Trở về   Yên Thành Online > Khu vui chơi giải trí, giao lưu gặp mặt > Hoạt động diễn đàn

Chào mừng bạn đến với Yên Thành Online.
»» Diễn đàn Người Yên Thành được xây dựng để tạo một gặp gỡ online cho tuổi trẻ Yên Thành, xa quê cũng như đang ở nhà. Mục đích chính là giúp mọi người hiểu biết thêm về Yên Thành, thêm yêu Yên Thành hơn, cũng như để anh chị em ở xa vơi đi phần nào nỗi nhớ nhà

»» Diễn đàn hiện nay mới đang trong thời gian thử nghiệm và phát triền nội dung, vì vậy rất cần sự đóng góp tài liệu, bài vở và ý kiến từ anh chị em và các bạn. »>Nhấn vào đây để bắt đầu tham gia và đóng góp

Diễn đàn đã ngưng hoạt động từ lâu.
Anh chị em có nhu cầu kết nối có thể tham gia group Yên Thành & những người thân trên Facebook.

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Bài tiếp Next
Cũ 06-06-2009, 02:13 PM
ducga's Avatar
ducga ducga is offline
Thành viên

Họ và tên: hoàng danh đức
Xã: Bắc Thành
Blink Heart Trả lời : Cần những tấm lòng hảo tâm!

Những hi vọng cho một cuộc sống mới!!!!

Mấy ngày la cà trên mạng với chút hi vọng thêm một chút cơ hội cho cuộc sống của một người chưa nghe tên và chưa biết mặt, tôi bắt đầu nản vì gần đến ngày họp để bàn cách quyên góp tiền cho anh Kiện chuẩn bị phẫu thuật Hở van tim mà mình chưa làm được gì cả. Mấy ngày tìm các trang web của những tấm lòng hảo tâm,những trang nói về những con người cũng gặp phải những hoàn cảnh như anh để xin sự giúp đỡ, sự hỗ trợ gấp rút cho cuộc sống của một con “người Yên Thành”, và hi vọng lớn nhất của tôi là từ những con người Yên Thành quê mình, những con người mà tinh cảm của họ đã được thể hiện nhiều trên trang quê mình “nguoiyenthanh.com”. Vì thế tôi viết bài trước là để tuyên truyền và vận động tất cả các bạn, nhưng một ngày trời trôi qua, điện thoại của tôi không một tin nhắn hay một cuộc gọi nào đến để hỏi thăm về tình trạng anh Kiện, tôi hơi buồn và nghĩ rằng mình chỉ vận động được những thành viên trong lớp của mình, một số tiền chẳng đáng là bao so với chi phí phẫu thuật của anh. Thế nhưng, tất cả các bạn đã làm tôi có nhiều hi vọng, hi vọng chúng ta sẽ cùng chung tay cứu một “ mem” YT, một thành viên có thể nói cũng khá xuất sắc trong truyền thống học tập của dân mình. Hôm trước vì quá gấp trong việc vận động và tuyên truyền nên có mấy thông tin tôi lấy từ các thành viên 12A6K39-YT2 chưa chính xác lắm (Cho tui xin lỗi nha,mấy bác thong cảm) .Nhưng nghe những phản ánh của tất cả thì mình mới biết rằng các bạn đã quan tâm tới vấn đề này, những thắc mắc và những ý kiến đóng góp của các bạn có lẽ sẽ mang lại cho tất cả chúng ta hi vọng làm được điều kỳ diệu cho anh Kiện. Tôi xin đính chính lại thông tin về anh :
Họ và tên: Đặng Văn Kiện ……. (Cha là Đặng Văn Kích)
sinh ngày 25/01/1988 tại xóm Hồng Lĩnh-Nhân Thành- Yên Thành- Nghệ An
là cựu thành viên 12A6 trường THPT YT2 –K39
Ba năm cấp III liên tục là HSG cấp tỉnh môn Địa
Hiện đang là sinh viên trường CĐSP Hà Nam
Và anh vừa mang cặp sách cố gắng đi học đồng thời mang một căn bệnh còn “nặng” gấp mấy lần số cặp sách đó, nó mang theo bao hi vọng của một cuộc sống của một “mem” YT đang đến hồi “ vùng vẫy”. Căn bệnh Hở van tim đã mang theo gần như hết của anh, trong anh chỉ còn lại những khát khao “thèm được học, thèm được vui chơi”. Một lý do nữa, anh vốn là con người sống hơi khép kín (có lẽ một phần cũng là do hoàn cảnh gia đình), một mặt anh không muốn làm cho mọi người phải lo lắng nên giải pháp của anh là lặng im và âm thầm chiến đấu với căn bệnh của mình. Bởi vậy tôi đã có ý trách mấy thành viên lớp anh “ bạn trong lớp bị như rứa mà không ai biết”, và hình như theo dân trên diễn đàn mình thì cũng ít người biết nhỉ? Nhưng cũng có một số đã nhận được thông tin này nên có thể xác nhận chính xác thong tin này. Bây giờ chúng ta chỉ còn chờ những tấm long hảo tâm của những nguoiyenthanh và tất cả những long hảo tâm của mọi người. Mọi chuyện gấp lắm rồi nên không còn thời gian nữa, chúng ta hãy bắt đầu chiến dịch “ hè tình nguyện” bằng hành động này nhé! Khẩn cấp nên mình không nói được nhiều ai có ý kiến hay thắc mắc hoặc đóng góp gì thì lien hệ ngay nha. Ngày mai( CN) mấy chị lớp anh Kiện và bọn mình có tổ chức họp để bàn cách vận động , địa điểm tại nhà trọ chị Phượng (gần bến xe bus của ĐHQG), ai có thời gian lien hệ với mình để đến họp nha. Nhanh lên nào các bác ơi!
Số mình nè: 01682354687 ( Đức)
Cảm ơn các bác nhìu nha!
[ Tự động gộp bài ]
chắc tại vì ai cũng có sự lo lắng cho số phạn của anh Kiện nên bọn mình chưa thống nhất được cách quyên góp từ các bạn.ngày mại, sau khi họp xong bọn mình sẽ có những thống nhất sau vì bây giờ mình cũng chưa biết mắt ai trong lớp 12a6 cả.hihi. thông cảm nhé các bạn.hãy thường xuyên cập nhật thông tin để nhanh chong giúp đỡ anh kiện nhé các bạn.cảm ơn nhiều!cố lên nào các bạn!!!!

thay đổi nội dung bởi: ducga, 06-06-2009 lúc 02:51 PM. Lý do: Gộp bài viết gần nhau

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn không thể tạo chủ đề mới