Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Teen Yên Thành

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 27-09-2011, 06:46 PM
Domsday_End's Avatar
Domsday_End Domsday_End is offline
Thành viên

Họ và tên: nguyễn quế châu
Xã: Văn Thành
Gửi tin nhắn qua ICQ tới Domsday_End Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Domsday_End
Default Mày râu ko xem thì phí cuộc đời partIII

Tác giả:cao tăng đắc đạo Thiếu Lâm biên tập:Domsday_end

GÀ?

Có nhiều chú là Gà mà ko tự coi mình là Gà mà lại cứ tự coi mình là cao Thủ.Thái độ này cứ làm cho Gà mãi vẫn là gà,vì Gà cứ huyễn hoặc về bản thân mình nên khi thát bại thì đổ lỗi cho các lý do khách quan(vd:em đang thử thách mình)..đẻ cho phù hợp với ý niệm sống của gà thay vì nguyên nhân thật sự.
Nói chung, theo mình mà nói tuyệt đại đa số trường hợp (99,99%) mà con trai bị con gái đối xử theo kiểu "con gái" thì cho dù la nguyên nhân chủ quan hay khách quan thì là do người con trai Gà quá.
Vậy thế nào là Gà?Gà là một trạng thái tâm lý được hình thành từ sự kết hợp của tính thiếu tự tin,sự đầu đọc của sách báo và phim ảnh,sự đầu đọc của bố mẹ, trường lớp(phải ngoan,nghe lời thì mới được bố mẹ ,thầy cô yêu quý....)
Triệu chứng bệnh Gà là:
1.Muốn làm con gái vừa lòng.
2.Gọi điện,emai,nhắn tin ..v..v.(>2 lần/tuần) mà ko có lý do chính đáng.
3.Hay (>2 lần/năm) tặng hoa,quà cho con gái.
4.không dám chỉ trích con gái khi nó làm sai.
5.Thiếu kiềm chế tình cảm như:ghen tức ,buồn bực.đánh ghen....
6.ko biết cách hay ko dám "chuyển pha"vì sợ bị "giận"
7.Nghĩ rằng mình phải "chân thành" phải 'chứng tỏ tình yêu" phải "chinh phục được gd bên ngoại và bạn bè của em" =chiến thuật "mưa dầm thấm đất"
8.vv..vv..
Mục đích luyện tâp:nói chung để tìm người phụ nữ tốt cho mối quan hệ lâu dài thì tuơng đối khó,thực sự là rất hiếm.vì thế nên "gà" tự rèn luyện cho hết tính gà để nó ko chỉ phục vụ mục đích cưa cẩm 1 đối tượng cụ thể nào đó,mà đẻ trở thành 1 người đàn ông đàng hoàng,có sức thu hút đối với phụ nữ để rồi qua đó mình có nhiều điều kiện để sàng lọc và cuối cùng là lựa chọn cho mình 1 đối tượng phù hợp chung sống lâu dài hơn.

Chữ ký Nơi Nào Tình YêuMãi Mãi ... rion26:
Cái Gì Quyết Định Cuộc Đời ??
|Tiền| Or |Số Phậnlrion78:
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới