Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Tâm sự Online

Chú ý

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 27-10-2008, 05:39 PM
camle_ht's Avatar
camle_ht camle_ht is offline
Thành viên

Họ và tên: => K©m
Xã: Hợp Thành
Default Ấm áp

ấm áp ko fai là khi bạn ngồi bên đống lửa mà là khi bên bạn có 1 người yêu thương... ấm áp ko fir khi bạn măc 1 lúc 2 hay 3 cái áo ấm mà là khi bạn đứng trước gió lạnh có người bạn đứng sau và hỏi có lạnh ko?và còn nữa ....... ghi tiếp nha.......

thay đổi nội dung bởi: Chương Nguyên, 28-10-2008 lúc 10:24 PM.
Cũ 27-10-2008, 05:46 PM
sonbx's Avatar
sonbx sonbx is offline
Thành viên

Họ và tên: Nanashi
Xã: Thị Trấn
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới sonbx

Ấm áp không phải khi bạn dùng hai tay xuýt xoa, mà là khi tay ai kia khẽ nắm lấy bàn tay bạn.
Ấm áp không phải khi bạn đội chiếc mũ len, mà là khi đầu bạn dựa vào một bờ vai tin cậy.
Cũ 27-10-2008, 05:47 PM
sonbx's Avatar
sonbx sonbx is offline
Thành viên

Khi anh hỏi em có cho anh cơ hội trở thành một phần cuộc sống của em không, em chẳng trả lời, nhưng để tay em nguyên trong tay anh. Đâu cần phải nói ra, anh đã có câu trả lời rồi đó.
Khi anh đưa cho em tấm hình của anh để em vẫn thấy có anh ở bên lúc xa nhau, em lắc đầu chẳng nhận, nhưng sau đó em lại để anh cất hình vào túi em. Đâu cần phải nói ra, em đã hứa sẽ chỉ nghĩ đến anh kể cả lúc không ở bên anh rồi đó.
Khi anh ép em phải nói rõ tình cảm dành cho anh, em bảo em không quen nói những lời như thế, nhưng sau đó em lại nói em nghĩ thế rồi. Đâu cần phải nói ra, bấy lâu nay anh đã là mối quan tâm lớn nhất của em rồi đó.
Khi anh muốn đến nhà em vào một dịp đặc biệt, em nhất định không đồng ý, nhưng khi anh đến em đã mừng rỡ ra tận cổng đón anh. Đâu cần phải nói ra, anh đã đánh dấu lên cánh cổng nhà em đây là nơi đã có người vào rồi đó.
Khi anh muốn làm một việc gì đó cho em, em bảo chẳng cần đâu, em tự làm được, nhưng có lần em lại bảo sao anh không tự động quan tâm xem em sống thế nào, sao mà cứ làm gì cũng phải hỏi trước. Đâu cần phải nói ra, em đã là của anh rồi đó.
Khi bỗng nhiên em giận, anh hỏi anh đã làm gì sai thế nhỉ, em chẳng nói. Đâu cần phải nói ra, anh là của em thì em thích giận lúc nào thì giận thôi, nhìn cái mặt anh là thấy giận rồi đó.
Khi anh vô tình bắt gặp những tin nhắn lạ, anh hỏi em thì em lắc đầu chẳng nói, gặng hỏi thì em bảo những cái đó chẳng có ý nghĩa gì. Đâu cần phải nói ra, xuất hiện những điều em không thể chia sẻ với anh rồi đó.
Khi anh vô tình biết em đi chơi, hẹn hò với người khác, anh hỏi em thì em trả lời lấp lửng. Đâu cần phải nói ra, đã có những chuyện của em nhưng không phải là của anh rồi đó.
Sau tất cả những gì kể ở trên, khi anh nói nếu anh ra khỏi cửa và không bao giờ quay lại nữa, em có giữ anh lại không, em không nói và cũng không giữ anh nữa. Đâu cần phải nói ra, sự im lặng của em đã là câu trả lời cho anh rồi đó.
Cũ 29-10-2008, 09:55 AM
Mets's Avatar
Mets Mets is offline
Thành viên

Họ và tên: Nguyễn Trần Hương Linh
Xã: Hoa Thành

Bài viết của anh sơn rât hay.
Có những điều chẳng cần nói ra, tự bản thân đã hiểu được rôi, và hiểu rõ hơn rất nhiều...

Chữ ký ...Sáng thức giấc...
Bình minh....mưa...
Mặt trời...ngủ mãi...
Sao..chẳng dậy..?
...Đếm yêu thương...
Cũ 30-10-2008, 06:46 PM
Dpogit91 Dpogit91 is offline
Thành viên

Họ và tên: Linh (tinh)
Xã: Xuân Thành
Tốt

Trích:
Nguyên văn bởi sonbx Xem bài gởi
Ấm áp không phải khi bạn dùng hai tay xuýt xoa, mà là khi tay ai kia khẽ nắm lấy bàn tay bạn.
Ấm áp không phải khi bạn đội chiếc mũ len, mà là khi đầu bạn dựa vào một bờ vai tin cậy.
hix, woa trời , kiểu ni cả đời mình phải lạnh lẽo rùi. nghe em nói nì
Ấm áp là khi được ăn bắp ngô nướng đầu mùa nóng sực, xuýt xoa vì vị cay xé lưỡi của tương và ớt đã lấn át hẳn cái rét sớm căm căm...
Ấm áp là khi uống cốc nước mía nóng, mùi gừng thơm thơm, nghe nói giải cảm tốt, rứa là làm thêm cốc nữa (mặc dù ko bị cảm)
Ấm áp là khi tin nhắn con bạn hỏi thăm trong ngày mưa lũ : "Phòng mi có can chi ko?"
Ấm áp là khi thằng em cùng xóm trọ nổi hứng ga lăng, đội mưa đi chợ mua rau cho các chị trong ngày bão, anh hùng sợ chi nước ngập quá gối...

Ấm áp của em là a rứa đó mọi người

Chữ ký Look!Linhlinh is coming
Cũ 10-11-2008, 06:51 PM
KanR0nSt0ry_Baby KanR0nSt0ry_Baby is offline
Treo nick

Họ và tên: NhOck tẬp đÚ :))
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới KanR0nSt0ry_Baby
Nhăn răng

Người yêu em nói rằng : Trời trở lạnh, anh gửi cho em ít ấm áp....Và em cũng rứa. Em gửi cho tất kả mọi người trên diễn đàn ny những ấm áp yêu thương, đơn giản mà tràn đầy tình cảm của em. Iu mọi người nhìu nhìu lắm. Ấm áp là khi được mọi người quan tâm, chia sẽ,... và ngược lại.
Cũ 10-11-2008, 06:58 PM
pekem's Avatar
pekem pekem is offline
Thành viên

Họ và tên: ™†Pékem•baby•† --¨•iÊu là ngỐc--•™
Xã: Hoa Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới pekem

Trích:
Nguyên văn bởi camle_ht Xem bài gởi
ấm áp ko fai là khi bạn ngồi bên đống lửa mà là khi bên bạn có 1 người yêu thương... ấm áp ko fir khi bạn măc 1 lúc 2 hay 3 cái áo ấm mà là khi bạn đứng trước gió lạnh có người bạn đứng sau và hỏi có lạnh ko?và còn nữa ....... ghi tiếp nha.......
ấm áp...là ấm áp...đc qan tâm..chia sẻ ..

Chữ ký •°·∙..ïêµ......¶«hô’...¶«hô∩g...ïêµ......ô~..·∙°
Cũ 10-11-2008, 10:17 PM
Jonouchi's Avatar
Jonouchi Jonouchi is offline
Thành viên

Họ và tên: MR June 1989
Xã: Trung Thành

ấm áp ko phải là nằm trong chăn bông
ấm áp là trong đó phải có người mình yêu

Chữ ký nhấn thank để là con người lịch sự
Cũ 10-11-2008, 10:23 PM
ngoanhtuan's Avatar
ngoanhtuan ngoanhtuan is offline
Đông Yên-Nhân Thành

Họ và tên: Ngô Anh Tuấn
Xã: Nhân Thành
Gửi tin nhắn qua MSM tới ngoanhtuan Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới ngoanhtuan

yêu vừa thôi chú,người ta nói:Yêu nhiều là ốm,ôm nhiều là yếu đó

Chữ ký Quan Hệ , Công Nghệ , Trí Tuệ , Tiền Tệ , và Đồ Đệ
0915270999 or 0947126888 , YM:dalatdiscover , Skype :ngoanhtuandl
,FB:https://www.facebook.com/ngoanhtuandl
. Never Try - Never Know >> J ust Do It !!!
Du lịch Đà Lạt - Du lịch Khám phá - Du lịch mạo hiểm
Cũ 10-11-2008, 10:36 PM
sonbx's Avatar
sonbx sonbx is offline
Thành viên

Ấm áp là khi trời rét thế này mà được ngủ một mạch từ tối đến sáng thay vì ngồi bỏ tay vào túi áo & gật gà gật gù cúng mấy quyển sách

Chữ ký Just for today I will be Happy!!!
http://picasaweb.google.com/lh/photo...ey=M7SBWWznm0s
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới