Trở về   Yên Thành Online > Thông tin chung về Diễn đàn > Thắc mắc - Hỏi đáp - Góp ý

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 28-07-2009, 09:16 AM
mất tích's Avatar
mất tích mất tích is offline
Thành viên

Họ và tên: mèn lỳ
Xã: Thị Trấn

bữa trước em cũng rất ...bức xúc, vì nói có 1 câu. hồi trước nhiều khi cũng spam tý tý như thế mà cũng có bị treo đâu, chỉ có 1 lần bị nhắc nhở thôi. ko biết smod nào treo njk bọn em, nhưng lại ko thông báo trên topic cảnh cáo xử lý vi phạm. nếu spam 1 câu ~~~> treo njk như thế thì một ngày treo ko biết bao nhiêu thành viên.

Chữ ký vẫn đẹp trai vô đối
Cũ 28-07-2009, 11:09 AM
wth's Avatar
wth wth is offline
Thành viên

Họ và tên: _Mr[L]onely_
Xã: Vĩnh Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới wth

Chắc chuẩn khi đó chuẩn bị khóa diễn đàn mấy ngày nên
treo cho vui......
giờ diễn đàn mở lại, nick cũng đc mở.......

Chữ ký
Cũ 28-07-2009, 11:24 AM
Nguyen_Thu's Avatar
Nguyen_Thu Nguyen_Thu is offline
Thành viên

Họ và tên: Binladen
Gửi tin nhắn qua MSM tới Nguyen_Thu Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Nguyen_Thu

Chuyển + gộp vô bài hỏi đáp góp ý
Chờ người khóa nick vô jải quyết
Cũ 28-07-2009, 05:22 PM
I_need_U's Avatar
I_need_U I_need_U is offline
Thành viên

Họ và tên: sn0w [xý mà kiêu^^]
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới I_need_U

mod,smod hay admin mô mà treo nyk mấy ng` ny thỳ xjn cho lý do chýnh xác

Chữ ký
**__oO((¯`•. I .•´¯))Oo__**
____oO((¯`•.¸£ºvë¸.•´¯))Oo____
_____`°•.¸..¥oµ..¸.•°´_____
_____°•.•°_____
Cũ 28-07-2009, 05:25 PM
Nguyen_Thu's Avatar
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi I_need_U Xem bài gởi
mod,smod hay admin mô mà treo nyk mấy ng` ny thỳ xjn cho lý do chýnh xác
đề nghị đọc trong topic "cảnh cáo và xử lý vi phạm "
có lý do bị khóa , còn ai bị khóa mà ko hiểu vì lý do chi thì nêu rọ lên , có mấy người toàn nói chung chung, lên chêm vài câu, chán rồi lại xuống , nản
Cũ 28-07-2009, 10:12 PM
Quán Nhà Lá Quán Nhà Lá is offline
Thành viên

Họ và tên: vo danh
Xã: Tình khác

răng mà cái nick ni lap 1 tuần rồi mà ko dc kick hoat henh
hộp thư kiếm hết mà có thấy gửi để mà kick hoạt mô nạ..
Cũ 30-07-2009, 06:59 PM
Invisible_225's Avatar
Invisible_225 Invisible_225 is offline
Try All My Best!

Họ và tên: FưƠnK....[nO.1]
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Invisible_225

Trích:
Nguyên văn bởi Nguyen_Thu Xem bài gởi
Chờ người khóa nick vô jải quyết
mại răng chưa thấy hey???????????????:m isdoubt:

Chữ ký
bôi đen==> bẠn ngÔk lÉm..........
FưƠnK nO.1

Cũ 31-07-2009, 10:22 AM
Nguyen_Thu's Avatar
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi chiplove4u Xem bài gởi
Hôk hôk, sau 3 ngày bị lock, chiplove4u lại có mặt tại 4rum
Ak`, bác MOD, SMOD, Admin nào khóa níck tui ấy nhỉ ? ra đây tui hỏi tý coi mồ (không phải solo hay mần chi mô nha , chỉ thảo luận mấy cấy thôi )
Đang chát ở shouxbox ngon lành rứa tự nhiên mần câu thông báo
“bạn đã bị khoá nick do spam trong toptic học tập
nick sẽ đựơc mở ngày 26/7 “
ặc, bất ngờ luôn, tự hỏi ko biết mình viết j` trong toptic học tập mà báo spam ri ta? ngồi nghị mại mới nhớ ri nầy, ci tội nớ ri nầy
nguyên văn………..tại toptic ni : ai zúp zải kái này koi
đầu trọc vuốt keo nhận xét câu chi ná bạn anh_quynh_phan_a2 mi nói câu “……….đúng là bình 7. “
tui vô thấy rứa nên cụng hỏi quynh_phan câu : “rứa cụng biết bình 7 à? Ci thằng ni……”
rứa, rứa đó, pà kon thấy tội tui nặng lắm phải hok ? L , có phải là “ spam vô tội vạ “, hay dùng từ bất lịch sự chi chi đó hok ? Không, không hề, đây chỉ là 1 reply sai địa chỉ,xa vời với nội dung toptic , thay vì hỏi câu đó trong trang cá nhân của quỳnh anh thì tui lại hỏi ở đây L. => kết quả là cả 3 ngưòi bị banner luôn (nghe nói rứa)
cụng không có chi mô, tui chỉ thấy lạ là khi treo nick tụi tui thi ko thấy post vô toptic xử lý vi phạm và cảnh cáo, cho mọi người biết ci tội của tui (tui thấy trước giờ toàn vậy mà ),

bác làm ri người ta lại tưởng tui ăn nói chi bậy bạ, hay là phá phách chi to tội lắm 
phải post lên để tránh hiểu nhầm là lý do cá nhân chứ

vậy bác đã áp dụng chính sách đó cho bọn tui ntn ? đọc trong toptic cảnh cáo vi phạm đều thấy mấy ci nick ăn nói thô tục, spam vô tội vạ đều được nhắc nhở trứơc để không tái phạm nữa, còn bon tui thì………
chỉ là reply lạc chủ đề thôi mà, đâu phải ai cụng học thuộc lòng hết nội quy ( tui đảm bảo trên 70% nick ko đọc nội quy khi đăng ký và post bài, cùng lắm thì họ tích luỹ dần trong quá trình post, bài mô bị del là bựa sau không viết như thế vô đó nựa )
cụng nỏ có chi to tát mô, chỉ có treo nick 3 ngày thôi, nhưng tui góp ý ty ri nầy : trước khi treo nick ai đó, các bác bớt chút thời gian xem xét lại ci lỗi nhẹ hay nặng mà xử,..và đối chiếu lại ci mặt tích cực của họ trong thời gian qua.vd như anh_quynh_phan…, tui thấy ngày mô cụng lên nýt trút tâm sự cả (chắc pùn lém, ngày mô cụng lên nyt thở ngắn thở dài , rứa mà đùng cấy nick gạch ngang ), thấy cụng giống thành viên tích cực, còn như tui do chưa biết đk thành thành viên tích cực a răng cả, có cần nhiều nýt ko? ( cấy ni tui pó tay nì ) nhưng thời gian qua tui cụng cố gắng như 1 thành viên tích cực (ko tin coi lại thống kê of tui mà coi ). nếu tui có ý phá phách, thì tui có lẹ bị treo nick từ lâu rồi tề,
nếu tui phá phách thì

và có dám

liệu có được
rứa mà chỉ cô ci lội nhỏ nhỏ nớ mà bác treo nick tui ko 1 lời nhắc nhở ,( đừng nói là thành viên trong BQT chưa từng mắc lỗi nhỏ nào nha)
1. vd như trước chữ ký tui phản cảm, từ ngữ không rõ ràng bị bác mr chu nhắc nhở và del
tui cụng đồng ý 2 tay luôn
vd như anh việt tuấn (thấy anh nhiều tưổi => gọi anh ) trước khi treo ci nick……….đều nhắc nhở rất nhiều lần, cho họ cô hội sửa chữa,nhưng họ tái phạm mới khoá đấy thôi
Trích:
Nguyên văn bởi Nguyen_Thu
Xin Chào chiplove4u, Bạn vừa nhận được 975 NÝT từ Nguyen_Thu .

Lý do mà Nguyen_Thu chuyển tiền cho bạn là : quà tặng từ đuổi trym bắt bướm, . Mình với chiplove4u cùng cố gắng xây dựng diễn đàn NYT phát triển nha
Bạn hãy kiểm tra chắc chắn đã nhận đủ số tiền mình phải nhận không nha
Chúc may mắn và cố gắng kiếm nhiều nýt nha
1 là em ko hiểu anh trích dẫn cái ni để mần chi
anh nghị là spam à ? hay là vi phạm nội quy ? cái nớ nhắn ở mô ? và cái nớ vi phạm ở mô ?
quà tặng từ đuổi trym bắt bướm, -> chẳng nhẽ là ở đây
Trích:
( đừng nói là thành viên trong BQT chưa từng mắc lỗi nhỏ nào nha)
cấy ni nên đưa ra bằng chứng cụ thể cứ nói suông rứa là có 1 điều khoản trong nội quy ghi rọ rố hênh
Trích:
1. vd như trước chữ ký tui phản cảm, từ ngữ không rõ ràng bị bác mr chu nhắc nhở và del
Trích:
[Chữ ký sử dụng ngôn ngữ không rõ ràng , đã xóa
tui cụng đồng ý 2 tay luôn
vd như anh việt tuấn (thấy anh nhiều tưổi => gọi anh ) trước khi treo ci nick……….đều nhắc nhở rất nhiều lần, cho họ cô hội sửa chữa,nhưng họ tái phạm mới khoá đấy thôi
ý anh là răng
có nghĩa là để cho spam, nhắc nhở rồi mới khóa chi
Nội quy ghi rõ, vi phạm là khóa nick, còn cách làm việc của mỗi người như thế nào thì ko thể ép buộc đc vì họ còn công việc , đi làm , mỗi ngày dành ít thời gian vô diện đàn để quản lí, khóa nick .... chứ có phải , cứ ngồi canh, đợi vi phạm rồi nhắc nhở, nhắc nhở vài lần rồi mới khóa
ví dụ : đang làm việc, căng thẳng, vô diện đàn "nghía tí " thấy spam nhiều, spam nhảm nhí ,bực mình khóa nick , đó cũng là chuyện bình thường, nên nhớ rằng BQT có nhiệm vụ dọn dẹp + quản lí mần răng cho diện đàn đi đúng hướng chứ không phải là người rảnh rỗi cả ngày ngồi canh để dặn dò, rồi khóa nick .
mà khóa nick để mần chi ? khóa nick để người đó biết lần sau không vi phạm nữa, có ý thức hơn , chứ spam kiểu nớ, 100 người cùng mần kiểu nớ thì diện đàn thành hố rác online là cái chắc
Diện đàn phát triển được hay không là đóng góp của tất cả mọi người, chứ đừng cứ nghĩ ngồi đó đợi BQT, rứa là ỉ lại rố .
P/s: banned chứ ko phảy banner
Cũ 31-07-2009, 01:12 PM
Nguyen_Thu's Avatar
Thành viên

ai còn chi nựa ko
hỏi nốt,
còn bựa trước anh mô khóa nick chiplove4u vô nói cấy tề
bựa nớ em đang về quê nên ko biết vì lý do chi cả
Cũ 31-07-2009, 06:33 PM
chiplove4u's Avatar
chiplove4u chiplove4u is offline
Thành viên

Họ và tên: chiplove
Xã: Huyện khác
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới chiplove4u

Trích:
1 là em ko hiểu anh trích dẫn cái ni để mần chi
anh nghị là spam à ? hay là vi phạm nội quy ? cái nớ nhắn ở mô ? và cái nớ vi phạm ở mô ?
quà tặng từ đuổi trym bắt bướm, -> chẳng nhẽ là ở đây
cấy ni anh trích ra ko phải vì nghị là spam, ý anh nói nếu anh lên phá phách dđ thì đã ko cố gắng tham gia giải trí như rứa........
Trích:
Mình với chiplove4u cùng cố gắng xây dựng diễn đàn NYT phát triển nha
vs lại nếu lên phá thì đâu có " vinh dự " đc admin đề nghị như rứa

Trích:
( đừng nói là thành viên trong BQT chưa từng mắc lỗi nhỏ nào nha)
Trích:
cấy ni nên đưa ra bằng chứng cụ thể cứ nói suông rứa là có 1 điều khoản trong nội quy ghi rọ rố hênh
cấy ni anh ko dám nói suông, chỉ anh ko trích ra thôi
Trích:
ý anh là răng
có nghĩa là để cho spam, nhắc nhở rồi mới khóa chi
Nội quy ghi rõ, vi phạm là khóa nick, còn cách làm việc của mỗi người như thế nào thì ko thể ép buộc đc vì họ còn công việc , đi làm , mỗi ngày dành ít thời gian vô diện đàn để quản lí, khóa nick .... chứ có phải , cứ ngồi canh, đợi vi phạm rồi nhắc nhở, nhắc nhở vài lần rồi mới khóa
ví dụ : đang làm việc, căng thẳng, vô diện đàn "nghía tí " thấy spam nhiều, spam nhảm nhí ,bực mình khóa nick , đó cũng là chuyện bình thường, nên nhớ rằng BQT có nhiệm vụ dọn dẹp + quản lí mần răng cho diện đàn đi đúng hướng chứ không phải là người rảnh rỗi cả ngày ngồi canh để dặn dò, rồi khóa nick .
mà khóa nick để mần chi ? khóa nick để người đó biết lần sau không vi phạm nữa, có ý thức hơn , chứ spam kiểu nớ, 100 người cùng mần kiểu nớ thì diện đàn thành hố rác online là cái chắc
Diện đàn phát triển được hay không là đóng góp của tất cả mọi người, chứ đừng cứ nghĩ ngồi đó đợi BQT, rứa là ỉ lại rố
cấy ni chú nói đúng anh ko có ý kiến, nhưng
Trích:
ví dụ : đang làm việc, căng thẳng, vô diện đàn "nghía tí " thấy spam nhiều, spam nhảm nhí ,bực mình khóa nick , đó cũng là chuyện bình thường
nếu ri thì gọi là giận cá chém thớt, thế mà chú nói là bình thường thì anh ko dám có ý kiến
còn
Trích:
Diện đàn phát triển được hay không là đóng góp của tất cả mọi người, chứ đừng cứ nghĩ ngồi đó đợi BQT, rứa là ỉ lại rố
đúng, nên anh mới nói
Trích:
trước khi treo nick ai đó, các bác bớt chút thời gian xem xét lại ci lỗi nhẹ hay nặng mà xử,..và đối chiếu lại ci mặt tích cực của họ trong thời gian qua
còn
Trích:
P/s: banned chứ ko phảy banner
cấy ni thì công nhận sai hoàn toàn , ngu TA thật mà (công nhận mà tiến bộ ), nhưng chú đặt sau P/s thì cụng biết ý chú rồi

còn nựa,
Trích:
còn bựa trước anh mô khóa nick chiplove4u vô nói cấy tề
nói thật giờ chuyện biết hay ko biết vs anh chả quan trọng chi nữa, ko biết cung thế, biết cụng mần đc chi ? (cùng lắm thì nghị trong bụng : ak thẳng ni mọi bựa treo nick mình )

Hết ....

Chữ ký Ta là Ta
Cũ 31-07-2009, 08:30 PM
Nguyen_Thu's Avatar
Thành viên

nói rứa thì hết ý kiến
xong
nên nhìn nhận 1 cách khác : BQT cụng là người , cụng đi làm, cụng đi học, cụng kiếm tiền ,không phải khi mô cụng có thời gian cả ngày ngồi cứ canh chừng, dặn dò từng người , bựa sau ai có hỏi chi thì nên đi vào thẳng vấn đề
Hết
Cũ 01-08-2009, 07:29 AM
chiplove4u's Avatar
chiplove4u chiplove4u is offline
Thành viên

Họ và tên: chiplove
Xã: Huyện khác
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới chiplove4u

uk, chú nói đúng, nhưng mục ni anh cụng để với tiêu đè là góp ý thôi. Tuy chú là admin nhưng vấn đề ni ko liên quan chi đến chú cả nên ko phỉ bận tâm nhiều mô ,

Hết vấn đề của chiplove4u kết thúc tại đây
Cũ 01-08-2009, 11:26 PM
wth's Avatar
wth wth is offline
Thành viên

Họ và tên: _Mr[L]onely_
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới wth

Bác Mod mô xóa bài em ko báo
nêu rõ lý do cấy.............
bữa ni tự dưng đc 2 lần 400 post
Cũ 02-08-2009, 06:17 AM