Trở về   Yên Thành Online > Thông tin chung về Diễn đàn > Thắc mắc - Hỏi đáp - Góp ý

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 22-03-2009, 10:07 PM
MrChu's Avatar
MrChu MrChu is offline
Cháu cụ Chu Trạc

Họ và tên: Chu Văn Tài
Xã: Hoa Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới MrChu
Default Thắc mắc về bài viết bị xóa, xin gửi vào đây

Như các anh chị và các bạn đã biết. Diễn đàn chúng ta được xây dựng và phát triển với mục đích tạo ra nơi gặp gỡ cho anh chị em người Yên Thành từ mọi lứa tuổi, thành phần, nhưng nội dung và các hoạt động chủ yếu hướng về con người và quê hương Yên Thành.
Kiến thức, kinh nghiệm, tài liệu, phương tiện giải trí và trang web giải trí trên Internet rất nhiều nên Diễn đàn Người Yên Thành không thể là một "nơi lưu trữ tinh hoa" trên mạng được.Cũng như diễn đàn không phải là nơi để các thành viên thể hiện ngôn ngữ "xì tin", câu từ thô thiển, nặng tính chí trích, xúc phạm làm ảnh hưởng đến sự đoàn kết, tình đồng hương và phương hướng mục đích đã đề ra của Diễn đàn.
Vì số thành viên tham gia ngày một nhiều, số bài viết càng ngày càng tăng trong khi đội ngũ quản trị viên và điều hành viên đang còn mỏng. Cho nên, việc nhắc nhở từng thành viên viết bài đúng nội quy hoặc sửa lại các bài viết chưa đạt là không xuể, và cũng không thể nào vừa xóa bài vừa thông báo cho thành viên được.
Để diễn đàn đi đúng hướng, là một nơi có ích cho Người Yên Thành, Quê hương Yên Thành, ngoài việc xóa các bài viết vi phạm nội quy, đội ngũ quản trị viên và điều hành viên còn được phép xóa các bài viết không đạt yêu cầu, nhầm chuyên mục, không phục vụ lợi ích cho thành viên và mục đích của diễn đàn, nhất là các bài viết có nhiều lời lẽ dễ gây kích động.

Để thực hiện tốt công việc của mình trong quỹ thời gian online hạn hẹp, có thể các thành viên trong Ban quản trị, ban điều hành sẽ xóa nhầm bài viết của thành viên, vì vậy topic này dành cho các bạn "khiếu nại" và thắc mắc về việc bài viết của mình bị xóa.
Hãy gửi thắc mắc về việc bài viết của bạn bị xóa theo form (mẫu) sau để ban Quản trị và ban Điều hành dễ giải quyết"

Trích:
Tên Topic: (topic bị xóa hoặc topic chứa bài bị xóa)
Thuộc Chuyên mục:
Ngày Post bài:(nếu nhớ)

Ban quản trị và ban điều hành xin hứa sẽ giải đáp thắc mắc của bạn một cách cụ thể và trung thực nhất.
Chú ý:Những reply ở topic này không theo mẫu trên sẽ không được giải quyết.
Cũ 01-06-2009, 09:22 PM
hoainamkaja's Avatar
hoainamkaja hoainamkaja is offline
Thành viên

Họ và tên: KAREL - NAM NGUYỄN HOÀI
Xã: Thị Trấn
Bình thường Kiện mấy ông Quản Trị độc đóan.

Ngày hôm nay 1-6-2009 .. Tôi có viết 2 bài mà bị xóa hết, vậy ai đã xóa 2bài viết đó của tui, và lý do gì,,

Tại sao xóa mà ko thèm ý kiến, ko thông báo cho người viết 1câu nào cả...

Mấy ông quản trị này độc đoán độc quyền quá.. Tôi cần lời giải thích hợp lý về 2bài viết của tôi,, Vi phạm chổ nào mà cần phải xóa nó...nhanh và gọn...

Chữ ký
ĐỀ NGHỊ TÁT VỠ MỒM MẤY CHÁU HAY CHÉM GIÓ
Cũ 01-06-2009, 09:53 PM
MrChu's Avatar
MrChu MrChu is offline
Cháu cụ Chu Trạc

Họ và tên: Chu Văn Tài
Xã: Hoa Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới MrChu
Default Trả lời : Kiện mấy ông Quản Trị độc đóan.

Lần sau "kiện cáo" nữa, vui lòng điền đầy đủ theo mẫu đã ghi rõ ở trên:
Tên Topic:
Thuộc chuyên mục:
Ngày post:

Đội ngũ điều hành không ít, nên cần ghi rõ ràng mời giải quyết được.

Xem trong nhật ký diễn đàn, thấy ngày 01/06, nickname hoainamkaja chỉ có 1 bài viết trong topic N97 tại Việt Nam với "cái nhìn đầu tiên" nội dung như sau
Trích:
Xem kìa,, có mỗi cái hình Nokia N97 mà chúng chém gió nhau kìa...
Topic đó có tổng cộng 20 reply, mà có tới 19 không ăn nhập vào nội dung bài viết nên bị MOD xoá.
Diễn đàn không quy định các Điều hành viên khi xáo bài phải thông báo cho thành viên có bài bị xoá biết vì lý do đơn giản là không có thời gian.
Vấn đề bài viết giải quyết xong. còn về ban Quản trị độc đoán, không bàn tại đây. Vui lòng đọc lại bài trên cùng và coi lại nội quy.
Các thành viên lưu ý. Topic này là để khiểu nại bài viết bị xoá, cấm gửi ý kiến thắc mắc sai nội dung của topic.

thay đổi nội dung bởi: MrChu, 04-06-2009 lúc 12:55 AM.
Cũ 07-07-2009, 09:58 PM
chiplove4u's Avatar
chiplove4u chiplove4u is offline
Thành viên

Họ và tên: chiplove
Xã: Huyện khác
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới chiplove4u

còn tui nữa,
thực ra thì những bài mà đựơc post lên đều có ý tốt cả (đa số thế),có thể là sưu tầm, coppy - paste nhưng đều muốn làm cho diễn đàn mình phong phú thông tin hơn, hay hơn hấp dẫn hơn.Nhưng nhiều khi họ có thể post nhầm chỗ, có thể là do họ không biết, chưa biết, hoặc lý do j khác. Vì thế BQT nên xem qua nội dung cái, bài nào đáng xoá thì xoá, còn lại thì chuyển đến chuyên mục đúng cho họ cái chứ đừng thẳng tay mà xoá,sau đó gửi thông báo yêu cầu gửi đúng nội dung,chuyên mục
như con em tui (hok phảy em gái) hắn kêu chán nyt vì post nhiều bài (có tâm trạng) mà bị xoá mô hết, có thể là hắn post sai chỗ thật, nhưng làm thế gây ra chán nản cho ng post, hỏi 4rum ma ko có ng post bài thì còn gì ý nghĩa nựa, còn gi đa dạng về nội dung nựa
mong tham khảo

Chữ ký Ta là Ta
Cũ 08-07-2009, 02:32 AM
Nguyen_Thu's Avatar
Nguyen_Thu Nguyen_Thu is offline
Thành viên

Họ và tên: Binladen
Gửi tin nhắn qua MSM tới Nguyen_Thu Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Nguyen_Thu

Trích:
Nguyên văn bởi chiplove4u Xem bài gởi
còn tui nữa,
thực ra thì những bài mà đựơc post lên đều có ý tốt cả (đa số thế),có thể là sưu tầm, coppy - paste nhưng đều muốn làm cho diễn đàn mình phong phú thông tin hơn, hay hơn hấp dẫn hơn.Nhưng nhiều khi họ có thể post nhầm chỗ, có thể là do họ không biết, chưa biết, hoặc lý do j khác. Vì thế BQT nên xem qua nội dung cái, bài nào đáng xoá thì xoá, còn lại thì chuyển đến chuyên mục đúng cho họ cái chứ đừng thẳng tay mà xoá,sau đó gửi thông báo yêu cầu gửi đúng nội dung,chuyên mục
như con em tui (hok phảy em gái) hắn kêu chán nyt vì post nhiều bài (có tâm trạng) mà bị xoá mô hết, có thể là hắn post sai chỗ thật, nhưng làm thế gây ra chán nản cho ng post, hỏi 4rum ma ko có ng post bài thì còn gì ý nghĩa nựa, còn gi đa dạng về nội dung nựa
mong tham khảo
công nhận là vấn đề copy và paste đã nói nhiều rồi mà
bạn tìm mấy bài trước , mình toàn phải trả lời vấn đề ni
Các bạn viết bài đó rất tốt, ko phải bài có nội dung xấu , bạn có mong muốn cho diện đàn có nội dung phong phú ..v.v..
nhưng mà thật ra, mình nói thẳng,
nếu 1 người cứ copy và paste vài bài , cho khoảng 100 người mần rứa đi ..... thì bạn nghị răng, ở đây mình không trách , mà chỉ nói là mong các bạn hãy copy những cái cần thiết thôi ( ví dụ như các bài về kinh nghiệm học tập chi đó chẳng hạn .... ) chứ copy rồi paste tràn lan thì diện đàn mình khác chi cái trang tin tức tổng hợp , mà mục đích diện đàn là chi : diện đàn là nơi trao đổi vấn đề xung quanh mình, giao lưu, học tập , còn web tin tức hấn lại đi theo hướng khác với diện đàn rồi , đây là diễn đàn ( các bạn có thể so sánh http://nguoiyenthanh.com/home và http://nguoiyenthanh.com/diendan ).... chứ ko phỉ là trang tin tức cho mọi người đọc, rồi vào cm vài 3 từ " vớ vẩn " rồi đi ra . rứa thì không còn chi nựa là diện đàn rồi .
Bài viết sẽ được dọn dẹp sau 1 thời gian nào đó , vì giảm bớt " gánh nặng " cho diện đàn . Những bài viết bổ ích sẽ được sàng lọc lại , tránh tình trạng nhiều bài viết copy lan man để lấy thành tích, lấy nýt .....
còn các bài viết sau khi xóa sẽ được xóa tạm thời ( cái ni là nội quy giao ra rồi, bqt ai cụng mần theo rứa ) nên các bạn yên tâm sẽ không bị xóa mất ( các bài viết bị xóa trước tháng 5 đều được dọn dẹp sạch khỏi cơ sở dữ liệu . Còn các bài viết mà bạn mới thấy đây mà dừ ko còn nựa thì có thể khiếu nại
http://nguoiyenthanh.com/diendan/showthread.php?t=3187
ở đó .
chứ đừng nói chung chung là bị xóa bài hay răng đó .... khó giải quyết lắm bạn à .
và mong các bạn hiểu 1 điều là : bài viết do chính các bạn viết không bao giờ bị xóa, cái ni ai cụng biết là phảy mần rứa , thử dùng chức năng tìm kiếm của diện đàn tìm lại đi, vì dạo ni có nhiều người spam để kiếm nýt nên các bài viết cụ bị đẩy ra mấy trang sau , cố gắng tìm đi nha, đừng tìm không thấy cứ kêu là bị xóa cứ yên tâm răng các bài viết từ chính các bạn viết không bao giờ bị xóa , và không được ai được phép xóa . Những bài viết copy & paste tràn lan thì chắc chắn có xóa, và xóa chọn lọc những cái lan man, ko cần thiết .
Thân
Gút nai. mình đi ngủ phát ngày ni mới ngủ được 3 tiếng , hic
Cũ 08-07-2009, 07:10 AM
chiplove4u's Avatar
Thành viên

[QUOTE= ...và mong các bạn hiểu 1 điều là : bài viết do chính các bạn viết không bao giờ bị xóa, ...[/QUOTE]
có lẹ bác nói đúng, mà bác nói vi tui là bác chỉ là thành viên thôi mà lại đưng học thú y nựa, răng bác có lắm quyền rứa ,
theo như bác nói bác học thú y ? ừa sau ni huyện ta cần nhiều lắm đó (nhất là với tình trạng giới trẻ 9x hiện ni )
Cũ 08-08-2009, 10:00 AM
hoadainhan's Avatar
hoadainhan hoadainhan is offline
Thành viên

Họ và tên: Đại nhân tốt bụng
Xã: Vĩnh Thành

đến lượt tui, hom qua tui có bài về " 9 sự thật kinh ngạc về Bill gate" . gio chẳng thấy đâu??

Chữ ký Chuyên gia Lô đề học
Cũ 08-08-2009, 10:04 AM
wth's Avatar
wth wth is offline
Thành viên

Họ và tên: _Mr[L]onely_
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới wth

Dẫu sao xóa bài cũng báo vs thành viên 1 tiếng, em có mấy bài bị del rồi, cả mấy comment nữa(cấy ni vô lí quá)
Vậy: xóa bài nên báo vs thành viên (như trước đây vẫn báo mà)
và nêu rõ lý do đỡ thắc mắc.....
Thân!

Chữ ký
Cũ 08-08-2009, 11:11 AM
mất tích's Avatar
mất tích mất tích is offline
Thành viên

Họ và tên: mèn lỳ

Trích:
Nguyên văn bởi hoadainhan Xem bài gởi
đến lượt tui, hom qua tui có bài về " 9 sự thật kinh ngạc về Bill gate" . gio chẳng thấy đâu??
anh vô chộ thống kê bài viết của mình mà tìm tề. coi hấn nằm góc mô. chưa chắc là đã bị delete đâu.

Chữ ký vẫn đẹp trai vô đối
Cũ 08-08-2009, 12:21 PM
hoadainhan's Avatar
hoadainhan hoadainhan is offline
Thành viên

Họ và tên: Đại nhân tốt bụng

Trích:
Nguyên văn bởi Lov3_Kas Xem bài gởi
Dẫu sao xóa bài cũng báo vs thành viên 1 tiếng, em có mấy bài bị del rồi, cả mấy comment nữa(cấy ni vô lí quá)
Vậy: xóa bài nên báo vs thành viên (như trước đây vẫn báo mà)
và nêu rõ lý do đỡ thắc mắc.....
Thân!
tìm rồi mới nói chứ bộ
----- Bổ sung thêm ------
Trích:
Nguyên văn bởi hòn đá cô đơn Xem bài gởi
anh vô chộ thống kê bài viết của mình mà tìm tề. coi hấn nằm góc mô. chưa chắc là đã bị delete đâu.
tìm rồi mà changthay

thay đổi nội dung bởi: hoadainhan, 08-08-2009 lúc 12:23 PM. Lý do: Bổ sung bài viết
Cũ 08-08-2009, 04:04 PM
chiplove4u's Avatar
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi hoadainhan Xem bài gởi
cấy ni là do anh, post sai chộ, post ko có trích dẫn cop ở đâu nên bị del , thế thôi......... anh đừng thắc mắc nựa, mà nhờ anh xóa mấy ci bài thơ trong toptic :" tìm nửa của mình " hộ em cái đang ý nghĩa rứa post lung tung vô
Cũ 21-08-2009, 11:39 AM
dongtho's Avatar
dongtho dongtho is offline
Thành viên

Họ và tên: Chuột đồng
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới dongtho

Mình vừa post bài viết với chủ đề đại khái là: Cùng Thu Yên chinh phục DOREMI!
Mình chưa thấy có chủ đề này (mình post trong Thông tin quê hương), nên mình post lên để kêu gọi mọi người ủng hộ cho cô bé Thu Yến, nhưng post xong thì ko biết là biến đâu mất tiêu????

Chữ ký Hãy mơ gì bạn muốn mơ, hãy đi nơi nào bạn muốn đi, hãy là gì bạn muốn là. Bởi vì bạn chỉ có một cuộc đời và một cơ hội làm tất cả những điều mà bạn muốn làm.
Cũ 21-08-2009, 12:53 PM
MatDem MatDem is offline
Treo nick

Họ và tên: Cu_Ly
Xã: Tình khác

Trích:
Nguyên văn bởi dongtho Xem bài gởi
Mình vừa post bài viết với chủ đề đại khái là: Cùng Thu Yên chinh phục DOREMI!
Mình chưa thấy có chủ đề này (mình post trong Thông tin quê hương), nên mình post lên để kêu gọi mọi người ủng hộ cho cô bé Thu Yến, nhưng post xong thì ko biết là biến đâu mất tiêu????
có 2 vấn đề bạn à
1 . post trong box thông tin quê hương , các bài viết ở đây đều được kiểm duyệt trước khi cho public .
2 . Bé thu yến đã có 1 bài của Nguyen_Thu tổng hợp đầy đủ về thông tin, cũng nhưng cách nhắn tin ( trong box buôn chuyện ) .. nên mình sẽ xóa bài của bạn
thân
Cũ 21-08-2009, 12:57 PM
dongtho's Avatar
dongtho dongtho is offline
Thành viên

Họ và tên: Chuột đồng
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới dongtho

Thankyou very much!
Ko còn nút cảm ơn nữa ah, xin lỗi!
Cũ 20-12-2011, 10:10 PM
Vin7c's Avatar
Vin7c Vin7c is offline
Thành viên

Họ và tên: Lê Nguyễn Vin
Xã: Tình khác

Tên topic : - Hiệu Lệnh Tập Kết - Hiệp Khách Trở Lại
- Tru Tiên - Sv Fantasy Realm Of Fantasy
Thuộc Chuyên Mục: Người Yên Thành Bốn Phương - CLB Game Thủ.
Ngày Post: 20/12/2011

P/s: Còn mấy bài của tôi ở mấy chuyên mục kia cũng bị xóa, tôi k hiểu là lý do vì sao?
Hôm nay lúc 22h nick diễn đàn LeeVin7c kia của tôi cũng bị band với lý do là Spam ????? Xin hỏi Spam ntn ? Với 1 cái lý do rất là đơn giản là Spam vậy ai Band nick tôi có thể chỉ ra tôi spam ntn ko ?
Xin nói thêm 2 bài kia tôi post bằng nick LeeVin7c
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới