Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Người Yên Thành bốn phương > Đội Tình Nguyện NYT

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 21-11-2008, 03:55 PM
Tú Chạch's Avatar
Tú Chạch Tú Chạch is offline
First Love and First Kiss

Họ và tên: Cứ biết là Tú Chạch_12A2 K45 PĐl là đc rồi!
Xã: Tăng Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Tú Chạch
Default Góp ý cho Đội Tình Nguyện NYT.com

Thấy hoạt động của diễn đàn chúng ta là 1 diễn đàn chính thức của dân YT nên theo em nên có 1 số hoạt động công ích cho huyện YT chúng ta.
Trước mắt do anh em trong diên đàn đang ở xa quê và 1 số lượng người ở YT thì cũng ko nhiều.Nên em mới thăm dò để thành lập Đội Tình Nguyện NYT.com.
Trước mắt Đội sẽ tham gia 1 số hoạt động từ thiện như đi thăm hỏi người già neo đơn,mẹ Việt Nam anh hùng,tặng quà cho trẻ em khuyết tật.

Tuy nhiên bây giờ rất khó để thành lập nếu ko đc sự ủng hộ nhất trí của mọi người và tầng lớp lãnh đạo địa phương.Do đó mong mọi người góp ý kiến về vấn đề này.
Ý kiến của riêng em thế này:
1- Chúng ta cứ tổ chức thành 1 Đội và bầu ra Chủ tịch để thảo luận và bàn bạc về các kế hoạch cụ thể
2-Liên kết với các tầng lớp lãnh đạo địa phương ở nhà như chủ tịch các xã,bí thư Đoàn xã,Phụ trách Đoàn các trường..vv..
3-Tiến hành nhóm họp Đội khi anh em đã tập trung về YT như dịp Tết và Hè để thành lập quỹ và tiến hành các kế hoạch đã định
4- Việc bầu ban lãnh đạo Đội phải tiến hành nhanh và những người trong ban lãnh đạo là những người lớn tuổi có uy tín( để chỉ đạo và liên lạc với các cấp ở địa phương)

Trên đây là ý kiến của em,các bác có ý kiến j cứ góp ý.Đây là mục tham khảo ý kiến mọi người nên mong nhận đc nhiều sự góp ý của các bác

Bản dự thảo về đường lối hoạt động của Đội Tình Nguyện

Mục đích thành lập:
Đội tình nguyện đc thành lập trên sự nhất trí của BQT diễn đàn và đông đảo thành viên.Đội sẽ có nhiệm vụ giúp đỡ những người có hoàn cảnh khó khăn,gia đình có công với đất nước,những học sinh nghèo vượt khó học tập...v...v

Cơ cấu :
Đội sẽ đc thành lập ở 3 miền: Bắc - trung- nam
Ở miền Bắc và Nam sẽ lấy Hà Nội và Hồ Chí Minh làm trung tâm
Ở Miền Trung sẽ lấy Yên Thành

Nhiệmv vụ của mỗi miền:
+ Tại miền Bắc và Nam sẽ bầu ra chủ tịch của mỗi miền,tranh thủ sự ủng hộ của các nhà Hảo tâm,tạo các buổi khuyên góp để tạo kinh phí cho Đội
Sau đó sẽ chuyển về cho miền trung( Yên thành) để chi nhánh Yên Thành sẽ tổ chức giúp đỡ và trao tặng cho những trường hợp cần giúp đỡ

+ Tại chi nhánh Yên Thành
Đây là chi nhánh quan trọng nhất,ảnh hưởng đến toàn Đội.Do đo việc bầu chủ tịch cần phải cân nhắc thật kĩ càng.
CHi nhánh yên thành sẽ nhận tiền+ vật chất từ 2 chi nhánh trên và thực hiên các hoạt động từ thiện
Ngoài ra Tại YT Đội có thể tạo các buổi lao động công ích để tự tạo kinh phí. Tổ chức giúp đỡ công sức hoặc vật chât thêm

CHú Ý:
-Việc bầu chủ tịch của mỗi chi nhánh cần phải tổ chức thật cẩn thận,vì chuyện này còn liên quan đến nhìu vấn đề khác nữa
-Các chủ tịch của mỗi chi nhánh cần tạo 1 tài khoản ATM
-Cần tạo các Đại Lý của Đội tại YT( Đại lý là những người ở YT có tiếng nói 1 chút trong địa phương(xã ,trường,huyện) để việc tổ chức làm từ thiện đc diễn ra tốt hơn)

Chữ ký
Gà Ba Miền CS
Nơi tập trung những niềm đam mê Counter Strike 1.6 khắp Việt Nam
http://www.gabamiencs.com

thay đổi nội dung bởi: Tú Chạch, 09-03-2009 lúc 11:48 AM.
Cũ 21-11-2008, 04:16 PM
MrChu's Avatar
MrChu MrChu is offline
Cháu cụ Chu Trạc

Họ và tên: Chu Văn Tài
Xã: Hoa Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới MrChu

Lần trước đã có Đ/c Vouuthao mở màn,
Trích:
Nguyên văn bởi Vouuthao
Mục đích chính của diễn đàn là xây dựng cho nhưng người con xa quê gặp gơ và cùng hướng về quê hương yên thành.Theo mình thấy thì các bài viết ngày càng nhàm chán và không phản ánh một vấn đề nào cụ thể cả.
Vậy tại sao mục đich đề ra là cùng nhau xây dựng quê hương lại ko ai đề cập đến.Mình thấy có một bài viết nói thành lập đội tình nguyện YÊN THÀNH thì lại ko có ai vào đọc.
Các thành viên chỉ nói các vấn đề linh tinh như tìm bạn gái,rồi chửi bậy lẫn nhau.
Mình nghĩ đã đến lúc chúng ta nên ngồi lại và cùng bàn một cách nghiêm túc về vấn đề xây dưng quê hương rồi.
Mình thấy có bạn đưa ra ý kiến xây dựng đội tình nguyện YT vậy tại sao chung ta ko cùng bàn nghiêm túc về vấn đề này nhỉ?
Mọi người thấy thế nào?
http://nguoiyenthanh.com/diendan/showthread.php?t=1533
http://nguoiyenthanh.com/diendan/showpost.php?p=10802

nhưng chưa phát triển được, dừ ta sẽ phát triển ở đây.
Mong anh chị em cho những ý kiến thiết thực đúng có vô đầy mà hô hào bằng miệng, cây nớ diện đàn ta có nhiều rồi,
cấm mấy bài phát biểu kiểu như:
Trích:
Hay đó,
Trích:
Ủng hộ,
Trích:
cho tham gia với
Trích:
Các bác cứ bàn đi, em tham gia
Mong các anh chị em đóng góp ý kiến ở đây và sau này là đóng góp công sức, tâm huyết để làm những việc có ý nghĩa hơn là ngồi gõ phím click chuột
Cũ 24-11-2008, 01:24 PM
3convikhuan's Avatar
3convikhuan 3convikhuan is offline
Thành viên

Họ và tên: 3 con vi khuẩn
Xã: Hoa Thành
Default Mình ủng hộ

Thamgia được chứ ? làmchi nhánh HCM đi

Chữ ký ________3 Con Vi Khuẩn_________
Cũ 24-11-2008, 06:54 PM
0975755373 0975755373 is offline
Thành viên

Họ và tên: gió
Xã: Hợp Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới 0975755373

ban liên lạc hội đồng miền bắc đã dc lập.anh matdem(mất điện) làm trưởng ban.bàn về vấn đề gặp mặt YT ở quê mổi dịp như haef ,tết rất hay.các bác lập ban đi chắc nhìu người tham gia đấy.h mấy bác thử đề cử 1 người đi tiên phong đi khi đó mới có người tham gia chứ ai cụng ủng hộ mà nỏ thấy chi cả.1 người đi làm thì tốt nhất ,giống anh mắt đen rất nhiệt tình và tâm huyết,bác làm luôn cái này nha,cụng ko vất vả mô vì off ở nhà mà.ok đi bác

Chữ ký
Cuộc đời bây giờ bon chen
Thạch Sanh thì ít,Lý Thông thì nhiều
YAHOO:CHEM_GIO_08
0975755373

thay đổi nội dung bởi: 0975755373, 24-11-2008 lúc 06:57 PM.
Cũ 24-11-2008, 07:09 PM
MatDem MatDem is offline
Treo nick

Họ và tên: Cu_Ly
Xã: Tình khác

Cảm ơn đồng chí chém gió đã tín nhiệm! Hiện tại anh còn phải tập trung lo cho đội bóng và các vấn đề khác đã ! nếu có thể đề cử một người nào đó!khi lập ra một hội nào đó anh muốn thực sự tập trung và tâm huyết vào đó, chứ không phải lập xong rồi bỏ đó tha đừng lập còn hơn.
Còn vấn đề đội tình nguyện đây là hoạt động hay và có ý nghĩa .matdem sẻ cố gắng nghiên kứu về vấn đề này .
Cũ 24-11-2008, 07:22 PM
0975755373 0975755373 is offline
Thành viên

Họ và tên: gió
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới 0975755373

Trích:
Nguyên văn bởi matdem Xem bài gởi
Cảm ơn đồng chí chém gió đã tín nhiệm! Hiện tại anh còn phải tập trung lo cho đội bóng và các vấn đề khác đã ! nếu có thể đề cử một người nào đó!khi lập ra một hội nào đó anh muốn thực sự tập trung và tâm huyết vào đó, chứ không phải lập xong rồi bỏ đó tha đừng lập còn hơn.
Còn vấn đề đội tình nguyện đây là hoạt động hay và có ý nghĩa .matdem sẻ cố gắng nghiên kứu về vấn đề này .
ok rồi nha.ko bàn nựa nha
Cũ 30-12-2008, 04:39 PM
Tú Chạch's Avatar
Tú Chạch Tú Chạch is offline
First Love and First Kiss

Họ và tên: Cứ biết là Tú Chạch_12A2 K45 PĐl là đc rồi!
Xã: Tăng Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Tú Chạch
Default Về việc thành lập quỹ Chung Một Tấm Lòng

MỘt số bạn đang học ở PĐL có ý định lập 1 Quỹ từ thiện để giúp đỡ những bạn có hoàn cảnh khó khăn ở YT.Quỹ này hoạt động trong diễn đàn của chúng ta.Em và Anh Tài đã thông qua,nhưng em cũng muốn tham khảo ý kiến của mọi người trong BQT,mọi người nhanh chóng cho em ý kiến để còn tổ chức nữa nha
Trích:
Nguyên văn bởi apolong
sau khi dc sự góp ý của nhiều người thì em và một số bạn trong lớp quyết định thành lập quỹ Chung Một Tấm Lòng , hoạt động của quỹ là sẽ hoạt động nhờ vào 4rum NYT, chúng em sẽ tuyên truyền và khuyến khích mọi người ủng hộ vào quỹ và số tiền nhận dc sẽ được chuyển đến những bạn học sinh có hoàn cảnh khó khăn nhưng vẫn cố gắng vươn lên trong học tập và rèn luyện ở tất của các trường ở huyện ta...,
và tất nhiên là mọi người cũng có thể góp ý cho chúng em về việc sẽ ủng hộ cho học sinh nào....
sau mỗi ngày chúng em sẽ Update danh sách những thành viên đã tham gia đóng góp và những học sinh đã được nhân tiền của quỹ để mọi người cùng xem xét....
vậy chúng em mong dc sự giúp đỡ của anh để hoạt động của quỹ "Chung 1 tấm lòng" dc tiển khai tốt đẹp...
em dự định sẽ viết 1 bài gới thiệu và nguyện vọng của quỹ và mong anh có thể đặt lên Banner để có thể gây sự chú ý của mọi người...
Chúng em xin chân thành cảm ơn anh...
Cũ 11-01-2009, 12:12 PM
vinaone9x's Avatar
vinaone9x vinaone9x is offline
Thành viên

Họ và tên: Phan Hoàng Đức
Xã: Thị Trấn
Gửi tin nhắn qua ICQ tới vinaone9x Gửi tin nhắn qua AIM tới vinaone9x Gửi tin nhắn qua MSM tới vinaone9x Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới vinaone9x
Default Trả lời : Về việc thành lập quỹ Chung Một Tấm Lòng

Nếu các anh thấy được buổi off đầu năm này em xin mời Thầy Cầu làm khách mời danh dự để ta tiếp tục bàn.
Cũ 19-02-2009, 11:10 PM
TÔN's Avatar
TÔN TÔN is offline
Điều Hành Viên

Họ và tên: Em thang` ty' , chi con teo`
Default Thành lập đội tình nguyện yên thành

không dừng lại ở lời nói mà chúng ta phải hành động bằng nhửng việc làm cụ thề để THANH, THIẾU NIÊN YÊN THÀNH có tiếng nói chung.
được mr chu. bật đèn xanh. tôi xin có ý kiến mong Anh, em cho lời nhận xét.
hành động đầu tiên mà tôi phát động đó là :
1, đề cử nhửng hoàn cảnh khó khăn để cho các teen, các nhà hảo tâm ủng hộ và đại diện NYT sẻ có món quà nhỏ mổi dịp hè, dịp tết.
2, sẻ có 1 cuộc thi vẻ tranh, chụp ảnh chủ đề "QUÊ HƯƠNG".
nhửng tấm ảnh, nhửng bức tranh đẹp sẻ có giải thưởng( tuy không nhiều) và tôi sẻ chọn lựa để gửi cho
Ông: ''CHU CHÍ THÀNH" chủ tịch hội nhiếp ảnh VIỆT NAM
Ông: " TRẦN KHÁNH CHƯƠNG " chủ tịch hội mỷ thuật VIỆT NAM
thường xuyên ghé thăm và công tác ở trường của tôi.
mong ANH,EM và TEEN YÊN THÀNH ỦNG HỘ...

Chữ ký Ngày Xưa Pé nói pé yêu anh
Anh Chê Pé Nhỏ Pé chưa biết gì
Pé lớn pé tuổi dậy thì
Anh Khen Pé đẹp pé Chê Anh Già .

thay đổi nội dung bởi: TÔN, 20-02-2009 lúc 07:40 AM.
Cũ 19-02-2009, 11:34 PM
ASOLO's Avatar
ASOLO ASOLO is offline
Thành viên

Họ và tên: Toàn Ga
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới ASOLO
Default Trả lời : Thành lập đội tình nguyện yên thành

chà chà muốn ủng hộ but dừ mần răng mà ủng hộ đây, chỉ dùm a đi chú.

Chữ ký
Nguyễn Hữu Toàn: K2 Thị trấn nick: Vocuctau Mail: fangteo@gmail.com Phone: 0903.212.354

Cũ 19-02-2009, 11:39 PM
TÔN's Avatar
TÔN TÔN is offline
Điều Hành Viên

Trích:
Nguyên văn bởi ASOLO Xem bài gởi
chà chà muốn ủng hộ but dừ mần răng mà ủng hộ đây, chỉ dùm a đi chú.
ANH đăng kí làm thành viên của hội, chúng ta cùng phác thảo để có nhửng bước đi đúng và nhửng việc làm cần thiết, bổ ích giúp NYT nói riêng, Quê hương nói chung ngày càng phát triển...
nếu bác có nhửng bức tranh, tấm ảnh nào pots lên để tham gia cuộc thi thì tốt, hoặc góp tiền để ủng hộ người nghèo, nhửng người đang gặp khó khăn thì càng tốt... hihi. mong bác ủng hộ nhiệt tình.
Cũ 20-02-2009, 12:27 AM
ASOLO's Avatar
ASOLO ASOLO is offline
Thành viên

Họ và tên: Toàn Ga
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới ASOLO

nói thật là tớ vẫn chưa hiểu. cụ thể:
1. lập ở mô?
2. hoạt động như răng
3. nói chung tả bí lù liên quan đến hắn !
Cũ 20-02-2009, 12:36 AM
TÔN's Avatar
TÔN TÔN is offline
Điều Hành Viên

Trích:
Nguyên văn bởi ASOLO Xem bài gởi
nói thật là tớ vẫn chưa hiểu. cụ thể:
1. lập ở mô?
2. hoạt động như răng
3. nói chung tả bí lù liên quan đến hắn !
em chờ xem ý kiến của mr chu và nguyen_thu

còn hoạt động thì đơn giản lắm... tết đến hè về mổi thành viên góp một ít tiền hỏi thăm người nào, nhà nào mà các thành viên đề cử.
còn chuyện tranh, ảnh quê hương thì em biết nhiều người có và có thể pots lên diển đàn được. cái nào đẹp em gửi để tham dự giải chính thức. và sẻ có giải thưởng.(tuy ít nhưng tinh thần là chủ yếu thôi)
cái này các teen hiện đang học tập và công tác tại yên thành là quan trọng nhất.

thay đổi nội dung bởi: TÔN, 20-02-2009 lúc 07:42 AM.
Cũ 22-04-2009, 08:39 PM
boivitoileloi_852789 boivitoileloi_852789 is offline
Thành viên

Họ và tên: phanthihong
Default Góp ý về Việc Thành Lập Đội Tình Nguyện NYT.com

Hồng có một ý kiến góp ý cho hoạt động của đội tình nguyện phía nam, mà cụ thể là ở TP.HCM.Hồng nghĩ mình nên tổ chức định kỳ vào một ngày cụ thề nào đó của tháng, hoặc một ngày của tháng thứ 2,(nhưng phải trùng vào ngày chủ nhật) để họp mặt các thành viên cùa nhóm tình ngyện.trong cuộc họp có thể đưa ra các thảo luận làm thế nào để có thể hoạt động tình nguyện một cách thiết thực.Biến những lời nói ký thuyết bằn hành động cụ thể,chứ không phải cứ nói, cứ viết mà không hành động hoặc có hành động cũng trì trệ, không nhiệt tình.Hồng xin đưa ra một số ví dụ sau:
1. Chúng ta nên bàn mình làm cách nào để có một số quỹ để phục cụ cho hoạt động tình nguyện (số quỹ này chỉ dùng vào các hoạt động như ủng hộ các em có hoàn cảnh khó khăn không thể đến trường..., nói chung số quỹ này chỉ dùng vào việc phục vụ các hoạt động chung).
2. Làm cáh nào chúng ta có thể tổ chức các cuộc gặp gỡ bạn bè đồng hương mà không phụ thuọc vào tài chính.Vì theo Hồng được biết có một số bạn muốn di họp đồng hương lắm nhưng vì số tiền kèm theo nên đành hẹn lần sau.Liệu chúng ta có dám chắc rẳng ai ở quê mình vào đây đi học đều không cần sự giúp đỡ. Chúng ta nên giúp đỡ những bạn vào đây đi học mà ccòn nhiều khó khăn. Chúng ta không nhất thiết phải giúp đỡ bằng tiền bạc, mà có thể là mọt câu hỏi thăm vếc, gđ..., động viên họ vượt qua htời kỳ khó khăn...Từ đó chúng ta mới cũng cố được một tổ chức vững mạnh nơi đất khách.Tổ chức này có bền vững thì mối mong góp sức vào giúp đỡ quê hương.
3. Cũng là những người con xa quê hương, cũng phần nào thấu hiểu nổi cô đơn, trống vắn, và cả những khó khăn đã, đang và sẽ vấp trong cuộc sống.Hãy cùng nhau hướng về một nơi gần nhất đó chính là Tổ chức Họi đồng hương phía nam, hãy chia sẽ khó khăn, vất vả, để cùng nhau vượt qua.
Cũ 30-04-2009, 07:32 AM
thucphuong93's Avatar
thucphuong93 thucphuong93 is offline
Thành viên

Họ và tên: mai phuong hjhj
Default Trả lời : Góp ý về Việc Thành Lập Đội Tình Nguyện NYT.com

hjhj,mình rất muốn làm một việc có ích trong 3 năm cấp 3 nay`,mong mọi người cho mình thực hiện ước muốn nhỏ nhoi ây`,mình có ý kiến thế này,chúng ta nên cử một nhóm người đại diện ở mỗi trường,nhờ thầycô các trường đó thông báo để các học sinh trong trường đến ủng hộ về vật chất và tinh thần,cần có một người(vừa là thành viên của diễn đàn,vừa là học sinh của trường)đứng ra nhận,người này phải ghi chép cẩn thận,người ủng hộ và vật chất ủng hộ..vv...,còn một chuyện nữa,làm tình nguyện ko chỉ về tiền bạc,mà còn cần tấm lòng,thường xuyên quan tâm,hỏi han người khó khăn,năng đến giúp đỡ viẹc đồng áng,dọn dẹp nhà cửa,nấu ăn....,hội tình nguyện mà chỉ hoạt động khi có thật đông người,thế thì chỉ vao dịp hè hay tết,mình nghĩ chúng ta nên hoạt động tình nguyện cả năm,tức là ủng hộ tiền bạc vào dịp tết,hoặc hè(vì lúc đó đông đủ thành viên,và tiền cũng được kha khá),còn những dịp khác thì nhừng thành viên hiện đang ở yên thành cần hoạt động năng nổ hơn,những việc làm cụ thể thì mình đã nói ở trên rùi,đặc biệt là phải giúp việc đồng áng vào vụ mùa,vì phần đông gia đình khó khăn nào cũng có ruộng
mình nghĩ sau khi lập ra ban điều hành,các chi nhánh ở các tỉnh khác rùi,thì chúng ta phải bắt tay làm ngay,chứ cứ bàn bạc thế này thì chỉ tốn thời gian,có thể vừa làm vừa đong góp ý kiến,vừa bàn bạc mà,đó là đóng góp của mình,có thể cho minh tham gia đội thanh niên tình nguyên ở yên thành hông,mong mọi người giúp đỡ
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới