Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Thành viên tự giới thiệu, làm quen, tìm bạn

Chú ý

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 14-12-2008, 03:35 PM
thesun's Avatar
thesun thesun is offline
Thành viên

Họ và tên: lam
Xã: Hợp Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới thesun

Trích:
Nguyên văn bởi phuonghoaionline Xem bài gởi
ảnh chụp thì nhiều nhưng nỏ biết đưa lên răng cả. nhọc thật. thôi thì các bác thông cảm cho em
mà bác ni ở hợp thành phải ko hey`. gần nhà em mà.
óc vào trong hướng dẫn khai thác diễn đàn đọc mà post.thế cậu ở chỗ mô mà nói gần nhà tớ thế nhỉ

Chữ ký chí làm trai gõ phím bình thiên hạ
thân anh hùng click chuột định giang sơn

Cũ 15-12-2008, 02:15 AM
m_t90's Avatar
m_t90 m_t90 is offline
Thành viên

Họ và tên: minh tie^´n_da`o
Xã: Hoa Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới m_t90

ah em hoài!!!!!hôm trước gọi về mà tắt mắy chán bà quá^^

Chữ ký mr. chuẩn không cần chỉnh[
Cũ 15-12-2008, 12:12 PM
kienhx's Avatar
kienhx kienhx is offline
Thành viên

Họ và tên: kienhx
Xã: Thị Trấn
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới kienhx
Default :d

Cũ 15-12-2008, 12:13 PM
kienhx's Avatar
kienhx kienhx is offline
Thành viên

Họ và tên: kienhx
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới kienhx

Cũ 16-12-2008, 10:29 AM
thanhvinh_yt thanhvinh_yt is offline
Thành viên

Họ và tên: người yên thành
Xã: Tăng Thành

Trích:
Nguyên văn bởi Trung Kiên Xem bài gởi
Một chút về Mẹ tôi...

Tôi không thân được với Mẹ tôi. Tôi cũng không nói chuyện nhiều với Mẹ như Ba, không ôm Mẹ, không nói lời yêu thường, và chưa từng xin lỗi Mẹ...

Hồi bé ấy, tôi rất ghét nói về nghề nghiệp của Mẹ mỗi khi có ai đó hỏi câu: "Nhà bạn làm gì thế?". Lúc đó, tôi cảm giác thật xấu hổ, cảm giác mình thua thiệt bạn bè nhiều lắm. Thế là hễ ai hỏi thì tôi cứ nói là buôn bán, rất ngại nói nhà mình bán cá. Mỗi khi phải qua chợ hay đứng gần cá thì nhăn mặt, tôi không dám **ng tới đồ đi bán của Mẹ. Nói chung khi còn bé, tôi rất dị ứng với nghề của Mẹ.

Lớn lên chút, khoảng năm học lớp 9 thì tôi bắt đầu phải giặt đồ của Mẹ. Nói chung thì tôi vẫn còn dị ứng lắm lắm luôn. Giặt đồ coi như là một "nghĩa vụ" cực kỳ khó khăn, nếu nói chính xác cảm giác lúc đó thì bộ đồ đó hôi lắm, toàn mùi tanh của cá, dính đầy vẩy cá.

Tôi nhớ, hồi gia đình chị tôi mất, nhà buồn ơi là buồn, Mẹ khóc nhiều lắm. Khóc tới không làm được gì luôn, mặt Mẹ cứ thẩn thờ buồn. Lúc đó tôi cảm thấy như có gì đó nhói nhói trong tim ấy. Tôi thương Mẹ tôi. Lúc đó. Mẹ vẫn đi làm, tối tối vẫn đều đặn mặc bộ áo tanh mùi cá đó đi bán, mặc dù Mẹ buồn hiu. Nhìn vào mắt Mẹ, tôi biết.

Tối nào Mẹ cũng khóc, ngủ cũng khóc, tỉnh cũng khóc. Lúc đó là tôi lớp 10, cái tuổi đã bắt đầu biết nhận ra mọi thứ như thế nào? Bắt đầu nhận ra đôi mắt của Mẹ tôi thâm quầng. Bắt đầu nhận ra một ngày Mẹ chỉ ngủ được không tới 5 tiếng. Bắt đầu nhận ra Mẹ không bao giờ để cho tôi thiếu cái gì cả. Bắt đầu nhận ra được Mẹ lúc nào cũng giao cho tôi một việc gì đó trong nhà để tôi bắt đầu làm quen với nội trợ. Bắt đầu nhận ra rằng trước và sau mỗi giấc ngủ của Mẹ đều là những giọt nước mắt nhớ chị tôi. Những ngày đó, tôi cũng bắt đầu nhận ra rằng bộ đồ mà Mẹ mặc đi bán hằng ngày đã cũ. Cũ lắm rồi.

Bây giờ lớn thật rồi, tôi có thể tự hào nói với những ai hỏi tôi: "Nhà bạn làm cái gì thế" là nhà tôi bán cá, Ba Mẹ tôi đều bán cá. Nghề đó trở thành một nghề tự hào về gia đình của tôi. Tôi có thể kể cho bạn bè tôi về Mẹ tôi, người không bỏ một ngày nào để nghỉ ngơi. Người luôn cười và la vui vài câu là "Chẳng cần quà của ba mày!" khi chị em tôi hỏi ba là sao chưa mua quà 8/3 cho mẹ.

Mẹ làm lụng quanh năm, chỉ nghỉ mùng Một Tết duy nhất. Mẹ không thích quà, vì đối với Mẹ những thứ đó mắc tiền hay đơn giản hơn là Mẹ không cần xài tới, nên thưòng nói tới quà thì Mẹ tỏ vẻ rất khó chịu và không cần tới. Thế thì cứ Sinh nhật, 8/3 thì cũng chỉ là một ngày làm 15 tiếng thôi (Nhưng hồi 14/2 khi Ba tôi tặng Mẹ cái điện thoại thì hôm đó Mẹ tôi rất vui.).

Tôi không ôm Mẹ, không nói lời yêu thương, không nói lời xin lỗi được với Mẹ. thường hay quạu quọ khó chịu với Mẹ, thường hay lải nhải mỗi khi gặp chuyện không vừa lòng...

Có lẽ tôi thương Mẹ tôi lắm... Bộ đồ Mẹ đi bán mỗi ngày bây giờ chỉ có tôi giặt, giày đi bán tôi chà luôn, và tôi cảm thấy nó không còn hôi và dính dầy vẩy cá nữa.

Nhưng mà nhiều khi kỳ thiệt, tôi vẫn chưa thể nào ôm Mẹ tôi được...

mẹ của mình ngủ không quá 4 tiếng mỗi ngày. mẹ mình làm nghề y mà

Chữ ký Chàng Trai hóc Môn vừa hôn vừa Móc
Cũ 23-12-2008, 09:58 AM
tupa_vnpt's Avatar
tupa_vnpt tupa_vnpt is offline
Thành viên

Họ và tên: Phan Anh Tú
Xã: Bắc Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới tupa_vnpt
Default chào mọi người, em là thành viên mới mong các bác ủng hộ ! thanks

Em người Bắc Thành đây. hiện đang công tác tại vnpt Buôn Ma Thuột mong được làm quen với mọi người. Có bác nào ở Đăk Lăk cho em biết với có gì anh em còn đi uống cafe và đi nhậu yahoo: tupa_vnpt , phone : 0943.595.777

thay đổi nội dung bởi: ngoanhtuan, 23-12-2008 lúc 07:20 PM. Lý do: cho đẹp chủ đề
Cũ 23-12-2008, 04:34 PM
MrChu's Avatar
MrChu MrChu is offline
Cháu cụ Chu Trạc

Họ và tên: Chu Văn Tài
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới MrChu
Default Trả lời : 222222222 mọi người, em là thành viên mới mong các bác ủng hộ ! thanks

Chào vnpt đến với quê ta online.
ở BMT cũng có mấy người tham gia diện đàn rồi đó .
vnpt có thể vào chức năng tìm kiếm thành viên để tìn người ở gần mình.
http://nguoiyenthanh.com/diendan/mem....php?do=search
Cũ 23-12-2008, 06:47 PM
pekem's Avatar
pekem pekem is offline
Thành viên

Họ và tên: ™†Pékem•baby•† --¨•iÊu là ngỐc--•™
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới pekem
Default Trả lời : 222222222 mọi người, em là thành viên mới mong các bác ủng hộ ! thanks

chào mem mới nhá...
diễn đàn ta rất thú vỵ đó

Chữ ký •°·∙..ïêµ......¶«hô’...¶«hô∩g...ïêµ......ô~..·∙°
Cũ 23-12-2008, 07:59 PM
nguoiyenthanh nguoiyenthanh is offline
Thành viên

Họ và tên: nguoi yen thanh
Default Trả lời : chào mọi người, em là thành viên mới mong các bác ủng hộ ! thanks

Trích:
Nguyên văn bởi tupa_vnpt Xem bài gởi
Em người Bắc Thành đây. hiện đang công tác tại vnpt Buôn Ma Thuột mong được làm quen với mọi người. Có bác nào ở Đăk Lăk cho em biết với có gì anh em còn đi uống cafe và đi nhậu yahoo: tupa_vnpt , phone : 0943.595.777
wellcome chú, không ngờ tối qua mới giới thiệu mà hôm nay đã thấy chú lọ mọ reg rồi
để xem còn ai nữa không ta nhậu bữa để anh còn ra HN

thay đổi nội dung bởi: nguoiyenthanh, 23-12-2008 lúc 08:08 PM.
Cũ 30-12-2008, 11:46 AM
Mr.Ken's Avatar
Mr.Ken Mr.Ken is offline
Thành viên

Họ và tên: phan thanh tiến
Xã: Đức Thành
Hey.!!

Xin chào mọi người tớ vừa mới tham gia diễn đàn.Mình rất muốn làm quen với tất cả mọi người.mình là Tiến hiện tại đang học tại tp HCM.nick yh của mình là:my_love_09x.so Fone của mình là 0985 939 410.Rất mong được làm quen với tất cả các bạn!!!

Chữ ký :Hòn Đá Cô đơn.
Cũ 31-12-2008, 02:35 PM
nghean24h.vn nghean24h.vn is offline
Thành viên

Họ và tên: N.H.T
Xã: Tình khác
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới nghean24h.vn
Default Thành viên NgheAn24h.vn giới thiệu cấy nà

Mình tên Thắng, sinh năm 1985, quê quán Diễn Hồng/Diễn Châu Nghệ An. Mình tham gia ở www.nghean24h.vn , đang thất nghiệp, hiện đang yêu 1 ngài gốc Yên Thành nên muốn vào đây mần quen, có chi khi mô lên đỡ bị rệt. Rất muốn mần quen với nhiều bạn nữa quê Yên Thành, nick yahoo của mình: NgheAn24h

Chữ ký Diễn đàn trao đổi của cộng đồng Nghệ An http://www.nghean24h.vn/diendan/
Cũ 31-12-2008, 04:27 PM
Đồ đệ Cái Bang's Avatar
Đồ đệ Cái Bang Đồ đệ Cái Bang is offline
Thành viên

Họ và tên: ĐỒ CÁI BANG
Default Trả lời : Thành viên NgheAn24h.vn giới thiệu cấy nà

Geo căm bạn gia nhập diễn đàn. Nói trước cho biết tui mần bảo kê kiêm vệ sỹ cho các em ở trên ni. Bạn cho mình xin tý gọi là lệ phí cầu đường đi. Khi mô lên trên ni có chuyện chi tui xin lội các đại ca giúp cho khỏi bị rệt. Chúc bạn tán thành công gái Yên Thành

Chữ ký Đại diện Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam
Ký thay chủ tịch nước
Đồ Cái Bang

YouTube Video
ERROR: If you can see this, then YouTube is down or you don't have Flash installed.
Cũ 02-01-2009, 07:42 AM
Mr_Kidpro's Avatar
Mr_Kidpro Mr_Kidpro is offline
Thành viên

Họ và tên: phan tất chung
Default Trả lời : Hey.!!

hii.chú ken.bây giờ mới ló mặt hả.hoan nghênh chú tới diễn đàn.kid

Chữ ký Ê...ê..ê.Các chú đứng lại anh hỏi tí đã.Làm gì mà đi mau thế.Anh hỏi tí không phải,thế các chú đã đọc bài của anh chưa?Có hay không?Hay sao không "Thanks" đi.Thôi không câu giờ nữa?"THANKS" nhanh lên đê.không thì "Tím Mắt" đấy.hehe
Cũ 04-01-2009, 09:41 AM
tanggo tanggo is offline
Thành viên

Họ và tên: nguyen thi trang
Xã: Bí mật
Default Trả lời : Thành viên mới vào đây giới thiệu,làm quen nha

hiiiiiiiiiiiiiiiiiii
ai zay ta
cung la nguoi yen thanh.com ha
Cũ 04-01-2009, 09:47 AM
tanggo tanggo is offline
Thành viên

Họ và tên: nguyen thi trang
Xã: Bí mật
Default Trả lời : Trâu tắm...!

hieeeeeeeeeeeeeeeeeyyyyyyyyyyyyyyy
chao nguoi dong huong yen thanh
gio ban chac dang o xa que
ban nghi gi que huong yen thanh
con minh????? minh chua di dau xa ngay ca trong huyen yt cung di chua het nua la
gio chac ban ko o que va minh co the noi chuyen voi ban va ke cho ban moi chuyen o que huong ok
Trả lời

Ðang đọc: 2 (0 thành viên và 2 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới