PDA

View Full Version : [Thời sự] vì sao con gái lại thik "vẽ vời"hơn con trai

nguyenhien233
07-06-2009, 08:23 AM
Hình như những bạn trai mới lớn chả hiểu được sự lãng mạn mà con gái mơ ước là gì cả.

Hẳn con gái sẽ giận 5 giây khi nghe bảo: “Trong chuyện tình iu, đài phát thanh con gái có vẻ chiếm ưu thế hơn trong chuyện “vít vít”, nâng cấp hóa và vẽ vời thêm màu sắc lãng mạn.”

Con gái thích vẽ vời hơn, là vì...

- Con gái lãng mạn, nữ tính hơn con trai: Thì này, chả phải là trong 10 bạn gái là có đến 7, 8 người từ nhỏ đã mơ mình là nàng công chúa gặp được hoàng tử. Tuy nhiên, những bạn trai mới lớn dường như chả hiểu được sự lãng mạn mà con gái mơ ước là gì cả. Thế nên, con gái mới “làm màu” để thỏa mãn cái cảm giác mình có một người iu trong mơ, đành phải mượn những hình mẫu lí tưởng trong phim Hàn ra làm mẫu để vẽ màu na ná cho 'ấy ơi 'của mình.

- Con gái dễ tủi thân: Thấy bạn bè có đôi có cặp, trong khi mình cứ mình ên, ai mà không dễ tự ái. Tưởng tượng một chút để kể cho bạn bè nghe là cách con gái nói cho mọi người biết: “Thực ra mình cũng dễ thương và nhận được nhiều sự quan tâm đó chứ.”

- Muốn “nói khéo” với ấy ơi của mình: Đôi khi không vừa ý với người ta, chẳng lẽ lại nói thẳng: “Mình muốn ấy tặng hoa, làm cái này, cái kia... cho mình”. Ngại chết! Thế là con gái vẽ vời với hi vọng ấy ơi của mình biết được, hiểu niềm mong mỏi và sẽ đối xử tốt với mình hơn. Nhưng thông thường, bạn gái nào dùng cách này để ấy ơi thay đổi thì chắc chắn sẽ phải thất vọng bởi vì con trai ít khi “sâu sắc” như vậy.

- Con gái chưa đủ tự tin để chấp nhận những thứ bình dị mà bản thân đang có. Suy nghĩ “sợ mọi người coi thường”, thế là nhiều bạn giấu nhẹm đi những biểu hiện xấu xí của người ta, vẽ vời thêm màu sắc cho tình iu. Một số “tô màu viên” con gái cũng dùng cách này để dối lòng, tự an ủi rằng tình cảm của mình vẫn tốt để níu kéo chuyện tình iu đang bất ổn.

* Như thế thì các bạn trai đã rõ vì sao con gái lại thix vẽ vời hơn mình. Và các bạn trai hãy hỉu niềm hy vọng của các bạn gái và hãy biến hy vọng đấy thành sự thật .các bạn trai hãy làm cho con gái cảm thấy hạnh phúc mỗi khi ở bên mình !!!

Sưu Tầm

ThuyKhue_268
07-06-2009, 09:46 AM
êk! tui là kon gái mà đâu kóa thík vẽ vời ! Nhưng mà cũg thanks bà 1 kấy hềy!

I miss you
07-06-2009, 02:16 PM
3 cô anh chỉ muốn vẻ cô ở giữa thôi

nguyenhien233
11-06-2009, 07:18 AM
hok ngờ em cung~ lãng mạn nhỉ?bít chỵ là aj hok?
chị là Hồng àh!!! Đoán thuj hok pít mô

xXx badboy xXx
11-06-2009, 08:50 AM
mần cả 3 cho máu kekekeeee

meocon9x
13-06-2009, 10:03 PM
mần cả 3 cho máu kekekeeee
chú my noi rang cho tui thấy con mô cũng xjnh muk

chồng iêu suri
13-07-2009, 02:40 PM
k0n gấy ngứa ruột hơn k0n trai cho nên thik vẽ vời hơn đó kậu ak=))