Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Góc giải trí

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 17-04-2009, 04:04 PM
sukineo's Avatar
sukineo sukineo is offline
Thành viên

Họ và tên: tranphung
Xã: Tình khác
Default Trả lời : Truyện Tranh Này hay Vô Đối Luôn!!

trùi,,đọc mỏi mắt lun,,mà hay wa,,phát huy típ nhen

Chữ ký ("*"***"*"_:.♥.: Không Thương :.♥.: Không Nhớ :.♥.: Không Mơ Mộng :.♥.: :.♥.: Không Buồn :.♥.: Không Chán :.♥.: Lệ Không Rơi :.♥.: :.♥.: Không Yêu Ai Cả :.♥.: Lòng Băng Giá :.♥.: :.♥.: Không Nhớ Ai Cả :.♥.: Hồn Tự Do :.♥.: _"*"***)
Cũ 18-04-2009, 09:37 AM
Hung_Police's Avatar
Hung_Police Hung_Police is offline
Thành viên

Họ và tên: Nguyen Van Hung
Xã: Thị Trấn
Default Trả lời : Truyện Tranh Này hay Vô Đối Luôn!!

TRuyện thì hay nhưng mà pót mệt lắm vì link nó dài!! đơi lúc nao rảnh thi pót tiếp chứ hoa mắt chóng mặt lắm!! hihihihi!!nó còn dài lắm!! đợi pót tiếp nha!! cảm ơn các ban đã ủng hộ!!!

Chữ ký Đóng Cửa Trái Tim Thề Cô Độc
Đào Mồ Chôn Chặt Giấc Mơ Yêu
Dựng Bia Khắc Chữ Đừng Ai Đến
Trọn Kiếp Xin Thề Chẳng Yêu Ai
Cũ 18-04-2009, 09:58 AM
Hung_Police's Avatar
Thành viên

Lại Truyện Cười Vỡ Bụng nè!!Hi

Tui chỉ thích lướt Web sưu tầm mấy kái này cho mọi người cùng vui thôi!!
Truyện này cũng hài Vãi các pác ạ!! Chúc các pác có những giây phút cười tè cả quần!!Thahk!!
Háp Lai Pro!!!

Tập Thứ Nhất: Vì Ngu

Tập Thứ 2: Nhắm mà bắn

Tập thứ 3:Tranh cãi ngu ngốc

Tập thứ 4: Hội Đồng

Tập thứ 5:COn tin

Tập thừ 6:Ngu Tập 2

Tập 7:Tay thiện xạ

Tập 8: Lời cảm ơn

Tập 9: Phiên bản mới

Tập 10: nhảy ngu

Tập 11 Cảnh Sát chơi Ngu

Mà phải công nhựn truyện ni bùn cười thật! cả pót cả cười ấy chứ mô!!
Thấy hay thì thank mình kái nha!! cảm ơn!
Cũ 18-04-2009, 10:26 AM
quantudatdongthanh's Avatar
quantudatdongthanh quantudatdongthanh is offline
Thành viên

Họ và tên: le huy thai
Xã: Đồng Thành
Gửi tin nhắn qua ICQ tới quantudatdongthanh Gửi tin nhắn qua AIM tới quantudatdongthanh
Default Trả lời : Lại Truyện Cười Vỡ Bụng nè!!Hi

có chi hay lắm mồ , mà nói chung thì cũng tàm tàm
Cũ 18-04-2009, 10:54 AM
KanR0nSt0ry_Baby KanR0nSt0ry_Baby is offline
Treo nick

Họ và tên: NhOck tẬp đÚ :))
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới KanR0nSt0ry_Baby

k hay thỳ đừg spam
pýt k hay
kóa nghĩa là đã đọc
đọc muz` k thnk ng` ta
là đồ vô zuyên

pýt "ăn"
muz` k pýt thnk ng` # đã tạo ra ký "ăn" ch0 mỳh
Cũ 18-04-2009, 08:46 PM
Hung_Police's Avatar
Thành viên

pác kia thấy ko hay nhưng mình thấy hay mà!! hài vãi đái dấy chứ?? hihihihi
Cũ 18-04-2009, 09:27 PM
Huyen_Trang's Avatar
Huyen_Trang Huyen_Trang is offline
Thành viên

Họ và tên: HUyền Trang
Xã: Sơn Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Huyen_Trang

chẹp....chẹp....hay zậy mừ sa0 lại bảo h0k hay nhở hyhy đọc bùn cười ghia nhá
Cũ 18-04-2009, 09:56 PM
shjnbe1989's Avatar
shjnbe1989 shjnbe1989 is offline
Thành viên

Họ và tên: alofang
Xã: Hợp Thành

cái ni ai chơi cf mới hỉu dc

Chữ ký Hận Con Gái
Dê nhưng không Dâm
Cực Phẩm Xử Nam
Cũ 20-04-2009, 10:33 AM
Mr.shinjee's Avatar
Mr.shinjee Mr.shinjee is offline
Thành viên

Họ và tên: Bùi Đăng Long
Xã: Văn Thành
Default Bản kiểm điểm kinh điển!!!!

Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam
Độc lập - tự do - hạnh phúc

Bản Kiểm Điểm
Kính gửi: Cô giáo chủ nhiệm
Đồng kính gửi Ban giám hiệu nhà trường

-Tên em là L , học sinh lớp 11A8 .

-Hôm qua em đã phạm phải một tội lỗi vô cùng to lớn là đánh bạn cùng lớp . Em xin tường trình lại sự việc như sau : Sáng 4/10/2008 em có đi xe đạp qua bãi gửi xe thì gặp bạn C , bạn không có tiền nên đã vay em 500 vnd để gửi xe đạp , em liền không ngại ngần đưa hẳn cho bạn tờ 1000 vnd để gửi xe . Nhưng sau khi bạn ấy gửi xe xong thừa 500 vnd thì lại không trả em mà mua kẹo cao su ăn mặc dù em đã dặn gửi xe xong nhớ đưa lại em 500 vnd để em gửi xe . Em không kiềm chế được nên đã xông vào đấm bạn một cái vào bụng , em chỉ định đấm bạn ấy một quả cho đỡ tức rồi thôi nhưng bạn C lại lao vào em định đấm trả nên em buộc lòng phải tự vệ bằng cách lên gối vào mặt bạn ; sau đó các bác ở chỗ gửi xe đã can ngăn nên bọn em thôi đánh nhau mà vào lớp .

- Sự việc cỏn con đó tưởng như chỉ đến đó là kết thúc nhưng giờ ra chơi bạn C lại dùng những lời lẽ thiếu văn hóa và hẹn em hết giờ học ra sau trường “giải quyết” nốt việc này . Tất nhiên , em không phải là một người hèn nhát nên đã chấp nhận lời mời này của bạn .

- Giờ tan học , học sinh ùa ra khỏi trường như đàn ong vỡ tổ , ai cũng hân hoan trở về nhà nghỉ ngơi sau một ngày học tập căng thẳng mà có ngờ đâu tại đây , chỉ sau ít phút nữa sẽ diễn ra một cuộc chiến đấu một mất một còn giữa hai ông . Chỉ vài phút sau , cả trường đã không còn bóng học sinh , yên lặng đến rợn người . Tầm 5 giờ , không một ánh đèn , ngoài trời tối đen như mực . Gió rít từng cơn lạnh thấu xương . Chưa bao giờ em ở lại trường vào tầm này , ánh sáng le lói từ vầng trăng khuyết phía xa xa đã dẫn đường cho em ra điểm hẹn , những hàng cây mà mọi ngày em vẫn hay ngồi dưới đó với bạn gái giờ đây trông quái dị khác thường . Nhưng không gì có thể lay chuyển được khi một người đàn ông đã quyết định (cool) . Bước những bước gấp gáp trên con đường dài và hẹp chạy ngang qua nhà máy bỏ hoang , em ngước mắt nhìn quanh . Bạn C đã đến đó đợi em , nhưng bạn C không đi theo một mình mà dẫn theo một bạn khác nữa học lớp trên to bằng 2 lần . Em cảm thấy shock thật sự khi biết bạn C là một kẻ như vậy , bạn đã không đủ dũng khí để đối mặt với em như 2 người đàn ông mà phải dắt theo người hỗ trợ , em bực tức vô cùng vì điều đó đã phá vỡ sự thiêng liêng của buổi gặp này . Chưa đợi em bỏ cặp xuống bạn to lớn kia đã xông đến , em thật sự không muốn ra tay với bạn này nhưng bạn này cứ lao đến trước mặt em , tiện tay em nhặt luôn cục gạch to bằng bàn tay ném vào mặt bạn ấy , bạn ấy vật xuống đấy không nhúc nhích cũng chẳng nói lấy nửa câu .

- Vậy là bây giờ chỉ còn em và C , cuộc chiến của 2 người đàn ông giờ mới thực sự bắt đầu . Gió rít từng cơn nghe đến rợn người , em và C , mặt đối mặt , nội lực trổ ra đã đạt đến đỉnh điểm nhưng chưa ai muốn động thủ trước.

- Chẳng biết bạn C lấy đâu ra một cái ống nước bằng sắt dài 1m để tấn công em , em bình tĩnh dùng thân pháp khoái tuyệt để né tránh . Càng đánh càng hụt nên bạn C trở nên điên cuồng . Bạn C nhảy lên cao rồi thuận tay tung ra chiêu Thái Sơn Áp Đỉnh , chiêu này vốn không phải là tuyệt kĩ trấn áp giang hồ nhưng với nội lực cực kì hùng hậu của C thì chiêu này trở nên cực kì nguy hiểm . Mặy đỏ bừng bừng , lấy hết sức bình sinh vụt mạnh xuống , chiêu này xuất có thể khiến trời long đất lở . Em vội nhảy lùi ra phía sau nên không bị thương , mặt đất chỗ cái ống nước chạm xuống thì nát vụn thành ngàn mảnh . Định thần nhìn kĩ lại thì thấy tuy em xuông bị thương nhưng cái áo Le’vis giá 135$ của em thì đã rách một vết to tướng . Quá giận dữ em không kiềm chế được nhảy thẳng đến chỗ bạn C tung ra chiêu cuối cùng trong Thiên Tàn Cước , bạn C thấy khí thế vô cùng hùng dũng của em thì thất kinh né sang một bên . Quả thật bộ pháp của C vô cùng ảo diệu , tựa như nước chảy mây trôi nhưng so với một người võ nghệ siêu quần như em thì đó chẳng khác nào trò con nit . Vòng ra phía sau , em nắm lấy tay cầm vũ khí của bạn rồi bẻ ngược ra phía ra , có lẽ lúc đó em nghe thấy một tiếng rack khá nhỏ ; rồi giật lấy câu gậy trong tay bạn C em tiện tay chém mạnh xuống một nhát . Nhận thấy bạn nằm dươi đất rên rỉ em vội thu chiêu lại , nhưng quá muộn , chiêu chưa đến nơi nhưng khí kình quá mạnh .. Bạn C nảy người lên một cái rồi im hẳn . Nhớ lại lời nói của sư phụ là không bao giờ đánh kẻ đã ngã , em liền để hai bạn nằm đó rồi đi về nhà cho kịp giờ xem phim.

- Tối hôm đó bạn C dẫn bố đến nhà em đòi “nói chuyện” . Bố em bảo không thèm tiếp nên em đành miễn cưỡng ra tiếp . Hai bố con bạn C cứ chửi em xơi xơi , em định giải thích nhưng mõi lần như vậy bác ấy lại nói ” Im mồm ” . Lời nói của Bác văng vẳng trong đầu em : ” Mỗi chúng ta khi sinh ra , ai cũng có quyền tự do , quyền được ngôn luận , quyền được mưu cầu hạnh phúc … ” Thế mà bố con thằng vô lại này lại không cho em nói , như thế là trái với tinh thần của Bác , trái với chính sách của Đảng . Xác định đây là những kẻ chống đối lại Cách Mạng nên em không ngần ngại đập cho cả hai tên vô lại một trận rồi tống ra khỏi cửa .

- Viết xong bản kiểm điểm này em thấy mình hoàn toàn không có lỗi , em xin rút lại lời nhận lỗi phía trên . Kính mong Nhà Trường xem xét rõ sự việc này để trả lại sự trong sạch em.

Tái bút : Bác em là bộ trưởng bộ GD&ĐT cũng hoàn toàn đồng tính với việc làm của em . Nếu cần các thầy cô có thể gọi điện lên bộ để xin ý kiến

Chữ ký Có những người gặp rồi sẽ quên...
Có một người gặp rồi không thể quên...Anyway,I'll wait for you...

thay đổi nội dung bởi: Mr.shinjee, 20-04-2009 lúc 10:36 AM.
Cũ 20-04-2009, 02:51 PM
Mr.shinjee's Avatar
Mr.shinjee Mr.shinjee is offline
Thành viên

Họ và tên: Bùi Đăng Long
Xã: Văn Thành
Default Những bài văn hay khủng khiếp - truyện vui của 8x,9x

Đề 1: Em hãy phát biểu cảm nghĩ của mình về thân phận nàng Kiều trong thời đại phong kiến.
Bài làm:

"Kiều là 1 người con gái tài sắc vẹn toàn, song nàng đã bị chế độ phong kiến vùi vào đống bùn nhơ. Đến nỗi, chịu không nổi, nàng đã nhảy xuống sông Tiền giang tự vẫn. May thay lúc đó có một bà đảng viên đi công tác về, bà liền nhảy xuống sông cứu nàng. Sau đó, Kiều giác ngộ và đi theo con đường Cách Mạng."

Đề 2: Em hãy phát biểu cảm nghĩ của mình về việc Nguyễn Du đã để lại cho chúng ta tác phẩm Truyện Kiều.
Bài làm:

"... Nguyễn Du là lão tiền bối của chúng ta. Mặc dù tiền bối đã sớm ra đi vào một chiều gió lạnh, nhưng vẫn làm chấn động cả giới hậu bối của chúng ta, qua bí kíp võ công "Vương Thúy Kiều" hay còn gọi là "Đoạn Trường Thất Thanh". Bằng chứng là qua các kỳ thi, pho bí kíp này lại xuất hiện và làm "thất điên bác đảo" cả giới "hậu bối" chúng ta ..."

Đề 3: Em hãy tường thuật lại diễn biến chiến dịch Điện biên phủ.
Bài làm:

".... Quân địch đánh ra, quân ta đánh vào ào ào như lá tre rụng, đồng chí phe ta đánh thằng cha phe nó ghê hết sức.... Kết quả: Sau 55 ngày đêm chiến đấu oai hùng, ngày 7-1-1991, phe ta thắng phe nó, chúng ta đã giết sống được 16,200 chúng nó, phanh thây 62 máy bay (em quên mất tên của máy bay, xin cô thông cảm)"

Đề 4: Trong các tác phẩm em đã học và đọc thêm, em thích tác phẩm nào nhất ? Vì sao ? Hãy chứng minh ?

Bài làm:

" Trong kho tàng văn học VN, ca dao dân ca rất giàu tình nghĩa.... Trong các tác phẩm đó em thích nhất là tác phẩm "Tắt đèn" của chị Dậu. Vì nó đã thể hiện tinh thần chống lại sự bóc lột phụ nữ của chế độ phong kiến. Chứng tỏ chị đã bán con và chó để thể hiện tinh thần kiên quyết đó..."

Thấy hay thì cảm ơn em phát nhá
Cũ 20-04-2009, 02:55 PM
vinaone9x's Avatar
vinaone9x vinaone9x is offline
Thành viên

Họ và tên: Phan Hoàng Đức
Gửi tin nhắn qua ICQ tới vinaone9x Gửi tin nhắn qua AIM tới vinaone9x Gửi tin nhắn qua MSM tới vinaone9x Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới vinaone9x
Default Trả lời : Những bài văn hay khủng khiếp - truyện vui của 8x,9x

Đọc lại vẫn thấy hay, thank cho 1 phát
Cũ 02-05-2009, 02:56 PM
meoi_coayhoncon225's Avatar
meoi_coayhoncon225 meoi_coayhoncon225 is offline
Thành viên

Họ và tên: ryan
Xã: Hoa Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới meoi_coayhoncon225
Default hoc sinh

*Trong giờ học cô giáo hỏi :
_Đố các em con gì có 4 chân mà người ta thường nuôi trong nhà
AH giơ tay :
_Dạ con chó
_Em đoán sai rồi.... Ý cô là con mèo tuy nhiên cô rất thích cách trả lời của em
_Đố các em vật gì trong gia đình có 4 chân
AH lại giơ tay
_Thưa cô cái bàn
_Em đoán sai rồi... Ý cô là cái ghế tuy nhiên cô rất thích cách trả lời của em
_Vậy giờ em đố cô vật gì dài dài,cái đầu đỏ đỏ,đàn ông thường để trong túi quần lâu lâu lấy ra xài
Cô giáo tát AH và nói :
_Ai dạy em hư hỏng thế hả???
AH mếu máo và nói :
_Co đoán sai rồi,ý em là que diêm.... Tuy nhiên em rất thích cách trả lời của cô

Chữ ký ♥♥♥»•—¤—RyAn—¤—•♥♥♥
Cũ 02-05-2009, 04:58 PM
ngọc ánh's Avatar
ngọc ánh ngọc ánh is offline
Thành viên

Họ và tên: »~:.·º`·.*(`'·.¸(`'·*mỘt pHÚt bÊn aNh sƯỚnG cẢ đỜì ¸.·'´)¸.·'´)*.·´º·
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới ngọc ánh
Default Trả lời : hoc sinh

hjx......điên mẹ hắn òy............

Chữ ký .::kђî ¢Ảm †ђẤÿ rẰñg mÌñђ kO †ђỂ::..::ђÃÿ qµдÿ đẦµ đỂ ¢ђỈ mỘ† ñgưỜî đдµ::..::kђî ¢Ảm †ђẤÿ rẰñg kO †ђỂ ¢Ó ñђдµ ::..:îñ ñђẮm mẮ† đỂ kђÓε mî đỪñg ưỚ†
Cũ 03-05-2009, 10:34 AM
ThuyKhue_268's Avatar
ThuyKhue_268 ThuyKhue_268 is offline
Thành viên

Họ và tên: Nguyễn Thụy Khuê
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới ThuyKhue_268
Làm bài trắc nghiệm

Thầy giáo đang cho các em học sinh làm bài kiểm tra trắc nghiệm. Thấy Mary, cô bé tóc vàng hoe cứ ném lên trời một đồng tiền, thầy hỏi:

- Mary, em đang làm gì vậy ?

- Thưa thầy, em đang ném đồng tiền để biết cách trả lời các câu hỏi. Nếu đồng tiền rơi xuống mặt sấp thì em trả lời là sai, nếu mặt ngửa là đúng.

Đến khi sắp thu bài, thầy giáo để ý thấy Mary một mặt nhìn bài, một mặt thẩy đồng tiền nhanh hơn. Thầy hỏi:

- Em làm gì nữa vậy hả Mary?

- Thưa thầy, em đang kiểm tra lại các câu trả lời ạ!

Chữ ký ♀♥♂(¯`*»ღ♥ღ trOng tIm aI đÓa ღ♥ღ«*´¯)♂♥♀
*** THỤY KHUÊ ***

Cũ 03-05-2009, 09:31 PM
sukineo's Avatar
sukineo sukineo is offline
Thành viên

Họ và tên: tranphung
Xã: Tình khác
Default Trả lời : hoc sinh

khà khà,,ngộ wa nhỉ????trả lời hay wa hen,,hìh hì
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)