Trở về   Yên Thành Online > Thông tin chung về Diễn đàn > Thắc mắc - Hỏi đáp - Góp ý

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 27-06-2009, 05:02 PM
saob4ngkhoc's Avatar
saob4ngkhoc saob4ngkhoc is offline
Thành viên

Họ và tên: Nguyễn Đình Trung
Xã: Hợp Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới saob4ngkhoc

mà adm cấm thành viên ko dc benned trên shoutbox thì cũng nên cho bít thời gian là bao nhiu cai.
----- Bổ sung thêm ------
thanks bác Nguyen_Thu nhiu nhiu nhìu nhìu lắm , bác đúng là gần bằng Bao Công ....

Chữ ký Thế gian ba sự không chừa
Rượu nồng, dê béo, gái vừa đường tơ.
Còn trời, con nước còn non
Còn cô bán rượu , anh còn say sưa...

thay đổi nội dung bởi: saob4ngkhoc, 27-06-2009 lúc 09:29 PM. Lý do: Bổ sung bài viết
Cũ 28-06-2009, 09:47 AM
potay's Avatar
potay potay is offline
Thành viên

Họ và tên: bjt chj mô
Xã: Hợp Thành

mà BQT cấm benned trên shoutboux cũng cho bít thời gian là bao nhiu lâu chi ley
Cũ 01-07-2009, 01:30 PM
Nguyen_Thu's Avatar
Nguyen_Thu Nguyen_Thu is offline
Thành viên

Họ và tên: Binladen
Xã: Thị Trấn
Gửi tin nhắn qua MSM tới Nguyen_Thu Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Nguyen_Thu

Trích:
Nguyên văn bởi potay Xem bài gởi
mà BQT cấm benned trên shoutboux cũng cho bít thời gian là bao nhiu lâu chi ley
tùy vô mức độ, bắt đầu từ bựa ni , ai khóa cụng có mặt trên bảng vàng và thời hạn hết
----- Xong tất cả rồi nha
Cũ 05-07-2009, 09:40 AM
Liverpool_Barca's Avatar
Liverpool_Barca Liverpool_Barca is offline
Thành viên

Họ và tên: Điền Bá Quang
Xã: Tăng Thành

Trích:
Nguyên văn bởi Nguyen_Thu Xem bài gởi
tùy vô mức độ, bắt đầu từ bựa ni , ai khóa cụng có mặt trên bảng vàng và thời hạn hết
----- Xong tất cả rồi nha
ông coi hộ tôi cái nick : Giangka_yt
Diễn đàn kêu là 5/7 mở mà chưa thấy mở cho là răng hậy
Mà bựa trước thấy thông báo là bi treo nick vi nói tục trên shoutboux thì ngày 1/7 là mở hết rồi mà răng nick Giangka_yt chưa được mở?tui cụng chỉ nói chuyện trên shuotbuox thôi

Chữ ký Everytime I Die

thay đổi nội dung bởi: Liverpool_Barca, 05-07-2009 lúc 09:43 AM.
Cũ 05-07-2009, 10:30 AM
Nguyen_Thu's Avatar
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi Liverpool_Barca Xem bài gởi
ông coi hộ tôi cái nick : Giangka_yt
Diễn đàn kêu là 5/7 mở mà chưa thấy mở cho là răng hậy
Mà bựa trước thấy thông báo là bi treo nick vi nói tục trên shoutboux thì ngày 1/7 là mở hết rồi mà răng nick Giangka_yt chưa được mở?tui cụng chỉ nói chuyện trên shuotbuox thôi
đề nghị đọc kị : mở khóa cho những ai bị khóa trên shoutbox , còn bị khóa toàn diễn đàn vẫn theo như cũ , hết thời hạn bị khóa thì tự động hấn mở
giangka_yt bị cấm 30 ngày , bị cấm lúc 19h ngày 5/6/2009 vậy có nghĩa là đến lúc 19h ngày hôm nay nick nở sẽ hết hạn bị khóa

thay đổi nội dung bởi: Nguyen_Thu, 05-07-2009 lúc 10:33 AM.
Cũ 07-07-2009, 08:41 PM
chiplove4u's Avatar
chiplove4u chiplove4u is offline
Thành viên

Họ và tên: chiplove
Xã: Huyện khác
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới chiplove4u

còn tui nữa,
thực ra thì những bài mà đựơc post lên đều có ý tốt cả (đa số thế),có thể là sưu tầm, coppy - paste nhưng đều muốn làm cho diễn đàn mình phong phú thông tin hơn, hay hơn hấp dẫn hơn.Nhưng nhiều khi họ có thể post nhầm chỗ, có thể là do họ không biết, chưa biết, hoặc lý do j khác. Vì thế BQT nên xem qua nội dung cái, bài nào đáng xoá thì xoá, còn lại thì chuyển đến chuyên mục đúng cho họ cái chứ đừng thẳng tay mà xoá,sau đó gửi thông báo yêu cầu gửi đúng nội dung,chuyên mục
như con em tui (hok phảy em gái) hắn kêu chán nyt vì post nhiều bài (có tâm trạng) mà bị xoá mô hết, có thể là hắn post sai chỗ thật, nhưng làm thế gây ra chán nản cho ng post, hỏi 4rum ma ko có ng post bài thì còn gì ý nghĩa nựa, còn gi đa dạng về nội dung nựa
mong tham khảo

Chữ ký Ta là Ta
Cũ 08-07-2009, 11:22 AM
ngoanhtuan's Avatar
ngoanhtuan ngoanhtuan is offline
Đông Yên-Nhân Thành

Họ và tên: Ngô Anh Tuấn
Xã: Nhân Thành
Gửi tin nhắn qua MSM tới ngoanhtuan Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới ngoanhtuan

Trích:
Nguyên văn bởi chiplove4u Xem bài gởi
còn tui nữa,
thực ra thì những bài mà đựơc post lên đều có ý tốt cả (đa số thế),có thể là sưu tầm, coppy - paste nhưng đều muốn làm cho diễn đàn mình phong phú thông tin hơn, hay hơn hấp dẫn hơn.Nhưng nhiều khi họ có thể post nhầm chỗ, có thể là do họ không biết, chưa biết, hoặc lý do j khác. Vì thế BQT nên xem qua nội dung cái, bài nào đáng xoá thì xoá, còn lại thì chuyển đến chuyên mục đúng cho họ cái chứ đừng thẳng tay mà xoá,sau đó gửi thông báo yêu cầu gửi đúng nội dung,chuyên mục
như con em tui (hok phảy em gái) hắn kêu chán nyt vì post nhiều bài (có tâm trạng) mà bị xoá mô hết, có thể là hắn post sai chỗ thật, nhưng làm thế gây ra chán nản cho ng post, hỏi 4rum ma ko có ng post bài thì còn gì ý nghĩa nựa, còn gi đa dạng về nội dung nựa
mong tham khảo
Các bạn đọc kỹ mấy vấn đề trên nhé
Trích:
I/ TÊN TOPIC
1. Tiêu đề của bài mới phải được viết rõ ràng, sử dụng tiếng Việt phải có dấu ,dùng tiếng Anh phải chính xác. Không lạm dụng ngôn ngữ chat một cách thái quá
2. Tiêu đề của bài mới phải ngắn gọn, xúc tích và nêu bật được nội dung của bài. Bài mới phải có nội dung liên quan đến Box.
3. Thành viên không tạo bài mới có nội dung trùng lắp với bài đã có.
4. Không được tạo nhiều bài có nội dung tương tự nhau hay copy ra nhiều bài khác, không lợi dụng để quảng cáo.
5. Không gửi bài viết có nội dung châm chọc, đả kích, lăng mạ, gây chia rẽ nội bộ các thành viên khác dưới mọi hình thức trực tiếp hay gián tiếp.

II/ NỘI DUNG BÀI VIẾT
1. Bài viết dùng tiếng Việt phải có dấu, dùng tiếng Anh phải viết chính xác để tránh lầm lẫn. Không lạm dụng ngôn ngữ chat một cách thái quá.
2. Bài viết phải được trình bài rõ ràng, rành mạch. Không được viết tắt quá nhiều hoặc sử dụng dấu câu quá ít gây rối mắt người đọc
3. Tiêu đề bài viết phải đầy đủ, liên quan đến nội dung chủ đề.
4. Bài viết không được sử dụng từ ngữ thô tục, mất văn hoá, bất lịch sự, xúc phạm, vu khống thành viên khác.
5. Không được đưa hình đồi trụy, có tính chất không lành mạnh và các hình khiêu gợi.
6. Không được gởi bài lung tung, gởi bài có cùng nội dung vào nhiều topic, nhiều box.
7. Không được sử dụng chữ IN HOA trong toàn bài, không được sử dụng cỡ chữ quá to hoặc quá nhỏ trong toàn bài.
8. Nếu bạn muốn post bài viết của người khác, phải hỏi ý kiến của tác giả, hoặc ghi rõ nguồn thông tin sử dụng.Các bài sưu tầm cần được ghi rõ nguồn hoặc chữ [Sưu tầm] ở cuối vài viết

Chuyên mục :Nhật kí, Tâm sự Online
Chuyên mục này là nơi các thành viên ghi nhật ký, cảm nghĩ của mình về Quê hương, cuộc sống, những tâm sự khó nói hay là cảm nghĩ về diễn đàn. Đó là những cảm nghĩ xuất phát từ bản thân của mỗi người, cho nên vào chuyên mục này cần chú ý các điều sau:
1.Những bài mở đầu chủ đề có nội dung sao chéo nội dung từ nguồn khác, sẽ bị xóa không báo trước.
2.Mỗi thành viên chỉ được phép tạo 1 topic riêng của mình, các tâm sự, cảm nghĩ khác hãy viết tiếp vào topic đó

Chữ ký Quan Hệ , Công Nghệ , Trí Tuệ , Tiền Tệ , và Đồ Đệ
0915270999 or 0947126888 , YM:dalatdiscover , Skype :ngoanhtuandl
,FB:https://www.facebook.com/ngoanhtuandl
. Never Try - Never Know >> J ust Do It !!!
Du lịch Đà Lạt - Du lịch Khám phá - Du lịch mạo hiểm
Cũ 14-07-2009, 03:48 PM
bun_iu_kem's Avatar
bun_iu_kem bun_iu_kem is offline
Thành viên

Họ và tên: Trần Minh Việt
Xã: Nhân Thành
Default hỏi tất cả các anh admin

cho hỏi làm thế nào để xóa vĩnh viễn ních nè được nhỉ...làm ơn chỉ hộ cái

Chữ ký
Cũ 14-07-2009, 05:03 PM
Nguyen_Thu's Avatar
Thành viên

Theo như quy định khi kích hoạt hoặc khoá nick :
Khi kích hoạt -> nick không đủ yêu cầu -> xoá
còn khi đã được kích hoạt nick chỉ được 2 lựa chọn : 1 khoá vĩnh viên hoặc 2 là tiếp tục sử dụng
Move sang box hỏi đáp
Cũ 20-07-2009, 06:17 AM
forget_me_not forget_me_not is offline
Thành viên

Họ và tên: Hương

kích hoạt mail cho em cái mấy anh, đăng ký chi mà mại na, cô cho con ng ta tham gia không thì nói còn biết
Cũ 20-07-2009, 08:07 AM
Nguyen_Thu's Avatar
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi forget_me_not Xem bài gởi
kích hoạt mail cho em cái mấy anh, đăng ký chi mà mại na, cô cho con ng ta tham gia không thì nói còn biết
đừng có nói kiểu nớ ở trên ni bạn à ,
điều kiện để kích hoạt
sau khi đăng kí xong, hệ thống diễn đàn sẽ tự động gửi 1 mail xác nhận kích hoạt đến cho bạn, sau khi bạn kích hoạt từ mail xong, thì khi nớ bắt đầu xác nhận bước 2 là - admin sẽ kích hoạt nick cho bạn để có thể sử dụng bình thường .
Còn bựa sau cứ nói kiểu nớ thì đừng mong được kích hoạt
Cũ 23-07-2009, 09:26 PM
forget_me_not forget_me_not is offline
Thành viên

Họ và tên: Hương

Trích:
Nguyên văn bởi Nguyen_Thu Xem bài gởi
đừng có nói kiểu nớ ở trên ni bạn à ,
điều kiện để kích hoạt
sau khi đăng kí xong, hệ thống diễn đàn sẽ tự động gửi 1 mail xác nhận kích hoạt đến cho bạn, sau khi bạn kích hoạt từ mail xong, thì khi nớ bắt đầu xác nhận bước 2 là - admin sẽ kích hoạt nick cho bạn để có thể sử dụng bình thường .
Còn bựa sau cứ nói kiểu nớ thì đừng mong được kích hoạt
chứ em vào kích hoạt mail mà có thấy gửi đến mô mồ, đăng ký đúng hơn 2 tuần, các dđ khác em thấy đăng ký cái là có maik xác nhận liền, các anh coi lại dùm tề
Cũ 28-07-2009, 06:40 AM
chiplove4u's Avatar
chiplove4u chiplove4u is offline
Thành viên

Họ và tên: chiplove
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới chiplove4u
Default góp ý

Hôk hôk, sau 3 ngày bị lock, chiplove4u lại có mặt tại 4rum
Ak`, bác MOD, SMOD, Admin nào khóa níck tui ấy nhỉ ? ra đây tui hỏi tý coi mồ (không phải solo hay mần chi mô nha , chỉ thảo luận mấy cấy thôi )
Đang chát ở shouxbox ngon lành rứa tự nhiên mần câu thông báo
“bạn đã bị khoá nick do spam trong toptic học tập
nick sẽ đựơc mở ngày 26/7 “
ặc, bất ngờ luôn, tự hỏi ko biết mình viết j` trong toptic học tập mà báo spam ri ta? ngồi nghị mại mới nhớ ri nầy, ci tội nớ ri nầy
nguyên văn………..tại toptic ni : ai zúp zải kái này koi
đầu trọc vuốt keo nhận xét câu chi ná bạn anh_quynh_phan_a2 mi nói câu “……….đúng là bình 7. “
tui vô thấy rứa nên cụng hỏi quynh_phan câu : “rứa cụng biết bình 7 à? Ci thằng ni……”
rứa, rứa đó, pà kon thấy tội tui nặng lắm phải hok ? L , có phải là “ spam vô tội vạ “, hay dùng từ bất lịch sự chi chi đó hok ? Không, không hề, đây chỉ là 1 reply sai địa chỉ,xa vời với nội dung toptic , thay vì hỏi câu đó trong trang cá nhân của quỳnh anh thì tui lại hỏi ở đây L. => kết quả là cả 3 ngưòi bị banner luôn (nghe nói rứa)
cụng không có chi mô, tui chỉ thấy lạ là khi treo nick tụi tui thi ko thấy post vô toptic xử lý vi phạm và cảnh cáo, cho mọi người biết ci tội của tui (tui thấy trước giờ toàn vậy mà ),
Trích:
Nguyên văn bởi saob4ngkhoc Xem bài gởi
chi ma vua nói song là gạch rồi
bác làm ri người ta lại tưởng tui ăn nói chi bậy bạ, hay là phá phách chi to tội lắm 
phải post lên để tránh hiểu nhầm là lý do cá nhân chứ
Trích:
Nguyên văn bởi MrChu Xem bài gởi
.
Ban quản trị hiện đang dùng chính sách mềm dẻo, nhắc nhở là chính.
Việc khóa nick thì đơn giản, nhưng kéo theo đó là những vấn đề khó nói.
Tất nhiên, nếu vi phạm quá đáng thì khóa nick ngay lập tức liền
vậy bác đã áp dụng chính sách đó cho bọn tui ntn ? đọc trong toptic cảnh cáo vi phạm đều thấy mấy ci nick ăn nói thô tục, spam vô tội vạ đều được nhắc nhở trứơc để không tái phạm nữa, còn bon tui thì………
chỉ là reply lạc chủ đề thôi mà, đâu phải ai cụng học thuộc lòng hết nội quy ( tui đảm bảo trên 70% nick ko đọc nội quy khi đăng ký và post bài, cùng lắm thì họ tích luỹ dần trong quá trình post, bài mô bị del là bựa sau không viết như thế vô đó nựa )
cụng nỏ có chi to tát mô, chỉ có treo nick 3 ngày thôi, nhưng tui góp ý ty ri nầy : trước khi treo nick ai đó, các bác bớt chút thời gian xem xét lại ci lỗi nhẹ hay nặng mà xử,..và đối chiếu lại ci mặt tích cực của họ trong thời gian qua.vd như anh_quynh_phan…, tui thấy ngày mô cụng lên nýt trút tâm sự cả (chắc pùn lém, ngày mô cụng lên nyt thở ngắn thở dài , rứa mà đùng cấy nick gạch ngang ), thấy cụng giống thành viên tích cực, còn như tui do chưa biết đk thành thành viên tích cực a răng cả, có cần nhiều nýt ko? ( cấy ni tui pó tay nì ) nhưng thời gian qua tui cụng cố gắng như 1 thành viên tích cực (ko tin coi lại thống kê of tui mà coi ). nếu tui có ý phá phách, thì tui có lẹ bị treo nick từ lâu rồi tề,
nếu tui phá phách thì
Trích:
may mà tìm thấy toptic ni(cụng định lập cấy, tưởng chưa có)
tui tham gia ko ít diện dàn,thế mà thời gian onl cho tất cả các dd nớ <> nửa time onl cho nyt
cụng ko bit tại răng nựa nả(dành sự ưu ái cho nýt nhìu hơn), 4rum thì nhỏ(cấp huyện), nội quy thì chằng chịt (lỡ có post sai bài là del ngay),nói chung cụng ko thoai mái = mấy 4rum tê => rứa mà mỗi khi onl đều mở hắn lên(nhìu khi mở rứa chơ nỏ mần chi)
vậy theo bạn, bạn lên nýt mần chi : giao lưu, học hỏi, trao đổi, hay buôn....hay tất cả?
còn tui lên nýt chắc vì ri : tất cả lý do trên +
thứ 1 : hắn nhỏ, nhưng là của ci huyện of mình
thứ 2: những ng trên dd mình có nh người có thể đả gặp, gặp, sẽ gặp (nói chung là thực tế hơn mấy dd tê, nỏ bít mô cả) bít mô kua đc con nhỏ mô răng

+ dễ nắm bắt tình hình ở nhà + vv + vv
nói tiếng quê choa là sướng nhứt
và có dám
Trích:
có tui nè
1 tên : Nguyễn Văn Hùng
2 Email : nguyenvanhung88@gmail.com
3 Đt : 0975842382
4. Chuyên mục có khả năng : bất cứ chuyên mục nào thiếu Mod

tất nhiên khi là Mod sẽ gắn với tinh thần trách nhiệm cao hơn Mem
liệu có được
Trích:
Nguyên văn bởi Nguyen_Thu
Xin Chào chiplove4u, Bạn vừa nhận được 975 NÝT từ Nguyen_Thu .

Lý do mà Nguyen_Thu chuyển tiền cho bạn là : quà tặng từ đuổi trym bắt bướm, . Mình với chiplove4u cùng cố gắng xây dựng diễn đàn NYT phát triển nha
Bạn hãy kiểm tra chắc chắn đã nhận đủ số tiền mình phải nhận không nha
Chúc may mắn và cố gắng kiếm nhiều nýt nha
rứa mà chỉ cô ci lội nhỏ nhỏ nớ mà bác treo nick tui ko 1 lời nhắc nhở ,( đừng nói là thành viên trong BQT chưa từng mắc lỗi nhỏ nào nha)
1. vd như trước chữ ký tui phản cảm, từ ngữ không rõ ràng bị bác mr chu nhắc nhở và del
Trích:
[Chữ ký sử dụng ngôn ngữ không rõ ràng , đã xóa
tui cụng đồng ý 2 tay luôn
vd như anh việt tuấn (thấy anh nhiều tưổi => gọi anh ) trước khi treo ci nick……….đều nhắc nhở rất nhiều lần, cho họ cô hội sửa chữa,nhưng họ tái phạm mới khoá đấy thôi

thay đổi nội dung bởi: chiplove4u, 28-07-2009 lúc 06:55 AM.
Cũ 28-07-2009, 07:31 AM
Mr.shinjee's Avatar
Mr.shinjee Mr.shinjee is offline
Thành viên

Họ và tên: Bùi Đăng Long
Xã: Văn Thành

Hơ,mới sớm ra mà mạnh mồm hêy

Chữ ký Có những người gặp rồi sẽ quên...
Có một người gặp rồi không thể quên...Anyway,I'll wait for you...
Cũ 28-07-2009, 08:40 AM
Invisible_225's Avatar
Invisible_225 Invisible_225 is offline
Try All My Best!

Họ và tên: FưƠnK....[nO.1]
Xã: Vĩnh Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Invisible_225

Trích:
Nguyên văn bởi Mr.shinjee Xem bài gởi
Hơ,mới sớm ra mà mạnh mồm hêy
hơ hơ.
nói thỳ nói k nói thỳ thôi.