PDA

View Full Version : [THCS Bạch Liêu] Có những buổi trưa như thế:D

Mets
04-12-2008, 09:28 PM
Ai chưa từng bán trú, thì ko biết bán trú vui như thế nào!:D
4 năm học cấp hai, em nhớ nhất là những hôm học cả ngỳa mà về muộn, dc ở lại trường.Thực ra thì nhà tớ ko xa lắm, đạp xe tà tà mấy chục phút là đến .Nhưng mà hòi í còn bé, chấn ngắn, người nhỏ(chứ chưa béo như bây h) , với lại ba mẹ cũng thương con chị cả... đi đi về về vất vả..thế nên sau mấy ngày ì èo xin xỏ, ba mẹ gật đầu Rụp!Mừng không thể tả! ơ, dù gì cũng là lần đầu tiên người ta “tự lập” cơ mà”:D
Bắt đầu là cái việc ring xe sau 5 tiết học vứi cái bụng đang réo inh ỏi.Trời ạ, thề ko nói điêu tý nào, đó quả là một công việc vất vả gian nan vô cùng, khi mà mình cứ pahỉ è cổ khiêng khiêng avsc vác cả một cục sắt to đì đùng lên cái thềm nhà, cách sân trường nhũng mấy bậc thang...Cãng nghĩ, càmg thấy cảm ơn nhưũng năm tháng í, đã tôi luyện cho mình sức khoe để chống cự suốt ba năm học Phổ thông!:DVì bi giờ ngày nào mình chả phải làm đi làm lại cái công việc chán ngắt tẻ nhạt í hai lần....bao nhiêu calo nạp được biến hết mất tiêu.
Dắt xe xong, tuị mình í ới rủ nhau đi ăn hàng.Sướng!Ti toe nhất ở khoản này, bỗng dưng thấy mình giàu có vô cùng, hẳn những 3-5k cho một bữa ăn trưa(to lắm đấy ạ)... Đứa nào đứa nấy cứ phải gọi là...hơn cả hoa hướng dương, tít cả mắt!
Những ngày đầu tiên, non nớt và dại khờ, mình ăn phở:3k/tô....sau rồi...thấy dại dột vô cùng. Ăn thì ngon thật đấy, cơ mà ăn xong thì cũng rỗng túi, ko còn lấy xu nào ăn quà vặt nữa....Rút kinh nghiệm nhé, những lần sau, chỉ ăn bánh mì kẹp, hay bát mì tôm thui...1-1,5 k như thế đã bay vèo rồi nà...Tiền còn lại mình mua bim bim, bánh kẹo, sang hơn tý...cả lũ rủ nhau góp tiền mua hoa quả:Xoài xanh nhé, lựu nhé, rồi táo này...Cả một binh đoàn con gí nhà mình cứ ỏm tỏi cả lên,mình , con Tuyết ghẻ, con Quỳnh quạ, con Vải Vóc nữa...cả lũ hò hét inh ỏi rồi chạy huỳnh huỵch về trường.
Códạo mấy đứa bỗng nhiên nổi hứng điên, rủ nhau tâpk kết trong cái công viên bé tý...chơi cầu trượt...Chành choẹ, rồi cãi vã, ùm tùm:d...Mình nhớ...mình đã mài mòn đến nhẵn bóng hai cáiq uần vải mới may...phước cho mình là mấy đứa kia cũng...hoàn cảnh tương tự- bi đát ko kém!:D
Ăn no ròi cũng phải lết vô trường.Cái công đoạn khổ nhất bi giờ:trèo cổng (bác bảo vệ bác í khoá cửa từ lâu tít mù rồi ạ).Từng đứa từng đứa cheo veo trên cái cổng sắt, rồi “Phịch!”, nhảy ào một cái...tê hết cả chân tay!
Rồi là cái khoản nguy hiểm mà vô cùng tế nhị của nó...trời ơi, vì cái
cổng ghẻ này mà làm mình rách mất một cái quần,nhỏ tý thôi, nhưng cũng đủ làm mình cả buổi phải ngồi lì một chỗ>.<, rồi bị mẹ mắng vón nguyên một bài ca về .. ý tứ con gái( làng ơi)
Ớ lại lắm cái hay lắm nhé!
Buổi trưa không ngủ đâu(muốn cũng ko dc, đố mà chợp mắt nổi với cái lũ yêu quái í), chỉ toàn bày trò nghịch dại....
Hò hét inh làng, hết buôn chuyện rồi tán dóc, rồi chơi sạn nữa.Trai gái j cũng thế, cứ ngồi bẹt trên dép, quây vòng một đám giữa lớp...
Mình nhớ không lầm thì Hải ( con bác Tương) chơi cực giỏi trò này... ăn hết điểm của tụi mình:D.Bực mình nhất là thằng Sáng, ko biết chơi còn hay phá đám(sr sr bạn:D), toàn đi qua đi lại ngứa nagý chân tay đá bay một phát...Dại dột!Mình chỉ có thể nói như thế, vì chỉ chốc lát sau, nó đã bị “xâu xé” rồi....:P
À, còn cái khoản làm Bài tập nữa nhỉ?...nhất là những hôm nào học thêm Văn thầy Triển, từ trai đến gái...lăn lóc ngồi gặm bút...viết nhăng viết cuội rồi bịa, rồi chép, rồi ỉ ôi”Yên tâm, thầy ko gọi mi mô! để tau đọc phần ni”...Chả thế nên buổi chiều cứ ngồi im phăng phắc, giật thót cả tim khi nghe thầy gọi đọc bài...Hơ, lấy cây chi mà đọc khi cả trang giấy trống trơn hềy?:D
Gần hai tiếng ở trường, mình thấy sao dài thế!Chơi dc biết bao trò, chơi mãi mà ko hết thời gian mới lạ chứ.Có hôm còn mò ra cả nhà trọ của Đặng Huơng, Duyên nghik nữa...Tưởng tượng nhé, 1,2,3...6 đứa, chen chúc trên một cái giường bé tý, rúc rích, rúc rích, rồi ầm ầm như cái chợ vỡ...
Sau này, cô Hồng (dạy Toán), gặp mẹ: bữa rày đừng cho cháu ở lại nữa, mấy đứa hấn ko ngủ ngáy chi, , cả xóm ko ai ngủ dc...
ôi thôi là ngại......

A Đờ Min
04-12-2008, 10:34 PM
Hay quas hay quas, thanks banj rồi đó, vote cho bạn 5 sao nhá.
Nghe bạn kể mà nhớ lại hồi học cáp 3
cấp 2 mình học trường làng nên nỏ phảy a rứa :D

Mets
05-12-2008, 10:46 AM
Hay quas hay quas, thanks banj rồi đó, vote cho bạn 5 sao nhá.
Nghe bạn kể mà nhớ lại hồi học cáp 3
cấp 2 mình học trường làng nên nỏ phảy a rứa :D
Học Bạch Liêu lắm cái hay lắm ,nhưng vì ở đây dung lượng có hạn nên tớ ko thể kể hết đc đâu, đó chỉ mới là một ít trong vô vàn những trò nghik dại của tụi tơ hồi í:D
ưmm,như là cái lần tớ ti toe học đan khyăn, vác nguyên cái quần len hồi con nik lên để tháo....ai dè....cả lũ...từ nhỏ đến to, đóng cửa,thử...rồi trnhf diễn thời trang trển bàn...Choáng:Dsau này nghĩ lại , cứ chí chóe trêu nhau thôi:P
Những kỉ niệm về THCS tớ nhớ rất kĩ, vì thấy nó đẹp và vui vô cùng:D
So sánh với những đứa bạn học trường làng, tớ thấy khác rất nhiều, nhiều khi nghĩ, sao mình o thê rủ nhau đi chơi ban đêm như tụi nó, sao ko thể về nhà nhau chưoi một lát sau h tan học....
Nhưng nghĩ lại, maats cái này tớ dc cái kia, cũng hời, nhỉ?:D

I Hate
05-12-2008, 11:17 AM
Ha ha! Nghĩ Lại Thời mọi lần mà hay! Hồi lớp 7 là ở lại trường nhiều nhất!
Có hôm gần nữa lớp choa ở lại mặc dù nhà có đoạn =)).
Cứ hết giờ là nhắc xe vô lớp or để ngay chỗ cầu thang rồi rủ chắc đi ăn.
Ăn thì không được mấy mà mấy thằng thì vưa chơi điện tử. Cả 3 lớp cứ thằng mô mà ở lại là lại đi đánh điện tử :)). Đứa mô cũng đói mà vui :D.
Có bựa học thầy khôi, buổi trưa có đứa ăn vứt lung tung rứa là cả buổi chiều nghe chửi => nghe rất hay :)).
Nổ pháo, tắm sông, ... có cả ;))

Jonouchi
05-12-2008, 12:02 PM
hồi đó nhò ở lại trường tui gặp đc người trong mộng vì có xe đạp giống nhau==> lấy suýt nhầm ==> nhìn nhau==>:x:x:x

Jonouchi
05-12-2008, 12:06 PM
Rồi là cái khoản nguy hiểm mà vô cùng tế nhị của nó...trời ơi, vì cái
cổng ghẻ này mà làm mình rách mất một cái quần nhỏ....:-???
pó tay pà này
rứa cụng nói ra đc
=P~=P~=P~

Anh Sáng
06-12-2008, 08:11 AM
tau phá mi khi mô .Đau lòng quá tau mà chơi troà đó à 8-x
nói vui thôi chứ hồi nớ toàn o lại chơi vui lắm

Mets
06-12-2008, 05:06 PM
Có bựa học thầy khôi, buổi trưa có đứa ăn vứt lung tung rứa là cả buổi chiều nghe chửi => nghe rất hay :)).
Nổ pháo, tắm sông, ... có cả ;))
Lớp choa cũng xhuyên gia ăn vật ở lại, bữa mo học buổi chiều cũng ...rác đây nhà, bim bim, kẹo, giấy , nilon tùm lum:DTội cái quân làm trức nhật hầy?:D Thương ghê\:D/

sợ quá mèng ơi =P~=P~=P~

anh Jou nói chi mà lạ!E bị như rứa là ko may, đen đủi thôi mà:D
anh với người ta bi h như răng rồi?:D
tau phá mi khi mô .Đau lòng quá tau mà chơi troà đó à 8-x
nói vui thôi chứ hồi nớ toàn o lại chơi vui lắm
aha, cái tháng Sáng ghẻ ni, mi ko phá thì ai phá hở?cía đồ chân tay lóng ngóng, vụng về!:D
Dc mỗi cái dây xích to !:D(bây h bạc lên giá, bán ..tha hồ tiền hầy).Tau nhớ hồi trước ở lại quân nớ toàn trêu mi vì cái dây nớ thôi, hì?Lần mô mi cũng tức nổ mắt len:d

Jonouchi
06-12-2008, 05:14 PM
anh với người ta bi h như răng rồi?:D

ko ra răng cả...hu hu :((

Mets
07-12-2008, 07:35 AM
ha ha, tội nghiêp anh chư tề!
nhưng mà em nghĩ ko oan mô hêy
chẹp
con nit con nôi
mới tý tuổi đầu...
=P~=P~=P~

I Hate
07-12-2008, 09:12 AM
người ta trả lại cho anh bức thư tình đầu tiên...hu hu :((
Như em thì thôi!
không khi mô viết thư bởi vì kô biết viết

pekem
11-12-2008, 04:10 PM
tau thỳ kô ở lại buổi trưa vỳ nhà gần..có bựa trốn nhà ở lại trường 1 bựa ..chơi nhởi 1 hồi rồi ra mua mì tôm sống nhai :D+ sựa chua 500 1 gói + mếy kếy kẹo linh tinh ...=P~=P~
chiều về đói bụng:|, tối thỳ híp mắt lại ngủ/:)...hii..nhưng mà zuiiii:)

kid1412_k47ftu
16-12-2008, 03:34 PM
Nhớ lại mọi chầu, bọn Trung Thành, Liên Thành ở lại buổi trưa, mình toàn trốn nhà đi học sớm để tắm sông với bọn chúng. Không có quần thay nên trc khi tắm thì nhìn xung quanh, sau đó cởi... rồi nhảy "ùm" cái xuống sông. Giờ nghĩ lại thấy bật cười. Thằng nào mà nó giấu quần đi thì....

Mets
21-12-2008, 09:35 AM
Nhớ lại mọi chầu, bọn Trung Thành, Liên Thành ở lại buổi trưa, mình toàn trốn nhà đi học sớm để tắm sông với bọn chúng. Không có quần thay nên trc khi tắm thì nhìn xung quanh, sau đó cởi... rồi nhảy "ùm" cái xuống sông. Giờ nghĩ lại thấy bật cười. Thằng nào mà nó giấu quần đi thì....
Hồi nớ mấy đứa lớp em cũng hay đi tắm sông:
ơ, mả đaây cpo phải anh hùng ko?
mọi chầu toàn ăn mì tôm ở quán nhà anh:D

traiyenbang_7211
22-03-2010, 11:55 PM
có thời bọn Trung trọng hay An hều chi đó đem truyện cô giáo thảo lên trường đọc,bị thầy Đăng tóm thì phải,Hùng Tế giờ nấp ở mô rồi rứa

shjnbe1989
23-03-2010, 11:35 AM
có thời bọn Trung trọng hay An hều chi đó đem truyện cô giáo thảo lên trường đọc,bị thầy Đăng tóm thì phải,Hùng Tế giờ nấp ở mô rồi rứa

thằng này là thằng nào mà còn nhớ nhỉ.Lần đó thằng Trung Trọng ngồi gần mình đem truyện xxx ra đọc bi thầy Đăng bắt dc .May mà mình đọc xong rồi ko cũng dính :9:
mình nhớ nhất cãnh đem mì tôm vô lớp ăn ,con Ngân Tiêu ăn ác nhất, nó ăn cả bột canh :76:
còn cái vụ thầy Triển bắt viết 200 bản kiểm điểm nữa chứ :9:
Rồi cái vụ thằng Vũ Hà với Quang Tuyên đem đèn laze chiếu vào...cô Hồng may ko bị bắt :64:
Ở lại trưa mấy đứa phúc thành đeo cá lên ăn rồi bôi lên ghế khiến buổi chièu cả lớp hít no mùi cá tròn :9:
nghĩ lại thời cấp 2 vui phải biết,trai gái giống nhau ,quần xanh áo trắng:9:
1 thời ko bao h quên....

traiyenbang_7211
23-03-2010, 12:32 PM
thằng này là thằng nào mà còn nhớ nhỉ.Lần đó thằng Trung Trọng ngồi gần mình đem truyện xxx ra đọc bi thầy Đăng bắt dc .May mà mình đọc xong rồi ko cũng dính :9:
mình nhớ nhất cãnh đem mì tôm vô lớp ăn ,con Ngân Tiêu ăn ác nhất, nó ăn cả bột canh :76:
còn cái vụ thầy Triển bắt viết 200 bản kiểm điểm nữa chứ :9:
Rồi cái vụ thằng Vũ Hà với Quang Tuyên đem đèn laze chiếu vào...cô Hồng may ko bị bắt :64:
Ở lại trưa mấy đứa phúc thành đeo cá lên ăn rồi bôi lên ghế khiến buổi chièu cả lớp hít no mùi cá tròn :9:
nghĩ lại thời cấp 2 vui phải biết,trai gái giống nhau ,quần xanh áo trắng:9:
1 thời ko bao h quên....

tau Tân Sơn phúc thành, thằng ni ở Hợp thành ah,chắc học 9A.

shjnbe1989
23-03-2010, 05:31 PM
tau Tân Sơn phúc thành, thằng ni ở Hợp thành ah,chắc học 9A.

thế mày 9B ah :9:
9B có mấy em dạo này đi học về nhận ko ra :9:
tưởng mẹ 3 con :76:

traiyenbang_7211
23-03-2010, 06:58 PM
thế mày 9B ah :9:
9B có mấy em dạo này đi học về nhận ko ra :9:
tưởng mẹ 3 con :76:

rứa mi tên chi,tau 9B, 9B cũng xinh chi,giờ nhìn như mệ 3 con rồi ah:D

Jonouchi
27-03-2010, 12:32 AM
9B giừ con mô cụng mệ 3 con cả
xồn xồn mà
bỏ ko đc cái tật ............

shjnbe1989
27-03-2010, 12:42 AM
9B giừ con mô cụng mệ 3 con cả
xồn xồn mà
bỏ ko đc cái tật ............

tật ji thế quý dung :9:
con nga kim đã yêu hết trai hà nội chưa :76:
mình nhớ mãi con nga quý vì ngày xưa ...mình ghét nó nhất:9:
2 cái mông xòe ra , chắc thua mỗi vân long...

traiyenbang_7211
27-03-2010, 04:26 AM
NGa Kim chắc cũng gừn hết rồi,còn mỗi tau nựa là hết

shjnbe1989
27-03-2010, 11:28 AM
NGa Kim chắc cũng gừn hết rồi,còn mỗi tau nựa là hết

đến mi chắc nuôi con cho nó :9:

_pE.luv_ClovEr_
27-03-2010, 12:41 PM
..chà.nhắc đến bạch liêu tự nhiên thếy nhớ trường we'......:">:">
.hik...........nhà em thỳ cụng nỏ xa trường...nhưng nhớ có mếy lần lớp 9 tề.......học 5 tiết.....rứa là mếy đứa nhà gừn cụng rủ chắc xin mếy ma ma với pa 2 cho ở lại....(nana2)(nana2)
..rứa là rủ chắc đy mua bánh my` bơ ăn..........(nana2)
^^!!
...đói nhưng dzui.......
.......ở lại bày đủ trò....
.nhảy dây......rệt chắc.:-h:8::8::8:.
......chán rồy vô lớp cả một đoàn quân ở lại xếp bàn lại năm ngủ......hi`hi`............dzui thiệt...............
..............dừ lên c3 oy`.có những cái hem cò:8:n đc như c2 nựa......^^!!:66:

Jonouchi
27-03-2010, 01:41 PM

c3 mà xếp bàn ra mà năm thì hơi ...................:D:D:D
dân phòng lại đến hỏi

traiyenbang_7211
27-03-2010, 04:47 PM
Thầy ơi,em chán học nên bỏ rồi :D

june8x
31-03-2010, 09:10 PM
lớp 1 cô chết lớp 2 cháy trường.về chặt cại gậy làm tôn ngộ không

nh0k_iu_0nllin3
01-04-2010, 08:10 AM
c2..hay nhất là gần sông...
buổi chiều thằng nào thằng nấy cũng ướt sũng..
nhìn hay cực..
nhưg giờ có bán trú..
nấu cơm ăn tại trường..
bỵ quản hơi chặt..!!

Kún_TH88
13-04-2010, 04:37 AM
anh học hơn chúng mày 1 hay 2 lớp gì đấy.chúng mày chắc biết anh.anh đứng dưới cờ cũng nhiều.trưa kũng hay ở lại.vui lắm.quý dung dạo này nhìn đẹp trai phết.anh hiếu béo đây.chú có biết hiếu nào hok?

Mets
14-04-2010, 12:46 AM
chà, cái bài mình vết từ lâu như thế rồi mà vẫn cón có ng đọc cơ đấy:))

ngatuma
19-04-2010, 08:48 PM
hiếu nào , Quý dung nào , Tuấn 6 ngã tu ht đây

Jonouchi
20-04-2010, 03:51 AM
anh học hơn chúng mày 1 hay 2 lớp gì đấy.chúng mày chắc biết anh.anh đứng dưới cờ cũng nhiều.trưa kũng hay ở lại.vui lắm.quý dung dạo này nhìn đẹp trai phết.anh hiếu béo đây.chú có biết hiếu nào hok?
anh hiếu à
?
dạo ni làm chi ở mô rồi ?
lâu lắm ko gặp hè

gaconpro
20-04-2010, 02:46 PM
ga nhu the ma cung noi anh day cung _ko dung duoi co nhung ma cung noi danh noi thoi ao trang nj_nhung hok ạ pit den ca_hehe

ngatuma
21-04-2010, 08:33 PM
ga nhu the ma cung noi anh day cung _ko dung duoi co nhung ma cung noi danh noi thoi ao trang nj_nhung hok ạ pit den ca_hehe
Hiếu béo o Cho Rộc ah , Tuấn 6 ngã tu đây , Lâu nay chú khoe ko , nếu nhu anh em thì nhắn lại nha