thế giới ( dĩ nhiên là chỉ xếp sau tập đoàn của nhà anh òi ) . Vừa bước xuống xe, Beatrice đã thấy ông Willson đứng ngay trước cửa đợi mình. Cô mỉm cười bước tới chổ ông đang đứng và nói:

_ Cám ơn ông đã chịu về đây để giúp tôi

_ Đại tiểu thư xin đừng nói vậy. Tôi chỉ làm tròn bổn phận của mình thôi với lại tôi đã nhận lời nhờ giúp đỡ của ông chủ rồi nên xin cô đừng nói những lời khách sáo như vậy - ông Willson cười nói

Ông Willson là người trợ thủ đắc lực nhất của ba cô. Ông đã theo ba cô từ khi ba cô chỉ có bàn tay trắng đến khi sực nghiệp của ba cô ăn nên làm ra. Nếu nói ra thì trong đây cũng có một phần công sức của ông Willson trong đó. Cô và Rannie biết ông từ khi lọt lòng, ông cũng như là người nhà của cô vậy. Mẹ Beatrice mất sớm nên cô và em gái sống trong tình thương của ba mà thôi. Nhưng nhiều khi ông đi công tác mí tháng mới trở về thì chuyện gì trong nhà cô ông Willson cũng đều lo chu toàn cả. Nhiều khi cô có chuyện gì ko vui thì cũng đi tìm ông mà tâm sự. Rồi sau đó ông sẽ cho cô nhưng lời khuyên hữu ích. Nên việc ông về đây giúp cho cô làm cho Beatrice mừng lắm.

Ko để cho ông chờ đợi lâu nữa, Beatrice lên tiếng trước hỏi:

_ Mọi chuyện tôi đã dặn ông đã làm xong chưa?

_ Thưa đây ạ !

Nói rồi ông đưa cho cô một túi đựng hồ sơ màu vàng. Beatrice mau mắn mở ra xem rồi nhếch miệng cười.

_ Bây giờ ta vào thôi ! - Beatrice nói

Bây giờ bước vào trong ko còn là một Beatrice ko chức phận , ko có quyền lực trong tay nữa. Mà thay vào đó là một Beatrice hoàn toàn khác hẳn, nghiêm nghị, lạnh lùng , và trong tay của cô nắm toàn quyền xử lý tất cả mọi chuyện lớn nhỏ của công ty.
Đi bên cạnh cô còn có một trợ thủ mặc đồ đen nữa. Điều đó thu hút sực chú ý của mọi người. Cô đi thẳng đến thang máy và cũng đừng đợi giống mọi người chứ ko dùng thang máy dành cho VIP. Ông Willson ngạc nhiên hỏi:

_ Tiểu thư sao cô ko đi thang máy bên kia ? Tại sao phải tự mình đứng đợi như vậy?

Cô tủm tỉm cười nói :

_ Đợi đến khi thân phận của tôi sáng tỏ thì tôi sẽ đi. Nhưng bây giờ thì hãy chịu khó " người ta sao mình vậy đi "

Ông Willson bây giờ mới lờ mờ hiểu ý cô tiểu thư thông minh, nhưng cũng ko kém phần lém lĩnh của mình. Thang máy đến, mọi người lần lượt đi vào bên trong. Đột nhiên Beatrice quay sang ông nói :

_ Chờ đợi cũng có cái thú vị của nó đó chứ!

_ Hả ? - ông nghệch mặt ra khó hiểu

_ Lâu lâu mình cũng phải thử trải nghiệm những thứ tầm thường như mọi người mới cảm thấy được cuộc sống đầy mùi vị chứ ! - cô nói muh mắt nhìn xung quanh

Những người đi chung thang máy với cô cũng ko khác gì ông Willson , họ ko hiểu được trong cái đầu đẹp đẽ kia đang nghĩ gì muh lại nói ra những lời ấy. Người ta thì mong giàu sang để hưởng thụ còn cô thì ngược lại. Beatrice muốn thử hưởng thụ thử cái cảm giác được đối xử bình thường như mọi người.

_ Từ từ rùi ông sẽ biết - cô cười cười nói

Thang máy dừng ngay tầng thứ 18 , cô cùng ông Willson đi thẳng đến phòng họp . Trong khi đó thì.................

_ Ông Châu à ! Nếu ông ko có vấn đề gì nữa thì chúng ta chính thức kỳ hợp đồng được chứ ? - phó tổng nói

_ Uhm ...........- ông Châu vừa xem bản hợp đồng vừa gật gù , rùi nói - được vậy chúng ta chính thức kí hợp đồng

Khỏi phải nói òi , dĩ nhiên là tên Phó tổng giám đốc mừng còn ko kịp.Ban nãy thấy ông Châu có vẻ phân vân thì ông ta đã muốn lên tim rồi. Bây giờ bản hợp đồng trị giá hàng tỉ ngay trước mắt muh hem mừng mới lạ. Lão ta vội vàng nói:

_ Vậy còn chờ gì nữa ?

Thế là hai bên chuẩn bị đặt bút kí thì.................

_ " RẦM " ........ - cánh cửa được mở tung ra . Bóng dáng một cô gái với khuôn mặt lanh như băng xuất hiện thu hút sự chú ý của những người có mặt trong phòng. Cô đi xăm xăm vào trong và nói với giọng cương quyết:

_ Bản hợp đồng này ko được kí !

Lão Phó tổng tức run người. Miếng mồi ngon đang ở trước mắt thế mà lại bị một con bé vắt mũi chưa sạch như vậy chạy vào phá đám. Ông ta quát:

_ Bảo vệ đâu ? Tại sao lại để cho những người ko phận sự như vậy ngang nhiên đi vào phòng họp chứ?

Nghe tiếng hét của ông bên trong , bọn bảo vệ nhanh chóng chạy vào. Chưa đầy ba phút, một bọn bảo vệ áo đen đã đến ngay hiện trường . LÃo phó tổng trừng mắt nhìn Beatrice muh nói với giọng kẻ cả :

_ Còn ko mau lôi cô gái điên cuồng này ra khỏi đây ?

Bọn bảo vệ chuẩn bị xông vào Beatrice nhưng đều bị ông Willson níu lại hết. Đến lúc lày cô mới từ từ đi đến trước mặt ông ta cười khẩy vừa nói vừa cầm bản hợp đồng lên lướt sơ nói:

_ " Cô gái điên cuồng " ? " Người ko phận sự " ? ....... Nói nghe hay lắm - cô khinh bỉ nói rùi bỗng dưng cô trừng mắt nhìn ông - nếu tôi ko phận sự ở đây thì chắc chẳn còn ai có tư cách và phận sự ở đây đâu

[ Tự động gộp bài ]
Ông ta tức điên người trước thái độ khinh khỉnh của Beatrice

_ Cô............ - ông ta cứng họng , ráng lấy bình tỉnh mà nói tiếp - thật ra cô là ai ? Ai cho phép cô tùy tiện vào đây ?

_ Suỵt ! - cô đưa tay lên miệng làm dấu nhưng ko vội trả lời câu hỏi của lão phó tổng.

Beatrice thản nhiên đi đến chiếc ghế độc nhất đặt chính giữa một chiếc bàn họp dài hình bầu dục. Rồi Beatrice đưa tay sờ lên thành ghế với dáng vẻ bình thản nhưng trên khuôn mặt thì hem được bình thường được tí nào trước con mắt khó hiểu lẩn tò mò của mọi người. Được một lúc, cô ngồi chễm trện trên ghế, bắt chéo hai chân và ngước lên nhìn ông phó tổng giám đốc " đáng kính " trong mắt mọi người bằng cái nhìn ngạo nghễ, làm cho lão nóng cả mặt.

Ông Châu của tập đoàn Thiên Vận nãy giờ ngồi xem mà ko hiểu ất giáp gì cả . Ông ta mới lên tiếng hỏi :

_ Phó tổng Lý ông hãy cho tôi một lời giải thích xem chuyện này là sao hả ? - rồi ông nhìn sang Beatrice hỏi tiếp - còn cô gái này là ai đây ?

_ Tôi... tôi... - Lão phó tổng Lý còn chưa biết trả lời thế nào thì nghe Beatrice nói :

_ Tôi là người nắm quyền hành cao nhất ở đây ! câu trả lời như vậy có hợp lý ko vậy hả ông Châu
_ "Người nắm quyền cao nhất " ? - ông lặp lại lời của cô một cách máy móc rồi chuyển ánh mắt dò hỏi sang phó tổng - cô ta nói như vậy có thật ko?

_ Tôi ... tôi ko biết cô ta - lão phó tổng cũng ngỡ ngàng ko kém

Beatrice khẽ nhếch miệng cười cười nhìn phó tổng , cô thong thả nói mà ko hay nãy giờ ông ta đang nhìn cô bằng ánh mắt như muốn ăn tươi nuốt sống:

_ Ông ko biết tôi mà tôi lại biết rất rõ về ông đấy

Rồi cô lại quay sang ông Châu mỉm cười lịch sự nói :

_ Xin lỗi ông Giám đốc Châu , đã để cho ông chứng kiến những chuyện ko hay của nội bộ công ty . Còn bản hợp đồng này còn nhiều điều khoảng ko hợp lý , chúng ta hẹn một ngày nào đó đẹp trời hơn để bàn kỹ hơn để ko bên nào phải chịu tổn thất có được ko ?

Ông Châu nghe thấy lời Beatrice nói tuy nhẹ nhàng nhưng lại đầy quyết đoán . Và là một người thông minh , từng trải nên ông cũng lờ mờ hiểu được mọi chuyện . Chính vì thế nên ông vui vẻ nói:

_ Được thôi ko thành vấn đề ! Vậy chừng nào thời tiết đẹp chúng ta sẽ bàn lại bản hợp đồng này

_ Cám ơn ông nhiều ! - Beatrice và ông bắt tay nhau , rồi cô quay sang nói với ông Willson - phiền ông tiễn ông Châu dùm tôi !

Ông Willson đưa tiễn Giám đốc Châu ra về. Trong phòng hợp giờ đây còn lại Beatrice , phó tổng Lý và một số người có quyền hành cao trong công ty. Cô ngồi đó gần nửa giờ đồng hồ mà ko hề lên tiếng nói năng gì cả . Mọi người trong phòng thì đưa mắt nhìn nhau. Nhưng trong đôi mắt ấy ta có thể thấy hàng đống câu hỏi mà tất cả đang cần được giải đáp . Ko biết cô gái này là ai ? Ko biết cô ta từ đâu đến ? Có chức quyền thế nào mà dám ngang nhiên chống đối Phó tổng giám đốc ? .......... Đâu phải Beatrice ko biết trong đầu họ nghĩ gì mà cô cố tình làm thinh ko nói

Cuối cùng giờ phút mà mọi người mong đợi cũng đến. Beatrice hiên ngang ngồi đó, đảo mắt một lượt nhìn tất cả rùi mỉm cười nói:

_ Chắc mọi người cũng nghe nói Tổng giám đốc Lâm đã nghĩ hưu rồi chứ ? - cô dừng lại một tí rồi nói tiếp - tôi ........ là Beatrice Dương , từ nay tôi sẽ là tổng giám đốc mới của mọi người

_ Có lẽ mọi người ko biết tôi nhưng...............chắc chắn mọi người sẽ biết cha tôi đấy - Beatrice đứng lên đi đi lại lại nói với giọng bình thản

_ Cha cô ? - mọi người đồng thanh - chúng tôi biết ông ấy?

Cô dừng lại đứng khoanh tay trước mặt lão Phó tổng mà nói:

_ Đúng vậy ! Ông ấy là............. người đã sáng lập ra tập đoàn Dương thị này
_ Hả ?

Cả đám há hốc mồm mà nhìn cô từ đầu đến chân. Họ ko thể tin nổi con gái của một nhân vật lớn muh cóa thể ăn mặc , cư xử và hành động rất đơn giản và có phần thần bí một tí. Mọi người ngồi bất động ở đó gần mười phút. Nếu ko có tiếng nói của Beatrice vang lên chắc họ vẫn ngồi tạc tượng quá

_ Vậy ......... tôi có quyền và tư cách để can thiệp vào việc của công ty chứ?

_ Được!! - mọi người cười cầu hòa nói

Còn tên Phó tổng Lý thì điếng người. Mặt mày hắn xanh mét , hắn bi giờ cuối gầm mặt hem dám ngước lên nhìn cô. Beatrice biết hắn đang run cầm cập như cầy sấy kia kìa mà cô vẫn tỉnh bơ xem như hem thấy, hem biết gì. Vì bi giờ thì cô chưa làm gì hắn đâu , cô sẽ để cho hắn ngồi trên chiếc ghế phò tổng đó thêm một thời gian ngắn nữa trước khi cô tìm ra một người thích hợp hơn và có đầy đủ bằng chứng để tống khứ hắn ra khỏi công ty.

Cô cười cười nhìn mọi người nói:
_ Vậy à ? Vậy mọi người hãy chuẩn bị đi nửa tiếng sau sẽ mở ngay cuộc họp - rồi cô gằng từng chữ - tất cả phải có mặt đầy đủ !

Nói rồi cô bỏ đi về phòng của mình một nước trước những đôi mắt nhìn cô kinh hãi. Họ ko ngờ một cô gái nhìn bề ngoài yếu đuối như cô mà cũng có bản lĩnh gớm. Còn về phần Beatrice vừa đi mà trong lòng cô còn ngùn ngụt lửa giận.

Ông Willson thấy vậy phì cười hỏi:

_ Sao ban nãy cô ko " xử " hắn ta luôn đi để bây giờ phải mang theo nguyên cục tức thế này ?

_ Tôi cũng muốn lắm chứ nhưng bây giờ ko phải là lúc thích hợp. Cứ để hắn ngồi ung dung thêm một chút nữa cũng chẳnh chết ai đâu - cô vừa đi với tay bấm nút thang máy vừa nói

Nhưng khi cánh cửa chuẩn bị đóng lại thì.................

_ Đợi............. đợi một tí

Tiếng một người con trai vang lên với giọng hối hả. Beatrice nhanh tay bấm chặn lại, anh chàng kia cũng ráng phóng người với vận tốc cực độ để kịp thang máy. Đợi đến khi người thanh niên đó an toàn đi vào thì Beatrice mới cho thang chạy. Bỗng người con trai có lên tiếng nói với giọng lịch sự:

_ Làm ơn ........ lầu 16 !

Ko nói ko rằng, Beatricde vẫn thản nhiên làm theo lời yêu cầu của anh ta. Nhưng đến khi cô và anh chàng ấy quay sang nhìn thì họ mới ngỡ ngàng. Dylan giật mình quay đầu lại nhìn cho kĩ lần nữa

[ Tự động gộp bài ]
Rồi cả hai ko hẹn mà đồng thanh:

_ Thì ra là anh / là cô à ?

Câu câu nói ấy , cả anh và cô cùng phì cười trước sự trùng hợp đến ngẫu nhiên của mình. Người con trai đó ko ai khác chính là người mà Beatrice đã có dịp gặp trong thang máy ngày hôm qua.Đó chính là Dylan. Còn anh thì cũng ko khác gì cô, anh thật sự ko nghĩ cô gái kỳ quặc mình gặp hum qua nay lại có thể gặp nhau lần thứ hai cũng trong thang máy như thế này. Chưa kịp để Beatrice lên tiếng thì anh đã nói trước :

_ Cô cũng là nhân viên trong công ty này hả ?

_ Uhm...... gần như vậy - Beatrice lấp lửng nói

_ Sao lại là " gần như " ? - Dylan thắc mắc

_ Ừ thì........ cũng ko hẳn là nhân viên mà cũng ko hẳn ko phải là người trong công ty - cô nói một nùi làm Dylan cũng mù tịt luôn

Nhưng anh cũng nở một nụ cười quyến rũ nói với cô :
_ Nhưng dù là nhân viên chính thức hay ko thì tôi cũng rất vui vì được gặp lại cô

_ Tôi cũng vậy - cô vui vẻ nói
Cả hai cứ nói nói cười cười với nhau mà hem thèm để ý đến sự có mặt của ông Willson. Nãy giờ nghe Beatrice và anh chàng lạ mặt đối thoại với nhau làm ông cũng mắc cười . Nhất là những lời nói rối như tơ vò của Beatrice làm mặt anh chàng cứ đờ ra .
_ Cô có rảnh ko ? Chúng ta đi uống một tách cà phê được chứ ? - Dylan đề nghị

Beatrice chưa vội trả lời anh mà cô kéo tay áo lên để xem đồng hồ rồi quay sang nói với anh :

_ Cũng được !

Rồi cô quay sang nói với ông Willson :

_ Ông trở về phòng trước đi ! Một tí nữa tôi sẽ đến thẳng đó luôn.

_ Vâng ! - ông nói

Thế là Dylan và Beatrice cùng nhau đến một quán cà phê ở căn tin của công ty. Cả hai ngồi đối diện với nhau. Và anh bồi đến đưa cho hai người hai cái menu

Anh bồi bàn hỏi :

_ Hai vị muốn dùng gì ạ ?

_ Làm ơn cà phê , ít đường! - cả hai cùng ngước lên nói

Nói xong, hai người nhìn nhau kinh ngạc. Thật ko hiểu nổi tại sao họ lại đồng thanh đồng thủ đến thế. Mà còn thích uống cà phê nữa chứ. Beatrice thì nhìn Dylan muh cười còn anh cũng vậy.

_ Xem ra chúng ta cũng có sở thích giống nhau quá chứ - Beatrice cười nói

_ Ừ ! Tôi ko nghĩ con gái như cô cũng thích cà phê mà còn bỏ ít đường nữa chứ - Dylan nhìn cô thích thú

_ Bộ có ai nói con gái ko thể uống như thế sao ? - cô vặn vẹo

_ Ko ! Ko ! Ý tôi ko phải vậy ! - anh cười cười nói - tại thường con gái rất sợ nóng nổi mụn hem đẹp nên rất ít thích uống cà phê đen

_ Uhm cũng có lí ! Nhưng tôi thì ko sợ đâu ! - Beatrice nheo mắt nói
Rồi cả hai cùng phá ra cười. Nhưng hai anh chị đâu có biết rằng nảy giờ đang có một cặp mắt như muốn giết người đang chiếu thẳng vào họ đâu , nhất là Beatrice.

_ À đúng rồi ! Anh làm trong công ty này lâu rồi anh thấy nó như thế nào ? - cô bắt đầu tìm hiểu

_ Hả ? Cô hỏi như vậy là sao ? Tui ko hiểu cho lắm - Dylan thật sự hem biết dụng ý của Beatrice

_ Ý tui là anh cảm thấy công ty này có tốt ko ? Có cái gì ko ổn ko ? - cô gợi ý

_ Oh ! Vậy mà tui còn tưởng chuyện gì nữa chứ........ - Dylan cười tười rồi sau đó nói với giọng nghiêm chỉnh - thật ra công ty này rất tốt , rất ưu ái và quan tâm đến nhân viên . Nhưng.................. - nói tới khúc này anh chợt đăm chiêu một tí

_ Nhưng sao ? - Beatrice bắt đầu tò mò , cô nghiên nghiên đầu hỏi
_ Nhưng...........tui thấy việc kinh doanh của công ty có nhiều cái còn rất bảo thủ . Nếu như vậy thì ko thể nào mà đưa công ty đi lên được - Dylan nói thẳng thừng

Beatrice ngồi đó trợn mắt nhìn anh trừng trừng. Cô ko ngờ anh dám nói thẳng thắn như vậy. Chỉ là một Giám đốc bình thường mà có thể dùng thái độ bình thản nhất để phê phán việc kinh doanh của một công ty lớn có tầm cỡ quốc tế như vậy thì anh ta cũng có gan và cũng có tài lắm mới có thể mạnh miệng nói thế. Từ đó tới giờ , đây là người đầu tiên nói với Beatrice những điều đó. Cô ko giận mà ngược lại cô còn cảm thấy rất thích thú.

_ Vậy anh nói thủ xem bảo thủ ở chỗ nào ?

_ Công ty chúng ta vẫn cứ giữ thái độ và tác phong làm việc còn rất thụ động. Những sản phẩm của mấy năm gần đây các ý tưởng gần như là giống nhau , chưa có một cái gì gọi là đột phá cả. Hiện nay xu hướng thời trang của thế giới thời nay đang hướng về những kiểu mẫu của thập niên 90 dù là hạn người nào cũng có thể mặc, già trẻ gì cũng phù hợp . Nhưng chúng ta lại chỉ quan tâm và chú ý đến mẫu mã là nhiều chứ ko hiểu được nhu cầu của khách hàng là họ đang cần cái gì

[ Tự động gộp bài ]
Beatrice nãy giờ đang ngồi nghe chăm chú và suy nghĩ rất nhiều về những lời nhận xét đó. Dylan thì nhìn cô như chờ đợi một điều gì từ phía cô. Rồi anh trầm giọng nói tiếp:

_ Nếu chúng ta chịu đầu tư tìm hiểu thêm về tâm lí của khách hàng thì có lẽ chúng ta sẽ cho ra những mẫu mã đẹp và vừa lòng người hơn.

_ Anh nói với tôi những điều này ko sợ tôi nói lại với Tổng Giám đốc sao ? - cô trêu anh

_ Ko - anh chắc chắn nói
_ Sao anh lại có thể khẳng định một cách nhanh gọn như vậy ? - cô tủm tỉm cười hỏi

_ Vì tôi tin cô ko phải là loại người hay mách lẽo - Dylan thật thà nói

_ Vậy...... anh có sáng kiến gì ko ? - cô trở lại vấn đề chính

_ Theo tui chúng ta cần làm một cuộc xâm nhập thị trường . Rồi ...............- Dylan chưa kịp nói hết câu thì...................

_ Dylan anh cũng ở đây sao ?

Tiếng một cô gái vang lên cắt ngang cuôc nói chuyện của hai người. Anh giật mình ngoái đâu lại để xem thì thấy cô gái đó đang từ từ đi tới chỗ anh và Beatrice . Trên môi nở một nụ cười tươi như hoa nhưng trong anh mắt lại anh lên những tia hằn học. Cô ta đứng trước mặt Dylan nói với giọng nũng nịu:

_ Anh đi uống cà phê mà sao hem chịu rủ em gì hết à!

Anh thật sự bât ngờ trước sự có mặt của Ady . Còn chưa hết ngạc nhiên thì anh đã nghe tiếng Ady lại vang lên :

_ Đây là.........ai vậy ? Bạn anh à ?

_ UHm !- Dylan cười cười nhìn Beatrice nói

_ Vậy còn ko mau giới thiệu cô gái xinh đẹp này với em nữa à ? - Ady nhìn trừng rừng Beatrice nói

_ Đây....... đây là...... là......

Anh cũng ko biết nên giới thiệu đây là ai nữa. Bởi từ nảy giờ anh có biết cô tên gì đâu. Thật đáng xấu hổ ! Vậy mà anh còn tười cười nói đây là bạn anh mà cả tên của bạn cũng ko biết. Đúng là nực cười . Anh đang tự trách mình. Nãy giờ ngồi đó , Beatrice cũng hiểu được Dylan đang gặp rắc rối. Cô mỉm cười đứng lên cứu bồ anh:

_ Tôi là Beatrice , rất vui được biết cô

_ " Beatrice " ? tên rất hay - cô ta nhìn nhìn Beatrice nói và ngao nghễ giới thiệu mình - tôi là Lý Tuệ Mẫn . Hiện đang là Giám đốc phòng kế hoạch , có gì cần thì cứ đến tìm tôi nhé ! ( pà nì kênh kiệu hết sức )

Trong đầu của Beatrice chợt tua lại đoạn đối thoại của mình và bà lao công hum qua. " Lý Tuệ Mẫn" cháu gái của Phó tổng Lý . Người mà bấy lâu cô muốn gặp mặt nay đang đứng sờ sờ trước mắt cô. Dáng vẻ tự cao, cách nói năng ko xem ai ra gì làm cho Beatrice mất thiện cảm. Nhưng cô cũng ráng nở nụ cười nói:

_ Ko dám làm phiền Giám đốc đâu . Chuyện của tôi , tôi có thể tự lo được!

Nói rồi cô quay sang Dylan cười nói :

_ Thôi tôi có chuyện phải đi trước đây. Chút nữa ta sẽ gặp lại !

Beatrice tạm biệt Dylan xong liền đi thẳng một nước ko thèm chào hỏi, ngó ngàng gì đến Ady làm cho cô ta tức phì khói. Đợi Beatrice khuất bóng , cô ta hậm hực ngồi xuống chiếc ghế đối điện với Dylan nói:

_ Hứ ! Ko biết cô ta là ai mà phách lối đến như vậy. Hem xem em ra cái gì mà ! Được... nếu cô ta ko muốn yên ổn làm việc thì em sẽ giúp cô ta!

Nghe Ady phán một câu xanh rờn, Dylan giật thót người vội buông tách cà phê xuống nghiêm mặt nhìn Ady mà nói:

_ Anh cấm em ko được làm gì bậy bạ à nha! Người ta có làm gì em đâu ?
_ Phải cô ta ko làm gì em cả chỉ là em thấy chướng măt quá ko chịu nổi thái độ ngạo mạn của cô ta mà thôi - tồi cô ta bĩu môi nói - chỉ là một nhân viên cỏn con trong công ty mà dám lên mặt
Trước những lời nói ngang ngước của Ady thì anh chỉ còn biết lắc đầu mà thôi. Anh quá quen với cái tính cách tiểu thư của cô rồi, lúc nào cũng muốn người ta làm theo mình , ko được trái ý, hễ ai mà nghịch ý Ady thì chắc chắn sẽ ko được sống yên ổn. Rồi chợt anh nhớ ra điều gì nên ngước đầu lên hỏi Ady bằng giọng khó chịu:

_ Mà em tìm anh có gì ko ?

_ À ! Xém tí quên. Chút nữa sẽ có một cuộc họp quan trọng đó. Ko ai được vắng mặt đâu - cô tía lia nói

_ Có chuyện gì sao mà nghiêm trọng vậy ? - anh thắc mắc

_ Nghe nói Tổng giám đốc mới đã đến rồi đó - Ady hào hứng nói - hem biết là nam hay nữ nhỉ ? già hay trẻ vậy ta ? ( hixhixhix là người muh ban nãy cô rủa đó cô hai ơi)

_ Thôi đừng ở đó mà nói tào lao nữa . Đi thôi ! - Dylan nạt ngang

Rồi anh đặt tiền trên bàn rồi bỏ đi trước , mặc cho Ady đang ở sau la chói lói. Anh đang suy nghĩ ko biết Tổng Giám đốc mới là người thế nào? Ko biết có như ông Phó tổng ko nữa. Nếu như vậy thì khổ cho đám nhân viên rồi. Anh lắc đầu ngán ngẫm.

Vừa bước vào phòng mình, Beatrice đã hỏi ông Willson :

_ Những tài liệu tôi cần ông chuẩn bị xong chưa ?

_ Dạ tất cả đều ở đây hết ạ !

Ông đưa cho cô một tập hồ sơ dày cộm. Cô xem sơ qua rồi nói:

_ Đi thôi ! Đừng để mọi người chờ lâu !

Cô cùng ông Willson hai người bước song đôi đến phòng họp. Bên trong phòng đang bàn tán xôn xao về vị Tổng giám mới này :

_ Nè ! Nè ! Thật ra chuyện ban nảy là sao vậy hả ? - ông trưởng phòng nhân sự nhiều chuyện hỏi

_ Trùi ui ! Ban nãy mọi người hem chứng kiến thui . Khi Phó tổng chuẩn bị kí hợp đồng thì ở đâu xuất hiện một nàng tiên đẹp tuyệt vời ra ngăn cản. Tình cảnh lúc đó thật đúng là làm cho người ta ấn tượng mà....... - bà trưởng phòng kinh doanh nói mà đôi mắt mơ màng nhớ lại

_ Ui ! Nghe pà kể muh tui cũng hình dung được dáng vẻ của Tổng Giám oai cỡ nào òi - ông phó giám đốc phòng nhân sự lên tiếng nói

Mọi người cứ thế mà lời qua tiếng lại làm cả phòng họp xôn xao hẳn lên . Nhưng hem ai hay mặt ông Phó tổng Lý đang tái méc lên vì tức. Còn Dylan thì nhìn thấy ông ta như vậy trong lòng anh cảm thấy hả dạ lắm. Cho vừa cái tội tham nhé ! - anh thầm nói

_ " Cạch " .....

Cánh cửa phòng họp bật mở. Mọi ngươi chợt im bặt, mắt hướng ra ngoài cửa. Bước vào phòng là một cô gái hết sức trẻ trung , xinh đẹp làm mọi người phải đờ người ra. Riêng Dylan thì ko chỉ đờ người mà còn kinh ngạc tột độ. ANh ko thể ngờ cô gái vừa mới cùng anh dùng cà phê , vừa mới trò chuyện vui vẻ lại là cấp trên của anh.

Còn Ady thì hết hồn trước sự xuất hiện của Beatrice, cô bắt đầu thấy lo sợ vì những lời nói cao ngạo của mình ban nãy dành cho Beatrice. Hay bàn tay cô bấu chặt lấy nhau, đôi môi được vẽ viền khéo léo của Ady đang run lên bần bật.

[ Tự động gộp bài ]
Beatrice tự tin đứng chống hai tay lên bàn mà nói :

_ Chào mọi người. Tôi nghĩ có lẽ là nãy giờ mọi người đang đoán già đoán non về tôi rồi phải ko? Ban nãy tôi vồ tình có nghe ai đó đang tả tôi mà tôi cứ tưởng tả nữ hiệp cổ trang nào nữa đó chứ !

Cô nói vài câu bông đùa để tạo bầu không khí thoải mái và ko thân thiện giữa mình với mọi người trong lần gặp gỡ đầu tiên. Nhưng nói đoạn cô chuyển sang giọng nghiêm nghị làm cả phòng đang cười cũng phải im bặt mà lắng nghe:

_ Tôi là Dương Thừa Luân ( đổi tên ss một tí ) nhưng mọi người có thể gọi tôi là Beatrice cũng được. Bắt đầu từ hôm nay tôi sẽ tiếp nhận chức vị Tổng giám đốc này, hy vọng chúng ta sẽ hợp tác vui vẻ với nhau để có thể đưa công ty đi lên!

Beatrice vừa dứt lời thì tiếng vỗ tay lốp bốp như pháo nỗ vang lên dậy khắp phòng. Mọi người rất thích cô Tổng Giám mới này , họ đã biểu hiện ra mặt sự yêu mến, kính trọng đối với cô.

Ông Willson kéo ghế cho Beatrice an vị rồi ông cũng đến chiếc ghế dành cho mình mà ngồi. Cô đảo mắt khắp một lượt rồi mới cất giọng nhẹ nhàng nói mà nụ cười thiên thần luôn hiện hữu trên môi:

_ Nào !Cuộc họp bắt đầu nhé! Bây giờ tôi muốn nghe bào cáo của các phòng!

Một tiếng trôi qua êm ả, các phòng ban lần lượt trình bày những kế hoạch , báo cáo cho Beatrice nghe. Cô ngồi nghe một cách chăm chú mà hem hay có một cặp mắt đang quan sát từng hành động cử chỉ của cô nảy giờ. Người đó hem ai khác chính là Dylan anh cứ lâu lâu lại ngước lên nhìn cô rồi lại mỉm cười một cách khó hiểu. Điều đó cũng làm cho một người khác tức cành hông . Ady rất lấy làm lạ ko hiểu tại sao Dylan lại cười với một cô gái mới quen như vậy mà đối với cô thì anh lại rất ít khi cười đôi khi còn tỏ ra lạnh nhạt nữa. Ady tức mình ném cho Beatrice cái nhìn căm hận.

Còn với Beatrice thì vô tư luôn. Cô ngồi nghe một hồi rùi nói:

_ Ý kiến của mọi người tôi đã nghe và cũng đã hiểu nhưng......... mọi người có nghĩ chúng ta nên thay đổi một vài thứ hay ko?

_ Thay đổi ?

_ Thay đổi cái gì ?

Cả phòng họp chỉ sau một câu nói của Beatrice đã trở nên ồn ào. Những lời bàn tán xôn xao kèm theo đó là những ánh mắt khó hiểu. Họ thật sự ko biết cô Tổng giám trẻ này đang muốn làm gì đây? Thấy vậy cô liền nở một nụ cười rồi đứng dậy đi tới đi lui nói:

_ Mọi người ko thấy cách làm việc của chúng ta hiện nay là quá máy móc hay sao ? Chúng ta cần thay đối cách làm việc cho phù hợp với thời đại hơn .

Cô ngưng lại một tí rồi nói tiếp:

_ Tôi đã xem lại hết mọi hoạt động của công ty được ghi vào hồ sơ trong năm năm qua rồi. QUả thật là có phần giảm sút , nhất là trong hai năm gần đây, chúng ta chỉ cho ra đời những sản phẩm dựa vào ý tưởng của những năm trước chứ chưa hề có một sự bức phá nào cả. Như vậy làm sao có thể đáp ứng nhu cầu thị trường hiện nay đây? Tôi muốn có một câu trả lời ai có thể cho tôi biết được ko?

Cả phòng im phăng phắt hem ai dám nhúc nhích cục cựa. Câu hỏi của Beatrice nghe đơn giản nhưng lại rất khó trả lời. Mọi người cứ liếc mắt nhìn nhau ngụ ý như nói " biết giải thích sao bây giờ, trời ơi cứ kiểu này chắc chết mất thui ". Beatrice thì đứng khoanh tay trước ngực để chờ câu trả lời nhưng ko thấy ai giải đáp thắc mắc cho mình hết nên cô đành gọi người phụ trách việc này ra mà hỏi thôi:

_ Giám đốc phòng kế hoạch có thể cho tôi biết lí do chứ ?

Ady đang ngồi nhìn Dylan có nghe cô hỏi gì đâu. Bây giờ lại bị kêu đích danh như thế làm cô nàng giật bắn mình , đứng bật dậy theo phản xạ tự nhiên. Nhưng Ady đứng đó mà miệng ko thể nói được câu nào , mặt cô giờ xem bộ coàn xanh hơn tàu là chuối nữa. Cô lắp bắp :

_ Tôi...... tôi..... tôi.......

_ Có cần tôi nhắc lại câu hỏi cho cô ko vậy hả ? - Beatrice nghiêm nghị nhìn Ady

_.....................- Ady quê quá ko nói được gì

_ Cô có thể cho tôi biết tại sao tình hình hoạt động của công ty trong những năm gần đây lại suy giảm như vậy được ko? - Beatrice lặp lại câu hỏi

_ Ko phải là suy giảm mà có tăng nhưng ko nhiều nên cô mới thấy thế thôi - Ady liếm môi nói

_ Vậy sao ? - Beatrice trừng mắt nhìn rồi nói - vậy cô là giám đốc phòng kế hoạch thì phải biết làm cách nào để có thể tiêu thụ các mặt hàng được tốt chứ ?

_ Tôi..... tôi........- Ady ấp úng

Beatrice mệt mỏi thở hắc ra nói. Vì cô thừa biết giờ có hỏi nữa cũng vô ích

_ Thôi được rồi ! Có ai có ý kiến nào ko ?

_................................................. .

_ Ban nảy có một người đã nói với tôi như thế này :" Công ty chúng ta vẫn cứ giữ thái độ và tác phong làm việc còn rất thụ động " ," việc kinh doanh của công ty có nhiều cái còn rất bảo thủ . Nếu như vậy thì ko thể nào mà đưa công ty đi lên được " - cô thản nhiên nói và nhìn sang chổ Dylan

Còn anh thì đương nhiên là hết hồn rồi. Anh ngước lên nhìn cô bằng đôi mắt kinh ngạc tột độ. Mọi người thì hùa nhau nói:

_ Trời ơi ! Ai mà gan vậy ? Hắn là ai mà dám nói những lời đó chứ ? - ông Phó tổng Lý làm bộ lấy lòng Beatrice nhưng cô thừa biết

_ Thật là ko biết lớn nhỏ gì cả mà - mọi người cũng xầm xì nói

_..........................

Beatrice cười cười nói :

_ Tôi lại thấy đây là một lời nói thật nhất từ trước đến giờ tôi được nghe đấy !

_ Hả ????? - tất cả há hốc nhìn cô

_ Tôi rất thích tính thẳng thắn của người đó - vừa nói cô vừa nhìn Dylan mỉm cười - Mọi người luôn miệng nói là ko biết tôn ti trật tự, ko biết lớn nhỏ, nhưng có ai trong mọi người dám nói với tôi những lời như vậy ko? Tôi nghĩ là ko rồi - cô nhếch miệng cười nói - nếu ko thật lòng , nếu ko nói ra thì làm sao có thể nhận ra những khuyết điểm của mình để mà sửa chữa?

_ .................................

_ Tôi nói ra chuyện này ko phải là muốn truy cứu trách nhiệm cho ai cũng ko phải muốn ám chỉ ai nhưng tôi muốn mọi người hãy nhìn lại xem cách làm như vậy có đúng chưa? có phù hợp chưa mà thôi!- cô ngồi phịch xuống ghế nói

thay đổi nội dung bởi: APOLONG, 13-03-2009 lúc 11:28 AM. Lý do: Gộp 2 bài gần nhau
Cũ 13-03-2009, 12:30 PM
KanR0nSt0ry_Baby KanR0nSt0ry_Baby is offline
Treo nick

Họ và tên: NhOck tẬp đÚ :))
Xã: Thị Trấn
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới KanR0nSt0ry_Baby

thnk all rồy
p0st týp đy chú
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn