Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Buôn chuyện

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 03-04-2009, 09:52 PM
pe'__kieng`'s Avatar
pe'__kieng` pe'__kieng` is offline
Thành viên

Họ và tên: · ··^v´) () (×´¯`v^Nguyễn_thị_Tâm_Kiềng·· · (¯`·._.·[ () ]·._.·´¯)
Xã: Hậu Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới pe'__kieng`
ngày xa lạ?

Ngày đầu tiên chúng ta là những người xa lạ, em cứ ngỡ rằng em sẽ khó có thể vượt qua được những giây phút kinh khủng này, vậy mà em cứ bình thản đi qua, không gợn một chút cảm xúc. Ngày anh quay lưng lại với em, dẫu biết rằng sớm hay muộn cũng đến, nhưng sao nó đến bất ngờ và đột ngột khiến em ngỡ ngàng đến choáng váng.

Em cảm thấy mệt mỏi với công việc và chán nản với cuộc sống hiện tại. Em thấy mình không còn tràn đầy nhiệt huyết để sống, để làm việc như ngày nào. Và vô thức, thói quen của ngày xưa, em lại mè nheo nhõng nhẽo than thở cùng anh. Vậy mà, em không thể hiều, những lời nói ấy thế nào khiến anh lại như thế. Những lời nói của anh cứ nhảy múa trước mắt em, như trêu cợt. Giây phút ấy, dường như em đã cạn kiệt sức lực, không thể nói và cũng không thề tìm ra được lời nói nào để cho anh hiểu em. Vậy nên, em chỉ biết ngoan ngoãn làm theo những gì anh yêu cầu, để rồi cuối cùng, khi em hoàn hồn, em mới nhận ra rằng, em đã khiến anh quay lưng với em, mãi mãi. Hôm nay, ngày đầu tiên chúng ta trở thành người xa lạ, những cảm xúc trong em dường như đã không còn hiện hữu, vậy nên em thấy mình bình thản, chẳng biết vì rằng em không thấy đau hay vì lẽ em quá đau đến tê dại không còn nhận ra rằng mình đang đau. Người ta hay nói rằng, phía bên kia sóng gió là một bến bờ bình yên, nhưng sao dường như những sóng gió đã nhận chìm tất cả những gì thuộc về anh và em. Em giận mình vì đã quá trẻ con, em giận mình vì không bao giờ nghĩ đến những cảm xúc của anh. Giờ đây thì tất cả đã đổ vỡ tan tành hết rồi, em có muốn níu kéo cũng đã quá tầm tay với. Em phải bắt đầu tập đi một mình, không có ai nhõng nhẽo những khi em buồn chán, không có ai chia sẽ những khi em mệt mỏi, không có ai động viên những khi em gục ngã, và cũng chẳng còn ai cho em nương tựa để bước đi. Thoáng hụt hẫng, nhưng rồi em cũng sẽ phải không bước đi mà thôi. Những ngày không có anh đã bắt đầu. BI

sưu tầm

Chữ ký Hận trai đa tình

thay đổi nội dung bởi: pe'__kieng`, 03-04-2009 lúc 09:58 PM. Lý do: Gộp bài viết gần nhau
Cũ 03-04-2009, 09:59 PM
Jonouchi's Avatar
Jonouchi Jonouchi is offline
Thành viên

Họ và tên: MR June 1989
Xã: Trung Thành
Default Trả lời : ngày xa lạ?

ô hay quá
thật là tình cảm
mong bạn sửa cái chữ kí
thô tục

Chữ ký nhấn thank để là con người lịch sự
Cũ 03-04-2009, 11:18 PM
tangthanhcity's Avatar
tangthanhcity tangthanhcity is offline
Thành viên

Họ và tên: kute
Xã: Tăng Thành

Hóa ra em sưu tầm à? chị tưởng em viết lên cảm xúc của mình chứ.
Vì ảnh hưởng của mấy bài em gửi nên giờ tưởng ng trong câu chuyện đó là em.

Chữ ký CẢM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG.

thay đổi nội dung bởi: tangthanhcity, 03-04-2009 lúc 11:21 PM.
Cũ 04-04-2009, 12:06 AM
TÔN's Avatar
TÔN TÔN is offline
Điều Hành Viên

Họ và tên: Em thang` ty' , chi con teo`
Xã: Tình khác

đọc xong... xúc động ... thấy muốn khóc luôn... hay vải chưởng..
rứa mà nhìn thấy chử sưu tầm. nản luôn.
nhưng mà em ni nhìn có vẻ củng máu mê yêu đây... chờ chú nha con

Chữ ký Ngày Xưa Pé nói pé yêu anh
Anh Chê Pé Nhỏ Pé chưa biết gì
Pé lớn pé tuổi dậy thì
Anh Khen Pé đẹp pé Chê Anh Già .
Cũ 04-04-2009, 07:41 AM
pe'__kieng`'s Avatar
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi tangthanhcity Xem bài gởi
Hóa ra em sưu tầm à? chị tưởng em viết lên cảm xúc của mình chứ.
Vì ảnh hưởng của mấy bài em gửi nên giờ tưởng ng trong câu chuyện đó là em.
hi?em thấy hay nên đưa lên cho mọi người đọc thôi?
chứ em bây giờ hok yêu nữa đâu?cảm ơn chị nha?
[ Tự động gộp bài ]
Trích:
Nguyên văn bởi TÔN Xem bài gởi
đọc xong... xúc động ... thấy muốn khóc luôn... hay vải chưởng..
rứa mà nhìn thấy chử sưu tầm. nản luôn.
nhưng mà em ni nhìn có vẻ củng máu mê yêu đây... chờ chú nha con
thấy hay rùi đưa lên chứ máu yêu cái chi

thay đổi nội dung bởi: pe'__kieng`, 04-04-2009 lúc 07:42 AM. Lý do: Gộp bài viết gần nhau
Cũ 09-05-2009, 09:12 PM
boy_mituot boy_mituot is offline
Thành viên

Họ và tên: cungyenproo
Xã: Lăng Thành

Trích:
Nguyên văn bởi danproHauthanh Xem bài gởi
Ngày đầu tiên chúng ta là những người xa lạ, em cứ ngỡ rằng em sẽ khó có thể vượt qua được những giây phút kinh khủng này, vậy mà em cứ bình thản đi qua, không gợn một chút cảm xúc. Ngày anh quay lưng lại với em, dẫu biết rằng sớm hay muộn cũng đến, nhưng sao nó đến bất ngờ và đột ngột khiến em ngỡ ngàng đến choáng váng.

Em cảm thấy mệt mỏi với công việc và chán nản với cuộc sống hiện tại. Em thấy mình không còn tràn đầy nhiệt huyết để sống, để làm việc như ngày nào. Và vô thức, thói quen của ngày xưa, em lại mè nheo nhõng nhẽo than thở cùng anh. Vậy mà, em không thể hiều, những lời nói ấy thế nào khiến anh lại như thế. Những lời nói của anh cứ nhảy múa trước mắt em, như trêu cợt. Giây phút ấy, dường như em đã cạn kiệt sức lực, không thể nói và cũng không thề tìm ra được lời nói nào để cho anh hiểu em. Vậy nên, em chỉ biết ngoan ngoãn làm theo những gì anh yêu cầu, để rồi cuối cùng, khi em hoàn hồn, em mới nhận ra rằng, em đã khiến anh quay lưng với em, mãi mãi. Hôm nay, ngày đầu tiên chúng ta trở thành người xa lạ, những cảm xúc trong em dường như đã không còn hiện hữu, vậy nên em thấy mình bình thản, chẳng biết vì rằng em không thấy đau hay vì lẽ em quá đau đến tê dại không còn nhận ra rằng mình đang đau. Người ta hay nói rằng, phía bên kia sóng gió là một bến bờ bình yên, nhưng sao dường như những sóng gió đã nhận chìm tất cả những gì thuộc về anh và em. Em giận mình vì đã quá trẻ con, em giận mình vì không bao giờ nghĩ đến những cảm xúc của anh. Giờ đây thì tất cả đã đổ vỡ tan tành hết rồi, em có muốn níu kéo cũng đã quá tầm tay với. Em phải bắt đầu tập đi một mình, không có ai nhõng nhẽo những khi em buồn chán, không có ai chia sẽ những khi em mệt mỏi, không có ai động viên những khi em gục ngã, và cũng chẳng còn ai cho em nương tựa để bước đi. Thoáng hụt hẫng, nhưng rồi em cũng sẽ phải không bước đi mà thôi. Những ngày không có anh đã bắt đầu. BI

sưu tầm
tam oy.vj vjet hey do'a mu`k deo co ti ting kum mau cho chy ca.tau the lun

Chữ ký :-----Ðäï--Dä¶V¶------->
Cũ 09-05-2009, 09:54 PM
sender's Avatar
sender sender is offline
Thành viên

Họ và tên: find out
Xã: Thị Trấn

bài viết sưu tầm thì mất hết ý nghĩa
nên tự mình sáng tác thì hay hơn nhiều
Cũ 14-05-2009, 06:53 AM
pe'__kieng`'s Avatar
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi boy_mituot Xem bài gởi
tam oy.vj vjet hey do'a mu`k deo co ti ting kum mau cho chy ca.tau the lun
thật gớm tê mà.tau ko hiểu mi nói chi cả.tau thề luôn
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới