Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Tâm sự Online

Chú ý

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 27-01-2012, 03:50 PM
PingPong's Avatar
PingPong PingPong is offline
Thành viên

Họ và tên: PingPong
Xã: Tình khác
Default 3 năm - 1000 ngày - 1 sự cố gắng - làm và rồi sẽ nhìn lại!!!

27/01/2112, ngày đầu tiên lập topic này và hy vọng 1000 ngày sau, thành công sẽ đến với tôi. Vì tôi biết có người đang hy vọng vào tôi nhiều lắm và tôi cũng cố gắng hết sức vì người ấy!!! Cố lên!!!

thay đổi nội dung bởi: PingPong, 27-01-2012 lúc 04:06 PM.
Cũ 28-01-2012, 09:40 AM
PingPong's Avatar
Thành viên

28/01/2012!!Cố lên!!
Cũ 29-01-2012, 11:30 AM
PingPong's Avatar
Thành viên

29/1/2012!!!Cố lên
Điều này có giúp được tôi không?????????
1. Nếu nhắn tin cho người ta mà lâu không thấy người ta trả lời, đừng nhắn nữa. Nếu thật sự cần? Hãy tìm đến tận nơi! Đừng chờ đợi những gì bạn muốn mà hãy đi tìm kiếm chúng.

2. Nếu không có ai bên cạnh, hãy thử một mình nghe nhạc, đọc sách, chơi game, xem phim, viết blog, viết nhật ký... Hãy tập quen dần với bản thân.

3. Nếu như cảm thấy đau đớn trong lòng, hãy tìm một góc nhỏ hoặc trốn trong chăn khóc một trận thật to. Khóc xong rồi ngày mai lại vui vẻ tiếp tục cuộc sống trên chính đôi chân mình...

4. Nếu có một ai đó làm chậm bước chân của bạn, hãy nhẹ nhàng rẽ sang hướng khác.

5. Nên nhớ rằng người duy nhất có thể làm tổn thương bạn là chính bản thân bạn... Nếu có ai làm tổn thương bạn sâu sắc thì chỉ vì bạn đã cho phép người đó làm vậy mà thôi...

6. Lúc đau buồn nên tìm một người bạn mà mình tin tưởng để trút tâm sự, không nên chịu đựng một mình. Đừng để nỗi buồn phải chứa cả nỗi cô đơn...

7. Khi yêu một ai đó thì hãy gom hết dũng cảm mà nói ra. Thà rằng đau một cách cao ngạo còn hơn yêu trong lén lút.

8. Đừng vì cô đơn mà chọn đại một người để yêu vì rồi sau đó bạn sẽ cô đơn trong chính tình yêu ấy. Điều đó đáng sợ hơn gấp ngàn lần. Những lúc đó hãy tìm một người bạn tri kỷ...

9. Nhớ kỹ ngày sinh của người mình yêu thương, đó là gia đình và chính bản thân mình. Hãy thử mua quà tặng mẹ trong sinh nhật mình vì đó là người vất vả nhất khi mình sinh ra đời.

10. Khi tâm trạng không vui đừng làm gì điên rồ mà hãy chọn một giấc ngủ vì đó là thứ êm ái nhất...

11. Đừng bao giờ hỏi người khác có nhớ, có yêu mình không. Nỗi nhớ và tình yêu không thể cảm nhận bằng tai càng không thể dựa vào lời nói của bất cứ ai... Phải tin vào cảm nhận bản thân lúc đó sẽ chẳng cần một câu trả lời nào cả...

12. Không nên quan trọng hóa vấn đề với một số người hoặc một số việc, hãy để tất cả thuận theo tự nhiên. Thế giới vốn lạnh lùng và ích kỉ, quá quan trọng một việc gì đó sẽ đánh mất những việc còn lại, kể cả giá trị bản thân...

13. Đôi khi có ngốc nghếch một chút cũng chẳng sao, chẳng ai phải thông minh suốt cả đời...

14. Dù trong bất kỳ tình huống nào cũng không nên nói xấu người khác. Nếu bắt buộc phải nói thì hãy nói vài lời tốt đẹp. Nếu cần chỉ trích thì nên nhớ chỉ những người quan trọng với mình mới xứng đáng với những nhận xét chân thật ấy...

15. Dòng sông không có hình dạng, nhưng nó bị bó buộc vào trong những ranh giới của chính mình. Vậy ý nghĩ cũng là vô tận, cho đến khi nào nó tự đặt ra cho mình một nhà tù cho những tư duy của mình.

16. Một người bạn khác phái có thể bằng mười người bạn cùng phái với mình.

17. Suy nghĩ những điều bạn sắp nói nhưng đừng nói hết những gì bạn nghĩ.

18. Khi quyết định sẽ làm một sự thay đổi lớn thì hãy lẳng lặng mà thay đổi, nếu người ta nhận thấy thì mới gọi là thành công...

19. Hạn chế tranh cãi với người khác. Trong cơn giận người ta rất đáng sợ, sẽ vì mất điều khiển mà nói hoặc làm những điều đáng sợ không kém vô tình làm bạn tổn thương... đọc lại điều 5.

20. Cho dù phát sinh mâu thuẫn với bất cứ ai, cố gắng giải quyết trong vòng 24h, càng để lâu sự việc sẽ càng khó giải thích. Một lời xin lỗi không chứng minh bạn đã sai. Nó thể hiện sự ứng xử thông minh của bạn.

21. Lúc không vui buổi sáng có thể ngắm trời xanh mây trắng, buổi tối có thể ngắm trăng ngắm sao, đất trời bao la rồi sẽ có nơi thuộc về mình.

22. Đừng vì quá đau khổ mà đổ lỗi cho hoàn cảnh khi thất bại... Phải nhớ rằng không phải chỉ cần cố gắng tới cùng là sẽ thành công...

23. Sinh nhật mình không ai tặng quà cũng còn tốt hơn chán vạn lần sinh nhật mình mà mình không hề nhớ đến. Thông điệp là hãy yêu thương bản thân trước khi muốn nhận tình thương từ ai đó...

24. Đừng bao giờ cố che giấu tình cảm của mình vì nó luôn thể hiện ra bên ngoài bằng cách này hay cách khác.

25. Đôi khi có thể khóc sướt mướt khi xem cảnh đời đáng thương của người khác nhưng đối với bản thân thì hãy dành thời gian nhỏ nước mắt để làm những chuyện khác có ích hơn...

26. Nghe nhiều thêm khôn ngoan, nói nhiều thêm hối hận, im lặng là nghệ thuật lớn lao của cuộc đàm thoại

27. Sống bất cần một chút đôi khi là cách duy nhất để bạn nhận ra bạn phải sống vì bản thân mình
Cũ 30-01-2012, 10:55 AM
PingPong's Avatar
Thành viên

30/01/2012!!cố lên!!
Cũ 31-01-2012, 07:23 AM
PingPong's Avatar
Thành viên

31/01/02!!ngày cuối cùng của tháng rồi!!Cố lên!!!
Cũ 02-02-2012, 09:01 AM
PingPong's Avatar
Thành viên

mùng 1 và 2/2/2012!!!Cố lên!!!
Cũ 03-02-2012, 10:53 PM
PingPong's Avatar
Thành viên

03/02/2011!!!Cố lên!!!!
Cũ 04-02-2012, 06:53 AM
nhok_ngheo_xawe's Avatar
nhok_ngheo_xawe nhok_ngheo_xawe is offline
Thành viên

Họ và tên: ĨìĨ Nhók Sóck Khók Vì Bé ĨìĨ
Xã: Nam Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới nhok_ngheo_xawe

hehe hello chu toppic có thể cho tôi mượn dung chung vs toppic ong đk k hihi tui củng đang định tính coi 3 năm sau tui sẽ ntn hihi

Chữ ký GiỮa ĐưỜnG gẶp CáNh HoA rƠI
ĐưA cHâN gIẫM nÁt.... KHônG cHơI hOa Tàn
cỨ xOắn Đi Bố dUỗI cHo
DuỖi RồI tA lẠi XoẮn TiẾp
Cũ 04-02-2012, 10:56 PM
PingPong's Avatar
Thành viên

hjhj, vậy thì cùng xây dựng topic này bạn nhé!!hôm nay, 04/02/2012!!Cố lên!!!
Cũ 05-02-2012, 08:47 AM
nhok_ngheo_xawe's Avatar
nhok_ngheo_xawe nhok_ngheo_xawe is offline
Thành viên

Họ và tên: ĨìĨ Nhók Sóck Khók Vì Bé ĨìĨ
Xã: Nam Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới nhok_ngheo_xawe

hehe hello everybody có ai trong diển đàn có ý định thứ sem sao 1 khoảng thời mình làm dk những jj k thì vào đây nhé đây là toppic cho nhửng người đang khảng định mình nè hihi
Cũ 05-02-2012, 04:28 PM
PingPong's Avatar
Thành viên

05/02/2011 rồi!!Hôm nay xuống trường rồi!Bắt đầu học và học!!!
Cũ 05-02-2012, 07:54 PM
hodongbang's Avatar
hodongbang hodongbang is offline
Thành viên

Họ và tên: Bun
Xã: Xuân Thành

Kem thỳ chỉ có 4thág để cố gắg thui.hj2.chủ topic có ng ý.kem nỏ có ai.đàh tự an ủi mình.cố lên kem!pasxa!

Chữ ký Nước mắt là nước muối.Ăn nhạt để cuộc đời bớt mặn.
Cũ 06-02-2012, 12:02 PM
PingPong's Avatar
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi hodongbang Xem bài gởi
Kem thỳ chỉ có 4thág để cố gắg thui.hj2.chủ topic có ng ý.kem nỏ có ai.đàh tự an ủi mình.cố lên kem!pasxa!
Kem đang học lớp 12 à!!hj2!!tại vì tui có người yêu nên cũng nhiều chuyện phải nghĩ lắm!!3 năm là một khoảng thời gian dài, sẽ có quá nhiều thay đổi mà chưa thể biết được!!Người yêu là một nguồn động viên rất lớn nhưng cũng khiến tui suy nghĩ và lo lắng rất nhiều!!!Kem cố gắng lên hey!!! 06/02/2012!!Cố lên!!!
Cũ 06-02-2012, 05:38 PM
hodongbang's Avatar
hodongbang hodongbang is offline
Thành viên

Họ và tên: Bun
Xã: Xuân Thành

Bựa ni rằm kụg fỉ đy học lò.cô pảo đậu đại học phần tích phân lượng zác ùi.đó kụg là 1cố gắg hả.cố lên.độg lực là đây!chủ topic.pasxa >.<
Cũ 06-02-2012, 09:26 PM
PingPong's Avatar
Thành viên

Năm ni thi ĐH thì cố lên hey!!mục tiêu chỉ vài tháng nữa thôi!!cứ cố gắng hết sức, dù kết quả có như răng thì khi nhìn lại cũng k hối tiếc!!
Động lực cũng là áp lực mà!!Động lực càng lớn thì áp lực càng nhiều!!
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới