Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Tâm sự Online

Chú ý

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 28-04-2009, 06:05 AM
Hải Hùng's Avatar
Hải Hùng Hải Hùng is offline
Thành viên

Họ và tên: [♂]-‘๑’- ♥♪☆♫♪☆♫♪☆♫♪☆♫♪☆♫♪☆♫Kim Minh Hải♪☆♫♪
Xã: Tiến Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Hải Hùng
Default Điều Sai Lầm Nhất Mà Bạn Đã Làm Là Gì?

Trong cuộc sống chúng ta,ai dù ít hay nhiều lần đều đã phải đứng giữa những sự lựa chọn.Vậy quyết định nào trong cuộc sống mà bạn đã trải qua,để rồi ngẩm lại bạn thấy đó là quyết định sai lầm nhất của đời mình?Mình mở Topic này,còn các bạn,các bạn hãy mở lòng nhé!Giá trị đích thực của cuộc sống,chính là được tự mình khám phá hết bản thân mình!
[ Tự động gộp bài ]
Mình là ngưởi mở màn luôn nghe;có lẽ sai lầm lớn nhất của đời mình chính là quyết định phép thăm nhà tết vừa rồi.Mình được rất nhiều,song cũng mất đi rất nhiều thứ.Và điều quan trọng nhất,cuộc sống của mình đã bị đảo lộn hoàn toàn từ đợt về phép này.Đôi khi cuộc sống cho chúng ta đứng trước những sự lựa chọn công bằng,nhưng cũng có lúc chính nó bắt chúng ta rẽ sang những lối rẽ khác.Nếu được quay ngược lại thời gian,mình sẽ không về VN một mình.Một mình như sai lầm mình đã gặp!

Chữ ký
Đời người là cát đá
Chôn vùi dưới sông sâu
Ngày nào còn sóng gió
Hãy tìm về bên nhau!

thay đổi nội dung bởi: Hải Hùng, 28-04-2009 lúc 06:13 AM. Lý do: Gộp bài viết gần nhau
Cũ 28-04-2009, 06:42 AM
nguyen_vien nguyen_vien is offline
Thành viên

Họ và tên: ????đời ++là++chi???
Xã: Hợp Thành
Default Trả lời : Điều Sai Lầm Nhất Mà Bạn Đã Làm Là Gì?

chi mà noi' như vậy hùng. việt nam là tổ quôc' thân yêu mà.rư'a kô muôn' về gặp bạn bè ah. chan' qua' hênh
Cũ 28-04-2009, 07:03 AM
Hải Hùng's Avatar
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi nguyen_vien Xem bài gởi
chi mà noi' như vậy hùng. việt nam là tổ quôc' thân yêu mà.rư'a kô muôn' về gặp bạn bè ah. chan' qua' hênh
Sai lầm của mình là về phép 1 mình,chứ mình có nói là ko yêu tổ quốc đâu.Nếu về 2 mình,có lẽ đã khác bạn ạ
Cũ 28-04-2009, 09:19 PM
tangthanhcity's Avatar
tangthanhcity tangthanhcity is offline
Thành viên

Họ và tên: kute
Xã: Tăng Thành

Theo mình nghĩ. khi đã quyết định làm việc gì thì mình sẽ không hối hận.
Hối hận làm chi. Nếu mình quyết định làm việc gì mà thấy hối hận thì đó là minh buồn vì đã không cố gắng hết mình để được như mong muốn mà thôi.

Chữ ký CẢM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG.
Cũ 28-04-2009, 11:14 PM
MrChu's Avatar
MrChu MrChu is offline
Cháu cụ Chu Trạc

Họ và tên: Chu Văn Tài
Xã: Hoa Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới MrChu

Topic rất hay.
Thanks bác Hải đã mở, cũng tò mò tại răng bác hải lại thấy sai lầm khi về một mình và mình thứ 2 kia là ai nhưng có lẽ không nên hỏi

Về sai lầm (khi đứng trước 1 sự lựa chọn) lớn nhất của đời mình từ trước đến dừ hình như là chưa có.
Nói cách khác là cuộc sống đã rất ưu ái với bản thân khi sau mỗi lựa chọn, mỗi hoàn cảnh đều đã đẩy đưa mình đến một hoàn cảnh mới mà mình thích nghi tốt. Đó cũng là một lý do mà mình không bao giờ mua vé số vì biết chắc mình không thể trúng. Cuộc sống công bằng mà, mình đã được nhiều thứ rồi.
Còn về sự lựa chọn đúng nhất từ trước đến dừ, có lẽ là quyết định đi vô Nam.
Không biết nếu hồi đó chọn ra Bắc thì răng, nhưng từ khi vô Nam, mình đã có rất nhiều thứ, được rất nhiều thứ mà chắc là ở nhà không bao giờ có được.
Từ bạn bè, tình cảm, kiến thức,... và nhất là kinh nghiệm sống.
Cũ 29-04-2009, 01:03 AM
dangngoc_1207's Avatar
dangngoc_1207 dangngoc_1207 is offline
Thành viên

Họ và tên: Phan Đăng Ngọc
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới dangngoc_1207

Tui không biết mình có sai lầm khi chọn ngành công an ko nữa.Giờ mà muốn thi lại trường khác cũng ko được thi nữa.Phải thừa nhận là vào đây có nhiều cái mình có lợi,nhiều cái mình được ưu ái nhưng mình cũng mất đi nhiều thứ, rất nhiều.Bố mẹ, ông bà kì vọng ở mình hình như hơi nhiều làm mình có áp lực quá.Dù sao thì mình vẫn yêu tự do tự tại hơn.Có lúc mình nghĩ ngành kinh tế hoặc nghành xây dựng hợp với mình hơn.
Cũ 29-04-2009, 03:05 AM
Jonouchi's Avatar
Jonouchi Jonouchi is offline
Thành viên

Họ và tên: MR June 1989
Xã: Trung Thành

cũng có lúc nghĩ có sai làm hay ko?
nhưng thôi,đó là mình của thời điểm quyết định
nên tôn trọng bản thân!
đời sẽ ko phụ người cố gắng

Chữ ký nhấn thank để là con người lịch sự
Cũ 29-04-2009, 05:00 AM
Hải Hùng's Avatar
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi MrChu Xem bài gởi
Topic rất hay.
Thanks bác Hải đã mở, cũng tò mò tại răng bác hải lại thấy sai lầm khi về một mình và mình thứ 2 kia là ai nhưng có lẽ không nên hỏi

Về sai lầm (khi đứng trước 1 sự lựa chọn) lớn nhất của đời mình từ trước đến dừ hình như là chưa có.
Nói cách khác là cuộc sống đã rất ưu ái với bản thân khi sau mỗi lựa chọn, mỗi hoàn cảnh đều đã đẩy đưa mình đến một hoàn cảnh mới mà mình thích nghi tốt. Đó cũng là một lý do mà mình không bao giờ mua vé số vì biết chắc mình không thể trúng. Cuộc sống công bằng mà, mình đã được nhiều thứ rồi.
Còn về sự lựa chọn đúng nhất từ trước đến dừ, có lẽ là quyết định đi vô Nam.
Không biết nếu hồi đó chọn ra Bắc thì răng, nhưng từ khi vô Nam, mình đã có rất nhiều thứ, được rất nhiều thứ mà chắc là ở nhà không bao giờ có được.
Từ bạn bè, tình cảm, kiến thức,... và nhất là kinh nghiệm sống.
Nếu mà về 2 mình thì đã không có chuyện để mình phải cho là sai lầm mà.Bác đã nghe câu cuối bài Người Ta Nói của ƯHP rồi chứ?
Cũ 29-04-2009, 03:34 PM
MrChu's Avatar
MrChu MrChu is offline
Cháu cụ Chu Trạc

Họ và tên: Chu Văn Tài
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới MrChu

Trích:
Nguyên văn bởi Hải Hùng Xem bài gởi
Nếu mà về 2 mình thì đã không có chuyện để mình phải cho là sai lầm mà.Bác đã nghe câu cuối bài Người Ta Nói của ƯHP rồi chứ?
Trích:
Có một người bước qua biết bao cuộc tình
Ngỡ rằng mình là người hạnh phúc nhất trên đời
Đến một ngày bước chân mỏi mệt
Bỗng nhìn lại không còn ai đứng bên ta
Rứa lại liên quan đến chuyện tình củm ???
Cũ 01-05-2009, 12:32 AM
Jenny_Cz's Avatar
Jenny_Cz Jenny_Cz is offline
Thành viên

Họ và tên: Kốp Phu Nhân
Xã: Tình khác

Như các bác trên đã nói nhưng gì đã wa cứ để nó wa
nhưng như bác Hùng thì có lẽ là cũng nên giở lại quá khứ một chút ít cũng hay mà
Có lẽ là sai lầm lớn nhât của em trong cuộc đời của em là đã chọn con đường rơi bỏ quê hương chọn con đường hoc tập nơi xứ người, nhìu lúc em cũng đã tự hỏi và an ủi bản thân cũng rất nhìu rằng đó là mội quyết định sẽ tốt cho tương lai sau này.
Nhưng em vẫn hạnh phúc là có gia đình là hậu phương,và giờ có lẽ đã có thêm một hậu phương nữa mọi việc đến sẽ đến mà đừng hối hận chi nữa
Cũ 01-05-2009, 03:21 AM
quocvinhcz's Avatar
quocvinhcz quocvinhcz is offline
Thành viên

Họ và tên: Phan Quốc Vĩnh
Nhăn răng Trả lời : Điều Sai Lầm Nhất Mà Bạn Đã Làm Là Gì?

Chà nghe có vẻ bế bác hầy...................

Chữ ký
ProKopem_Czech
Nikdy Není Pozdě
Cũ 05-05-2009, 02:07 PM
sukineo's Avatar
sukineo sukineo is offline
Thành viên

Họ và tên: tranphung
Xã: Tình khác

đúng roài,,hối hận thì ko làm,,làm thì ko hối hận,,mà sao càng làm càng hối hận????mà càng hối hận càng phải làm??hiểu gì ko

Chữ ký ("*"***"*"_:.♥.: Không Thương :.♥.: Không Nhớ :.♥.: Không Mơ Mộng :.♥.: :.♥.: Không Buồn :.♥.: Không Chán :.♥.: Lệ Không Rơi :.♥.: :.♥.: Không Yêu Ai Cả :.♥.: Lòng Băng Giá :.♥.: :.♥.: Không Nhớ Ai Cả :.♥.: Hồn Tự Do :.♥.: _"*"***)
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới