Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Teen Yên Thành

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 06-04-2009, 12:03 PM
KanR0nSt0ry_Baby KanR0nSt0ry_Baby is offline
Treo nick

Họ và tên: NhOck tẬp đÚ :))
Xã: Thị Trấn
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới KanR0nSt0ry_Baby
Nếu Có Kjếp Sau ... Con Ko Thể Làm Con Của Bố Mẹ !!

Lời Nguyện Cầu Của Con ...
Nếu con chết đi, xin Mẹ đừng buồn, đừng khóc vì con! Vì con tin khi con rời bỏ trần gian xinh đẹp sẽ được sống ở trên thiên đường hạnh phúc. Khi đó nhưng ước mơ nhỏ bé của con trở thành hiện thực.
Nếu con chết đi, con nguyện mình là những đốm lửa hồng để được đốt cháy mọi khổ cực của trần gian. Để con được thắp sáng mãi niềm tin cho những con người khổ đau và bất hạnh. Để con được soi sáng con đường lương thiện cho những con người lầm đường lạc nối muốn trở về với cuộc sống. Để con có thể sưởi ấm cho những trái tim băng giá. Để con có thể len lỏi rồi bùng cháy rực sáng ở những nơi tối tăm nhất của quả địa cầu.

Nếu con chết đi, con nguyện mình là những giọt nước nhỏ để gột rửa mọi lòng hận thù, đố kị và những nhơ bẩn của thế gian. Để con được lăn trên những gò má khóc oà hạnh phúc.
Nếu con chết đi, con nguyện mình là đám mây hồng bồng bềnh trôi, nô đùa cùng chị gió trên bầu trời xanh cao để con biến những ước mơ nhỏ bé của những con người khổ cực và của những em bé trở thành hiện thực.
Nếu con chết đi, con nguyện mình là cánh chim bồ câu trắng khi đó con sẽ sải cánh dài, thoả sức bay lượn để dải hoà bình, niềm vui đến mọi nơi trên thế gian này.
Nếu con chết đi, con nguyện mình là một ngôi nhà vô cùng to lớn để con che chở cho những con người bất hạnh, những em bé lang thang, những cụ già neo đơn và trao cho những người vô gia cư một mái ấm gia đình, mái ấm tình thương. Nơi đó chỉ có những tiếng cười đùa của trẻ thơ, những nụ cười chan chứa vô vàn hạnh phúc của những cụ già. Nơi đó có những tình thương yêu của con người với con người.

Nếu con chết đi, con nguyện mình là đôi mắt cho những người khiếm thị, đôi tai cho những người khiếm thính, đôi tay, đôi chân cho những người khuyết tật là những âm thanh của tiếng nói của những người câm. Để những người, em bé kia có thể nhì thấy cuộc sống của chúng ta vô vàn xinh đẹp. Để em nhìn thấy bầu trời xanh thẳm cao vút và những tầng mây hồng, trắng bay lơ lửng. Để em nhìn thấy cầu vồng và một điều vô vàn quan trọng nữa là em có thể nhìn thấy mặt của cha, của mẹ mà từ nhỏ em đã không được nhìn thấy ... vì Thượng Đế đã cướp mất ánh sáng của em khi em mới lọt lòng mẹ. Để em nghe thấy những âm thanh tấp nập của cuộc sống, những tiếng động của chồi non tương lai đang trỗi dậy... Để em nô đùa cùng bạn bè trên những đôi chân, đôi tay của mình. Để một ngày chính đôi chân ấy sẽ bước những bước vững chãi trên con đường thành công. Đôi tay ấy sẽ vẽ lên những bức tranh muôn vàn màu về tương lai... Con sẽ hạnh phúc vô vàn xiết bao khi em cất tiếng Cha, Mẹ. Cha, Mẹ em sẽ hạnh phúc, tự hào đến nghẹn ngào ôm em vào lòng mà khóc ...

Nếu con chết đi, con nguyện mình là ánh sao băng vụt sáng trong đêm rồi lại vụt biến mất. Để con quét sạch mọi bệnh tật của nhân loại và nhưng căn bênh quái ác đang ngày ngày hành hạ những em nhỏ. Mẹ nhớ không? Hôm hai Mẹ con xem thời sự nói về một em bé mắc phải căn bênh hiểm nghèo. Một mình em phải bươn trải, tự lo cho chính bản thân mình khi em chưa tròn 10 tuổi. Cha, Mẹ em đã chết vì căn bệnh quái ác đấy rồi và giờ đây em phải sống trong mọi sự ghẻ lạnh của mọi người, kể cả những người thân em. Mẹ ơi! Khi con xem xong trái tim con bỗng đau thắt lại như muôn vàn kim nhọn đâm vào. Con muốn gào to thật to con muốn ôm mẹ vào lòng và khóc như một đứa trẻ vì mình còn quá hạnh phúc, may mắn. Con muốn chia sẻ cùng mẹ tất cả những điều con nghĩ: Các Em kia đâu có tội hả Mẹ. Em còn rất nhỏ để biết cuộc sống như thế nào, Em cần chăm sóc, Em cần tình yêu, Em cần tình thương, Em cần một mái ấm gia đình, Em cần nhiều nhiều nắm Mẹ ạ! Cuộc sống của Em xẽ thế nào? Tương lai của Em sẽ ra sao khi căn bệnh quái ác đấy đang ngày ngày hành hạ và bắt Em rời khỏi thế gian xinh đẹp này. Khi em đi rùi thì ai sẽ khóc cho Em ai sẽ thương Em đây? Mẹ hãy trả lời con đi Mẹ?
Nếu con chết đi con nguyện là vô vàn những điều mà các em cần...

Và... Con xin Cha, Mẹ hãy tha lỗi cho con vì kiếp sau con không thể làm con của Cha, Mẹ nữa!.

Con yêu Cha Mẹ Nhjều

nguồn: zing.vn

thay đổi nội dung bởi: APOLONG, 06-04-2009 lúc 12:08 PM.
Cũ 06-04-2009, 02:08 PM
Spoka_Aquarius311's Avatar
Spoka_Aquarius311 Spoka_Aquarius311 is offline
Thành viên

Họ và tên: [K♥K]^^[Jo0nG.Spoka]
Xã: Xuân Thành
Default Trả lời : Nếu Có Kjếp Sau ... Con Ko Thể Làm Con Của Bố Mẹ !!

BÀi ni hay hềy
Kan dạo ni post nhìu bài đc đó

Chữ ký
Nothing is impossible!

._._.[S]po[k]a._._.
Cũ 06-04-2009, 03:04 PM
Han kUn.l0v3's Avatar
Han kUn.l0v3 Han kUn.l0v3 is offline
Thành viên

Họ và tên: HaN…♥♥♥ 2 nghìn vờ Nờ Đờ (VNÐ)
Xã: Hoa Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Han kUn.l0v3
Trả lời : Nếu Có Kjếp Sau ... Con Ko Thể Làm Con Của Bố Mẹ !!

Đọc mà thấy chán ch0 cí pà mệ ở nhà
her hời............................

Chữ ký iU 4eAe
TuyẾt...Dù Bẩn Thế Nào Thì Vĩnh Viễn...Vẫn Là Màu Trắng....
__________Kyn…lUv___________
Cũ 06-04-2009, 03:20 PM
pekem's Avatar
pekem pekem is offline
Thành viên

Họ và tên: ™†Pékem•baby•† --¨•iÊu là ngỐc--•™
Xã: Hoa Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới pekem

tình cảm thật...hiếu thảo nựa..cha của hiếu thảo

Chữ ký •°·∙..ïêµ......¶«hô’...¶«hô∩g...ïêµ......ô~..·∙°
Cũ 09-04-2009, 05:59 PM
nguyentrongthanh's Avatar
nguyentrongthanh nguyentrongthanh is offline
Thành viên

Họ và tên: Nguyễn Trọng Thành
Xã: Phúc Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới nguyentrongthanh

đọc xong mà nghe cảm động quá.
Cũ 09-04-2009, 07:57 PM
Treo nick

Trả lời : Nếu Có Kjếp Sau ... Con Ko Thể Làm Con Của Bố Mẹ !!

Trích:
Nguyên văn bởi nguyentrongthanh Xem bài gởi
đọc xong mà nghe cảm động quá.
rứa thỳ khóc đy anh
khóc đy ch0 em mừg
Cũ 13-04-2009, 03:55 PM
shinichi's Avatar
shinichi shinichi is offline
Thành viên

Họ và tên: http://congtuong.blogtiengviet.net/
Xã: Văn Thành

cha`o em cùng tâm sự với anh rùi kakakakakakakaka

Chữ ký o-+
Cũ 17-04-2009, 12:50 AM
thieuhiep_thieutien thieuhiep_thieutien is offline
Thành viên

Họ và tên: Ngô xuân Hưng
Xã: Bắc Thành

thôi .sống cho tốt di đã chú ah.dừng ước mơ cao wa.ok?
Cũ 17-04-2009, 07:21 AM
Treo nick

aj ước mơ chy m0k pác
Sưu Tầm raz`
thếy hay thỳ p0ss ch0 mọy ng` k0y
muz` chú đêy là gjrl pák ná
nỏ phỷ k0n gếy m0k

pák nhầm hàg 0`y
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới