Trở về   Yên Thành Online > Thảo luận nghiêm túc > Công nghệ thông tin - Viễn thông

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 15-11-2010, 10:31 PM
claiphenter claiphenter is offline
Thành viên

Họ và tên: Hoàng Duy Hạnh
Xã: Công Thành
Tốt Gửi tin nhắn miễn phí đây,nhanh tay các bạn ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!

ỨNG DỤNG GỬI TIN NHẮN MIỄN PHÍ QUA GPRS Magicsms1.74

Thời gian trước cũng có một soft nhắn tin miễn phí,nhưng chưa kịp share với mọi người thì server bị đóng nên không sử dụng được(mình cũng không rõ,hình như là tác giả phần mềm không có tiền để duy trì nên bị ngưng sủ dụng,tuy là được nhiều người hưởng ứng sử dụng nhưng lại không có ai ủng hộ).Bựa ni(thực ra là mọi bựa,nhưng mà mình lại không có thời gian để viết bài,mà mình cụng đá có máy tính mô,nhờ ké thằng em trong phòng thôi) lang thang trên cái trang wéb điện thoại mình hay nghịch,đao loát linh tinh lại nhặt được cái ứng dụng ni gưởi tin nhắn miễn phí được các bạn ạh(vơ sừn trước thì mình không thix lắm,vì nó bị lội suốt,nhiều khi gửi bựa ni mà tin nhắn bựa sau mới đến người nhận,vơ sừn ni thì quá tốt,gưởi mau lắm).Mọi người nếu có nhu cầu thì đao loát về dùng nha,tiết kiệm được nhiều lám rô,gửi tin nhắn được cả ngoại mạng nựa.
Àh,mà đầu tiên các bạn chú ý cái ni đạ.Để sử dụng được ứng dụng trên(nói chung là các ứng dụng java) thì máy của bạn phải hỗ trợ java(các loại máy tầm trên 1,5 triều thì chắc chắn là có java ròi),giải thix nựa thì hơi dài dòng,viết mỏi tay lắm,nếu các bạn có thắc mắc chi có thể hỏi trực tiếp mình cụng được;Và máy điện thoại phải kết nối GPRS(Sinh viên,học sinh thì được miện phí mấy Mb đó các bạn na,dùng chương trình ni thì tha hồ)
Link download đây:
http://www.mediafire.com/?wd18p905xy798ku

Trước hết các bạn đang ký một tài khoản qua trang chủ của Viettel với số điện thoại của bạn(tài khoản nên đăng ký bằng số điện thoại của bạn luôn cho dệ nhớ,còn mật khẩu thì các bạn chọn thế nào cho bảo mật và dễ nhớ):
Viettel:
http://member.vietteltelecom.vn/home/register.jsp
(hoặc Vinaphone:
http://vinaphone.com.vn/personal/register.do)
Nếu bạn sử dụng số Viettel,sau khi đăng ký xong hệ thống sẽ gửi về cho các bạn một mã pin,các bạn vào đây để kích hoạt tài khoản:
https://member.vietteltelecom.vn/hom...ve_account.jsp

(còn với Vina hệ thống sẽ gửi về cho các bạn mật khẩu của tài khoản trong mail của bạn đã đăng ký,các bạn đăng nhập vô trang chủ của Vina phone rồi vô chộ đổi mật khẩu mà thay mật khẩu khác cho dệ nhớ)
Còn về sử dụng cái chương trình ni,các bạn cứ chép vô thẻ nhớ là dùng được,đao trực tiếp từ điện thoại thì dùng được luôn.Hướng dẫn các bạn cài đặt để sử dụng nềy:

Bước 1:
Các bạn mở chương trình,chọn options/option(nếu khi mở ra là tiếng Việt thì dễ rồi),chộ language bạn chọn tiếng Việt(cho dệ sử dung thôi,hehe),ở signature option(chữ ký) chọn Enable sign(bật chữ ký),ở paid menu(menu trả tiền) các bạn chọn Disable(Tắt),ở Words counter(đếm ký tự) chọn Enable(bật),ở chộ server bạn tích vô dòng thứ nhứt nha(http://server.v-teen.org ),còn ở chộ khác các bạn để rứa cụng được;rồi options/save
Bước 2:
Các bạn lựa chọn nhà mạng mình sử dụng(VD nếu bạn dùng Viettel thì chọn Viettel)
Sau đấy bấm opttions/thêm,ở use name bạn điền tên tài khoản đã đăng ký ở trên vào,ở dưới password bạn điền mật khẩu vào,sau đó bấm lưu...
(Mình khuyên là nên sử dụng tài khoản của Vietel thôi nha,tài khoản của Vina mình dùng không được)

Hix,mình mỏi tay quá ròi,phần còn lại các bạn tự khám phá tiếp nha
Dưới là một số hình ảnh mình coppy từ trang web khác.Do không có thời gian nên mình không thể chụp màn hình để hướng dẫn cụ thể hơn được nựa.Viết lằng nhằng rứa nhưng mần mau lắm,không tốn thời gian mô.
Mong là nó có ích với mọi người

(ah,các bạn ah,các bạn có thể đăng ký nhiều tài khoản với nhiều số điện thoại khác nhau cùng 1 email trên trang của Viettel để được nhắn tin miễn phí nhiều hơn,mỗi tài khoản chỉ có 10tn free mỗi ngày thôi nha^^,và nhớ làm theo hướng dẫn đấy,coi qua mấy cái hình nựa)
MỌI THÔNG TIN TÀI KHOẢN CỦA CÁC BẠN ĐƯỢC BẢO MẬT NẾU CÁC BẠN KHÔNG TIẾT LỘ CHO NGƯỜI KHÁC
ENJOY!!
Mọi người có thể liên lạc với mình qua:
Yahoo!: xxyclaiphenter
Phone:0989305505
Có thời gian mình sẽ up cho các bạn nhiều ứng dụng hữu ích cho điện thoại

thay đổi nội dung bởi: claiphenter, 15-11-2010 lúc 10:37 PM.
Cũ 16-11-2010, 05:30 PM
Mr.TranKhanh's Avatar
Mr.TranKhanh Mr.TranKhanh is offline
Thành viên

Họ và tên: khánh trần
Xã: Nhân Thành
Gửi tin nhắn qua AIM tới Mr.TranKhanh

Trích:
Nguyên văn bởi claiphenter Xem bài gởi
ỨNG DỤNG GỬI TIN NHẮN MIỄN PHÍ QUA GPRS Magicsms1.74

Thời gian trước cũng có một soft nhắn tin miễn phí,nhưng chưa kịp share với mọi người thì server bị đóng nên không sử dụng được(mình cũng không rõ,hình như là tác giả phần mềm không có tiền để duy trì nên bị ngưng sủ dụng,tuy là được nhiều người hưởng ứng sử dụng nhưng lại không có ai ủng hộ).Bựa ni(thực ra là mọi bựa,nhưng mà mình lại không có thời gian để viết bài,mà mình cụng đá có máy tính mô,nhờ ké thằng em trong phòng thôi) lang thang trên cái trang wéb điện thoại mình hay nghịch,đao loát linh tinh lại nhặt được cái ứng dụng ni gưởi tin nhắn miễn phí được các bạn ạh(vơ sừn trước thì mình không thix lắm,vì nó bị lội suốt,nhiều khi gửi bựa ni mà tin nhắn bựa sau mới đến người nhận,vơ sừn ni thì quá tốt,gưởi mau lắm).Mọi người nếu có nhu cầu thì đao loát về dùng nha,tiết kiệm được nhiều lám rô,gửi tin nhắn được cả ngoại mạng nựa.
Àh,mà đầu tiên các bạn chú ý cái ni đạ.Để sử dụng được ứng dụng trên(nói chung là các ứng dụng java) thì máy của bạn phải hỗ trợ java(các loại máy tầm trên 1,5 triều thì chắc chắn là có java ròi),giải thix nựa thì hơi dài dòng,viết mỏi tay lắm,nếu các bạn có thắc mắc chi có thể hỏi trực tiếp mình cụng được;Và máy điện thoại phải kết nối GPRS(Sinh viên,học sinh thì được miện phí mấy Mb đó các bạn na,dùng chương trình ni thì tha hồ)
Link download đây:
http://www.mediafire.com/?wd18p905xy798ku

Trước hết các bạn đang ký một tài khoản qua trang chủ của Viettel với số điện thoại của bạn(tài khoản nên đăng ký bằng số điện thoại của bạn luôn cho dệ nhớ,còn mật khẩu thì các bạn chọn thế nào cho bảo mật và dễ nhớ):
Viettel:
http://member.vietteltelecom.vn/home/register.jsp
(hoặc Vinaphone:
http://vinaphone.com.vn/personal/register.do)
Nếu bạn sử dụng số Viettel,sau khi đăng ký xong hệ thống sẽ gửi về cho các bạn một mã pin,các bạn vào đây để kích hoạt tài khoản:
https://member.vietteltelecom.vn/hom...ve_account.jsp

(còn với Vina hệ thống sẽ gửi về cho các bạn mật khẩu của tài khoản trong mail của bạn đã đăng ký,các bạn đăng nhập vô trang chủ của Vina phone rồi vô chộ đổi mật khẩu mà thay mật khẩu khác cho dệ nhớ)
Còn về sử dụng cái chương trình ni,các bạn cứ chép vô thẻ nhớ là dùng được,đao trực tiếp từ điện thoại thì dùng được luôn.Hướng dẫn các bạn cài đặt để sử dụng nềy:

Bước 1:
Các bạn mở chương trình,chọn options/option(nếu khi mở ra là tiếng Việt thì dễ rồi),chộ language bạn chọn tiếng Việt(cho dệ sử dung thôi,hehe),ở signature option(chữ ký) chọn Enable sign(bật chữ ký),ở paid menu(menu trả tiền) các bạn chọn Disable(Tắt),ở Words counter(đếm ký tự) chọn Enable(bật),ở chộ server bạn tích vô dòng thứ nhứt nha(http://server.v-teen.org ),còn ở chộ khác các bạn để rứa cụng được;rồi options/save
Bước 2:
Các bạn lựa chọn nhà mạng mình sử dụng(VD nếu bạn dùng Viettel thì chọn Viettel)
Sau đấy bấm opttions/thêm,ở use name bạn điền tên tài khoản đã đăng ký ở trên vào,ở dưới password bạn điền mật khẩu vào,sau đó bấm lưu...
(Mình khuyên là nên sử dụng tài khoản của Vietel thôi nha,tài khoản của Vina mình dùng không được)

Hix,mình mỏi tay quá ròi,phần còn lại các bạn tự khám phá tiếp nha
Dưới là một số hình ảnh mình coppy từ trang web khác.Do không có thời gian nên mình không thể chụp màn hình để hướng dẫn cụ thể hơn được nựa.Viết lằng nhằng rứa nhưng mần mau lắm,không tốn thời gian mô.
Mong là nó có ích với mọi người

(ah,các bạn ah,các bạn có thể đăng ký nhiều tài khoản với nhiều số điện thoại khác nhau cùng 1 email trên trang của Viettel để được nhắn tin miễn phí nhiều hơn,mỗi tài khoản chỉ có 10tn free mỗi ngày thôi nha^^,và nhớ làm theo hướng dẫn đấy,coi qua mấy cái hình nựa)
MỌI THÔNG TIN TÀI KHOẢN CỦA CÁC BẠN ĐƯỢC BẢO MẬT NẾU CÁC BẠN KHÔNG TIẾT LỘ CHO NGƯỜI KHÁC
ENJOY!!
Mọi người có thể liên lạc với mình qua:
Yahoo!: xxyclaiphenter
Phone:0989305505
Có thời gian mình sẽ up cho các bạn nhiều ứng dụng hữu ích cho điện thoại
hixx nhắn tin có 3 trăm mà cũng chơi trò đó . nản

Chữ ký Nhớ về mẹ Nhè nhẹ tay ga !
Cũ 16-11-2010, 06:56 PM
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi Mr.TranKhanh Xem bài gởi
no spam.Cứ đại gia như ông thì tội nghiệp mấy ông viết phầm mềm này quá,không có lợi cho học sinh-sinh viên ah
Cũ 17-11-2010, 12:56 PM
Mr.TranKhanh's Avatar
Mr.TranKhanh Mr.TranKhanh is offline
Thành viên

Họ và tên: khánh trần
Xã: Nhân Thành
Gửi tin nhắn qua AIM tới Mr.TranKhanh

hix . Làm gì có ích *** làm ngồi nghỉ mấy cái linh tinh rồi post lên
Cũ 17-11-2010, 01:49 PM
Forever_SH01's Avatar
Forever_SH01 Forever_SH01 is offline
Thành viên

Họ và tên: Săm Thủng Kêu Van Hỏng
Xã: Tình khác

Trích:
Hờ,của tau tin nhắn có 100d mà cũng tiếc này,toàn lên trang chủ của Viettel nhắn miễn phí

Chữ ký Kí đây được nhận phong bì không hề?
Du lịch Đà Lạt - Du lịch Khám phá - Du lịch mạo hiểm
Cũ 17-11-2010, 07:45 PM
Thành viên

Trích:
hix . Làm gì có ích *** làm ngồi nghỉ mấy cái linh tinh rồi post lên
Mong admin coi lại thành viên này!Những người có học không xử sự như vậy
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)