PDA

View Full Version : [THCS Bạch Liêu] Có ai nhớ cô Hậu nữa ko hầy..

Dpogit91
14-10-2008, 04:57 PM
Nhắc đến cô Hậu tớ nhớ luôn 2 điều cực kì đặc biệt :
1. Phong cách giảng bài "siêu độc" : Cô chỉ nhìn xuống...sàn nhà và cứ ... đọc bài vanh vách cứ như dưới sàn có ghi tài liệu í. choáng.
2. Của đáng tội, (vô phép, em xin lỗi cô, cô ấy mà chửi thì thôi rồi:-$. Có lần con Nga lớp tớ quay xuống bàn dưới nói chuyện có tí thôi, mà cô ấy tức, hizz, cho nó 1 trận khói lửa tơi bời. Tớ nỏ dám tường thuật chi tiết mô. Bạn mô ở 9C khóa 1 thì nhớ chứ, đúng ko? Có anh chị nào học cô Hậu đồng tình với em ko ạ?
Nhưng mà cô được cái vui tính. Nói chuyện bậy thì ko ai bằng. Đôi khi cũng như con nít. 20-11, lớp tớ đến nhà cô, cô đang xúng xính trong cái váy đen dài, nhìn cũng đẹp đại tề. Thấy nhà tớ rứa là khoe luôn : "Quà của chị Lam Hông (con gái cô) đó" rồi còn nhân tiên lôi 1 cái đồng hồ treo tường ra : "Chị Lam Hồng đi thi Trò chơi âm nhạc được tặng đó" (cô có vẻ yêu con ra phết nhỉ)
lâu quá rùi ko gặp lại cô. Chẳng biết giờ cô như thế nào..

Chương Nguyên
15-10-2008, 10:15 AM
Chắc là cô nghỉ hưu rồi nhỉ ? Mình cũng đã tưng được học cô,ngại nhất là cái khoản bị hỏi bài cũ :)).Giờ nghĩ lại vẫn còn run :P

Anh Sáng
15-10-2008, 12:25 PM
Cô nghỉ hưu lâu rồi. Cô rất thẳng tính nói rất là vô tư nhớ hôm thằng Quỳnh bị đau bụng cô hỏi 1 câu mà ko tiện nói ra đây chắc mày vẫn cồn nhớ chứ LINH

Mets
15-10-2008, 12:46 PM
tau vẫn nhớ cái chuyện hôm nớ,đôi khi nghĩ lại hay cực!!!...Hôm trước gặp cô, cô vấn nhớ tau nha!Hôm liên hoan chia tay lớp 9, chính tau gưi cho cô mấy cây kẹo mà lị!Cô nói cô cầm kẹo để ko quên 9c,hí hí, bài Kiểm Tra cuói năm nớ tau 9 điểm Sinh mi ạ!Tau biết điểm đầu tiên nha!

Anh Sáng
15-10-2008, 12:50 PM
chuyen mô của tau hay cua LT

Dpogit91
16-10-2008, 12:37 AM
thằng Sáng Sủa kia đã bảo cẩn thận khi gọi tên là. Bí mật quân sự, cấm có tiết lộ, ku!

tau vẫn nhớ cái chuyện hôm nớ,đôi khi nghĩ lại hay cực!!!...Hôm trước gặp cô, cô vấn nhớ tau nha!Hôm liên hoan chia tay lớp 9, chính tau gưi cho cô mấy cây kẹo mà lị!Cô nói cô cầm kẹo để ko quên 9c,hí hí, bài Kiểm Tra cuói năm nớ tau 9 điểm Sinh mi ạ!Tau biết điểm đầu tiên nha!

thật à, he, hay hầy. cô hậu cũng thik lớp ta mà8-x kiểu ni khi mô đậu ĐH phải xuống thăm cô mới được

Chắc là cô nghỉ hưu rồi nhỉ ? Mình cũng đã tưng được học cô,ngại nhất là cái khoản bị hỏi bài cũ :)).Giờ nghĩ lại vẫn còn run :P

đúng đó bạn Chương à, cô hỏi bài cũ mà muốn điểm cao, tốt nhất cứ đọc thật trôi chảy SGK, ko vấp chữ mô là ok hết. kinh nghiệm sống chết của tớ đó, tổng kết sinh cô hậu trên 9 \:D/ (còn 9 mấy thì cũng nỏ nhớ nữa)

dangngoc_1207
30-12-2008, 12:57 AM
Hê hê
tui có nhớ cô hậu nề.Cô Hậu dạy sinh học
Cô hiền lắm,năm lớp 6 cô chủ nhiệm tui, năm đó học hết lớp 6 là tui xin về

fukakia_name
30-12-2008, 05:27 PM
tui có nhớ cô Hậu !!!!! Tui là học sinh lớp 9A khoa' 1 ne`! Tính cô cũng thích đại i hì

cloud
01-02-2009, 08:15 PM
em 9b k9.hoc sinh voi co hau 3 nam.ec.co chuoi dieu thoi roi.nhung ma nghe hay lam.hehe

tuanvu41
21-03-2009, 10:48 AM
tui cùg học cô hậu.cô chửi hay lắm.bay ác hơn đế quốc mỹ.nghĩ lai bùn cuoi

anhthuong_maem_daucohay
21-03-2009, 12:04 PM
hồi tui học, cô Hậu quý tui nhất lớp, nghĩ lại thấy bùn cười vì mình là thằng chuyên giở tài liệu (chắc là có bàn tay vàng nên cô không bít);))