Trở về   Yên Thành Online > Thảo luận nghiêm túc > Công nghệ thông tin - Viễn thông

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 27-10-2010, 07:40 AM
immortalsoul_2212 immortalsoul_2212 is offline
Treo nick

Họ và tên: TỤN
Xã: Nhân Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới immortalsoul_2212
Default Máy tính bị làm sao ???

ai xem giúp em mày tính của em bị hỏng cá gì mà mỗi lần khởi động trước thì máy thỉnh thoảng màn hình bị nhòe đi không xem được hình ảnh 1 cách rõ ràng.không đọc được chữ . phải restart lại máy mấy làn mới được. Nay thì bị thường xuyên hơn .EM định đưa ảnh lên đây nhưng vào chọn ảnh để đưa lên mấy cái chụp màn hình máy tính khi mà mầy bị hỏng không hiện lên(trong khi các ảnh khác thì vẫn hiện lên bình thường).Ai xem giúp em xem có phải nó bị lỗi gì không với??!!!!!!!!!!!!
Cũ 27-10-2010, 04:37 PM
nhok_yt's Avatar
nhok_yt nhok_yt is offline
Thành viên

Họ và tên: Phạm Minh Phú
Xã: Đồng Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới nhok_yt

ra ngoai tiem mua máy mới la xong
Cũ 29-10-2010, 08:38 AM
cungytna's Avatar
cungytna cungytna is offline
Thành viên

Họ và tên: trai tân thành
Xã: Tân Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới cungytna

cho mình hỏi là máy tính của bạn có dùng card màn hình rơi ko vậy.nếu có thì xem thử card có nóng ko hoặc là lổi card.tháo ra lau chùi sạch sẽ rồi cắm vào xem thế nào.
-nếu mà card onbot thì đa phần là lổi bo mạch.
-nếu mấy cái này mà ko dc thì bạn có thể cài lại win xem thế nào.nhớ là quét virut xong rùi mới cài win nhé.

Chữ ký Ym: nghean_quehuongtoi_2004
-Hotline : 0976.468.185
Cũ 29-10-2010, 02:45 PM
HongPhong's Avatar
HongPhong HongPhong is offline
I'M REDWIND

Họ và tên: Vũ Hồng Phong
Xã: Trung Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới HongPhong

Trích:
Nguyên văn bởi immortalsoul_2212 Xem bài gởi
ai xem giúp em mày tính của em bị hỏng cá gì mà mỗi lần khởi động trước thì máy thỉnh thoảng màn hình bị nhòe đi không xem được hình ảnh 1 cách rõ ràng.không đọc được chữ . phải restart lại máy mấy làn mới được. Nay thì bị thường xuyên hơn .EM định đưa ảnh lên đây nhưng vào chọn ảnh để đưa lên mấy cái chụp màn hình máy tính khi mà mầy bị hỏng không hiện lên(trong khi các ảnh khác thì vẫn hiện lên bình thường).Ai xem giúp em xem có phải nó bị lỗi gì không với??!!!!!!!!!!!!
Bạn dùng laptop hay PC ?

Nếu là laptop thì nguyên nhân có thể là cáp nối giữa màn hình và main có vấn đề.
Nếu là PC thì:
Bạn thử đưa CPU lắp vào màn hình khác thử coi, đôi khi nguyên nhân cũng có thể do màn hình của bạn. Nếu ở màn hình khác vẫn bị vậy thì có lẽ theo cách trên của bạn cungytna
Cũ 03-11-2010, 05:11 PM
anhhungviet_quy8198 anhhungviet_quy8198 is offline
Thành viên

Họ và tên: vũ trọng quý
Xã: Mã Thành

máy bạn rất có thể là lổi drive màn hình bạn lấy đĩa cài lại hoặc lên mạng tải về mà cài
Cũ 05-11-2010, 05:57 PM
Treo nick

Em dùng PC. SAu khi cài lại win màn hình xanh báo lỗi không xuất hiện nữa mà,chỉ thỉnh thoảng sau khi mở máy độ phân giải màn hình kém mọi hình ảnh đều bị to ra hơn bình thường,phải restart lại máy mời được, như vậy chắc chắn là không phải bị lỗi win,có thể là do lỗi driver thì phải
Cũ 05-11-2010, 09:41 PM
pro_dream_forever's Avatar
pro_dream_forever pro_dream_forever is offline
Thành viên

Họ và tên: phạm văn phú
Xã: Thịnh Thành

Theo minh thi ban nen kiem tra lai. he thong win cua ban di. nhat la o cho cai dat card man hinh.
neu ban khong hieu ve may tinh lam thi nen dua ra tiem sua di ban. Good luck to you.

Chữ ký 0+0+0=30
Cũ 15-01-2011, 09:49 AM
MinhHieu_Nguyen's Avatar
MinhHieu_Nguyen MinhHieu_Nguyen is offline
Thành viên

Họ và tên: nguyễn khắc hiếu
Xã: Phúc Thành
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới MinhHieu_Nguyen

Trích:
Nguyên văn bởi immortalsoul_2212 Xem bài gởi
mình méc nhỏ cho bạn nhé!
cái bệnh đó có thể là do cand màn hình bị bẩn đó bạn
hoặc là do màn hình cua bạn bị ẩm đế màn đèn hình hay phần focut đó bạn

Chữ ký hot boy!!!!!!!!!!!!!!!!
Cũ 15-01-2011, 11:15 AM
Treo nick

cảm ơn mọi người nhé . em tìm ra được bệnh của máy mình rồi , thì ra tất cả là bị lỗ RAm , RAm của em bị lỗi , sau khi em thay RAm khác máy lại chạy bình thường , bị lỗi ngay từ lúc mua về thế mà em vẫn sống chung với nó được hơn 1 năm ,híc , giờ thì xong rồi .Đã qua cái thời 1 tháng phải đi cài lại Win 1 lần rùi , CẢm ơn mọi người nhiều nhé !!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Cũ 17-01-2011, 09:48 PM
haquang_nd_pro haquang_nd_pro is offline
Thành viên

Họ và tên: hà văn quang
Xã: Hồng Thành

bị lỗi win rồi bạn ơi
cài lại win là ok luôn
Cũ 24-01-2011, 10:49 PM
Ho Si Dai Ho Si Dai is offline
Thành viên

Họ và tên: Hồ Sỹ Đại
Xã: Thị Trấn

có một trường hợp không ai ngờ tới là bạn để cục nam châm gần màn hình (monitor) ví dụ như loa máy tính, ổn áp, đèn học,... nên thỉnh thoảng nó nhòe sang trái, phải. Đơn giản là bạn nên cất cái đó là xong. Đó là một trường hợp cũng có thể xảy ra nhé bạn, mình không nói nó là lỗi chính nhưng nếu các lỗi mấy bạn khác nêu ra trên mà không đúng thì xem có trúng vào trường hợp của mình không nhé bởi vì mình cũng đã từng mắc phải như thế rồi mà cứ hì hục cài lại win, vệ sinh khe Ram, card màn hình nhưng cũng không được gì cả, cuối cùng cất cái đèn học gần màn hình cái là hết nhòe. Đó là lỗi vật lý do nam châm làm nhiễu thôi bạn ạ. Hi vọng đây là một ý kiến tốt cho bạn tham khảo. Chúc bạn sớm sửa được máy tính của mình.
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới