Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Tâm sự Online

Chú ý

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 20-02-2010, 03:28 PM
traitimphale's Avatar
traitimphale traitimphale is offline
Thành viên

Họ và tên: nguyen pham thu van
Xã: Tăng Thành
Blink Heart hết thất tình......

Ngủ

Hãy ngủ một giấc thật sâu, nhớ là không được nghĩ ngợi gì nhiều về mối tình đã qua. Trong giấc mơ đôi khi sẽ đọng lại chút kỉ niệm của hai bạn nhưng quan trọng hơn hết là sau khi tỉnh dậy, bạn hãy hít thở thật sâu. Uống một ly sữa nóng.

Lúc đó tinh thần sẽ thoải mái, bây giờ là giây phút hợp lí nhất để bạn quên đi hết những chuyện đã qua. Mở toang cửa sổ đón làn gió mới để làm tươi mới lại tinh thần.

Nghe nhạc

Khi buồn thì nghe nhạc rất buồn. Đã mắc "căn bệnh" thất tình mà bạn còn đi tìm nhạc buồn để nghe nữa thì chẳng khác nào đang tự chôn vùi mình. Hãy tranh thủ ra tiệm lục những đĩa CD mới nhất, những ca khúc teen sôi động nhất hiện nay.

Về nhà bật nhạc thật to, lắc lư theo những giai điệu vui tươi, sôi động bạn sẽ quên hết những chuyện cũ đấy! Lúc bản nhạc vừa hết cũng là lúc tinh thần bạn sẽ bớt căng thẳng và u uất hơn. Hãy chuẩn bị cho một cuộc sống mới không có "ấy" mà bạn vẫn vui tươi!

Tản bộ

Nếu như ở trong thành phố đông đúc không có chỗ cho bạn tản bộ thì đừng ngần ngại. Hãy đi xe thẳng ra những khu ngoại thành, những đồi cỏ bao la sẽ là nơi tha hồ cho bạn thư giãn. Đi trong gió trên những bãi cỏ êm dịu sẽ giúp bạn quên đi mọi phiền muộn.

Gió chiều nhẹ thổi sẽ rất tốt cho bạn. Nếu như ngẫu hứng hãy hát nho nhỏ, vu vơ một ca khúc nào đó sẽ thấy dễ chịu hơn nhiều đấy! Cứ thử xem, bạn sẽ thích đấy! Thiên nhiên luôn làm con người ta dễ chịu hơn trong mọi trường hợp mà đúng không!

Học

Tại sao không lao vào học một môn ngoại ngữ nào đó nhỉ? Khi bạn chỉ chú tâm vào việc học thì bạn sẽ quên đi mọi thứ một cách dễ hơn. Lúc nào chỉ còn những văn phạm, từ mới trong đầu bạn thay vì những kỉ niệm của hai đứa khiến bạn cứ mãi âu lo, buồn đau. Cách này vừa hiệu quả vừa giúp bạn có thêm được một nguồn kiến thức dành sử dụng cho tương lai vậy ngại gì mà không làm!

Tham gia vào một câu lạc bộ nào đó

Ở các nhà văn hóa thường tổ chức rất nhiều CLB, đội nhóm mà nếu như không ngần ngại các bạn có thể đăng kí tham gia miễn phí mà không khó chút nào. Khi tham gia những câu lạc bộ thế này bạn sẽ tích lũy thêm nhiều kỹ năng hoạt động nhóm rất cần cho công việc sau này.

Với những người bạn mới năng nổ, nhiệt tình xung quanh bạn sẽ giúp bạn vui tươi hơn, yêu đời hơn và đánh tan "căn bệnh" thất tình đang vây lấy đầu óc của bạn. Nếu như có duyên bạn sẽ tìm được một “nửa còn lại” của mình ở những CLB này đấy! Không tin thì các bạn nào đang thất tình cứ nhanh tay tham gia. Hiệu quả mang lại rất bất ngờ!

Những ai đang chìm trong cơn mê của "căn bệnh" thất tình thì hãy chui ra khỏi vỏ ốc, hòa nhập cùng cuộc sống tươi đẹp này để thấy được các bạn không hề bị bỏ rơi mà luôn được quan tâm đúng lúc đó chứ! Hãy tự tạo cho mình một cuộc sống mới khi không có "ấy" bên cạnh, lúc đó bạn sẽ thấy yêu đời hơn đấy! Cố lên!

Chữ ký Đằng sau niềm vui là những nụ cười...
Đằng sau nụ cười là những nỗi buồn...
Đằng sau nỗi buồn là những giọt nước mắt...
Đằng sau giọt nước mắt là nỗi nhớ nhung vô hạn...
Cũ 11-05-2010, 07:41 PM
lyoco_zaa's Avatar
lyoco_zaa lyoco_zaa is offline
Thành viên

Họ và tên: mac ngon hy
Xã: Hoa Thành

con gà .tự mình cho mình bùn chứ .thát tình á tắm

Chữ ký không được khóc không được chùn bước .hãy để nước mắt cho nổi đau lớn nhất
Cũ 12-05-2010, 07:42 PM
que_huong_trong_tim_toi's Avatar
que_huong_trong_tim_toi que_huong_trong_tim_toi is offline
Thành viên

Họ và tên: nguyễn trí sỹ
Xã: Sơn Thành

đứa ni bỏ thì kiếm đứa khác
ngu chi mà thất tình
cứ đi dạo với chi chi đó thì giải quyết được chi
mà muốn k bị thất tình thì trước khi yêu là đã xác định bỏ nhau....hà....hà..

Chữ ký ngày nào trúng mánh ngày dó huy hoàng
ngày nào bể mánh ngày đó điêu tàn
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới