Trở về   Yên Thành Online > Thông tin chung về Diễn đàn > Thắc mắc - Hỏi đáp - Góp ý

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 13-11-2008, 09:56 PM
lời của gió's Avatar
lời của gió lời của gió is offline
Thành viên

Họ và tên: mingchun
Xã: Quang Thành

em nghỉ để mổi trường một box cụng tốt nhưng một số trường ko có người vô tham gia.sao các anh ko gộp vài trường năm trong một khu vực vào 1 box,ví vụ như:pdl với bắc yên thành lể doãn nhã.khi đó sể dể giao lưa giữa các trường hơn

Chữ ký
Trai cầu đường thật giản dị
Ước mơ của họ thật là nhỏ bé:

Một binh đoàn chó
Một rừng rau thơm
Và một bể rượu.

thay đổi nội dung bởi: lời của gió, 13-11-2008 lúc 11:27 PM.
Cũ 13-11-2008, 10:17 PM
HungThanhOnline's Avatar
HungThanhOnline HungThanhOnline is offline
Nắng sớm nhớ cha nợ cha một sự nghiệp
Chiều tà thương mẹ nợ mẹ một nàng dâu

Họ và tên: Kute
Xã: Hùng Thành

Okie. nhất trí thôi. đó là ý kiến của riêng mình thôi, có ai có ý kiến thì đóng góp nhé.

Chữ ký
Tel: 0915.98.39.36
Y!M: xuanquang2805
Email: quangdx.it@gmail.com
Cũ 23-11-2008, 10:20 PM
hoangtrungthong's Avatar
hoangtrungthong hoangtrungthong is offline
Thành viên

Họ và tên: Hoàng Trung Thông
Xã: Thị Trấn
Thắc mắc BQT kiểm tra lại lỗi lập trình nha

Tôi đang truy cập ở đoạn

Yên Thành Online > Thành Viên hoangtrungthong's Profile /Đổi sang khung lớn
thì xảy ra phat sinh lỗi như sau:

Your submission could not be processed because a security token was invalid.
If this occurred unexpectedly, please inform the administrator and describe the action you performed before you received this error.
Dịch sang tiếng việt là:
Đệ trình của bạn có thể không được xử lý bởi vì một mã thông báo an ninh là không hợp lệ. Nếu điều này xảy ra khi bất ngờ, xin vui lòng thông báo cho người quản trị và mô tả những hành động mà bạn thực hiện trước khi bạn nhận được lỗi này.
BQT hãy xem và sữa đi nhé.Thay mặt anh em cảm ơn ban QT đã nhiệt tình xây dựng diễn đàn

Chữ ký Không bao giờ là thất bại, tất cả chỉ là thử thách
Sống chính là quá trình hoàn thiện bản thân mình
Cũ 23-11-2008, 10:48 PM
MrChu's Avatar
MrChu MrChu is offline
Cháu cụ Chu Trạc

Họ và tên: Chu Văn Tài
Xã: Hoa Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới MrChu

Xin trả lời thắc mắc của bạn (kêu bạn tại ko biết tuổi )
Diễn đàn ta có ghi rọ bên dưới là Powered by vBulletin® Version 3.7.2
có nghĩa là mã nguồn có sẵn, chỉ cài và sủe dụng, có thêm thắt 1 tý cho hấn hợp hơn. không phảy là tự viết mã
Còn lỗi của bạn đưa ra. đó là một lỗi bình thường,có thể xảy ra khi thao tác sai.
Nếu lúc đó, bạn copy được đường dẫn trên thanh address thì mình dễ biết hơn.
nếu lần sau còn bị, phiền bạn giữ lại đường dẫn đó giúp mình, hoặc chụp ảnh màn hình lại.

Xin nói thêm về security token:
Đó là khi một người nào đó, kể cả thành viên truy cập vào một trang bất kỳ thì trang web sẽ tự sinh ra một chuỗi gọi là hashcode ( còn gọi là security token). Chuối ký tự này có tác dụng trong việc bảo mật, để chứng thực các hành động là do con người chú không phải các đoạn mã lỗi.

Lấy VD như bình thường, khi bạn muốn thoát ra khỏi diễn đàn, bạn sẽ click vào chữ thoát ở góc trên bên phải. (đăng xuất)
Giả sử có người thích nghịch, đưa một bức hình lên diễn đàn, kêu mọi người click vào mà đằng sau bức hình đó là đường dẫn đến trang đăng xuất thì sao nhỉ.
Lúc đó sẽ cần đến security token để chứng thực là có phải bạn muốn thoát thật hay không.
Đó là vd nhỏ, bên cạnh đó những vấn đề cầ đến security token.

Cám ơn bạn đã report
Cũ 23-11-2008, 10:56 PM
kienhx's Avatar
kienhx kienhx is offline
Thành viên

Họ và tên: kienhx
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới kienhx
Default ?????????????

tại sao ảnh cá nhân của thành viên lại bị mất nhở ?
Cũ 24-11-2008, 12:03 AM
MrChu's Avatar
MrChu MrChu is offline
Cháu cụ Chu Trạc

Trích:
Nguyên văn bởi kienhx Xem bài gởi
tại sao ảnh cá nhân của thành viên lại bị mất nhở ?
Đã thông bảo cách đây cả tháng rồi mà

http://nguoiyenthanh.com/diendan/showthread.php?t=1352
Cũ 09-12-2008, 12:26 PM
thesun's Avatar
thesun thesun is offline
Thành viên

Họ và tên: lam
Xã: Hợp Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới thesun
Default góp ý xây dựng 4rum NTY.com

mình thấy việc đóng góp xây dựng rum trong thời gian này là cần thiết.việc đặt banner miễn phí hay việc tìm tại trợ bây giờ là rất khó khăn.theo mình được biết thì kinh phí để duy trì điễn đàn hình như bây giừ chỉ có bác MRCHU đứng ra lo liệu.theo mình biết lượng kinh khí phải trả cho nhà cung cấp trong 1 năm cũng không phải là ít.là một SV như bác tài ghánh vác một mình là rất khó.tai sao chúng ta không lập ra 1 Quỷ BQT nhỉ.những người có tâm huyết với diễn đàn như bác chu với thư là đáng quý.đã lập ra cho chũng ta 1 sân chơi lành mạnh.chúng ta là member cũng có trách nhiệm với 4rum này.mỗi người một ít xây dựng rum.khi đã có kinh phí thì xẽ nâng cấp băng thông và tậu luôn cho anh em 1 chatbox đúng nghĩa.các bạn thấy thế nào.
còn với lượng đóng góp thì tùy theo tấm lòng mọi người đối với rum.10k hay 20k cũng là đáng quý.

Chữ ký chí làm trai gõ phím bình thiên hạ
thân anh hùng click chuột định giang sơn

thay đổi nội dung bởi: thesun, 09-12-2008 lúc 04:20 PM.
Cũ 10-12-2008, 04:05 PM
HongPhong's Avatar
HongPhong HongPhong is offline
I'M REDWIND

Họ và tên: Vũ Hồng Phong
Xã: Trung Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới HongPhong

Về vấn đề này, mình cũng đã có ý kiến với BQT diễn đàn,và hiện nay mọi người đang nghĩ tới phương án đặt banner quảng cáo, việc này không khó khăn, nhưng do còn một số vấn đề khác nữa nên chưa làm được, với lại đang cuối kỳ nên sv hơi bận
Cũ 20-12-2008, 10:02 AM
dungprokik's Avatar
dungprokik dungprokik is offline
Thành viên

Họ và tên: phan đình dũng
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới dungprokik
Default Xin code..

bác CHU ơi..bác gửi cho em theme của forum ta ko ?? ý em là code của nó đấy...em có forum umbrella nhưng giao diện ko đẹp lắm..em viết code chưa thành thạo bác à...nếu đc thì pm cho em nha.

Chữ ký ♥♫♥ஐRUIK_aloneஐ♥♫♥
°¨¨°º"°¨¨°(_.·´¯`·«¤° Lá chọn cây.......lá yêu cây mãi mãi........ °¤»·´¯`·._)°¨¨°º"°¨¨°
Cũ 20-12-2008, 11:36 AM
vinaone9x's Avatar
vinaone9x vinaone9x is offline
Thành viên

Họ và tên: Phan Hoàng Đức
Gửi tin nhắn qua ICQ tới vinaone9x Gửi tin nhắn qua AIM tới vinaone9x Gửi tin nhắn qua MSM tới vinaone9x Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới vinaone9x
Default Giao diện noel hơi hẹp

Bác trưởng ơi, bác thay cái giao diện nay nó hơi hẹp, em dùng màn wide(16:10) nó không tự động giàn ra nên nhìn khó lắm. Bác chỉnh cái chết độ tự giàn đi nha. Em đọc kiểu này mỏi cả mắt
Cũ 20-12-2008, 11:39 AM
APOLONG's Avatar
APOLONG APOLONG is offline
Điều Hành Viên

Họ và tên: Apolong
Xã: Tình khác
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới APOLONG
Default Trả lời : Giao diện noel hơi hẹp

Trích:
Nguyên văn bởi vinaone9x Xem bài gởi
Bác trưởng ơi, bác thay cái giao diện nay nó hơi hẹp, em dùng màn wide(16:10) nó không tự động giàn ra nên nhìn khó lắm. Bác chỉnh cái chết độ tự giàn đi nha. Em đọc kiểu này mỏi cả mắt
đúng lém.. mà Noel 2008 mắc nhiều lỗi lắm....

Chữ ký
Cũ 20-12-2008, 11:48 AM
vinaone9x's Avatar
vinaone9x vinaone9x is offline
Thành viên

Họ và tên: Phan Hoàng Đức
Gửi tin nhắn qua ICQ tới vinaone9x Gửi tin nhắn qua AIM tới vinaone9x Gửi tin nhắn qua MSM tới vinaone9x Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới vinaone9x

Cũ 20-12-2008, 12:18 PM
MrChu's Avatar
MrChu MrChu is offline
Cháu cụ Chu Trạc

Các bạn thông cảm. tại giao diện này mình chỉ treo trong vòng một tuần (noel) nên không làm kỹ.
Nếu khó khăn trong việc theo dõi bài viết thì bạn kéo xuống cuối trang, nhấp vào chữ
-> Giao diện cũ
Với lại, giao diện thu hẹp như thế này là chuẩn cũ thích hợp với mọi độ phân giải (từ 800x600). lớn hơn vẫn coi được dù bị thu hẹp
Còn với giao diện Vista cũ thì chỉ thích hợp với màn hình rộng, những màn hình có độ phân giải thấp (800x600 thường là Monitor 15') thì lại rất khó coi. có khi phải kéo thanh cuộn ngang nữa.

Vậy nha, thông cảm cho BQT một tý, và cám ơn 2 bạn đã góp ý.
à quên, nhân đây gửi lời cám ơn đến [H]ong[P]hong vì đã bỏ một đêm sửa lại giao diện cho trong sáng hợp với diễn đàn mình.
Cũ 20-12-2008, 12:40 PM
dungprokik's Avatar
dungprokik dungprokik is offline
Thành viên

Họ và tên: phan đình dũng
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới dungprokik

Trích:
Nguyên văn bởi MrChu Xem bài gởi
Các bạn thông cảm. tại giao diện này mình chỉ treo trong vòng một tuần (noel) nên không làm kỹ.
Nếu khó khăn trong việc theo dõi bài viết thì bạn kéo xuống cuối trang, nhấp vào chữ
-> Giao diện cũ
Với lại, giao diện thu hẹp như thế này là chuẩn cũ thích hợp với mọi độ phân giải (từ 800x600). lớn hơn vẫn coi được dù bị thu hẹp
Còn với giao diện Vista cũ thì chỉ thích hợp với màn hình rộng, những màn hình có độ phân giải thấp (800x600 thường là Monitor 15') thì lại rất khó coi. có khi phải kéo thanh cuộn ngang nữa.

Vậy nha, thông cảm cho BQT một tý, và cám ơn 2 bạn đã góp ý.
à quên, nhân đây gửi lời cám ơn đến [H]ong[P]hong vì đã bỏ một đêm sửa lại giao diện cho trong sáng hợp với diễn đàn mình.
uhm.cái này chỉ khi nào trả lời nó mới bị thế thôi.chứ ngoài trang chủ vẫn bt chứ sao ....vẫn đẹp...à mà bác tài ơi..bác gửi cho em code của giao diện này đc ko ????
Cũ 20-12-2008, 12:48 PM
HongPhong's Avatar
HongPhong HongPhong is offline
I'M REDWIND

Họ và tên: Vũ Hồng Phong
Xã: Trung Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới HongPhong

Cái này đã bị edit nhiều rồi, bạn vào trang này của mình coi thử, nếu được thì mình sẽ gửi cho bạn nguyên gốc giao diện này
http://spktit.net
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới