Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Người Yên Thành bốn phương > Đội Tình Nguyện NYT

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 30-04-2009, 05:37 PM
Nguyen_Thu's Avatar
Nguyen_Thu Nguyen_Thu is offline
Thành viên

Họ và tên: Binladen
Xã: Thị Trấn
Gửi tin nhắn qua MSM tới Nguyen_Thu Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Nguyen_Thu
Default Trả lời : Tham gia Hoạt động ngày 30/4 - 1/5 của Đội Tình Nguyện Người Yên Thành

Đại ca fi dép chắc đang đi chơi với gấy ở yt nên chưa post ảnh lên được
Cũ 30-04-2009, 06:22 PM
listen2myheart's Avatar
listen2myheart listen2myheart is offline
Điều Hành Viên

Họ và tên: lilac
Xã: Tình khác
Default Trả lời : Tham gia Hoạt động ngày 30/4 - 1/5 của Đội Tình Nguyện Người Yên Thành

Trích:
Nguyên văn bởi vinaone9x Xem bài gởi
Đã xong nhiệm vụ
Đi được 8 người
pehiena3, kajte, findev, cô ngốc, vinaone9x, vouthao, còn 2 người nữa em chưa rõ nick.
Ảnh thì bác findev đang cầm sẽ post sau
Thay mặt Đội tình nguyện 3 miền gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến các bạn đã tham gia,tuy hình chưa được coi, nhưng khi các bạn hoàn thành nhiệm vụ , Liên đã được các bạn thông báo là đã hoàn thành nhiệm vụ xuất sắc, đó cũng là 1 tín hiệu tốt để chúng tôi Ban liên lạc miền Nam có thêm niềm nhiệt huyết tiếp tục đưa Đội TN của chúng ta đi lên vs đi xa hơn nữa . Thân
Chúc các bạn sức khỏe , học tốt .
Cũ 30-04-2009, 06:39 PM
Tú Chạch's Avatar
Tú Chạch Tú Chạch is offline
First Love and First Kiss

Họ và tên: Cứ biết là Tú Chạch_12A2 K45 PĐl là đc rồi!
Xã: Tăng Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Tú Chạch

trong nay mai sẽ còn có nhiều nhiều công tác khác nữa
các bạn làm lần đầu thế rất tôt.Cố gắng phát huy nha tuỏi trẻ Yên Thành

Chữ ký
Gà Ba Miền CS
Nơi tập trung những niềm đam mê Counter Strike 1.6 khắp Việt Nam
http://www.gabamiencs.com
Cũ 30-04-2009, 06:59 PM
findev's Avatar
findev findev is offline
Tâm tại tại Tâm

Họ và tên: Đệ tử 8 túi
Xã: Hoa Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới findev
Default hoạt động đội tình nguyện NYT ngày 30/04/09

Findev xin tường trình lại buổi tình nguyện sáng nay(30/04/09)

Các bác ạ! Mới 6h sáng, điện thoại fin reng reng đánh thức fin ra khỏi giấc mơ về trái bóng của trận cầu vừa xem. Sờ soạng dc máy, chả biết là ai, bấm máy nghe.... hóa ra là Cô Ngốc, thành viên nhiệt tình của đội tình nguyện
Cô ngốc:a ươi trời mưa thì sao hả anh........
Fin: vẫn đi chớ, lịch rồi mà!
Cô ngốc:ok!
May quá, cô này nói ngắn gọn, ngủ tiếp nào.........

Đó là định thế, nhưng mà nghĩ tới việc sắp đi thực hiện việc của Hội Tình Nguyện, chợt thấy vui và háo hức,bật dậy... mà quên đi rằng mình mới ngủ dc có mấy tiếng......(bây giờ mới nhớ )

Lọ mọ kiếm cái kiếng, rồi ra sân, việc đầu tiên là nhìn: nhìn đất nhìn trời nhìn thẳng và thấy: thấy trời ráo, thấy đất tươi sương, thấy vườn cây mát một màu xanh (tự nghĩ , trời có mưa đâu mà cô này bảo mưa nhỉ, chắc là nhắc khéo mình đây , mà quả thật, dậy sớm ở quê thix thật, ko khí trong lành, tiếng gà, tiếng chim....những âm thành, hình ảnh tưởng chừng như quen thuộc mà lại là rất xa xỉ ở chốn đô thành ). Lại nhìn thêm trời và hy vọng có một buổi sáng kho ráo cho một buổi tình nguyện thành công.

7h10: có điện thoại từ Cô Ngốc: a ươi,e đến trường PĐL rồi!!!
Hic hic, sao mà tích cực thế..........
7h15 vừa ra đến đường 38 đã thấy vinaone9x và pehiena3 đèo nhau đi xuống( vội nhưng mà vẫn nhận ra là người quen, lại hỏi thăm mới biết là 2 cu cậu đi đón kajte, nghĩ thầm, tại sao lại phải đi đón nó trong khi 2 người một xe rồi, làm gì dèo thêm dc nữa.......chắc ku vianone9x muốn bỏ công tìm kiếm cơ hội gì đây....)

7h20 có mặt ở Phan Đăng Lưu điểm hẹn, thật vui vì đã có 3 thành viên tích cực đến đó là Cô Ngốc, vouthao và một bạn nữa.........đã tập kết an toàn

....Thực hiện một số thủ tục :d . dc một lúc thì trời mưa tầm tã và sau đó là xuất hiện thêm 3 thành viên do ku vianone9x dẫn đầu, chú này mặc dù mưa ướt hết nhưng mà trông vui như sáo(vui vì công tác tình nguyện hay là dc sánh vai ngang vai với pehiena3 và kajte thì ko biết nữa )
.......dù trời mưa nhưng mà Cô Ngốc và vouthao vẫn tranh thủ đi tham quan trường, đếm lại gốc cây cành là...(lý do phụ) và tự chụp hình, show.....(là chính.... )

8h10 trời vẫn mưa, anhthuong_maem_daucohay(cựu thành viên đội tuyển Ố lem píc số học BK) phát huy năng khiếu, chú xòe bàn tay, đếm ngon tay...đếm đi đếm lại và khằng định một câu chắc chắn như một đáp số: 8 người kể cả tui!

Nghĩ chắc là ko có ai đến nữa....cả đội thống nhất : áo mưa chỉnh tề, quần xắn ngăn nắp lên đường thi hành nhiệm vụ....

Với quan điểm hết xương vạc nạc, ace đi vùng xa trước: nhà dì Điểm, Long Thành. Trời vẫn mưa, áo vẫn ướt, quần dính bùn....đoàn tình nguyện nối thành hàng( có 3 xe lận thôi các bác) háo hức trên con đường 34 gập ghềnh...
Xe Cô Ngốc toàn danh chạy đầu, ko biết là do đây là nữ hoàng tốc độ hay là do mong ngóng đến nhà dì Điểm nữa .

Đến xóm 6 Long Thành, đoàn xe đi chậm lại, fin hỏi thăm một thằng bé, chưa nó xong câu thì nó đã đáp(dân Long Thành thông minh thiệt .): nhà có cấy dừa và hai cấy hầm tề.......(mất mấy giây mình mới nhớ ra từ "hầm" của dân mình là cái ao, hic hic..), cảm ơn rồi đi tiếp...

Vào nhà dì Điểm, thấy dì đang chuẩn bị bữa trưa( hình như 2 con gái đi học xa, trưa nay về thăm mẹ). Chúng tôi miệng thì chào gì, nhưng ai cũng lo sửa sang "bề mặt" của đội....dì mời chúng tôi vào, fin thay mặt đội giới thiệu đội với dì và lý do đến thăm...(e ko quên PR đâu các bác à...và m ko có khiếu nói năng, có gì nói nấy nên ko tiện đưa ra câu nói cụ thể ở đây )

Vào nhà dì, ấn tượng đầu tiên là dãy bằng khen của 3 chị em. Và rồi chúng tôi dc dì kể về gia đình, về các em, dì không khỏi tự hào về các con về sự vươn lên của các e trong học tập, cuộc sống, đôi mắt dì trĩu nặng thêm khi nghĩ về việc học hành của các con.

Dì tâm sự: dì cuối chỉ còn em tốn, 2 chị học xa, sắp tới Tốn lên cấp 3 e sẻ thi vào Phan Bội Châu thực hiện ước mơ của mình, dì ốm đau ở nhà một mình còn có ae làng xóm, chư em còn nhỏ( Tốn nhỏ lắm, lớp 9 mà m cứ ngỡ e như mới học cấp 2 chứ ko phải cuối cấp) bơ vơ ở chốn xa, ko có mẹ quan tâm chăm sóc.....dì nghẹn lời!

Ngồi tâm sự với dì,chúng tôi hiểu thêm về hoàn cảnh gia đình, muốn giúp đỡ gia đình dc nhiều thêm.......Trước khi tạm chia tay gia đình gì, chúng tôi có xin gì chụp mấy bức ảnh lưu niệm:

một trong rất nhiều, giấy bằng khen của gia đình

các bạn thắp hương cho chồng dì

đội tình nguyện tặng quà cho gia đình

đội tình nguyện tặng quà cho gia đình

Rời gia đình dì Điểm, mỗi người trong đội có một suy nghĩ riêng, một ấn tượng riêng, nhưng tôi tin chắc, ai cũng mong muốn gia đình dì sớm vượt qua khó khăn, mong muốn huyện mình ít đi những hoàn cảnh éo le, mong muốn dc đóng góp nhiều thêm..........

Tiếp tục trên con đường 34 trở về thị trấn, trời chỉ còn mưa lất phất, cùng đi trên một con đường, nhưng 2 lần với 2 tâm trạng khác nhau. Lần 2 này ko chỉ là niềm vui của sự chia sẻ mà còn là những suy nghĩ, trăn trở.......

Về thị trấn, xe chúng tôi đểu tải 3, chúng tôi từ từ đi qua đồn công an một cách "hiên ngang" vì niềm tin vào tấm biển"đội tình nguyện Nguoiyenthanh.com" sẻ giúp chúng tôi tất cả .

Ko khó khăn lắm để chúng tôi tìm ra dc nhà Tuyết. Vào nhà e chúng tôi thấy ko có gì nhiều ngoài cái phòng học với bao nhiêu sách vở của Tuyết....làm chúng tôi rất ấn tượng.

Tuyết đang học bài để chuẩn bị cho buổi thi thử buổi chiều.Trên bàn học của Tuyết ko có gì nhiều ngoài mấy cuốn sách, vở và cái đồng hồ báo thức, tôi thấy tập đề em đang làm dỡ...mọi thứ đơn giản ngăn nắp.

Tôi đã tìm hiểu qua biết Tuyết là học sinh giỏi( của lớp 12 chọn PĐL) và thầm khen em, nhưng khi dc trực tiếp gặp em tại gia đình, thấy hoàn cảnh của em, tôi-và các bạn- càn thán phục hơn tinh thần vượt lên khó khăn của em.

Ông của Tuyết rất cảm động, bàn tay ông run lên khi vén bức màn bàn thờ bố của Tuyết để chúng tôi thắp hương. Chúng tôi nguyện cầu lại, lời cầu nguyện của nhiều người trước đó : mong cho gia đình e Tuyết vượt qua khó khăn, cho chị em Tuyết thực hiện dc ước mơ của mình..........

Đội xin phép ông chụp hình lưu niệm, hy vọng từ câu chuyện này, tấm hình này sẻ có nhiều người biết và giúp đỡ gia đình em nhiều hơn:

đội thắp hương cho bố Tuyết

đội tặng quà cho gia đình Tuyết

Đến mỗi nhà, lại có một hoàn cảnh khác nhau, nhưng chúng tôi nhận được điểm chung đó là sự cố gắng vươn lên, vượt qua khó khăn của các bạn trẻ Yên Thành. Dù sự giúp đỡ này chỉ mang tính khích lệ động viên, chúng tôi mong muốn nó là bước khởi đầu cho những hoạt động sau này lớn hơn, giúp đỡ dc nhiều gia đình, nhiều hoàn cảnh hơn!

Hy vọng cho một đội tình nguyện mang tên chung: Đội tình nguyện nguoiyenthanh.com lớn mạnh khắp 3 miền!!và có nhiều sự đóng góp của nhiều thêm nhiều tấm lòng hảo tâm....

Nhân đây chúng tôi xin cảm ơn Đội tình nguyện nguoiyenthanh.com ở khu vực miền Nam đã gửi tiền và quà về cho 2 gia đình, cảm ơn sự đóng góp của anh Hiếu, chị Liên và các thành viên khác của Hội.......Mình xin cảm ơn sự tích cực của các bạn đã ko ngại khó khăn tham gia buổi tình nguyện hôm nay!

Thân ái!

Chữ ký Đệ tử của Chu Công :
Cũ 04-05-2009, 01:57 AM
Chương Nguyên's Avatar
Chương Nguyên Chương Nguyên is offline
Lang Thang ...

Họ và tên: Chương Nguyên
Xã: Hợp Thành
Default Trả lời : hoạt động đội tình nguyện NYT ngày 30/04/09

Chúc mừng đội tình nguyện đã làm xong được đợt TN đầu tiên ,cũng là tiên phong cho phong trào TN ở NYT ^^

Chữ ký Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ ...
Cũ 04-05-2009, 02:00 AM
Nguyen_Thu's Avatar
Nguyen_Thu Nguyen_Thu is offline
Thành viên

Họ và tên: Binladen
Xã: Thị Trấn
Gửi tin nhắn qua MSM tới Nguyen_Thu Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Nguyen_Thu
Default Trả lời : hoạt động đội tình nguyện NYT ngày 30/04/09

sắp tới chắc chắn sẽ là miền bắc
Mong các thành viên miền bắc ủng hộ chứ đừng nên ..... nha
Ðề tài đã khoá

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)