PDA

View Full Version : Góp ý về skin diễn đàn (mới)

HongPhong
07-07-2009, 08:41 AM
Mấy hôm nay mình có edit lại skin diễn đàn ta, chắc cũng không được đẹp cho lắm và còn có cái chưa hợp lý.

Ở skin này, mình đã thêm chức năng chọn màu cho các bạn, có một số màu cơ bản ở phía trên. Khi bạn click vào thì skin tự động thay đổi màu theo ý bạn. Hiện mình mới chỉ làm mấy màu cơ bản : xanh lá cây, tím, hồng, đen, xanh da trời, vàng, xanh đậm, đỏ

Ngoài ra còn trang trí thêm ở phần bài viết, đóng khung avatar...

Mọi người có thể xem demo skin mới ở

http://nguoiyenthanh.com/diendan/index.php?styleid=9

Mong cả nhà góp ý nhiệt tình để mình chỉnh sửa cho hợp lý, hy vọng sẽ hợp ý càng nhiều người càng tốt :D

nguyentrunght
07-07-2009, 08:52 AM
Đẹp đó em à?Dùng cái skin ni làm default cụng đc đó,em chỉnh cho fit khung 2 bên nựa thì phần text ở giữa sẽ rộng rãi dễ đọc hơn...
----- Bổ sung thêm ------
E PTS lại cái Banner cấy,có 1 lỗi nghiêm trọng :) là Yên Thành chứ không phải yên thành (giống:người #Người ý)

HongPhong
07-07-2009, 11:11 AM
vâng, cái skin này em không cho rộng 100% vì nếu để vậy thì nhìn không đẹp cho lắm.
Còn cái banner :D,em lấy ở trang home qua, đúng là nó chưa đẹp thật, em chỉ mới đặt vào để kiểm tra thôi, cái ni phải nhờ bác Tài chia nhỏ ra để tự động co giãn theo độ phân giải. Còn cái này em để kích thước cố định, test ở độ phân giải 1024 X 768.
Cảm ơn anh đã góp ý.

tanbjen_149
08-07-2009, 09:05 AM
đc đó anh dzai như vậy đẹp hơn nhiếu

MinuAndLili_IMixxYou
08-07-2009, 12:04 PM
ủng hộ liền!
thế joi mỗi ngày 1 mới!
ta cũng fai đổi thay chứ:D
thanks anh fat:D

HongPhong
09-07-2009, 07:57 AM
Thanks các bạn đã góp ý, hiện giờ đang không ở phòng trọ nên không làm tiếp được. Nhưng hứa sẽ sửa skin đẹp hơn nữa và sẽ tích hợp chức năng ID card của bác Tài vào skin mới này để các bạn dễ sử dụng hơn :D

Nguyen_Thu
09-07-2009, 12:05 PM
không có màu như em nói thì khó phát triển lắm :-"
với lại thực sự màu lòe loẹt quá :|
hình như anh chưa fix lỗi bên trong trang cá nhẫn :| dừ tòe loe rồi :go:

Prince
09-07-2009, 07:49 PM
tớ thấy có mấy mục chưa dịch sang tiếng việt. Dịch nốt ri mù tiếng anh bít chi mô mồ8-}

HongPhong
14-07-2009, 12:36 AM
Thử cho làm default skin . Mọi người tiếp tục góp ý...... (Amin bỏ qua cho, chưa xin phép ;)) )

@Nguyen_Thu :đã thêm màu ku muốn, nhưng có vẻ không giống lắm.

saob4ngkhoc
14-07-2009, 06:14 AM
thôi pác ah , để như trước nhìn đẹp hơn mà , khó nhìn quá đi mất

MrCooL
14-07-2009, 09:07 AM
Đúng vậy, cái Skin này khó nhìn quá, làm anh em hoa hết cả mắt, chỉnh lại thế nào khác khác một chút đi mấy pác A đờ min ơi:D

S2chjpcuj
14-07-2009, 09:41 AM
Theo em nên thay kái skin này đi chứ nhìn vào thấy nó chả có sức sống tý nào kả đổi màu nền cho no tươi 1 tý la ok ak

HongPhong
14-07-2009, 10:06 AM
uhm. mình đã cho màu tối lại rồi đó, không biết có được không .
Theo em nên thay kái skin này đi chứ nhìn vào thấy nó chả có sức sống tý nào kả đổi màu nền cho no tươi 1 tý la ok ak

Skin này, bạn có thể chọn màu mà bạn thích như đã hướng dẫn trên..

dongtho
14-07-2009, 10:34 AM
Lâu lâu không ghé thăm nhà, hôm ni về lại thấy nhà mình đẹp hơn, quy cũ hơn, chuyên nghiệp hơn, ...
Thanks

mất tích
14-07-2009, 10:43 AM
em thấy hơi loá mắt. chắc là từ màu xanh ~~~> trắng nên chưa quen mắt:). nói chung thì kết cấu thjc hơn mọi bữa, vì, mọi bữa muốn quay trở lại trang đầu diễn đàn thì nó cứ quay lại yt.net. mình lại phải vào lại dđ mất công lắm.

S2chjpcuj
14-07-2009, 10:54 AM
uhm. mình đã cho màu tối lại rồi đó, không biết có được không .

Skin này, bạn có thể chọn màu mà bạn thích như đã hướng dẫn trên..

Ý của em không fai vậy ak ý em naz thay kái màu của toàn bộ nên lun y anh
Chứ diễn đàn nhà mình nhìn nó hok sinh động cho lém
Anh thử sem kái forum này sem thế nào http://forum.hi4teen.com/

em trình độ kon gà nên nói ji ko faj mong các huynh đừng chem em nha :khoc2:

HongPhong
14-07-2009, 11:09 AM
Ý của em không fai vậy ak ý em naz thay kái màu của toàn bộ nên lun y anh
Chứ diễn đàn nhà mình nhìn nó hok sinh động cho lém
Anh thử sem kái forum này sem thế nào http://forum.hi4teen.com/

em trình độ kon gà nên nói ji ko faj mong các huynh đừng chem em nha :khoc2:

Uhm, cũng biết là vậy em, nhưng mà do diễn đàn ni có nhiều lứa tuổi tham gia nên không làm theo kiểu teen được.
Còn cái màu nền (có phải ý em là cái nền xanh 2 bên) anh sẽ thay đổi cho phù hợp.
thanks vì đã góp ý :D

S2chjpcuj
14-07-2009, 11:33 AM
Uk đúng dóa anh thay hai kái nền 2 bên cho nó chẹp
Ak anh ơi thế ko thay đc toàn bộ diễn đàn vậy có thay dc 1 chuyen mục không hả anh <Vd như thay chuyên mục TeenYenThanh d0a anh>

Nguyen_Thu
14-07-2009, 11:50 AM
1. anh chưa fix lỗi trong khung cá nhân :| lộn tùm lum trong anh tề :|
2. Răng mà em có cảm giác lòe loẹt quá :D , quay về cái default của vbb đi anh \:D/

MinuAndLili_IMixxYou
14-07-2009, 12:07 PM
kj nek dc đó!
nhưng chỉnh màu hơn thj đúng ok thjet:D

chiplove4u
14-07-2009, 04:27 PM
1. anh chưa fix lỗi trong khung cá nhân :| lộn tùm lum trong anh tề :|
2. Răng mà em có cảm giác lòe loẹt quá :D , quay về cái default của vbb đi anh \:D/

đúng đó, với lại nhìn ci cũ quen rồi thấy cấy ni khó dùng răng na , mặc dù đẹp hơn (nhiều màu hơn :D )

Nguyen_Thu
14-07-2009, 04:55 PM
đúng đó, với lại nhìn ci cũ quen rồi thấy cấy ni khó dùng răng na , mặc dù đẹp hơn (nhiều màu hơn :D )

thực ra nhiều màu hơn chưa chắc đạ đẹp , nhiều màu = loè loẹt :)
còn em thì thích cái http://nguoiyenthanh.com/diendan/index.php?styleid=1 ni nhứt, đơn giản mà pro :x
p/s: ai thay giao diện mới rứa hề :| lỗi tùm lum mà cũng thay cho được :(
ở giao diện mới :
nếu shoutbox ở ff thì hiện , còn IE thì không hiện chi cả :-w để nghị ai thay từ từ khi mô ok xong rồi hãy thay :-w
( chỉ có 2 anh : 1 anh phong 2 là anh tài :-w)

HungThanhOnline
14-07-2009, 09:10 PM
Theo mình thì cứ nên để giao diện default của VBB đi vì giao diện mới thấy rất khó dùng và rất khó chịu

Nguyen_Thu
14-07-2009, 09:11 PM
Theo mình thì cứ nên để giao diện default của VBB đi vì giao diện mới thấy rất khó dùng và rất khó chịu

được mỗi anh hiểu em :cuoide: cấy ni em phảy đấu tranh thôi :-"

HungThanhOnline
14-07-2009, 09:14 PM

Mấy lần anh vào diễn đàn thì thấy skin khác tuy là có nhiều màu mè hơn nhưng khi dùng thấy không thoải mái lắm, anh thử mấy lần rồi nếu lướt qua thì không sao nhưng ngồi mà đọc bài hoặc viết bài thì thấy rất khó chịu. cho nên theo anh nghỉ thì nên cứ để default như thế này hơn. đó là ý kiến của anh Thư à. hè:-"

mất tích
14-07-2009, 10:31 PM
sao em thấy màu mè thì cái cũ dễ chịu hơn , nhưng thjk kết cấu mới hơn, tiện lưọi hơn.

chiplove4u
15-07-2009, 07:40 AM

có chi mồ, cứ để như thế này, cho phép người dùng chọn giao diện như hiên nay, rồi để cho mấy ông hoàn thiện cái mới kia đi,......hoàn thiện đến khi mô mà đem ra " trưng cầu dân ý " đc là duyệt lun....., nói thực tui cũng thick dùng bản cũ hơn....:D :cuoide: