Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Góc giải trí

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 31-10-2010, 05:20 PM
meocon9x's Avatar
meocon9x meocon9x is offline
Thành viên

Họ và tên: p3m30_la nh0k
Xã: Thị Trấn
Default ký ức về anh

Nếu kí ức là một bức tranh, em sẽ tô đen tất cả để không nhìn thấy hình dáng của anh trong đó.

... Nhưng thật đáng tiếc khi mà những kí ức về anh trong em lại được đựng trong chiếc bình pha lê quá đẹp. Vì thế mà em không đủ tàn nhẫn để xóa bỏ tất cả bằng cách đập tan chiếc bình ấy.

Dù em đã cố gắng quên đi tất cả... nhưng đêm đêm, kí ức về anh vẫn vây lấy em, chập chờn trong cả lúc mơ, lúc tỉnh. Vậy thì... em biết xóa bỏ tất cả những kí ức ấy bằng cách nào đây? Em không biết... vì chiếc bình pha lê ấy đã được em giấu kĩ một góc trong tâm hồn mình.

Nhiều đêm thức giấc, em muốn đập tan đi tất cả... nhưng rồi em lại sợ! Em để lòng mình nhớ về anh như một thói quen và tập cho mình một thói quen khác lạ: "Nhớ để mà quên".

Có những đêm em nhớ anh đến thắt lòng... nước mắt em đã khô cạn nên nỗi đau cứ xộc thẳng vào tim, đau nhói. Rồi em cũng đã quen... không phải quen với việc quên anh, mà quen với nỗi đau gặm nhấm trái tim em từng đêm...

Em đang cố gắng tìm cho mình một con đường khác, một cánh cửa khác và một người đàn ông khác..

Có những người đi qua cuộc đời em. Dừng lại. Rồi lại dang tay ra đón lấy em, săn đón em, chờ đợi em... nhưng trái tim em không biết từ lúc nào đã mất hết cảm giác, giờ đây, nó cứ trơ lì, chai sạn, không một chút rung động trước người đàn ông khác. Phải chăng em mất hết cảm giác từ khi em mất anh chăng?

Có người đã hỏi em: "Làm thế nào để anh có được trái tim em đây?". Em cười buồn. Im lặng. Em biết cánh cửa duy nhất vào tim em đã bị anh khóa chặt rồi. Một năm, hai năm hay thời gian nhiều hơn thế nữa... liệu hình bóng anh có mờ nhạt trong trái tim em? Em kiệt sức, mất phương hướng... và em không thể tìm được câu trả lời nữa rồi.

Em biết cánh cửa duy nhất để vào tim em đã bị hình bóng anh khóa chặt. Em đang cố gắng tìm cho mình một con đường khác, một cánh cửa khác và một người đàn ông khác...

Có lẽ thế! Người ấy sẽ bước vào tim em, yêu em như anh đã từng yêu em vậy! Nhưng còn em, em sẽ làm sao đây nếu trái tim mình vẫn đập một nhịp khác, vẫn hướng về một hình bóng nào khác? Vì dù có trái tim khác, chọn một cánh cửa khác, để người khác bước vào cuộc sống của em thì anh vẫn tồn tại trong em như một vùng kí ức được đựng trong chiếc bình pha lê xinh đẹp.

Chữ ký đu*`ng bao gio*` ro*`i kho?i ngu*o*ì mj`nh ye^u đe^? đe^'n vs ngu*o*`i mi`nh thi'k...bo*?i vi` mo^.t nga`y na`o đo' ngu*o*`i ba.n thi'k ku~ng se~ bo? ba.n đe^? đe^'n vs ngu*o*`i ho. ye^u
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới