PDA

View Full Version : [THPT Phan Đăng Lưu] Viết tiếp về cô Trang

Khanh_Hong
19-05-2009, 10:32 AM
Vô rum nghe mọi người nhắc đến cô Trang, sao em bỗng vui đến lạ. Cô biết vì sao không, vì em đã biết rằng có nhiều người cũng yêu quý cô như em. Biết rằng cô sẽ vui lắm khi em kể chuyện này. Em hiểu lắm cái cảm giác của cô khi nhận quà của học trò ngày sinh nhật, hiểu lắm niềm vui của cô khi nhận điện thoại từ người học sinh cũ.
Cũng có người không thích cô, như lần cô nói với em hôm em xuống nhà cô bữa Tết, nhưng có hề gì cô nhỉ, cô cũng yêu quý cả những em học sinh đó, vì không hiểu cô, không biết cô lo cho chúng như thế nào.
Chuyện này em chưa nói với cô, là lần đầu tiên em trông thấy cô ngày em nhập trường. Em nhìn thấy cô nói cười với mấy chị 12, nghe xôn xao bên tai: "Giáo viên đó, không phải học sinh mô". Thế rồi "cái cô giống học sinh" đó vào lớp em, và vào cả tim em nữa. Cô biết không, biết cô quan trọng và ý nghĩa như thế nào đối với em không?
Học sinh trường Phan, hỏi có bao nhiêu người đã từng học với cô? Ai trong lớp học trò ấy sẽ không bao giờ quên được nụ cười "tít cả mắt" của cô, sẽ nhớ mãi cái cách cô đi từ trên bục giảng xuống, nhớ dáng cô tựa lưng vào bảng, nhớ bước chân cô rảo trên hành lang. Và hơn hết, nhớ sự tận tình, thân thiết của cô. Cô là bạn, là chị, chứ không đơn giản chỉ là một cô giáo.

PS. Ai muốn lấy số điện thoại của cô thì liên lạc với KHồng nha :)]:
khanhhong.neu@gmail.com

Bé Híp
19-05-2009, 12:55 PM
Em chỉ học cô trang lúc lớp 5-6-7.
Lúc ấy mấy đứa nhờ cô day(chị cơ :):) )
Lên cấp 3 thì cô đi đâu mất à :o):o)
:P:P:P:P:P:P

daihoccanhsat_tr
14-01-2010, 11:47 AM
cô Trang thì tuyệt rồi

NGUYEN_TUANA5
15-01-2010, 10:07 PM
cô Trang thì tuyệt rồi
cô trang tuyệt thật.mà Vinh cò ra hà nội mà không thấy liên lạc gì thế

đầu trọc vuốt keo
16-01-2010, 09:24 AM
Vô rum nghe mọi người nhắc đến cô Trang, sao em bỗng vui đến lạ. Cô biết vì sao không, vì em đã biết rằng có nhiều người cũng yêu quý cô như em. Biết rằng cô sẽ vui lắm khi em kể chuyện này. Em hiểu lắm cái cảm giác của cô khi nhận quà của học trò ngày sinh nhật, hiểu lắm niềm vui của cô khi nhận điện thoại từ người học sinh cũ.
Cũng có người không thích cô, như lần cô nói với em hôm em xuống nhà cô bữa Tết, nhưng có hề gì cô nhỉ, cô cũng yêu quý cả những em học sinh đó, vì không hiểu cô, không biết cô lo cho chúng như thế nào.
Chuyện này em chưa nói với cô, là lần đầu tiên em trông thấy cô ngày em nhập trường. Em nhìn thấy cô nói cười với mấy chị 12, nghe xôn xao bên tai: "Giáo viên đó, không phải học sinh mô". Thế rồi "cái cô giống học sinh" đó vào lớp em, và vào cả tim em nữa. Cô biết không, biết cô quan trọng và ý nghĩa như thế nào đối với em không?
Học sinh trường Phan, hỏi có bao nhiêu người đã từng học với cô? Ai trong lớp học trò ấy sẽ không bao giờ quên được nụ cười "tít cả mắt" của cô, sẽ nhớ mãi cái cách cô đi từ trên bục giảng xuống, nhớ dáng cô tựa lưng vào bảng, nhớ bước chân cô rảo trên hành lang. Và hơn hết, nhớ sự tận tình, thân thiết của cô. Cô là bạn, là chị, chứ không đơn giản chỉ là một cô giáo.

khanhhong.neu@gmail.com

Chị khánh Hồng học kinh té quốc dân ak` (neu mà`)
tưởng chị học BCVT

nhoc di lam thue
17-01-2010, 06:03 PM
cô Trang thì tuyệt rồi.cô trang tuyệt lăm đó

shjnbe1989
17-01-2010, 06:17 PM
nghe nói đến cô trang đang ăn cơm bị sặc miếng thịt gà:((

thanhvinh_yt
20-01-2010, 06:52 PM
cô Trang dạy môn gì thế????????????

thanhnga_forever_alnvh4
20-01-2010, 09:48 PM

khanhhong.neu@gmail.com

răng nhà em không biết cô Trang mô chị hêy? cô dạy trường Phan ah chị? dạy môn chi rứa chị

shjnbe1989
20-01-2010, 11:01 PM
Tiếng Anh em ah./:)
ko gặp dc cô ý 1 là đi học cao học, 2 là nghĩ đẻ ;))
mà cô trang dc 1 tí thế gió thổi cái là bay:((

o0o_lOvE_o0o
12-02-2010, 02:01 PM
bữa trước cô Trang vô dạy thay 1 bữa
thấy cô dạy thik thật
một tội là cô nhỏ, giống học sinh quá
gió thổi mạnh cí là bay :)

_pE.luv_ClovEr_
14-02-2010, 01:00 AM
.cô trang vợ ông bình nhà em năm trước pỉ??....
......cô thì chưa dạy nhà em nhưng mok`hum trước coi thi nhà em thếy hiền lắm..............
.có lẹ cụng dệ..............híhi`.......
^^!!

Jonouchi
25-02-2010, 07:00 AM
có ai lên nhà cô tết rồi ko

immortalsoul_2212
05-03-2010, 10:27 PM
Sao trường mình có bao nhiêu thầy cô thế mà mọi người không viết cứ viết mỗi cô trang thế nhỉ:-?.Công nhận cô trang cũng dạy hay cũng tốt nhưng vì tui học với thầy Tiến nên tui quý thầy hơn. thầy hơi nghiêm một tí nhưng tôi rất khoái khi học với thầy.Thật tiếc vì tui chỉ được học với thấycó nửa kỳ không thì cái trình độ tiếng anh của tui chắc cũng không sa sút đến nỗi ni mô hic. mà thầy Nghĩa cũng dạy có thua ai mô mà tui cũng quý thầy lắm tiếc là tui chỉ được học thêm ở ngoài với thầy thui