Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Tâm sự Online

Chú ý

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 13-10-2008, 11:49 AM
Tú Chạch's Avatar
Tú Chạch Tú Chạch is offline
First Love and First Kiss

Họ và tên: Cứ biết là Tú Chạch_12A2 K45 PĐl là đc rồi!
Xã: Tăng Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Tú Chạch
Chú ý Nỗi lòng của đứa con xa xứ

Tôi là SV điều này cũng rất chi là bình thường với mọi người.Thế nhưng la SV năm 1 thì lại khác,năm đầu sống xa nhà xa quê hương xa gia đinh .Cái j cũng mới mẻ và cũng đầy cám dỗ của cuộc sống bên ngoài.Nhiều lúc tui muốn gục ngã tất cả ,muôn bỏ học buông xuôi tất cả để trở về nhà.Nói thật về nhà thì thik thật nhưng mà nghĩ lại mình bỏ ra 12 năm trời ăn học rồi để làm j.Nghĩ đến gia đình đến những ước mơ mà mình chưa làm đc tui lại thấy có thêm động lực, muốn thành đạt hơn nữa để về xây dựng quê hương.Và tui sẽ cố gắng hết sức mình để làm đc tất cả những j mà tui đã ước mơ.Mọi người ủng hộ tui với nha....
Cũ 14-10-2008, 01:04 PM
Dpogit91 Dpogit91 is offline
Thành viên

Họ và tên: Linh (tinh)
Xã: Xuân Thành

cái này em hiểu. Vì em cũng đang xa nhà mà. Hi, cái mục này ai đề ra mà hay vậy? phải chăm chỉ post bài mới được. Anh Tú là sinh viên năm 1 cũng chẳng khác chi em hồi mới vô lớp 10. nhưng em là con gái nên về cái khoản khóc lóc mít ướt thì chắc anh Tú thua xa. để tí nữa em post 1 bài về những ngày đầu xa nhà, anh nhớ vào comment nha.

Chữ ký Look!Linhlinh is coming

thay đổi nội dung bởi: Dpogit91, 14-10-2008 lúc 01:06 PM.
Cũ 14-10-2008, 01:47 PM
Forever_SH01's Avatar
Forever_SH01 Forever_SH01 is offline
Thành viên

Họ và tên: Săm Thủng Kêu Van Hỏng
Xã: Tình khác

Tú mới xa quê năm đầu à?anh năm 2 roi.Năm đầu ai cũng nhớ nhà mà ,từ rồi sẽ qua.Anh ở với thằng Nghiêm củng hay kêu nhớ nhà lắm.Năm ngoái phải mất 2 tháng anh mới có tâm trí để hoc dc.Trước đó cứ chiêu tà là anh lại toàn ra ban công kí túc nhìn về quê mình thôi.

thay đổi nội dung bởi: TÔN, 23-05-2009 lúc 10:05 AM.
Cũ 14-10-2008, 02:02 PM
Thành viên

anh hoan nói cũng đúng. dần sẽ quen. như em đây,, vị chi đã là năm thứ 3 xa nhà, khi nào thành sinh viên là tiếp thêm 4 năm nữa, chẳng bao giờ được ở nhà thật lâu như hồi xưa nữa. đôi lúc nghĩ cũng buồn, nếu mà học phan đăng lưu thì còn được thêm 3 năm ở nhà với mẹ, thêm bao nhiêu là sung sướng nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì thấy xa nhà mình khôn lớn lên nhiều lắm
Cũ 14-10-2008, 02:03 PM
Thành viên

bây giờ thì anh Tú còn buồn, còn nhớ nhà nhiều nhưng một thời gian nữa ,khi anh có nhiều bạn bè hơn, cuộc sống của anh bớt tẻ nhạt hơn, anh sẽ thấy khác. khi nào đỡ nhớ nhà thì nhớ báo tin cho mọi người mừng nha
Cũ 14-10-2008, 05:09 PM
Tú Chạch's Avatar

Cảm ơn mấy người nha,giừ thì cũng quen sơ sơ rùi.Cũng quen đc mấy thằng bạn mới chứ dạo trước lủi thủi 1 mình tội nghiệp lém

Chữ ký
Gà Ba Miền CS
Nơi tập trung những niềm đam mê Counter Strike 1.6 khắp Việt Nam
http://www.gabamiencs.com
Cũ 14-10-2008, 05:10 PM
Tú Chạch's Avatar

Mà 2 người giới thiệu về mình tí đi em có bít ai đâu hjx??
Cũ 14-10-2008, 10:54 PM
contrairong's Avatar
contrairong contrairong is offline
Thành viên

Họ và tên: ntn
Xã: Nhân Thành

tú chạch hả, dạo nay thế nào? nhớ bọn bạn này nữa ko đó?mi o trong đó thế nào rùi?
Cũ 15-10-2008, 10:46 AM
nguyenvietthanh's Avatar
nguyenvietthanh nguyenvietthanh is offline
Thành viên

Họ và tên: Nguyễn Viết Thanh
Xã: Hậu Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới nguyenvietthanh

Chào mọi người!
Mình xa quê 13 năm rồi chắc mọi người cũng đoán ra 13 năm là như thế nào!
Cuộc sống luôn thay đổi và mỗi người có một mục đích khác nhau dành cho cuộc sống của mình. Chúng ta cần phải đặt ra mục tiêu cho mình và tự mình vượt qua nó. Mình hy vọng các bạn sống ở xa quê sẽ sớm hoàn thành mục tiêu đó và từng bước giúp đỡ các thế hệ đi sau vươn lên để quê hương YÊN THÀNH ngày một giàu mạnh. Chúc các bạn mạnh khỏe và thành đạt!
Cũ 15-10-2008, 10:48 AM
Chương Nguyên's Avatar
Chương Nguyên Chương Nguyên is offline
Lang Thang ...

Họ và tên: Chương Nguyên
Xã: Hợp Thành

Trích:
Nguyên văn bởi Dpogit91 Xem bài gởi
anh hoan nói cũng đúng. dần sẽ quen. như em đây,, vị chi đã là năm thứ 3 xa nhà, khi nào thành sinh viên là tiếp thêm 4 năm nữa, chẳng bao giờ được ở nhà thật lâu như hồi xưa nữa. đôi lúc nghĩ cũng buồn, nếu mà học phan đăng lưu thì còn được thêm 3 năm ở nhà với mẹ, thêm bao nhiêu là sung sướng nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì thấy xa nhà mình khôn lớn lên nhiều lắm
Em đang học Phan à?
Cũ 15-10-2008, 11:17 AM
Tú Chạch's Avatar

Cây chi chứ xa quê thì ai cụng rứa thôi các bác ah.Các bác có biết ước mơ nhỏ bé của em là chi ko? Em chỉ có ước mơ đến chầu đi về thăm quê mà đc nói với ông xóm trưởng là mở rộng cái cổng xóm để cho xe ô tô em vô thôi (có xa vời quá ko nhỉ )
Được bắt tay thằng cha chủ tịch xạ để nó cảm ơn vì mình vừa đầu tư về xạ cái dự án...
Em đang còn nhiều ước mơ nữa kìa nhưng chưa thực hiện đc nên chưa dám nói ra đây mô sợ các bác cười mà hì hì
Cũ 18-10-2008, 12:22 AM
Thành viên

Tốt

Trích:
Nguyên văn bởi Tú Chạch Xem bài gởi
Cây chi chứ xa quê thì ai cụng rứa thôi các bác ah.Các bác có biết ước mơ nhỏ bé của em là chi ko? Em chỉ có ước mơ đến chầu đi về thăm quê mà đc nói với ông xóm trưởng là mở rộng cái cổng xóm để cho xe ô tô em vô thôi (có xa vời quá ko nhỉ )
Được bắt tay thằng cha chủ tịch xạ để nó cảm ơn vì mình vừa đầu tư về xạ cái dự án...
Em đang còn nhiều ước mơ nữa kìa nhưng chưa thực hiện đc nên chưa dám nói ra đây mô sợ các bác cười mà hì hì
hì, anh Tú nghĩ xa xôi hầy nhưng mà hay, ai dám cười chơ ước mơ của anh rất đẹp, còn em thì chưa nghĩ đến đó. chỉ nghĩ hè sang năm, ở xã em sẽ tổ chức cắm trại gì đó thì phải, (5 năm mới làm một lần, lần gần nhất là hồi em lớp 8) em chỉ ước đậu ĐH, về chơi hè, lên cắm trại trên xóm với bọn con nít cho vui thôi
Cũ 18-10-2008, 12:28 AM
Tú Chạch's Avatar

Em cố gắng lên nha,với ai chứ với em học trường Phan thì lo j hả em.Tương lai của em là SV chắc chắn,chỉ sợ em ko thik thôi.Anh cụng muốn về nhà lắm chứ,anh mới SV năm 1 mà( nghĩa là mới hơn em có 1 tuổi thôi).Nhưng mà ước mơ vấn phải thực hiện em ah.Cha mệ( dùng từ mệ cho đúng dân YT) nuôi ăn học mười mấy năm trời vất vả lắm em ak, mình phải làm sao cho có hiếu với cha mệ tề....
Cũ 29-10-2008, 09:47 AM
Mets's Avatar
Mets Mets is offline
Thành viên

Họ và tên: Nguyễn Trần Hương Linh
Xã: Hoa Thành

E chưa từng từng sống xa nhà.Cấp 1, cấp hai, rồi đén ba năm cấp ba, cũng chỉ quanh quẩn trong huyện mình.Thế nhưng, em nghĩ, cái cảm jac í, em cũng hiểu dc phần nào....Bạn em noínhuwngx ngày đầu xa nhà, là nhwungx ngày vất vả nhất;mọi thứ ko quen, tự mình phải làm hết thả mọi việc...và cũng chỉ có mình đối diện với khó khăn....Thế nhưng đi qua những ngày như thế, sẽ thấy mình trưởng thành hơn, lớn hơn, chín chăns hơn rất nhiều.Đôi khi, thầm cảm ơn cuộc sống vì những điều nhu thế....Sang năm...ko biết em có có dc cảm jac ấy ko..

Chữ ký ...Sáng thức giấc...
Bình minh....mưa...
Mặt trời...ngủ mãi...
Sao..chẳng dậy..?
...Đếm yêu thương...
Cũ 22-05-2009, 09:30 PM
thuonghao_tt thuonghao_tt is offline
Thành viên

Họ và tên: Trần Thượng Hào
Xã: Trung Thành
Default Trả lời : Nỗi lòng của đứa con xa xứ

Trích:
Nguyên văn bởi Tú Chạch Xem bài gởi
Tôi là SV điều này cũng rất chi là bình thường với mọi người.Thế nhưng la SV năm 1 thì lại khác,năm đầu sống xa nhà xa quê hương xa gia đinh .Cái j cũng mới mẻ và cũng đầy cám dỗ của cuộc sống bên ngoài.Nhiều lúc tui muốn gục ngã tất cả ,muôn bỏ học buông xuôi tất cả để trở về nhà.Nói thật về nhà thì thik thật nhưng mà nghĩ lại mình bỏ ra 12 năm trời ăn học rồi để làm j.Nghĩ đến gia đình đến những ước mơ mà mình chưa làm đc tui lại thấy có thêm động lực, muốn thành đạt hơn nữa để về xây dựng quê hương.Và tui sẽ cố gắng hết sức mình để làm đc tất cả những j mà tui đã ước mơ.Mọi người ủng hộ tui với nha....
Anh cung như em thôi khi bước vào đại học anh cũng rất bùn vì xa nhà bạn bè ở Huế không có ai.nhất là những ngày nghỉ buồn ơi lsf buồn em ạ.Mà mưa ở Huế cứ kéo dài cả tháng em a?nhưng rùi có bạn bè mới rùi cũng làm quen dần với cuộc sống xa nhà em a?Rùi sau khi tốt nghiệp ra trương anh lại xa quê hương vào Nha Trang làm việc.Mấy ngày đầu đi làm do chưa quen công việc lại do vào đây từ lời ăn tiếng nói cũng như phong tục tập quán khác xa ngoài mình em a.nhung sau vài tháng làm quen anh cũng đã quen dần với công việc em a?Xa quê anh thương lên mạng tìm về với quê hương bạn bè nơi những người thân yêu cũng đang nhớ tới mình.
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới