Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Góc giải trí

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 29-10-2010, 05:41 PM
meocon9x's Avatar
meocon9x meocon9x is offline
Thành viên

Họ và tên: p3m30_la nh0k
Xã: Thị Trấn
Default con trai nghĩ gì khi con gái trang điểm đi học

Ngày nay, con gái càng quan tâm chăm sóc vẻ bề ngoài, từ việc lo cho vóc dáng, đầu tóc, tới khuôn mặt...

Đơngiản con gái là phái đẹp, họ có quyền làm đẹp để ngày càng đẹp hơn. Cácnàng sẽ tự tin với mái tóc duỗi suôn mượt, hay uốn lọn dễ thương. Cácnàng sẽ thoải mái khi diện những bộ quần áo mới và hợp mốt. Và hơn nữakhi mỗi buổi sáng đi học trang điểm nhẹ để che đi những khuyết điểm vàtrông xinh xắn hơn. Tuy nhiên trong mắt các con trai vẫn có những luồngsuy nghĩ khác nhau khi con gái trang điểm đi học.

Với những chàng trai cởi mở thích trầm trồ khen ngợi khi bạn học trong lớp trang điểm nhẹ nhàng trông xinh xắn và nữ tính hơn.

Tùngsinh viên trường ĐH KHXH & NV TP.HCM cho biết: con gái lớp mìnhtrang điểm rất ít, nhưng nói chung thường thì có một thỏi son nhũ màunhạt, con gái đi học đánh 1 chút son môi, nhìn vừa xinh mà lại tựnhiên, con trai thấy lớp khác khen con gái lớp mình xinh mà chẳng tựhào à.

Ý kiến của bạn Phong trường Cao Đẳng dulịch cho biết: "Con người ai cũng có nhu cầu làm đẹp , ai cũng thíchđược người khác khen là đẹp , là xinh. Nhưng mà trong cuộc sống cónhững người xinh ra đã đẹp sẵn rồi, không cần trang điểm cũng đẹp. Cónhững người thì ít đẹp hơn , rõ ràng là họ cần trang điểm thêm 1 chútcho nó đẹp thêm, chẳng có gì là xấu cả. Vấn đề là biết cách trang điểmcho phù hợp với khuôn mặt thì sẽ đẹp hơn không biết cách thì có thể gâyphản tác dụng. Cá nhân tớ thấy trang điểm cũng được, miễn sao đẹp hơn. Cónhiều người cứ nói là vẻ đẹp tâm hồn thì quan trọng hơn. Thử hỏi nếulần đầu nhìn nhau thấy đối tượng xấu như ma thì có để ý không. Mà không để ýthì sao thấy đc vẻ đẹp tâm hồn của người ta."

Còn nhiều ý kiến khác cho rằng con gái không nên trang điểm khi đi học:

BạnNam trường ĐH Sư phạm kỹ thuật nhận xét: "Con gái khi là sinh viên thìkhông nên trang điểm. Khi đi làm thì nên trang điểm nhẹ, tỏ thái độ lịchsự, tớ không thích con gái trang điểm, vì tôi bị dị ứng với mùi mỹ phẩm phụ nữ.

Cònbạn Bình cũng đang là sinh viên cho rằng: nói chung trang điểm khôngphải là xấu, nhưng bản thân mình không thích con gái trang điểm. Vẻ đẹptự nhiên luôn là cái đẹp hoàn hảo nhất. Không đẹp vẻ bề ngoài thì cóthể đẹp tâm hồn, không nhất thiết phải cố làm đẹp. Nhiều bạn lúc nào đihọc mặt mũi cũng bôi bôi trát trát nhìn vẻ đẹp giả tạo phát khiếp. Cácbạn cứ mộc mạc vẫn xinh tươi trong mắt bọn tớ."

Trangđiểm là rất tốt, nó giúp tôn lên vẻ đẹp của bạn gái, đồng thời che đinhững khuyết điểm để gương mặt bạn xinh xắn hơn, khi đi học chúng tatrang điểm một cách nhẹ nhàng thì không có gì là xấu vẫn được phái kiaủng hộ. Tuy nhiên các bạn gái không nên lạm dụng quá nhiều sonphấn, trang điểm đậm khiến bạn già đi, trang điểm quá nổi bật khi đếnlớp cũng không thích hợp. Bạn gái hãy tự tin lên nhé, dù trang điểm haykhông thì các bạn cũng là phái đẹp rồi.

Chữ ký đu*`ng bao gio*` ro*`i kho?i ngu*o*ì mj`nh ye^u đe^? đe^'n vs ngu*o*`i mi`nh thi'k...bo*?i vi` mo^.t nga`y na`o đo' ngu*o*`i ba.n thi'k ku~ng se~ bo? ba.n đe^? đe^'n vs ngu*o*`i ho. ye^u
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới