Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Tâm sự Online

Chú ý

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 31-10-2008, 06:15 PM
Nhoc_Trum's Avatar
Nhoc_Trum Nhoc_Trum is offline
Thành viên

Họ và tên: Nhoc Zim
Xã: Bí mật
Default Cũng chỉ là một con mèo:)

Được trở thành 1 cái gì đó đặc biệt chắc là vui lắm chúng mày nhỉ???
Uh,không sai
Đứng ở cái vị trí mà đứa nào cũng thèm chảy dãi
Sướng quá còn gì
Thế chắc tao vui ?!?

Tao thích mèo
Thích lắm
Có 1 con mèo, tao từng thương yêu.
Vào lần đầu tiên tao gặp nó , nó quấn quýt lấy tao, nó làm nũng, ngồi mãi trong lòng tao không chịu xuống.
Ừh , lúc ấy tao thấy mình đặc biệt .
Tao nghĩ nó cũng yêu tao và chỉ thích mình tao vuốt ve
Tao thốt lên : “Ớ ! con mèo này dễ thương thế ! nó ngồi luôn không thèm xuống kìa"
Tao mỉm cười , tao vui!
À nhưng đời lại khó lường!
1 lần khác ,cũng chính con mèo ấy, ngồi trên lòng 1 con bé khác, mặc sức để con bé ấy vuốt ve như tao đã từng.Nó thích thú.
Rồi tao chợt giật mình khi con bé thốt lên cũng chính câu tao từng nói.
Cảm giác của tao à ?
Hình như là hụt hẫng chúng mày ạ!

Hụt hẫng vì cách đối xử của mày mèo à.Thế ra với mày tao cũng chả quá đặc biệt .
Nhỉ !À !Hình như tao hiểu rồi.
Mày cũng chỉ là con mèo, thích được vuốt ve cơ.
Đối với mày , chả cần biết là ai, cứ làm mày hạnh phúc là mày quấn quýt. Khốn nạn!

Ôi! Mèo mèo! mày ác thế!
Mày làm tao hoang tưởng bao lâu nay.
Hay là tại tao quá ngu ?!?Tao vẫn tưởng mày yêu tao đấy!
Xin lỗi! Làm mày khó xử rồi.Mày có biết nói đâu mà lại bắt mày nói yêu tao há.
Không sao, cũng tốt, để tao tự thức tỉnh vậy.

Nhưng mèo ơi!Tao không muốn tỉnh!
Tao cứ muốn mày nói yêu tao thôi, 1 mình tao thôi!
Tao ích kỉ !
Tao muốn đặc biệt!

Đời ngộ !
Sống thật chả được mà sống giả thì cũng chẳng xong!
Làm sao cho vừa đây chúng mày ?!?
Ờ. Tao từ bỏ lối sống cũ rồi chúng mày ạ!
Không thác loạn cũng chẳng sa đoạ gì nữa nhé.
Vì một người.
Nhưng rồi được gì nhỉ?
Người đó có cảm động?
Vì tao?

Ừh, tao có buồn.
Không sao.
Bận tâm làm gì.
Tí thôi.
Tao vẫn ổn.
Cứ kệ tao.

Mèo mèo !
Thôi thì mày cứ vui chơi.
Tao vẫn mỉm cười.
Chắc vẫn yêu mày.
Như tao đã từng.
Mày nhé.

Lâu lắm rồi mới lại có cảm giác này.
Buồn một chút.
Ghen một chút.
Một chút nước mắt.
Thấy lạ.
Cảm ơn mày. Mèo.!

Chữ ký -•-Ừ tAo lÁo đẤy-•-tAo đÉo byẾt ngOan-•-Ừ tAo bưỚg đẤy-•-tAo đÉo thýCh nghE lỜy-•-Ừ tAo ýCh kỶ đẤy-•-tAo đÉo chyA sẺ-•-Ừ tAo hAy gEn đẤy-•-tAo hÔk nhưỜg nhỴn-•-tAo lÀ thẾ đẤy-•-nHưG tAo píT kÁi j đùG, kÁi j sAi...http://NhocOnline.biZ ..... Tớ chưa có time nên chưa hoàn thành ^^! mong mọi người ửng hộ nhiệt tình ak.

thay đổi nội dung bởi: Dpogit91, 01-11-2008 lúc 07:56 PM.
Cũ 01-11-2008, 07:49 PM
Dpogit91 Dpogit91 is offline
Thành viên

Họ và tên: Linh (tinh)
Xã: Xuân Thành
Nhăn răng hay và lạ

Bài viết này rất hay và lạ!!! Tớ có cảm giác bạn vừa viết vừa... nhếch mép, chẳng biết có đúng ko nữa..giọng điệu pha nhiều vị đắng vì những sự thật phũ phàng...Bạn muốn đặc biệt trong mắt người bạn yêu quý, điều đó tớ rất hiểu. Con mèo phải chăng là cô gái bạn yêu? Thực ra tớ chưa yêu nên không có tư cách nói chuyện yêu...
Tớ từng có một tình bạn, một tình bạn ba người, ba đứa con gái thân nhau như chị em, thế nhưng cuối cùng cũng tan vỡ!!! Lí do thì nhiều. Một trong số đó là cảm giác lạc lõng, thỉnh thoảng xuất hiện khi tớ đi cùng họ. Có cảm giác tớ ra rìa. có cảm giác A. rất đặc biệt với B. và ngược lại. Tớ trở thành người thứ ba vô duyên (chú ý, không phải tình yêu tay ba mô, là tình bạn 3 người, mà bọn tớ cũng nỏ phải dân les mô). Tớ muốn mình đặc biệt với ai đó, đặc biệt nhất ấy!!! Nhưng kết quả cho đến bây giờ vẫn là no one bạn ạ, đau đớn chưa. Sự ích kỉ của chúng ta, tớ cho đó là sự ích kỉ có thể thông cảm được nên tớ không xấu hổ vì điều đó.
Tớ thích cách viết câu ngắn, gãy gọn và dứt khoát của bài này. Tớ cũng thích những câu cảm thán "Mèo mèo!" nữa, hình như đó là những tiếng kêu đau khổ và một chút biếm ở đây nhưng không hiểu sao tớ nghe cứ như đang nựg con vật cưng nhà mình vậy...
Tuy nhiên cần lưu ý bạn một số lỗi :
1. Bài của bạn sử dụng một số từ thông tục không lịch sự! Đề nghị bạn chú ý và không dùng trong những bài viết sau. Sử dụng chúng là vi phạm nội quy của diễn đàn, chúng tớ có thể xóa không báo lí do. Cơ mà tớ thấy bài của bạn rất có chất nên đành kì cạch sửa lại cho bạn. Rút kinh nghiệm hây
2. Bạn không nên dùng màu chữ trắng cho bài, nó đồng màu với màu nền của trang nên rất khó đọc. Điều này cũng gây khó khăn cho các mem. Lần sau bạn chú ý nhé!

Hì, đôi điều tâm sự a rứa. Chờ những bài viết chất lượng của bạn. TKSSSSSSSSSSSS!

Chữ ký Look!Linhlinh is coming
Cũ 02-11-2008, 07:15 PM
pekem's Avatar
pekem pekem is offline
Thành viên

Họ và tên: ™†Pékem•baby•† --¨•iÊu là ngỐc--•™
Xã: Hoa Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới pekem

her...đọc kái đã..ai kũng kêu hay mừ

Chữ ký •°·∙..ïêµ......¶«hô’...¶«hô∩g...ïêµ......ô~..·∙°
Cũ 03-11-2008, 06:02 PM
Nhoc_Trum's Avatar