Trở về   Yên Thành Online > Thảo luận nghiêm túc > Công nghệ thông tin - Viễn thông

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 17-12-2011, 02:48 PM
Phan Chung's Avatar
Phan Chung Phan Chung is offline
Thành viên

Họ và tên: Phan Tất Chung
Xã: Thị Trấn
Nhăn răng Hướng dẫn phá pass cho máy tính,laptop

Thưa anh chị em trong diễn đàn,hôm nay tôi xin giới thiệu với các bạn cách phá pass giành cho máy tính bàn hoặc laptop ( dành cho ai chưa biết,ai biết rồi thì góp ý thêm )

Mình ví dụ thế này,ví dụ thôi nha : khi bạn cài pass cho máy tính nhưng ko may quên mất hoặc bạn với đứa bạn ở cùng phòng,nó có laptop nhưng cài mật khẩu không cho mình vào,mà mình lại muốn vào...xời.......quá đơn giản.bạn hãy làm theo những cách sau.

1-Cách 1: Đừng vội sử dụng bất kì phần mềm nào cả, hãy sử dụng một thủ thuật nhỏ.

Bạn khởi động máy khi vào tới màn hình logon các tài khoản

Bạn giữ 2 phím Alt, Shift và bấm 2 lần phím Delete. Khi đó sẽ xuất hiện giao diện sau

Bạn nhập user name là: administrator rồi Enter . Thông thường các máy tính khi cài win sẽ để mặc định bỏ trống password của administrator. Vì vậy bạn Enter và sẽ logon được vào máy tính. Kế tiếp bạn vào Start ->Setting -> Control Panel -> User Accounts để thay đổi pass cho tài khoản bị mất mật khẩu. Chú Ý : Bạn điền theo như sau:
User name : Gõ Administrator
Pass: Để trống nha
Enter là vào win.
Tất nhiên, trong trường hợp tài khoản administrator đã cài pass thì chúng ta phải sử dụng tới đĩa Hiren Boot ở cách 5

Cách 2: Canh lúc Bạn mở máy lên rồi hỏi mượn dùng 1 chút rồi vào Start chọn Run gõ cmd nhấn Enter gõ net user administrator * rồi nhấn Enter 2 lần kể từ đây bạn đăng nhập với quyền admin mà không cần pass nữa.

Cách 3: cách này bạn phải hiểu biết về CPU của máy bạn, bạn gỡ cái CPU ra! Bạn cứ mở cái nắp thùng máy ra là thấy liền, Nhìn vào Main thấy cái cục gì tròn tròn đường kính khoảng 1 Inch nó chính là cái cục pin tròn như đồng xu rồi tháo nó ra! Bạn tháo pin ra để khoảng 1 phút rồi lắp pin vào Khởi động máy lại pass tự nhiên mất!

Cách 4: Khi khởi động máy tính bạn ấn phím F8(nhấn F8 liên tục)/safe mod/admin/ rồi vào trong control panel mà sửa pass.

Cách 5:

Sử dụng đĩa Hiren Boot

Chú ý:

+ Đĩa Hiren Boot có nhiều phiên bản, nhưng thực hiện đều giống nhau, cả về giao diện cũng như chức năng

+ Các hình ảnh mình thực hiện bởi Hiren Boot v10.0

Bước 1:

Cho đĩa Hiren Boot vào ổ CD và Reset máy. Lựa chọn dòng thứ 2 để khởi động vào CD

Bước 2:
Chọn Next

Bước 3:

Chọn mục Password & Registry Tools
(Chú ý: các phiên bản v9.7 về trước sẽ là dòng thứ 4)

Bước 4:

Lựa chọn Active Password Changer

Bước 5:

Nhập 2 và Enter

Bước 6:

Bấm Enter để tiếp tục

Bước 7:

Chương trình sẽ hiển thị danh sách các tài khoản hiện có trên máy tính của bạn.Hãy lựa chọn tài khoản bạn muốn xóa bỏ mật khẩu bằng cách nhập vào tương ứng số thứ tự cho nó và Enter

Trong hình ảnh, mình nhập số 1 có nghĩa là muốn xóa bỏ mật khẩu của tài khoản KTC

Bước 8:

Nhập Y và Enter để đồng ý

Bước 9:

Quá trình xử lý thành công.

Bây giờ bạn lấy đĩa Hiren Boot ra và logon vào tài khoản mới bị xóa mật khẩu mà ko có một trở ngại gì . Hãy yên tâm vì thông tin, dữ liệu lưu trữ trong tài khaonr đó hoàn toàn còn nguyên vẹn. Chúc bạn thành công ^_^

Còn rất nhiều cách để phá pass nhưng mình chỉ post mấy cách cơ bản ai có hiểu bít hơn góp ý nha !

Chữ ký Sống để : + Đón Nhận
+ Cảm nhận
+ và.............
+ Chấp Nhận
Sống trên đời sống cần có 1 tấm lòng !

thay đổi nội dung bởi: Phan Chung, 17-12-2011 lúc 03:01 PM.
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới